ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 88

ถามหน่อยครับเรื่อง OC การ์ดจอระยะยาว

คือถ้าผม OC การ์ดจอในระดับความร้อนที่คงที่แล้วเทสแล้ว1ชมผ่านงี้ใช้ไปนานๆภาพมันจะลายมันจะแตกเหมือนที่คนอื่นเขาพูดๆกันไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    GTX 970 จะ Overclock เพื่ิิอ ส่วนใหญ่ พังแน่นอน จาก ปี เหลือไม่กี่วัน

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เรามี gtx590 oc ตั้งแต่ใช้งานครั้งแรก 4-5 ปีที่แล้ว เวลาเล่นเกม เปิดแอร์ ร้อน 89-92 ไม่เปิดแอร์ อัดไป 98 ส่วนมากจะไม่เปิดแอร์ ใช้มานานละกลุ้มใจไม่พังซักที
    ตอนนี้มี 980ti oc หนักเหมือนกัน เปิดแอร์ 60-65 ไม่เปิดแอร์ หน้าร้อน 84 ไม่เคยเกิน หน้าอื่น ๆ 70-74 ใช้มาตั้งแต่ออกแรก ๆ ละ ก็ปกติดี

กล่าวขอบคุณ
    40
    ครับผมตอนนี้ก็ลองๆอยู่บ้างมีความรู้เล็กน้อยลากไปไม่ไกลเท่าไหร่ แล้วความร้อนอัดอยู่ใน Case เกิดจากที่ผมไม่มีพัดลมระบายหรือป่าวครับเพราะผมเปิดฝา ตอน Full load นี้ ลดที 10 องศาเลยครับเหมือน เคสผมมันอมความร้อนเอาไว้ พอดูก็มีแค่ที่ใส่พัดลมด้านหลังแค่ที่เดียวผมจะเปลี่ยนเคสดีไหมน้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamesmar : 2nd May 2016 เมื่อ 12:49

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    เดิมๆแหละดีแล้ว เคยผ่านมาเหมือนกันมันไม่ค่อยแรงบ้าพลัง สุดท้ายพัง อยากแรงขึ้นเก็บตังอัพโล๊ดดด

เคย OVER CLOCK ไป 3 การ์ด อันแรก ภาพแตกถาวรเพราะ over clock เยอะเกินไป อันที่ 2 ร้อนเกินตัดดับเปิดอีกทีภาพไม่ขึ้น อันที่ 3 ใช้ได้ดีแต่ ไม่กี่เดือน พัง ภาพไม่ขึ้น
    I74790 GTX770 32GB

กล่าวขอบคุณ
    40
    ครับผมผมเลิกละ 555 เก็บตังซื้อดีกว่าจะได้เล่นยาวๆ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    oc นิดหน่อยก็พอครับ ต้องดูการ์ดจอเราด้วยนะว่า เหมาะกันการลากไหม อย่างผมใช้ 980ti lightning การ์ดเน้นลากอยู่เเล้ว ผมลากนิดหน่อยก็โอเคครับ พยายามลากเเบบไม่ต้องเพิ่มไฟมาก จะได้ไม่เป็นภาระการ์ดจอ หรือเพิ่มก็จะไม่เพิ่มมาก เพราะไงๆ มาเดิมๆมันก็เล่นได้ลื่นๆอยู่เเล้ว ยกเว้นอยากไปปั่นคะเเนนน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ocกับไม่oc เล่นเกมไม่ค่อยต่างกันเลย ถ้าการ์ดเปนพวก non-ref อยู่แล้ว คือมันocมาให้อยู่แล้วไง
    ถ้าจะเอามาปั่นคะแนนโชพาวนั้นก็อีกเรื่องหนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    40
    ผมก็ว่าอย่างพวกท่านนั้นแหละเอาจริงๆOCไปเล่นเกมไม่ต่างเล้ยแถมร้อนอีกต่างหากดีนะผมไม่ใช่พวกชอบปั่นคะแนน 55 แต่อยากลองวิชาอยู่กับการ์ดระดับล่างๆ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    แนะนำว่าอย่าไปทำ เลยครับ สงสารการ์ดมัน ผมก็ใช้เดิมๆไม่ OC ถ้าอยากแรงซื้อตัวใหม่ไปเลย นอกชะจากว่าท่านจะงบไม่อั้น
    ข่าวการเปิดสอบงานราชการ เอกชน หนังสือแนวข้อสอบ
    ความรู้ทั่วไปของหน่วยงานต่างๆแจกฟรี https://goo.gl/9fVxbx

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ... OC กับไม่ OC ไม่ต่างกัน

ต่างสิครับ บางเกมจากเฟรมเรต 50 ต้นๆ ก็ไป 60 แทน ผลที่ได้ก็ได้ภาพที่ลื่นขึ้นแน่นอน หรือบางเกมจาก 25-26 ก็วิ่งไป 30 ได้

ที่ว่าลากๆ กันนี่ ลากกันเท่าไหร่หล่ะ ผมใช้ R9 290 non ref ลาก Coreclock ไป 100Mhz ก็เห็นความต่างแล้ว

ถามว่าลากแล้วพังใหม การพังจากการลากมีอยู่ไม่กี่แบบ ส่วนมากจะเป็นชิพรับไม่ไหว กับ ความร้อนสูงเกินไป

ถ้าลากเป็น ลากผ่าน ก็มาดูความร้อนอีกที ถ้ามันร้อนเกินก็หาวิธีทำให้ความร้อนลดลงซะ ไม่ก็ใช้เดิมๆ ต่อไป

เรื่องอายุการใช้งานนี่ ถ้าคุณกะใช้ยาวๆ เป็น 6-7 ปีก็อย่าลาก แต่ถ้าเป็นแบบ 2-3 ปีเปลี่ยนนี่ ลากๆ ไปเถอะ หาข้อมูลก่อนทำด้วย ทุกการลงมือมีความเสี่ยงหาข้อมูลให้ดีก่อนกระทำ

อย่าลืมเช็คความร้อนภาคจ่ายไฟด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อย่าoc การ์ดจอเลยของผมลาโลกไป2ตัวแล้ว oc แต่ cpu vs แรม ดีกว่า

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    ถ้าจะ OC ต้องหาเกมส์มาเทส ปรับจูนดีๆ ปรับไฟให้นิ่งๆ ให้ต่ำที่สุด ที่Speed นั้นมันเสถียรที่สุด มันไม่พังหรอกครับ ถ้าเราคุมความร้อนไม่ให้มันสูง เกิน 80+