ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

ระเบิดพลังนักรบไซย่า ตัวอย่าง ภาคต่อล่าสุดของ Dragon Ball Xenoverse 2

ระเบิดพลังนักรบไซย่า ตัวอย่าง ภาคต่อล่าสุดของ DragonBall Xenoverse 2

หลังจากประสบความสำเร็จกับเกม Dragon Ball Xenoverse ล่าสุดค่าย นัมโคบันได ได้ประกาศสร้างภาค 2 ซึ่งจะออกเฉพาะ PS4 PC และ Xbox one ที่ภาคนี้เราสามารถย้อนเวลาไปเปลี่ยนประวัติศาสตร์ของการ์ตูนในตำนานให้ เปลี่ยนไปได้ทำให้เกมมีความสดใหม่ของเนื้อเรื่องมากที่สุดเพราะเราเขียนได้ เอง

โดยมีภารนี้เรายังคงอัพเกรดสกิลของตัวละครได้ละเอียดมากขึ้น เกมเพลย์ยังคงเป็นแอ็คชั่นต่อสู้แบบ 3D แบบเกมลูกแก้วมังกรในอดีตที่ผ่านมา ภาคอื่นแต่ได้เสริมด้วยการออกแบบตัวละครได้เองใส่เข้ามาด้วยรวมทั้งยังมี ระบบออนไลน์ไว้สู้กับเพื่อนได้ทั่วโลก เกมออกภายในปี 2016 บน PS4 Xbox oneและ PC แต่ดูเหมือนในตัวอย่างแรกกราฟิกไม่ได้พัฒนาขึ้นเท่าไรนัก และจะเปิดตัวเต็มๆในงาน E3 เดือนมิถุนายน ที่จะถึงนี้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ภาคแรกยังไม่ได้เล่นเลย ภาค 2 มาละ น่าสนใจ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ซีรี่นี้มันมีอะไรน่าเล่นมั่งเนี่ย
    - เนื้อเรื่องก็ทำซ้ำมาไม่รู้จะกี่ภาคต่อกี่ภาคเหมือนในการ์ตูต
    - ท่าต่อสู้ก็ซ้ำซากหมัดกับหมัดแล้วก็ลูกพลัง ความหลากหลายของท่าในแต่ละตัวคาแรคเตอร์เหมือน นารุโตะ วันพีช บีช ไม่มีเลย
    ซื้อมาเหมือนเล่นอยู่ตัวเดียวท่าเหมือนๆกันหมด
    -
    อยากมีลายเซ้น

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    ภาคแรกเล่นไม่ค่อยสนุก แถมยากอีก ที่สุกชอบสมัย ps2 นะ budokai แต่ชอบสุดๆคือของ ps1
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    คนไหนไม่ใช่คอ Dragon Ball หลบไปเลยอย่ามาเยอะ (ปล. ผมคนหนึ่งที่ไม่ใช่แฟน Dragon Ball อิอิอิ ขอหลบไปก่อนนะครับ )

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ภาคแรกผมสนุกนะ

สงสัยเกิดมากับดราก้อนบอลยุคตั้งแต่โงกุนยังตัวกะเปี้ยกอยู่เลย
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เล่นให้เบื่อกันไปข้าง แล้วถ้าใครเป็นแฟนพันธ์แท้จริงต้องเคยเล่น Z2 บนเครื่อง FR

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    มันยังเหลือเนื้อเรื่องอะไรให้เล่นอีกเนี้ย โลกอนาคตก็แค่แพ้มนุษย์หมายเลข 17 18 แล้วก็ย้อนกลับมาสู้กับฟรีซพ่อลูก แล้วก็วนมาเซลอีก ส่วนเรื่องออริก็แค่พวกชุดแดงที่หนีไปได้

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ซีรี่ดราก้อนบอลนี่นานมากแล้วนะ ผมดูการ์ตูนเรื่องนี้ตอน ป.3 ตั้งแต่ช่อง 9 การ์ตูนเสียงน้าต๋อย เซ็มเบ้ พากษ์อ่ะ เช้าวันเสาร์นี่ไม่พลาด

จนตอนนี้ผมจบมาทำงานนานจนมีผมหงอกขึ้นแล้วเนี่ย ซีรี่นี้ก็ยังไปต่อได้อีก เหลือเชื่อจริงๆ

จำตัวละครได้ไม่กี่ตัว ที่ตัวจี๊ดเลยก็ เบจิต้า แสบสุดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 18th May 2016 เมื่อ 19:15
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ซีรี่ย์พวกนี้มันทำขายได้เรื่อยๆแหละ แต่ผมก็เล่นอยู่ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ดราก้อนบอล ภาคXenoverse เนื้อเรื่องไม่ซ้ำซากแบบภาคเก่าๆนะครับ สนุกมากเลยละ
    หลักๆก็ออนไลน์ตีกะคนอื่น แต่เล่นกะพวกยุโรปไม่ได้ แลคเกิน

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เมื่อไหร่สเกลพลังจะใช้แสงอาทิตย์ ช่วยเพิ่มพลังได้ครับ

จะได้ไปตบซุปได้ซักที

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1

นี้คือภาค เด็ดสุดแล้ว แปล่งร่าง ท่าก็เปลี่ยนไปตาม ไม่ใช่ แปลงร่างและท่าเดิมๆ -_-

เอาไป ทำใหม่ได้ไหม ภาคนี้ + ตัวละคร ฝันแปป
    GTX1080ti

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    สำหรับผมเกมต่อสู้จากการ์ตูนในยุคของ PS2 สนุกสุดๆแล้ว

Naruto Ultimate Ninja 5(ps3 สนุกแค่ ภาค 1) DBZ Tekaichi 3,budokai 3,bleach blade battle 2
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ปล่อยไปไม่ได้ครับ ผมแฟนพันธุ์แท้ มาแนวไหนเล่นให้หมด อนิเอมะมา ver. ไหน ดูให้หมด 5555555
    การที่จะรักใครสักคนไม่ต้องกลัวว่าเขาจะไม่รักเรา
    เพราะเขาอาจไม่ได้รักเราตั้งแต่แรก แต่ว่าเราก็สามารถทำให้เขารักเราได้

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้

นี้คือภาค เด็ดสุดแล้ว แปล่งร่าง ท่าก็เปลี่ยนไปตาม ไม่ใช่ แปลงร่างและท่าเดิมๆ -_-

เอาไป ทำใหม่ได้ไหม ภาคนี้ + ตัวละคร ฝันแปป
    ภาคนี้ภาคในตำนานเลยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilbigza อ่านกระทู้
    ภาคนี้ภาคในตำนานเลยครับผม
    เด็ดๆ นี่ เวลาเล่นทีม รวมร่างได้ด้วย 555
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thera0095 อ่านกระทู้
    ซีรี่นี้มันมีอะไรน่าเล่นมั่งเนี่ย
    - เนื้อเรื่องก็ทำซ้ำมาไม่รู้จะกี่ภาคต่อกี่ภาคเหมือนในการ์ตูต
    - ท่าต่อสู้ก็ซ้ำซากหมัดกับหมัดแล้วก็ลูกพลัง ความหลากหลายของท่าในแต่ละตัวคาแรคเตอร์เหมือน นารุโตะ วันพีช บีช ไม่มีเลย
    ซื้อมาเหมือนเล่นอยู่ตัวเดียวท่าเหมือนๆกันหมด
    -
    แค่มันคือดราก้อนบอลมันก็น่าเล่นแล้วครับสำหรับผม
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ genocide2523 อ่านกระทู้
    คนไหนไม่ใช่คอ Dragon Ball หลบไปเลยอย่ามาเยอะ (ปล. ผมคนหนึ่งที่ไม่ใช่แฟน Dragon Ball อิอิอิ ขอหลบไปก่อนนะครับ )
    ใช่ครับท่านมีดราก้อนบอลออกมาก็บุญของพวกเราแล้วครับ
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    จริงเหมือน ONE PIECE Warrios Musou ไม่มีอะไรน่าสนใจแนวเดิมๆ เก็บเวล อัพตัวละคร

