ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

| Top 3 Dislike สูงสุด - COD |

| ติด Top 3 Dislike สูงสุด |

หลังจากการเปิดตัวเทรลเลอร์ พร้อมกับ Dislike ที่ขึ้นมาเรื่อยๆ พร้อมๆกับยอดวิว จนสามารถไต่มาอยู่ที่อันดับ 2 ของวิดีโอที่มียอด Dislike สูงสุดบน Youtube ได้สำเร็จ เป็นที่เรียบร้อย นับว่าเป็นสัญญาณที่ไม่ดีเท่าไหร่นักสำหรับเกม Call of Duty ภาคใหม่นี้

ถึงวิดีโอเทรลเลอร์ดังกล่าวจะเปิดตัวไปเพียงเมื่อไม่กี่สัปดาห์ที่แล้ว แต่ก็แลดูจะไม่ถูกใจเกมเมอร์นัก ทำให้จำนวนผู้ Dislike ทะยานขึ้นอย่างรวดเร็ว และได้ตำแหน่งที่ 2 ไปครองอย่างงดงาม โดยพุ่งแซงเพลง Friday ของ Rebecca Black ที่ใช้เวลาสะสม Dislike นาน 5 ปีไปอย่างง่ายดาย แต่ก็สบายใจได้เพราะยังห่างจากอันดับ 1 คือเพลง Baby ของ Justin Bieber อยู่มากโข ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับเกมเมอร์ทั่วโลกว่าจะกด Dislike กันไหวไหม ให้แซงอันดับ 1...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 6th June 2016 เมื่อ 21:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    คนออกแบบเกมให้ไปทางนี้ คงปวดตับโครตๆๆ rip cod

สมาชิกใหม่
    Pakkert NonthaBuri
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่มีแฟนบอยCODคนไหนเรียกร้องให้ทำ สงครามอนาคต นอกจากข่าวลือตั้งแต่ ภาค4 ยัน ghosts
    IW ก็เลยทำมาแบบประชดมั้ง
    ♪PAT♫

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ไม่ใช่ออกทะเลนะ ออกนอกโลกเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    แม้ว่า COD จะห่วยแตกแค่ไหน บีเบอร์ก็ยังครองบัลลังค์อยู่ 5555555

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    มันเริ่มออกทะเลล่ะ คนสร้างเกมจะรุ้บ้างมั้ยเนี่ย? หมดมุขก็ออกทะเลซะเลย

โลกแห่งความจริงทหาร ยังเหาะ ไม่ได้เลย แต่ในเกม ทั้งเหาะ หายตัว ใช้พลังจิต

มันเบื่อแล้ว ขอแนว อิงตามความจริง สงคราม ปัจจุบัน บ้าง

DICE มาจับ สงครามโลกแล้วคนรอกันเป็น ล้าน BF

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    เอาความจริงมาล้อเล่น ทำเป็นให้เกิดสงครามก็น่าสนใจนะครับ 555555555

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถ้าไม่พ่วง MW remaster แบบไม่ขายแยกมา

ก็คงไม่ได้ขนาดนี้หรอก

ใช้ว่าทุกคนมันจะเบื่อสงครามอนาคตขนาดนั้น

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ถ้าจะทำแบบนี้ ทำ Ghosts 2 ซะยังดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เอาภาค 1-2 มา Remaster ยังดีกว่าเลย แต่ MW มา Re ก็ดีนะ เอาง่ายๆ Re ภาคเก่าๆมาขาย คนก็ชอบแหละ แล้วพอร์ต ภาค 3 มาลง PC ยิ่งดีใหญ่ ซื้อเก็บ Collection เลย กด Like ให้ด้วย

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมว่าผมก็ชอบนะ แต่ประเด็นมันพ่วงไง พ่วง เท่านั้นซื้อแยกไม่ได้
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    คนที่ตามไปกด Dislike มีไม่กี่ประเภทหรอกครับ หลักๆเลยก็มี กลุ่มแฟนๆของ CoD ที่อยากให้ Infinity Ward กลับมาทำในสิ่งที่ CoD ควรจะเป็น

อีกกลุ่มคือพวกที่ไม่เห็นด้วยกับการที่พ่วงเอา Modern Warfare Remastered มาขายมัดรวมกับภาค Infinite Warfare ส่วนกลุ่มสุดท้าย (น่าจะกลุ่มใหญ่)

ตามกันมากด Dislike แบบไม่มีเหตุผล ตามเพื่อน หรือเพราะมันกำลังเป็นกระแสดังหรือถูกตามหน้าเฟสลากกันมากด Dislike

ผมก็ 1 ในกลุ่มพวกนี้นะ เพราะอยากให้ CoD กลับมาในทางเดิมที่เคยทำได้ดีเอาไว้ตั้งแต่ภาคแรกๆไปจนถึงภาค Black Ops (Black Ops 2 ก็ไปได้ดีในเรื่องของ Multiplayer)

