ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23456 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ใครแบนผมอะ BBossAwesome อะ ใครแบน ผม ผม อยากเล่น T^T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมก็โดนครับชื่อ Ladiz อะ-*-

กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอมคุณท่านgametoonด้วยนะครับ
    ไปเล่นเชิฟท่านมาละ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    ใครโดนแบน แสดงว่าเซิฟเวอร์มันแบน auto นะครับ สาเหตุอาจจะมาจาก หลุดเกมกระทันหัน , ping เยอะเกิน

ใครที่โดนก็รอ 10 นาทีนะครับ

ปล.เซิฟเวอร์มันแบนอัติโนมัติ ไม่ใช่ผมหรือคนอื่นแบนครับ ไม่ต้องตกใจว่าไปทำอะไรผิดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    ใครโดนแบน แสดงว่าเซิฟเวอร์มันแบน auto นะครับ สาเหตุอาจจะมาจาก หลุดเกมกระทันหัน , ping เยอะเกิน

ใครที่โดนก็รอ 10 นาทีนะครับ

ปล.เซิฟเวอร์มันแบนอัติโนมัติ ไม่ใช่ผมหรือคนอื่นแบนครับ ไม่ต้องตกใจว่าไปทำอะไรผิดนะครับ
    ผมว่าเอาไปบอกหน้าแรกดีกว่าครับ เดี่ยวมีหลายๆคนไม่ได้อ่าน จะพาลเข้าใจผิดเปล่าๆ

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    สนุกมากมาเล่นกันเยอะๆ ปล.จขกท ฟากมาดัน

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    login แล้วขึ้นแบบนี้อ่ะ
    i5-2400@3.10GHz GT 520 RAM 4.00 GB

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เห้ย เล่นด้วยคนดิ ท่าทางมันส์ๆ
    I'm watching on You

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Yuri0 อ่านกระทู้
    login แล้วขึ้นแบบนี้อ่ะ
    ขึ้นอย่างงี้ ลองไปดูเมลล์ที่ใช้ในสมัครก่อนครับเป็นไปได้ว่ายันไม่ได้ยืนยัน = =

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    เพิ่มข้อมูล capture flag ด้วยนะ

Capture Flag ต้องเอาธงจากฝั่งตรงข้ามมาไว้ที่ฐานเรา
    โดยเมื่อได้ธงมาแล้วให้เอาธงมาที่เต้น โดยกดปุ่ม E ที่เต้นของฝั่งเรา
    การส่งธง จะต้องส่งธงโดยตำแหน่งส่งธงจะตรงกับธงที่เต้นของเรา คือต้องกระโดดส่งธงนั่นแหละ

ใครได้ 1 แต้มก่อนก็จะชนะ
    เพิ่มให้แล้วนะครับ วิธีชิงธง กับ โดนแบนจากเซิฟเว้อ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำนะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ผมในเกมชื่อ nontom007 นะคับ ชื่อเหมือนในบอล์ดนี่เเหละ
    กะจะเล่นเซิฟไทย เเต่ติด pass น่ะคับ ขอpassเซิฟไทยหน่อย

ป.ล.เล่นเซิฟฝรั่งมันส์มาก เล่นเป็น knight

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontom007 อ่านกระทู้
    ผมในเกมชื่อ nontom007 นะคับ ชื่อเหมือนในบอล์ดนี่เเหละ
    กะจะเล่นเซิฟไทย เเต่ติด pass น่ะคับ ขอpassเซิฟไทยหน่อย

ป.ล.เล่นเซิฟฝรั่งมันส์มาก เล่นเป็น knight
    เซิฟไทยพาส thaionly คับ ^ ^

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมมีอะไรจะบอกอย่างการเก็บทองไว้กับตัวไม่ดีมากนะครับเเต่เป็นผมจะนำมาทำเป็นจุดเกิดครับหรือไม่ก็นำไปเก็บไว้
    แบบเป็นบล็อกไว้ในบ้านนะครับผม ชื่อKing4s5 เล่นเชิฟไทยประจำครับ