แต่แฟน ONE PIECE เล่นกันสนุกมากเพราะอินไปกับตัวละครและเนื้อเรื่อง

ไม่ใช่ แฟนพันแท้ จะเกมไหนๆ มันก็เฉยๆ ล่ะครับ

เช่นผม ไม่ชอบ Marvel หนังอะไรไม่รุ้รวมฮีโร่ สุ้กันไปๆมาๆน่าเบื่อ ทำมาหลายภาค เนื้อเรื่องเดิมๆ แค่เปลี่ยนบท

แต่ พอไป พูดในกลุ่ม แฟน Marvel ก็โดนด่า เพราะผมไม่ใช่แฟน Marvel มันก็ไม่ต่างอะไรกับพวก Naruto Dragonball ONE PIECE ตราบใดที่มันยังขายได้ แฟนๆประชาชนรอกันทั่วโลกชอบกัน จะเกม จะ anime หรือ อื่นๆ ทำออกมามันก็ขายได้ดึงดูดน่าซื้อน่าเล่นน่าดูหมดละครับ

คิดง่ายๆนึกถึง COD Call of duty หลังๆทำมาแต่ สงครามอนาคต ทำไมถึงยังขายได้!!!!!! เพราะแฟนบอยไงครับ บางคนก็พูดไม่คิดเลยเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ถ้าถามผม ภาคxenoverseนี่เหมือนออกแบบมากะจะให้เป็นเกมออนไลน์เต็มตัวตอนแรกแล้วเกิดเปลี่ยนใจ คล้ายๆเกมkingdom of amalur

ข้อดีคือมีอิสระในการสร้างตัวละครของเราเองแบบเกมออนไลน์ทั่วๆไป แถมใช้ท่าประจำตัวเท่ๆของพวกตัวละครในเรื่อง

แต่ข้อเสียก็คือ ทำให้การเลือกตัวละครตามเรื่องไร้ความหมาย เพราะไงๆตัวที่เราสร้างมาก็เก่งกว่าชัวร์ ขนาดโกจิต้าss4ที่ว่าเก่งสุดแล้วในเรื่องยังสู้ตัวเอกของเราไม่ไหวเลย 555+

ที่ผมหงุดหงิดมากที่สุดก็คือ ผู้สร้างเกมทำแปลกๆเอาตัวละครในการ์ตูนไม่เด่นมาลงแล้วข้ามพวกตัวเด่นๆไปนี่แหละ อย่างไอ้พวกลูกน้องฟรีซ่ากากๆ3-4ตัวที่โผล่มา2ช่องตายห่านั่นจะเอามาลงทำไมฟะ แถมใส่ชื่อให้ซะเสร็จสรรพเลย แต่ดั้นข้ามซาร์บอน โดโดเรียที่ออกมาหลายตอนไปซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ภาคps2มันจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้

ใช่เลย อันนี้แหละที่สุดของซีรี่ย์นนี้ ละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

ทุกวันนี้ผมก็ยังเล่นอยู่เล่นทุกวันเลย วันละ1-2รอบ ไม่เบื่อเลย ท่าไม้ตาย ท่ารวมร่างแปลงร่าง ฟิวชั่นโปตาร่า รวมทั้งตัวละคร
    ครบที่สุดในดราก้อนบอลเลย พอมาเล่นในแบบที่ลง pc เล่นจบลบออกไปแล้ว เล่นตัวนี้มันส์กว่าครบกว่า
    ถ้าภาคนี้เอามารีมาสเตอร์ได้ จะเยี่ยมมากเลย