ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

รีหักครับ ทำไงดี ควรหามาใส่ใหม่ภายในกี่วันครับ ฝากถามท่านทันตแพทยหรือนักศึกษาคณะทันตแพทยหน่อยครับ

ครับ ทำไงดี ควรหามาใส่ใหม่ภายในกี่วันครับ ฝากถามท่านทันตแพทยหรือนักศึกษาคณะทันตแพทยหน่อยครับ

ผมจัดฟันเพราะว่าฟันเหยินครับ
    ใช้เวลาจัด 2 ปีครึ่ง จัดเสร็จมาแล้ว 3 ปี ( ตอนนี้อายุ 22 )
    ก็ใส่รีเทนเนอรมาตลอดครับ ไม่เคยปล่อยเหยินหรือไม่ใส่นานๆ ไม่เคยเกิน 2 วัน

เคยเปลี่ยนรีมาแล้วมา 1 ครั้ง
    แล้วอันปัจจุบันก็หักอีก ( มะกี้นี่เลย )

แล้วพอดีช่วงนี้ติดสอบ ผมอยากทราบว่าช่วงตอนที่ผมยังไม่มีรีใส่
    ฟันมันจะยื่นออกไปเยอะไหมครับ แล้วผมควรไปทำกับร้านไหน
    คือมีสองร้าน ร้านแรก เป็นแลปอะครับ ถูกกว่าชิ้นละ 1000 ( ของผมหักแต่ชิ้นบน )
    ( แต่ผมคิดว่าเค้าไม่มีแบบฟันเราแต่แรก แบบฟันที่พิมพมาก็จะเป็นแบบที่พิมพตอนเราเหยินออกมานิดนึงแล้วหลังจากที่ไม่มีรีใส่ )
    แต่ร้านที่ผมไปจัดฟันด้วยนี่ เค้าไม่รับทำแยก บนล่าง 4000 ราคาหนักหน่วงอยู่ครับ

ขอคำแนะนำทีครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เรียนทันตะครับ เรื่องฟันจะเคลื่อนมากไม่มาก มันเป็นปัจจัยส่วนบุคคลครับ
    ไม่สามารถตอบได้ ยังไงต้องทำใหม่ให้เร็วที่สุดเพื่อลดความเสี่ยงครับ
    แต่เรื่องแบบพิมพ์ฟันผมไม่แน่ใจ (พึ่งเรียนปี 2) แต่เท่าที่ความรู้ผมมี
    ยังไงก็ต้องพิมพ์ปากใหม่ เพราะวัสดุพิมพ์ปากมันเก็บถาวรไม่ได้ (แล้วคลินิกที่ไหนจะเก็บ)
    ยกเว้น เก็บไว้เป็นโมเดล 3D ในคอมพิวเตอร์ ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าตอนจัดฟันเสร็จคุณได้พิมพ์ปากอีกรอบไหม
    ตอนรีหักครั้งแรก คุณได้พิมพ์ปากอีกรอบไหม ถ้าต้องพิมพ์ใหม่ตอนที่ไปทำรีใหม่ ก็ทำแลปก็ได้ครับ เหมือนกัน
    แต่ต้องรีบนะ อย่างคุณว่าแหละ ถ้าฟันมันเคลื่อนแล้วนิดนึง ก็ได้รีที่เพี้ยนไปนิดนึง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: