ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210

เล่นเกมแล้วคอมรีเองบ่อยมาก

คือผมเล่นเกมหนักๆไปราวๆ 2 ช.ม แล้วคอมมันรีเองน่ะ อาการเหมือนจอฟ้าเลย แต่ไม่พบ code>>ผมไม่อยู่จอหน่ะ บอทเกมส์โยกังไว้

คอมดับ หรือ รีแต่ละครั้ง ส่วนมากจะค้างที่หน้า BIOS ตลอดเลย--เมื่อวานก้ดับ แล้วเวลาเปีดก้ค้างที่หน้า BIOS นานเลย ต้องปิดไว้ชักพักค่อยเล่นได้.

จะว่า CPU ร้อน ผมนั่งดูความร้อนมันก้ไม่เกิน 80องศา เลย ส่วนการ์ดจอก้ไม่เกิน 60

มีอุปกรณ์อันไหนผมเสื่อมรืเปล่าครับ

สเป็กก้

CPU: FX 6300
    MB: Gigabyte 970A D3
    RAM: Kingston Hyper-x 8GB 1600 >>เปีดใช้แค่ 1333 เพราะเมื่อก่อนใช้ 1600 แล้วจอฟ้าตลอด -.-*
    GPU: Sapphire R7 250x
    PSU: Seasonic S12 II Bronze 620W
    HDD 2 ลูก
    Case: IT-Sonas Rocket

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ของผมเป็นตอนเล่นBF4 หลายๆตาติดต่อกัน เครื่องค้างร้องแล้วรีเอง คือcpuมันร้อนเกิน จนตัดก่อนจะเกิดอันตรายอะครับ
    แล้วผมก็ซื้อน้ำระบบปิดมาใส่ ราคาเกือบ2พัน หายเลยครับ ไม่รู้อาการเดียวกันเปล่าครับ
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    คงจะร้อนจิงๆและ วันนี่อากาศไม่ร้อนมาก ไม่ดับเลย = =
    ----
    ไอชุดระบบน้ำเนี่ย ใช้ยังไงว่าา เห็นละงง555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingtamza : 18th May 2016 เมื่อ 21:46