ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

Question ฝนตกฟ้าร้องแล้วเล่นคอมจะเป็นไรไหม

แม่ผมบอกให้ปิดคอมตลอดเวลาฝนตกฟ้าร้อง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    อย่าเสี่ยงเลยดีกว่าค่ะ หนูเจอดีมาแล้ว

Router หนูพังไปเกือบสิบครั้ง PSU อีกประมาณ 2-3 ครั้ง ทีวี 2 ครั้ง

ขนาดปิดไฟที่ปลั๊ก มันยังลอดเข้ามาอ่ะ ไฟแรงเฟร่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 30th April 2016 เมื่อ 17:58

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    อย่าเสี่ยงเลยดีกว่าค่ะ หนูเจอดีมาแล้ว

Router หนูพังไปเกือบสิบครั้ง PSU อีกประมาณ 2-3 ครั้ง ทีวี 2 ครั้ง

ขนาดปิดไฟที่ปลั๊ก มันยังลอดเข้ามาอ่ะ ไฟแรงเฟร่อ
    เพราะเสาไฟแน่ๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    เสี่ยงไฟดับ ไฟตก ไฟกระชาก อาจทำให้เมนบอร์ดหรือ ซัพพลายพัง โมเด็มเดี้ยง บางคนเขาถึงได้มีเครื่องสำรองไฟไว้กันเรื่องพวกนี้ แต่เชื่อเถอะถ้าไม่ดวงซวยจริงๆ ไม่เป็นไรหรอก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ถ้าในกรุงเทพสายล่อฟ้าเยอะๆ ก็ไม่เสี่ยงหรอกนะ แต่ถ้าบ้านนอกเหมือนบ้านหนู บ้านมีแต่บ้าน 2 ชั้นกับไร่นาไร่อ้อยนี่ เสี่ยงเต็มตีน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    คอมมี ups บ้านมีสายดิน ไม่เป็นไร (ที่บ้านเป็นออฟฟิต ก็ยังเปิดทำงานกันได้)
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    แม่พูดถูกแล้ว ไม่ว่าจะฟ้าร้องหรือฟ้าแลบมีผลทำให้ช่องเสียบสายโมเด็มของเมนบอร์ดพัง ที่นี้ล่ะส่งเครมกันวุ่นแน่ ฉะนั้นเวลาฝนตกอย่าเสี่ยงให้ปิดไปเลยดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้

ตกลงเป็น ญ หรือ ช เอาซักเพศสิ ไอ้วิปริต

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    ถ้าบ้านคุณอยู่กรุงเทพเเละไม่ใช่หลังเดี่ยวๆกลางเเจ้งก็คงไม่เป็นไรครับ
    ประเด็นคือ ถ้าฟ้าผ่าลงเสาล่อฟ้า ต้นไม้ ก็ไม่เป็นอะไรครับ เเต่ถ้าลงสิ่งของที่เชื่อมมาถึงอุปกรณ์คุณก็มีโอกาสพังครับ เช่น เสาอากาศ
    เเต่ส่วนใหญ่ในกรุงเทพไม่น่าจะนะครับ เพราะตัวที่จะถ่ายโอนประจุเก่งกว่ามีเยอะในรอบๆข้างครับ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ฝนตกฟ้าร้องแล้วเล่นคอมจะเป็นไรไหม
    สำหรับผม เล่นคอมตัวเองมาหลายปี ตราบเท่าที่เล่นได้ก็เล่น ไม่ว่าจะฝนตก ไม่ว่าจะลมเเรง ไม่ว่าจะน้ำท่วม (ส่วนมากเเค่ถึงปลายๆหน้าบ้านไม่เคยเข้าถึงในบ้าน)
    *ไม่เล่นก็ตอน จะนอนหลับ หรือตอนไฟดับ ถ้าไฟดับก็ดูสักพักว่าจะมีดับรอบต่อไปใหม ถ้าไม่มีก็เปิดเล่นต่อ *