ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912

ช่วย้ลือก Mechanical Keyboard หน่อยครับ

ช่วยเลือกหน่อยครับระหว่าง CM STORM Quickfire XTI กับ Corsair Strafe 2 ตัวนี้ราคาใกล้กันแต่ strafe มี usb hub และ corsair utility engine แต่ Cm storm มีไฟ led 2 ตัวแต่ไมีมีโปรแกรมกับ usb hub
    เรื่อง switch ผมได้ทั้ง Red และ Blue ใครใช้ 2 ตัวนี้บ้างมารีวิวก็ได้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ตัว CM STORM Quickfire XTI ผมเห็นที่ advice ขาย 4พันต้นๆครับ
    ถ้าผมเลือกผมเลือกตัวนี้เพราะประกัน 2 ปี Click

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    Blog Entries
    4
    ผมใช้ Corsair Strafe RGB Cherry MX Silent ไม่รู้ใช่รุ่นเดียวกับที่คุณอยากได้หรือปล่าว รุ่นนี้มีจุดเด่นคือเสียงกดปุ่มเงียบไม่มีเสียงดังเหมือนกับ Mechanical Keyboard รุ่นอื่น ผมชอบตรงนี้แหล่ะ ส่วนวัสดุแข็งแรงดี ขนาดพอๆกับคีย์บอร์ทมาตราฐาน ผมชอบหมดทุกอย่างยกเว้นสายต่อถ้าเป็นสายถักจะดูสวยมาก(ผมชอบสายถัก) แต่สายที่มากับคีย์บอร์ทก็มีความแข็งแรงอยู่เส้นค่อนข้างใหญ่

[IMG][/IMG]

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    1
    Corsair Strafeครับ ถ้าอยากเล่นไฟก็เอาRGBไปเลย ไม่ต้องเอา2สีมาหรอก ส่วนSilent switch ก็น่าสนใจ แต่มีเฉพาะในรุ่น RGBเหมือนกัน
    I5 4690K / MSI Gaming Z97 MB / Gigabyte GTX 980 G1 Gaming / G.skill Trident X 16 Gb 2400 MHz/ WD Blue 1TB / XFX 650W / Cooler Master Hyper 212X / Zalman Z11 Neo

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    RGB งบไม่ถึงแต่คงจัดตัวแดงปกติครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    1
    แล้วแต่นะครับ แต่ผมเลือกCorsair switch มีให้เลือกมากกว่า มีปุ่มให้เปลี่ยนเสริมสำหรับFPS/MOBA มี CUEปรับไฟให้มีลูกเล่นได้ถึงจะมีสีเดียว ปรับแต่งmacroปุ่มไหนก็ได้ ไม่จำเป็นต้องมีปุ่มmacroแยก (XTIมีมาให้4ปุ่ม) และราคารุ่นแดงธรรมดาก็น่าจะถูกกว่าของCMstormนะถ้ายังหาได้อยู่ เพราะstrafe RGBมันมาแทนแล้ว
    I5 4690K / MSI Gaming Z97 MB / Gigabyte GTX 980 G1 Gaming / G.skill Trident X 16 Gb 2400 MHz/ WD Blue 1TB / XFX 650W / Cooler Master Hyper 212X / Zalman Z11 Neo

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    Corsair Strafe RGB Cherry MX Silent มี Key Thai แล้วหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    1
    ไม่มีครับ ใช้Engไปเดี๋ยวก็ชิน พิมพ์สัมผัสเอาอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    Corsair Strafe RGB Cherry MX Silent มี Key Thai แล้วหรอครับ
    Key Thai ไม่มีแถมมาให้ครับ ต้องซื้อแยกต่างหาก ส่วนปุ่มที่ซื้อมาใช้ได้กับคีย์บอร์ทของ Corsair ได้เกือบทุกรุ่นครับ ผมซื้อจากเว็บนี้

http://www.gump.in.th/web/product/de...ProductId=2094
    Asus x99 deluxe_Cpu I7 5930k_Ddr 4 Corsair DOMINATOR 16GB 3000MHz_Intel 750 Series 400GB_Asus strix 980 ti_Ups Cooler Master V1000_Corsair 780T

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เชียร์ corsair เหมือนกันครับ ผมใช้ K70 RGB อยู่ ไฟอาจจะไม่สว่างมาก เเต่ลูกเล่นก็ดีครับ ลิ้งระหว่าง เม้าส์ คีบอร์ด ได้ด้วย ปรับเเต่งได้อิสระดีครับ เเต่ให้ดูเรื่อง mainboard หน่อยครับ ถ้าใช้ของ asus จะมีปัญหาเรื่องตอนเข้าไบออสจะเจอ no keyboard detect ครับ ให้เเก้คือ หา usb hub ดีๆมาเชื่อมต่อเเทนครับ ไม่งั้นถ้าเจอ no keyboard detect ขึ้นต้องดึงเเละเสียบสายใหม่ครับ

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supakit01 อ่านกระทู้
    Key Thai ไม่มีแถมมาให้ครับ ต้องซื้อแยกต่างหาก ส่วนปุ่มที่ซื้อมาใช้ได้กับคีย์บอร์ทของ Corsair ได้เกือบทุกรุ่นครับ ผมซื้อจากเว็บนี้

http://www.gump.in.th/web/product/de...ProductId=2094
    Key Thai ซื้อมาเจ็บรอบเดียวใช้กับแต่ Corsair ได้เกือบทุกรุ่นครับ ถือว่าคุ้มค่ามากๆ เลยครับ