กล่าวขอบคุณ
    84
    เซิฟเต็มเร็วมากมาเล่นไม่ทันคงต้องรอดึกๆT^T

กล่าวขอบคุณ
    84
    แล้วก็เรื่องโล่ครับมันกันของที่ถล่มลงมาใส่ไม่ได้ครับตายลูกเดี๊ยวลองถล่มใส่ดูแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sora อ่านกระทู้
    เซิฟเต็มเร็วมากมาเล่นไม่ทันคงต้องรอดึกๆT^T
    ตอนนี้ทางคุณ gametoon ได้เพิ่มจำนวนคนMAX แล้วนะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    84
    ครับแต่ปัญหาต่อมาคือเค้าแล้วหลุดเลยแล้วก็โดนแบน= =
    เล่นไม่ได้ซักทีโปรแกรมปิดแทบหมดแล้วเหลือสไกปคุยกะเพื่อนในเกมเพื่อนไม่หลุดแต่ผมหลุด

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    เอ่อ จขกท. ครับ ผมใส่ Pass แล้วทำไมมันผิดละครับ ผมลองหลายรอบละ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sora อ่านกระทู้
    ครับแต่ปัญหาต่อมาคือเค้าแล้วหลุดเลยแล้วก็โดนแบน= =
    เล่นไม่ได้ซักทีโปรแกรมปิดแทบหมดแล้วเหลือสไกปคุยกะเพื่อนในเกมเพื่อนไม่หลุดแต่ผมหลุด
    ตอนนี้ปรับ maxping ที่ 500 ใครมากกว่านั้นอาจจะโดนแบนได้หลังจากโดนถีบออกจากเซิฟ (แบน 10 นาที)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    เอ่อ จขกท. ครับ ผมใส่ Pass แล้วทำไมมันผิดละครับ ผมลองหลายรอบละ
    Password : thaionly ได้แน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,255
    thaionly ได้คับ ได้เเน่นอน ได้ 100%
    เล่นเซิฟไทย มันส์มากคับ โหด มัน ฮา

กล่าวขอบคุณ
    5
    อัพเดตข้อมูล Server หน่อยนะครับ

- Server Name : AnimeXPlus Server[TH]
    - Port : 50301
    - Game mode : Capture Flag
    - Map size : 330x150 ช่้อง
    - Max Player : 30 คน
    - Max Ping : 500 (ใครที่เวลาเข้าเกมเลข ping ใกล้เลขนี้มากๆ ระวังจะโดนเซิฟแบนอัตโนมัติ)
    - อัตราการ Vote Kick ผู้เล่นในเกม : 33% ของผู้เล่นทั้งหมด
    - ระยะเวลาการ Ban จากการ Vote Kick : 30 นาที
    - อัตราการ Vote เปลี่ยน Map : 51% ของผู้เล่นทั้งหมด
    ปล.ผมจะรวมกระทู้เลยละกัน กระทู้นั้นจะปล่อยตกละ

กล่าวขอบคุณ
    20
    อัพเดตข้อมูล Server หน่อยนะครับ

ปล.ผมจะรวมกระทู้เลยละกัน กระทู้นั้นจะปล่อยตกละ
    ขอบคุณมากคร้าฟฟ แล้วผมจะใส่Credit เป็นทีมงานของกระทู้หน้าแรกให้นะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันส์มากครับ แต่ก็ งง ดี

เคยชนะด้วย อิอิ

แต่ขอปุ่มกดหน่อยได้มั๊ยครับ เช่น ระเบิดใช้ยังไง โล่ใช้ไง

สร้างป้อมหินทำไง อะไรแบบนี้อ่ะครับ
    ๛๏SH@RK_NEVER_DIE๏๛

กล่าวขอบคุณ
    5
    จริงๆแล้วเกมนี้มันมีหลายโหมดนะครับ บางคนอาจจะไม่รู้

Game mode

1.Capture Flag เป็นโหมดแบบยึดธง โดยแต่ละฝ่ายจะต้องยึดธงฝ่ายตรงข้ามให้ได้(เซิฟส่วนใหญ่จะเป็นโหมดนี้ ส่วนถึงเซิฟของผมด้วย)
    2.Building Challenge เป็นโหมดเน้นการสร้างฐาน โดยการชนะขึ้นอยู่กับเซิฟเวอร์กำหนดระยะเวลาไว้
    3.Creative Mode เป็นโหมดสร้างฐานแบบตามใจตัวเอง โดยการชนะขึ้นอยู่กับเซิฟเวอร์กำหนดระยะเวลาไว้
    4.Swordfight Challenge เป็นโหมดที่เอาตัวไนท์มาสู้กัน โดยการชนะขึ้นอยู่กับจำนวน kill ของแต่ละฝ่าย ขึ้นอยู่กับเซิฟเวอร์กำหนด

