ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 34567 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    รอกวนอีกอย่างนึงครับ เซิฟไทย พาสผิดป่าวครับ

thaionly ผมพิมพ์แล้วใช้ไม่ได้อ่ะครับ

มันขึ้น wrong sever password
    ๛๏SH@RK_NEVER_DIE๏๛

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NOONOON อ่านกระทู้
    รอกวนอีกอย่างนึงครับ เซิฟไทย พาสผิดป่าวครับ

thaionly ผมพิมพ์แล้วใช้ไม่ได้อ่ะครับ

งะถูกแล้วนะครับ เข้าได้กันหมดยกเว้นคุณหงะ - -

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    จริงๆแล้วเกมนี้มันมีหลายโหมดนะครับ บางคนอาจจะไม่รู้

Game mode

1.Capture Flag เป็นโหมดแบบยึดธง โดยแต่ละฝ่ายจะต้องยึดธงฝ่ายตรงข้ามให้ได้(เซิฟส่วนใหญ่จะเป็นโหมดนี้ ส่วนถึงเซิฟของผมด้วย)
    2.Building Challenge เป็นโหมดเน้นการสร้างฐาน โดยการชนะขึ้นอยู่กับเซิฟเวอร์กำหนดระยะเวลาไว้
    3.Creative Mode เป็นโหมดสร้างฐานแบบตามใจตัวเอง โดยการชนะขึ้นอยู่กับเซิฟเวอร์กำหนดระยะเวลาไว้
    4.Swordfight Challenge เป็นโหมดที่เอาตัวไนท์มาสู้กัน โดยการชนะขึ้นอยู่กับจำนวน kill ของแต่ละฝ่าย ขึ้นอยู่กับเซิฟเวอร์กำหนด

Game Control การควบคุมพื้นฐาน

W = กระโดด
    A = เดินไปทางซ้าย
    D = เดินไปทางขวา
    S = ลง
    F = ใช้ระเบิด (เฉพาะ Knight)
    F = เปิดหน้าต่างสร้างไอเทม (เฉพาะ Builder)
    E = ปาระเบิด ใช้หลังจากใช้ระเบิด (เฉพาะ Knight)
    E = กรณีมีธง กดแล้วจะทิ้งธงได้
    E+F = ฆ่าตัวตาย
    tab = แสดงรายชื่อผู้ที่กำลังเล่นทั้งหมด
    enter = เข้าใช้หน้าต่างแชท
    click เม้าส์ซ้าย = สร้างไอเทมที่เลือก (เฉพาะ Builder)
    click เม้าส์ซ้าย = โจมตี (เฉพาะ Knight)
    click เม้าซ้ายค้าง = Power Attack (เฉพาะ Knight)
    click เม้าซ้ายค้าง = ยิงลูกธนู (เฉพาะ Knight)
    click เม้าขวา = ขุด (เฉพาะ Builder)
    click เม้าขวา = ป้องกัน (เฉพาะ Knight)
    click เม้าขวา = ใช้มีดโจมตี/ทำลูกธนู (เฉพาะ Archer)
    scroll เม้าขึ้น = zoom จอออก
    scroll เม้าลง = zoom จอเข้า

วิธีการคุยแบบ Team
    ให้กด Enter เพื่อเปิดหน้าต่างแชทขึ้นมา จากนั้นกด Alt (ด้านขวา)
    มันจะเปลี่ยนจาก all เป็น Team ครับ

เอาไว้คุยเวลามีแผนลับ ที่ไม่อยากให้ฝั่งนู้นรู้
    ขอบคุณมากค้าฟ เด่วขึ้นหน้าแรกให้น้า ^O^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย psdestiny : 14th October 2011 เมื่อ 19:53

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NOONOON อ่านกระทู้

thaionly ใช้ได้แน่นอนครับ ลองดูว่าติด caplock หรืออะไรไว้หรือป่าว?

