ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

ความคิดเห็นจากชาวญี่ปุ่น

ความคิดเห็นจากชาวญี่ปุ่น

อีกคอมเมนต์จากชาวญี่ปุ่น

คนไทยหน้ามืด... มองญี่ปุ่นเป็นศัตรู

"ผมเคยนับถือความมีระเบียบวินัยความน่านับถือของคนญี่ปุ่นวันนี้ความเชื่อทั้งหมดที่เคยมีมามันหายไปหมดเลยน่ารังเกียจมากครับคุณไม่ต่างอะไรกับที่เกาหลีใต้ขี้โกงในฟุตบอลโลก 2002 เลย"

แน่นอนคนไทยหลายรู้สึกโกรธแค้นญี่ปุ่น ถึงขั้นฟาดงวงฟาดงาจนคนญี่ปุ่นถล่มเฟซบุ๊กของ "โกกิ อากิ" หนุ่มยุ่นที่เคยแฉแท็กซี่ไทย เขาโดนหางเลขในครั้งนี้ไปด้วย

อากิฮิโระ โทมิคาว่า หรือ โกกิ อากิ หนุ่มญี่ปุ่นที่โด่งดังมาจากการแฉแท็กซี่ไทย ได้โพสต์ผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว Akihiro Koki Tomikawa ว่า โดนคนไทยเข้าไปต่อว่าญี่ปุ่นผ่านทางข้อความเฟซบุ๊ก ทั้งที่ตัวเขาไม่ได้เกี่ยวข้องกับการแข่งขันครั้งนี้เลย

"จะให้ผมทำยังไงครับ? ทำไมมีแต่คนถามผมเรื่องวอลเล่ย์บอล? มีคนรักชาติหลายคน ความจริงแล้วผมไม่ได้สนใจเรื่องนั้น ผมเลยไม่ได้ดูการแข่งขัน เหมือนว่าวันนี้ญี่ปุ่นจะชนะ แต่การตัดสินน่าสงสัย ความจริงผมพูดได้แค่ว่า "ยินดีด้วย" สำหรับผู้ชนะ ไม่ว่าฝ่ายไหนจะชนะก็ตาม แต่น่าแปลกนะครับ มีข้อความจากคนไทยหลายคนส่งมาหาผม บางคนพูดว่า
    "น่าละอาย" ถึงบางคนที่ส่งข้อความมานะครับ ผมขอถามพวกคุณนะครับ ถึงผมจะเจอประสบการณ์แย่ๆจากสนามบินหรือคนขับแท็กซี่บางคน คุณจะคิดยังไงครับถ้าผมพูดแบบนี้ "น่าละอาย" ถ้าผมพูดแบบนี้กับคนขายบะหมี่ที่สะพานควาย?"

จากนั้นได้โพสต์อีกครั้งว่า "วันนี้มีการแข่งขันวอลเลย์บอลไทยกับญี่ปุ่นครับ และดูเหมือนจะมีดราม่าในเฟสบุ๊กผมครับ ผมคิดว่า ไม่ว่ากรณีไหนก็ตาม การโกงก็คือความน่าอายครับ ผมไม่ได้บอกว่า "อย่าต่อว่าญี่ปุ่น" แต่ผมแนะนำว่าให้ติดต่อกับ "สมาคมวอลเลย์บอลของญี่ปุ่น "ครับ ถ้าหากคุณต้องการร้องเรียนเกมส์การแข่งขันครั้งนี้ น่าจะได้ผลมากกว่าต่อว่าผมนะครับ"

โกงน่าละอาย แต่โกรธให้ตรงจุด!

คนไทยหลายคนพยายามปรามคนไทยที่โมโหญี่ปุ่นจนเกินขอบเขต เพราะควรเกลียดให้ตรงตัวบุคคลมากกว่า

"คนญี่ปุ่นเขาคงไม่ได้ภูมิใจซะทุกคนหรอก ดูจากคนที่ไปคอมเมนต์ บางคนก็เกินไป ล้อเลียนเรื่องเชื้อชาติ เผ่าพันธุ์ แผ่นดินไหวต่างๆ แช่งให้คนเขาตาย บางเรื่องก็เกินไป เอาให้ตรงจุดพอ อย่านอกประเด็นเลยครับ จากเขาอายจะเป็นเราอายแทน"

"คือผมมองว่าการไปเหมารวมด่าคนญี่ปุ่นทั้งหมด ซึ่งบางคนไม่ได้รู้เรื่องเหตุการณ์แบบนี้เลยมันก็ไม่ถูกนะ ถามว่าผมโกรธไหมที่มีการโกงเกิดขึ้น ผมฉุนสุดๆถึงขั้นอยากไปซัดกรรมการให้คว่ำ พวกคุณอาจจะแค้นเคืองใจกับเกมส์นี้ ผมเองก็แค้นเคืองเหมือนกัน แต่การที่คุณไปเหมารวมด่าเขายกประเทศมันก็แย่มากพออยู่แล้ว บางคนหยิบยกเรื่องภัยพิบัติที่เกิดความสูญเสียต่อจิตใจของคนในบ้านเขา หรือจะเป็นการเอาธงชาติเขามาย่ำยีมันก็ดูน่าสมเพชเกินไปนะครับ ตั้งสติกันหน่อยก็ดีครับ ไม่ใช่สักจะด่าเอามันส์อย่างเดียว ถ้าอยากเอามันส์จริงๆ เน้นบุคคลครับอย่าไปเหมารวม คนในประเทศเขาคนอื่นๆที่เขาไม่เกี่ยวข้องยังมี หรือแม้คุณ Koki-san เองก็ไม่ได้ลงไปโกงกับเขา คุณก็ไม่ควรไปด่าว่าร้ายเขาครับ ถ้าอยากด่า ไปด่าแล้วเน้นคนด้วย ไม่ใช่เอะอะด่าเหมาอย่างสนุกสนานกัน ผมขอเถอะ อย่าให้ภาพลักษณ์ของคนไทยเราที่มีต่อประเทศเขาต้องเลือนหายไปเลย"

อย่างไรก็ดี มีรายงานว่า ทีมชาติไทย ได้นำเทปการทำหน้าที่ของผู้ตัดสินรายนี้มาชม และยืนยันว่าทีมไทยทำถูกต้องทุกประการในการขอเปลี่ยนตัว รวมถึงการขอชาเลนจ์ และได้รับการยืนยันว่าจะมีการยื่นเรื่องอุทธรณ์ส่งถึงสหพันธ์วอลเลยบอลนานาชาติ หรือ "เอฟไอวีบี" ซึ่งมีหน้าที่ควบคุมการแข่งขัน และฝ่ายจัด

รวมทั้งยังต้องการให้มีการตรวจสอบการทำหน้าที่ และจริยธรรมของผู้ตัดสิน หลุยส์ เคราร์โด มาซีอัส ชาวเม็กซิโกรายนี้ สำหรับบทลงโทษแล้วแต่ดุลยพินิจของ "FIBV" เห็นสมควร

สำหรับผู้ตัดสินรายนี้มีชื่อว่า หลุยส์ เคราร์โด้ มาซีอัส ชาวเม็กซิโก เกิดเมื่อวันที่ 2 ก.พ.1971 โดยเขาทำหน้าที่ระดับนานาชาติ มาตั้งแต่ปี 2005

ล่าสุด แฟนลูกยางทั่วโลกได้ทำการล่ารายชื่อกดดัน FIVB ตอบข้อสงสัยทำไมไทยเสียแต้มให้ญี่ปุ่น โดย อัลวิน หว่อง ชาวฮ่องกง ได้ตั้งหัวข้อใน เว็บไซต์ petitions24 เพื่อล่ารายชื่อกดดันสหพันธ์วอลเลย์บอลนานาชาติ หรือเอฟไอวีบี (FIVB) ให้ตอบคำถามถึงสิ่งที่เกิดขึ้น

ข้อมูลจาก http://www.manager.co.th/Daily/ViewN...=9590000050620
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 20th May 2016 เมื่อ 11:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมไม่ได้ดูวอลเล่ย์บอลอ่ะนะ พอดีไม่ได้สนใจกีฬาประเภทนี้ ได้ข่าวว่าไทยแพ้ญี่ปุ่น เสียใจด้วยแล้วกันครับ

เรื่องโกงมันมีทุกวงการแหละครับ ทำใจเถอะ ความยุติธรรมมันเป็นเรื่องในอุดมคติ ในความเป็นจริงแล้วมันไม่มี

อย่าเคืองญี่ปุ่นเลย อย่างน้อยเรามีหนัง AV ดูทุกวันนี้ ก็เพราะพวกเค้าน๊าาา 5555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 20th May 2016 เมื่อ 10:54
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ขอให้โยงได้พี่ไทยคลั่งชาติได้หมดทุกเรื่องจริงๆ นี่ถึงขั้นล่า****ดกันเลยทีเดียว

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ผมไม่ได้โกรธนักกีฬาและคนญี่ปุ่นทั้งหมด เหมือนกับที่คนญี่ปุ่นก็ไม่ได้ชื่นชอบชัยชนะแบบนี้ทุกคน ผมรู้สึกโกรธสมาคมวอลเลย์บอลญี่ปุ่นมากกว่า

แต่ไม่ว่าจะพูดยังไงก็คงหนีคำว่าโดนญี่ปุ่นโกงไม่พ้น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    นักกีฬาไม่เท่าไหร่หรอกเพราะกีฬาประเภทนี้ไม่ได้ปะทะกันเหมือนฟุตบอล
    ผู้ตัดสินเนี้ยล่ะตัวดี เอื้อประโยชน์ให้จนน่าเกลียด ที่ไม่เคยเห็นมาก่อน
    ไม่แปลกที่ประเทศญี่ปุ่นจะโดนจวก

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    อันนี้ผมสงสัยแบบบริสุทธิ์ใจเลยนะ ใครพอจะให้คำตอบผมได้บ้างครับ ว่าคนไทยเราไม่เคยแพ้ใครแบบแฟร์ๆเลยหรอ พอดีไม่ค่อยตามกีฬาไทยนัก

คือพอมีข่าวว่ากีฬาเราแพ้เมื่อไหร่ มักจะมีบอกว่าเราโดนโกงบ้างอะไรบ้าง อย่างดังๆก็ตอนเกาหลีโกง หรือว่าตอนไม่โดนโกงมันไม่มีข่าว