ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

ทุบกระจุยทุกสถิติ! Overwatch ขึ้นแท่นเกมที่มีผู้เข้าร่วมเล่น Beta มากที่สุดในโลก

ทุบกระจุยทุกสถิติ! Overwatch ขึ้นแท่นเกมที่มีผู้เข้าร่วมเล่น Beta มากที่สุดในโลก

ช่วง Open Beta ของเกมที่มาแรงสุดๆ ในเวลานี้อย่าง Overwatch นั้นจบไปแล้ว ทิ้งความคันไม้คันมือยิบๆ สำหรับผู้ที่ยังคงอารมณ์ค้างอยากเล่นต่ออยู่ไม่น้อย อย่างไรก็ตามทาง Blizzard ก็ได้ออกมาเผยสถิติตัวเลขช่วง Beta จากเกมตัวความหวังใหม่ของพวกเขาด้วยความหน้าชื่นตาบาน ด้วยว่า Overwatch นั้นได้กลายเป็นเกมที่เปิดให้ทดลองเล่นช่วง Beta ที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดในประวัติศาสตร์ของทาง Blizzard และแน่นอนว่าด้วยตัวเลขเดียวกันนี้ก็ได้ทุบสถิติโลกกระจุยด้วยเช่นกัน

9.7 ล้านคนนั้นคือจำนวนผู้เล่นสุดมหาศาลที่เข้าไปทดลองตัวเกม Overwatch ในช่วง Beta เมื่อวันที่ 5 พฤษภาคม (3 สำหรับคนที่พรีออร์เดอร์เกมล่วงหน้า) จนถึงวันที่ 10 พฤษภาคมที่ผ่านมา โดยเป็นผู้เล่นจากทั้ง 3 แพลตฟอร์มคือ PC, PS4 และ Xbox One ครับ ทั้งนี้เมื่อดูจากยอดคนเข้าร่วมนั้นจะเห็นว่า Overwatch สามารถขึ้นแท่นเป็น "เกม IP ใหม่ที่มีผู้เข้าร่วมเล่น Beta มากที่สุดในโลก" พร้อมเขี่ย The Division เจ้าของสถิติ 6.4 ล้านคนผู้เป็นแชมป์เก่าให้ตกจากบัลลังก์ได้แบบสบายๆ พร้อมกันนั้นเมื่อนำไปเทียบกับตัวเลข 9.5 ล้านคนของเกม Star Wars Battlefront ซึ่งเป็นเกมช่วง Beta ที่ประสบความสำเร็จที่สุดของ EA ก็ยังสามารถเฉือนเอาชนะไปได้อีกต่างหาก จึงไม่อาจปฏิเสธได้เลยว่าชั่วโมงนี้ Overwatch เขามาจริงๆ ครับ

ยังมีตัวเลขน่าสนใจเพิ่มเติมอื่นๆ แนบมาด้วย คือมีแมทช์การแข่งขันเกิดขึ้นกว่า 37 ล้านแมทช์ และผู้เล่นใช้เวลาเล่นร่วมกันกว่า 81 ล้านชั่วโมงครับ ส่วนตัวเลขราคาเกมซึ่งหลายคนคงให้ความสนใจมากที่สุดในเวลานี้ก็อยู่ที่ 59.99 เหรียญ ตีเป็นเงินไทยกลมๆ ก็ประมาณ 2,400 บาท สำหรับตัว Origin Edition ครับ แต่หากใครคิดว่าแพงไปก็มีตัว Standard ที่ราคาถูกลงมา หรือไม่ก็ลองหาพวกร้านขายคีย์ที่กำลังลดราคาครับ ตอนนี้มีหลายร้านเลย แต่หากซื้อกับร้านพวกนี้จะไม่ได้รับสกิน Noire ของ Widowmaker นะครับ ไม่เหมือนกับพรีออร์เดอร์โดยตรงกับ Battle.net จ้า ก็เอาเป็นว่าลองพิจารณาดูก็แล้วกันเนอะ

Overwatch มีกำหนดเปิดให้บริการเต็มรูปแบบในวันที่ 24 พฤษภาคมนี้ครับ

Credit: http://www.online-station.net/news/game/47262

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ส่วนตัวจากที่ลองเทสมาแล้วผมรู้สึกเฉยๆเกือบถึงขั้นเบื่อเลยครับ เป็นเพราะว่ามันไม่ใช่แนวนี่แหละ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ตอนแรกกะจะเล่นสนุกๆ แค่ตอนช่วง free เพราะอยากลองเฉยๆ ตอนนี้ pre เรียบร้อยแล้วครับ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    มีเป็นแบบภาพยนต์ฉายโรงด้วยน่ะครับ แต่เสียดายฉายแค่ในโซนอเมริกา

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เล่นเพราะตัวละครเลยครับตอนนี้ pre ไปเรียบร้อย

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ตอนแรกก็คิดว่าจะเหมือน tf2 นะ แตพอได้ลองเล่น แล้วมันสนุกแบบ สนุกจริงๆ

pre ไปเดือนที่แล้ว แบบไม่คิด แล้วได้ลองเล่นจริงๆวันที่ 3 พบว่ามันสนุกมาก
    Road to Trophy Hunter

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    เสียดายไม่ทันตอนฟรี ไม่รู้ว่าเป็นไง แต่ถ้าเล่นคงเบื่อเร็ว

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ลองแล้ว สนุกมากๆจริงๆ ยิ่งมีทีมมีเพื่อนนี่สุดยอดครับ ก็นะมันก็คือ MOBA เกมนึงนี่แหละ มีทีมที่รู้ใจ ก็อาจจะทำให้โอกาสแพ้น้อยหน่อย หรือ เกมจะตรึงๆสนุกสนาน
    แต่จากที่ลองมา ก็แพ้บ่อยพอสมควร 555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ก็เหมือนตอน Diablo III อ่ะครับ เยอะที่สุดในช่วงแรกๆและเพิ่มขึ้นพอผ่านไปไม่กี่เดือนหลังเปิดเต็มๆ เริ่มหดหายไปเรื่อยๆ
    จนถึงครึ่งปีนี่เตรียมตัวคนขาย ID Account กันตามกลุ่มเต็มไปหมด ผ่านไปปีนึง รับรองหาเพื่อนในไทยเล่นยากแน่

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เกมนี้สนุกมากครับจากที่ได้ลองมาอารมณ์คล้าย TF2 แต่สนุกกว่านั้นเยอะครับตอนแรกก็คิดว่ามันไม่สนุกแหละพอได้เล่นแล้วเออสนุกดีว่ะตอนนี้เก็บตังซื้ออยู่ครับเกมแนวๆนี้อยู่ได้นานนะผมว่าไม่ต้องเติมซื้อของ+stats ในเกมมีแต่skin สวยๆ ของแต่งสวยๆแค่นั้นอ่ะครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เพื่อนผมหลายคนสนใจเกมนี้ รุ่นน้องที่เป็นผู้หญิงก็สนใจ

แต่ผมดูเกมเพลแล้วขอบาย คาดว่าอ้วก
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เล่นไป 10 กว่าชั่วโมงเป็นเกมที่มีเกมเพลสนุกรวดเร็วมาก แต่ในราคาปัจจุบันเทียบกับองค์ประกอบของเกมแล้วไม่คุ้มเลย
    ตัวละครและความหลากหลายน้อยมากๆ ขอรออีกสักปีค่อยจัดดีกว่า

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

Tags for this Thread