เวลาเข้าให้คลิกเลือกที่เซิฟเวอร์ตามชื่อนะครับ AnimeXPlus Server [TH]
    จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้ใส่รหัสผ่าน ก็ใส่ "thaionly" จากนั้นกดเข้าที่ปุ่ม play เลย

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    ขอบคุณครับ ลงแล้วเล่นได้ ขอลองไปเล่นก่อนละ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    5
    Restart Server ใหม่แล้วครับ พอดีที่ setting ไว้บางส่วนมันหายเลยต้องเซตใหม่

ปล.มันเป็น linux ก็เลยลุงลังนิดหน่อยครับ

Facebook Fanpage King Arthur's Gold Thai

http://www.facebook.com/pages/King-A...03623696321805
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 14th October 2011 เมื่อ 23:21

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่น ได้ 20 ล้านเปอร์เซน มันส์มาก

กล่าวขอบคุณ
    5
    เมื่อวานเจออีกปัญหานึงคือเซิฟเวอร์มันตัดผู้เล่นออกหมดเลย แล้วไม่สามารถกดเข้าเซิฟเวอร์ได้
    มันจะขึ้น "Disconnect from server"
    วิธีแก้ปัญหานี้ไม่มีนะครับ แต่คิดว่าคงจะเป็นไม่บ่อย (มั้ง)

ก็รอไปจนกว่ามันจะเข้าได้เอง คาดว่าน่าจะเป็นที่ vps ที่ผมเช่าอยู่

ปล.

จอดำๆนี้เค้าเรียกว่า command prompt ครับ
    เป็นหน้าจอ สำหรับเรียกใช้คำสั่ง จำพวก dos บน window คนที่เคยใช้ window รุ่นเก่าๆคงจะรู้กันอยู่

แต่ปัจจุบันที่ใช้กันก็มีอยู่ไม่กี่คำสั่ง เช่น
    ipconfig ใช้ดูไอพี
    ping เช็ค ping ระหว่างเรากับปลายทาง
    แล้วก็ใช้รันโปรแกรมบางประเภท

หลายๆภาษา พวกภาษาพื้นฐานอย่าง c ก็จะใช้ตัวนี้เป็นตัวรันเพื่อแสดงผลด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 15th October 2011 เมื่อ 12:26

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    กำลังสร้างอยู่ หลุดออกมา จะเข้าไปเล่นต่อโดนแบนอีก กำลังสร้างค้างอยู่ง่ะ ไม่อยากรอ เอาออกได้มั้ย ไอ่เซิฟแบนอัตโนมัติ นิ T_T

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    ขอบคุณครับผม ว่างๆจะมาโหลด

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ตอนนี้เซิฟเป็นไรป่าวครับเข้าไม่ได้เลย

Fort Minor
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    โอ้ ๆๆ สุดยอด ๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ :-3 อ่านกระทู้
    กำลังสร้างอยู่ หลุดออกมา จะเข้าไปเล่นต่อโดนแบนอีก กำลังสร้างค้างอยู่ง่ะ ไม่อยากรอ เอาออกได้มั้ย ไอ่เซิฟแบนอัตโนมัติ นิ T_T
    Ban อัตโนมัติมันเป็นระบบที่เค้าทำมาครับ ต้องทำใจในเรื่องนี้

เพื่อให้ปัญหาลดลงผมได้ปรับ max ping ไว้ที่ 500 ซึ่งจริงๆแล้วก็จัดว่าเยอะมาก
    โดยปกติ ควรจะ 300-400 ด้วยซ้ำ แต่เนื่องจากเซิฟนอก เพราะงั้นผมจึงเผื่อเอาไว้

สาเหตุที่ไม่สามารถปรับได้มากกว่านี้ก็เพราะ
    ผู้เล่นที่ ping เยอะจะได้เปรียบ กว่าผู้ที่เล่น ping น้อย สามารถกระโดดข้าม และตีผู้เล่นที่ ping น้อยได้ง่ายกว่า
    และสามารถข้ามพื้นหนาม ไปได้โดยไม่โดนเลย

วิธีแก้สำหรับคนที่หลุดบ่อย
    1.ตรวจสอบ ping ของตัวเองว่าขณะนั้นใกล้เคียงกับ max ping หรือไม่ ถ้าใกล้เคียงหรือมากกว่าก็ไม่ควรเล่น
    2.ปิดโปรแกรมที่ดึงสัญญาณหรือ bandwidth มาก เช่น bittorrent หรือดาวโหลดบางประเภท หรือ FTP (สำหรับเน็ตสาธารณะ เช่น เน็ตหอ หรือมหาลัยก็ต้องทำใจหน่อย เพราะอาจจะแก้ไข ส่วนนี้ไม่ได้)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:-3

กล่าวขอบคุณ
    20
    OMG เซิฟล่ม =w=

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ยังเล่นไม่เป็นเลยครับ ชื่อthanabadinครับ เกมเล็กเอามาเล่นออนไลน์ก็หนุกดีครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณ คร้าบ ต้องลอง ซะเเล้ว