ทุกๆซีรี่ย์ของ CoD ไม่ได้พัฒนาแค่ไม่กี่เดือนแล้วเข็นออกมาขายแบบปีต่อปีนะครับ เขาใช้ระยะเวลาเป็น 2-3 ปีในแต่ละภาค สลับกันในแต่ละทีมพัฒนา

ซึ่งนั้นก็ไม่แปลกที่เขาจะไม่ยกเลิก Infinite Warfare แค่เพราะว่า Dislike จะไปตีกับ Justin อยู่แล้ว

แต่ภาคนี้ผมก็อยากลองซื้อมาเล่นอยู่เหมือนกัน แต่ก็ยังคงหวังลึกๆในเรื่องขอธีมสงครามโลกครั้งที่ 2 อยู่ดี (น่าเห็นใจทีมพัฒนาเหมือนกันนะเนี้ย คงโดนด่าตั้งแต่แฟนๆยันCEOกันจนหูชากันเลย)
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    แต่เอาจริงๆนะทีมที่สร้าง Medal of honor pacific assualt นี่ทีมไหนนะน่าจะหลังจากทีทีมเก่าออกไปตั้ง infinity ward แล้ว แต่ผมว่า pacific assualt นี่น่าจะเป็นเกมส์สงครามที่ดีทื่สุดสำหรับผมละ เกมส์เก่าตั้งกี่ปีแต่ทั้งบททั้งนักแสดงชวนให้เราสนใจได้ตลอดทั้งเกมส์ยิ่งฉากที่เพื่อนแต่ละคนถูกยิงสบักสบอมกันกลับนี่แบบว่า...ชอบสุดฉากที่นักบิน(จำไม่ได้ว่าใครในกองร้อยเรา)โดนยิงเลือดเข้าตาแล้วเราปีนเข้าไปขับแทนด่านนี้มันส์จริง

Edit.ไปค้นดูพึ่งรู้ว่า Danger close ทำภาคหลังจาก 2 หัวเรือใหญ่ไปเปิด infinity ward ทำไม 2 ภาคหลังถึงมัน....แต่เนื้อเรื่องน่าสนใจอยู่นะแต่เกมส์เพลย์มันไม่ขยับเลย ส่วนภาคแรกนี่เห็นชื่อสตีเวน สปีลเบิร์กเขียนบทให้ผมนี่ประมาณจริงเรอะ One man change history เนี่ยนะใช่หรอ ยังกะ wolfenstien
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 17th May 2016 เมื่อ 04:18

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    Activision รีบจะปลดตัวเองจาก Vivendi เลยรีบเข็นมาขายอย่างเดียว...............

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    แม้ว่า COD จะห่วยแตกแค่ไหน บีเบอร์ก็ยังครองบัลลังค์อยู่ 5555555
    ลั่นนนนน 555+
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    เห็นได้ชัดเลยว่าคุณภาพกราฟิคลดลงอย่างมาก

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    มาฮาบีเบอร์ พึ่งรู้นี่แหละ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ประเด็นคงกราฟฟิกไม่มีการพัฒนานี่แหละมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ตอนนี้อยู่อันดับ 2 โหดมากๆ lol
    NOPE!

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ผมว่าภาคหลังๆมานี่อย่าง Black Ops 3
    เนื้อเรื่อง Drop ไปเยอะมาก
    ในขณะที่ผมกลับอินกับสงครามในยุคปัจจุบัน ทุกอย่างสามารถเกิดขึ้นได้ มีความตึงเครียด(กว่าจะเล่น MW Series จบ ร้องไห้ไม่รู้กี่รอบ)
    ยังเชียร์ให้มี Ghost 2 อยู่ เเต่มาเเนวนี้ขอไป BF ดีกว่า
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ถ้ามันออนไลน์ coop ทำภารกิจกับเพื่อนได้ผมจะซื้อมาเล่นเพราะเล่นเอามันส์ คลายเครียดจากงาน แล้วก็ผมไม่ใช่แฟนซี่รีย์ COD เลยคิดว่ามันก็น่าเล่นดีแต่ถ้าออนไลน์ coop ไม่ได้ก็ขอบาย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เล่นเอามันก็พอได้อยู่นะครับ แต่กราฟฟิคนี้รู้สึกได้ตั้ง BO แล้วว่ามันแย่มาก+เนื้อเรื่องแบบแย่จุงอีกเห้ออออขอผ่านผันตัวไปเล่น over whatch ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อะไรที่เป็นยานอวกาศหรือชุดเกราะแต่งเป็นหุ่นยนต์เยอะๆ นี่ผมก็เบื่อเหมือนกัน ไม่รู้จะโมเดรินอะไรนักหนา...