ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ยืนยันแล้ว Battlefield 1 จะมี Microtransactions และแผนที่ชุดขาย

ยืนยันแล้ว Battlefield 1 จะมี Microtransactions และแผนที่ชุดขาย

เป็นเรื่องปกติของเกมยุคนี้ไปแล้วหรือเปล่าที่จะต้องมี Microtransaction ติดตัวมาด้วย เพราะตามรายงานนั้นได้หลุดออกกมาว่า Battlefield 1 จะมี Microtransaction

แทรกในเกมพร้อม Map Pack ให้แฟนๆเกมได้ซื้ออย่างแน่นอน

ที่ทุกท่านกำลังจะได้อ่านต่อไปนี้เป็นสคริปของ EA ที่ Andrew Wilson CEO ของ EA จะใช้มันเพื่อเปิดตัวระบบ Microtransaction และ Map Pack เป็นชุดๆแยกครับ

เตรียมพบกับภาษาการตลาดขั้นสูงกันได้

“เกี่ยวกับ Battlefield 1 และการสร้างรายได้เสริมจากตัวเกม” Wilson เผย “เรามองย้อนกลับไป ทุกครั้งที่เรามองถึงวิธีการหารายได้เสริมจากประสบการณ์ภายในของเรา เราจะคิดถึง 2 อย่างนี้

หนึ่งคือเราต้องทำให้มันมีคุณค่าต่อผู้เล่นเกมของเรา ในแบบที่ว่ามันต้องเสริมสร้างและปรับเปลี่ยนประสบการณ์ของการเล่นให้ไปในทางที่ดีขึ้น สอง เราจะต้องทำในโลกที่สามารถให้ตัวเลือกได้

เพราะเราไม่อยากอยู่ในโลกที่ทุกคนคิดว่าเราพยายามยัดความเป็น Free-2-Play ลงไปในเกม”

Wiison ยังคาดเดาอีกด้วยว่ารายได้ของ DLC ยุคนี้เริ่มจะทำรายได้ดีมากขึ้น และ BF1 จะเป็นตัวอย่างแสดงให้ดูครับ

“อาทิใน Battlefield 1 คุณจะได้เห็นเราคว้าโอกาสด้านการทำกำไรด้วยการใส่ Macrotransaction อาทิแผนที่เป็นชุดๆและ Content ใหญ่ๆเข้าไป

ในขณะเดียวกันเราก็ได้ใส่ Microtransaction เล็กๆ เพิ่มความสนุกในกับเกมเพลย์เข้าไปด้วย สิ่งที่พวกคุณจะได้เห็นมากยิ่งขึ้นจากการใส่ของเหล่านี้ ก็คือ

ส่วนของเกมเพลย์ที่จะทำให้ผู้เล่นรู้สึกว่ามีส่วนร่วม รู้สึกยิ่งใหญ่ และประสบการณ์รวมๆที่ได้รับก็เปลี่ยนตามกันไปด้วย เช่นเดียวกับที่ผู้คนทำกับ FIFA Ultimate Team

หรือ Madden Ultimate Team และ ณ ตอนนี้เราก็รู้สึกมั่นใจมากว่าเรามีความสามารถที่จะสามารถมอบสิ่งเหล่านี้ให้กับผู้เล่น และทำให้ผู้เล่นรู้สึกว่าทุกอย่างที่เราทำนั้นมีคุณค่าขึ้น

ซึ่งนั่นก็จะเป็นตัวที่ขับเคลื่อนให้เราทุกคนสามารถเชื่อมต่อได้กับผู้เล่นเช่นกัน”

น่าสนใจดีที่ทาง EA เลือกใช้คำว่า Macrotransaction แทนที่จะใช้คำว่า DLC หรือ Expansion ให้มันดูใหญ่ เป็นไปได้ไหมว่า EA อาจสนใจทำชุดแผนที่แล้วขายในเกมเลย

และไม่เรียกมันว่า DLC อีกต่อไป แต่ไม่ว่า EA จะเรียกอย่างไรก็ตาม เราก็ยังต้องเสียเงินซื้ออยู่ดี ก็ได้แต่หวังว่าจะไม่ไปคาดหวังเม็ดเงินกับ DLC หรือ Microtransaction เกินไปล่ะนะ

Battlefield 1 จะวางจำหน่ายวันที่ 21 ตุลาคม 2016 บน PC,XBOX ONE และ PS4

CREDIT BY JUROPY

ปล.ซ้ำหรือผิดหมวดขออภัย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    21 ตุลา คำถามต่อไปเบต้าตอยไหน ^0^ เเละมันก็ไม่พ้นสิ่งที่คล้าย dlc --*
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    Microtransaction คือระบบเติมเงิน item ในเกมนะครับ เผื่อคนที่ยังไม่รู้ว่ามันคือไรนะคับ
    ....จะเป็นห่วงทำไมกับชีวิตคนไร้ค่าอย่างเรา .... ปล่อยเราไปเถิดจะได้หมดเวรหมดกรรมเสียที....

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    คงจะเป็นแค่พวกเครื่องประดับนะ

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    คิดว่าน่าจะเป็นแมพครับ ตามที่เขาพูดไว้ แต่ส่วนรายละเอียดอื่นๆเช่นปืนหรือชุดแต่งปืนหรือป่าวที่จะมาในรูปแบบ Microtransaction

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ใช้เงินจริงซื้อกระสุนครับ ถ้าไม่ใช้คุณก็ใช้กระบอง

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    1
    MP น่าจะมัน

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ใช้เงินจริงซื้อกระสุนครับ ถ้าไม่ใช้คุณก็ใช้กระบอง
    เค้าคงไม่ทำอย่างงั้นหรอกครับ แต่ถ้าทำไม่ต้องกลัวเรามีโหมดให้คุณเดินขายพันธบัตรเพื่อเอาเงินมาซื้อกระสุนให้ตัวคุณเองใช้เหมือนกัน