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    เล่นได้นะครับ สนุกพอสมควรฮ่าๆแต่ยังเล่นไม่เป็นเลยอ่ะ

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อยากรู้วิธีเเก้ ping ให้มันลดลงอ่าคับ ทำไงน่ะคับ
    ping เยอะเกิน โดนเเบนอีกเเล้ว TT

ยห.เซิฟไทยเราหายไปไหน ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nontom007 : 15th October 2011 เมื่อ 20:13
    I'm watching on You

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    เหมือน terraria เลยง่า 555+ แต่หน้าหนุก

กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ธนูไฟกำลังจะมาแล้วววว แถมมีที่สร้างระเบิดด้วย !
    (รอต่อไป)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iNaNiTy : 16th October 2011 เมื่อ 12:26

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ตอนนี้พอเล่นเป็นแหละ สเตปผมง่ายมากๆ
    1.knight ตัวนี้ผมไม่เล่นไรมากมาย แค่วิ่งไปถึงฐานมันแล้วกดระเบิดไม่ปาครับ หน่วยกล้าตาย 55+
    2.Acher หร๋อยๆๆ ตัดไม้ๆๆ หร่อยๆๆ
    3.Builder สำคัญมาก แต่ผมไม่เล่นแบบbuild ผมเล่น destoyer และ support โดยการไปทุบกำแพงฝั่งตรงข้ามครับ 555+ และก็สร้างบันไดให้พวก knight ฮามากเวลาเจอสะพานสูงๆฝั่งมันแล้วปีนขึ้นไปตัดสะพานทิ้ง 555+

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontom007 อ่านกระทู้
    อยากรู้วิธีเเก้ ping ให้มันลดลงอ่าคับ ทำไงน่ะคับ
    ping เยอะเกิน โดนเเบนอีกเเล้ว TT

ยห.เซิฟไทยเราหายไปไหน ??
    Ban อัตโนมัติมันเป็นระบบที่เค้าทำมาครับ ต้องทำใจในเรื่องนี้

เพื่อให้ปัญหาลดลงผมได้ปรับ max ping ไว้ที่ 500 ซึ่งจริงๆแล้วก็จัดว่าเยอะมาก
    โดยปกติ ควรจะ 300-400 ด้วยซ้ำ แต่เนื่องจากเซิฟนอก เพราะงั้นผมจึงเผื่อเอาไว้

สาเหตุที่ไม่สามารถปรับได้มากกว่านี้ก็เพราะ
    ผู้เล่นที่ ping เยอะจะได้เปรียบ กว่าผู้ที่เล่น ping น้อย สามารถกระโดดข้าม และตีผู้เล่นที่ ping น้อยได้ง่ายกว่า
    และสามารถข้ามพื้นหนาม ไปได้โดยไม่โดนเลย

วิธีแก้สำหรับคนที่หลุดบ่อย
    1.ตรวจสอบ ping ของตัวเองว่าขณะนั้นใกล้เคียงกับ max ping หรือไม่ ถ้าใกล้เคียงหรือมากกว่าก็ไม่ควรเล่น
    2.ปิดโปรแกรมที่ดึงสัญญาณหรือ bandwidth มาก เช่น bittorrent หรือดาวโหลดบางประเภท หรือ FTP (สำหรับเน็ตสาธารณะ เช่น เน็ตหอ หรือมหาลัยก็ต้องทำใจหน่อย เพราะอาจจะแก้ไข ส่วนนี้ไม่ได้)

ปล.เซิฟอาจจะมีล่มบ้าง ก็รอสักพัก ก็เข้าได้แล้วครับ

alway somewhere ~
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เล่นได้ไม่มีปัญหา ผมชื่อ CanadianBot นะครับ ^^
    - Jump For You Life ! -

กล่าวขอบคุณ
    5
    ช่วยแก้ลิ้งค์ Fanpage ด้วยนะ อันเก่ามันเข้าไม่ได้
    http://www.facebook.com/pages/King-A...03623696321805

Wiki King Arthur's Gold Thai
    http://kag.this2you.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 16th October 2011 เมื่อ 14:22

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมว่า เราตั้งกรุ๊ปFB กันดีมั้ยคับบ
    เอาไว้นัดกันเล่นไรงี้
    I'm watching on You