Game Control การควบคุมพื้นฐาน

W = กระโดด
    A = เดินไปทางซ้าย
    D = เดินไปทางขวา
    S = ลง
    F = ใช้ระเบิด (เฉพาะ Knight)
    F = เปิดหน้าต่างสร้างไอเทม (เฉพาะ Builder)
    E = ปาระเบิด ใช้หลังจากใช้ระเบิด (เฉพาะ Knight)
    E = กรณีมีธง กดแล้วจะทิ้งธงได้
    E+F = ฆ่าตัวตาย
    tab = แสดงรายชื่อผู้ที่กำลังเล่นทั้งหมด
    enter = เข้าใช้หน้าต่างแชท
    click เม้าส์ซ้าย = สร้างไอเทมที่เลือก (เฉพาะ Builder)
    click เม้าส์ซ้าย = โจมตี (เฉพาะ Knight)
    click เม้าซ้ายค้าง = Power Attack (เฉพาะ Knight)
    click เม้าซ้ายค้าง = ยิงลูกธนู (เฉพาะ Knight)
    click เม้าขวา = ขุด (เฉพาะ Builder)
    click เม้าขวา = ป้องกัน (เฉพาะ Knight)
    click เม้าขวา = ใช้มีดโจมตี/ทำลูกธนู (เฉพาะ Archer)
    scroll เม้าขึ้น = zoom จอออก
    scroll เม้าลง = zoom จอเข้า

วิธีการคุยแบบ Team
    ให้กด Enter เพื่อเปิดหน้าต่างแชทขึ้นมา จากนั้นกด Alt (ด้านขวา)
    มันจะเปลี่ยนจาก all เป็น Team ครับ

เอาไว้คุยเวลามีแผนลับ ที่ไม่อยากให้ฝั่งนู้นรู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 14th October 2011 เมื่อ 18:52

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    จริงๆแล้วเกมนี้มันมีหลายโหมดนะครับ บางคนอาจจะไม่รู้

Game mode

1.Capture Flag เป็นโหมดแบบยึดธง โดยแต่ละฝ่ายจะต้องยึดธงฝ่ายตรงข้ามให้ได้(เซิฟส่วนใหญ่จะเป็นโหมดนี้ ส่วนถึงเซิฟของผมด้วย)
    2.Building Challenge เป็นโหมดเน้นการสร้างฐาน โดยการชนะขึ้นอยู่กับเซิฟเวอร์กำหนดระยะเวลาไว้
    3.Creative Mode เป็นโหมดสร้างฐานแบบตามใจตัวเอง โดยการชนะขึ้นอยู่กับเซิฟเวอร์กำหนดระยะเวลาไว้
    4.Swordfight Challenge เป็นโหมดที่เอาตัวไนท์มาสู้กัน โดยการชนะขึ้นอยู่กับจำนวน kill ของแต่ละฝ่าย ขึ้นอยู่กับเซิฟเวอร์กำหนด

Game Control การควบคุมพื้นฐาน

W = กระโดด
    A = เดินไปทางซ้าย
    D = เดินไปทางขวา
    S = ลง
    F = ใช้ระเบิด (เฉพาะ Knight)
    F = เปิดหน้าต่างสร้างไอเทม (เฉพาะ Builder)
    E = ปาระเบิด ใช้หลังจากใช้ระเบิด (เฉพาะ Knight)
    E = กรณีมีธง กดแล้วจะทิ้งธงได้
    E+F = ฆ่าตัวตาย
    tab = แสดงรายชื่อผู้ที่กำลังเล่นทั้งหมด
    enter = เข้าใช้หน้าต่างแชท
    click เม้าส์ซ้าย = สร้างไอเทมที่เลือก (เฉพาะ Builder)
    click เม้าส์ซ้าย = โจมตี (เฉพาะ Knight)
    click เม้าซ้ายค้าง = Power Attack (เฉพาะ Knight)
    click เม้าซ้ายค้าง = ยิงลูกธนู (เฉพาะ Knight)
    click เม้าขวา = ขุด (เฉพาะ Builder)
    click เม้าขวา = ป้องกัน (เฉพาะ Knight)
    click เม้าขวา = ใช้มีดโจมตี/ทำลูกธนู (เฉพาะ Archer)
    scroll เม้าขึ้น = zoom จอออก
    scroll เม้าลง = zoom จอเข้า
    ขอบคุณมากครับท่าน เยี่ยมเลย
    ๛๏SH@RK_NEVER_DIE๏๛