ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อย่างที่ทราบกัน ตอนนี้หลวงพ่อธัมมชโยเกิดป่วยกระทันหัน บ้านหมุนเหมือนเดิม ทำให้ไปมอบตัวไม่ได้อีกครั้ง

ทางด้าน DSI เชื่อว่าจัดฉากอีกรอบ ย้ำอาจโดนจับสึก

รอดูกันต่อไป ผมว่าไม่น่าจะจบง่ายๆแน่

วัดนี้ลูกศิษย์เยอะมากๆ ทั้งในและนอกประเทศ อยากรู้ว่าหลังจากหลวงพ่อถูกจับไป ลูกศิษย์จะดำเนินการอะไรต่อไป
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    วันนี้ ผมนั่งดูข่าวถ่ายทอดสด อยู่ครับ ทำให้ผมรู้อะไรเยอะเลย

ผมกำลังจะบวชพอดี ผมก็สงสัยตอนกลางวันกิจของสงทำอะไรบ้าง พอเปิดดู อ่อ... ยืนเฝ้าเกาะรั้วอยู่หน้าโรงพักรอพระธัมมี่

ผมก็คิดว่าอยู่วัด ปฎิบัติธรรม

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    การที่ไม่มามอบตัววันนี้ คราวนี้ผมว่าน่าจะจัดฉาก เพราะโดนกดดันหนัก อาจคิดแผนรับมือไม่ทัน เลยประวิงเวลาไว้ก่อน

คิดว่าตอนนี้ที่วัดคงกำลังปั่นป่วนกันเลย หาทางวิ่งเต้นช่วยหลวงพ่อกันไม่ได้หลับได้นอนแน่

ผมคงได้แต่ดูเหตุการณ์อยู่ห่างๆครับ ไม่อยากพูดอะไรมาก เพราะไม่รู้ข้อเท็จจริง

คนนอกอย่างผมคงตอบยากว่า หลวงพ่อบริสุทธิ์ หรือไม่?? คนที่รู้ดีที่สุดก็คือตัวหลวงพ่อเอง

แต่ที่รู้ๆหลวงพ่อตอนนี้กำลังเจอวิบากกรรมหนักมากๆเลย ไม่รู้ว่าไปทำอะไรมา

กัมมุนา วัตตตีโลโก สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม สิ่งนี้จริงแท้แน่นอนที่สุด

อย่างเมื่อสมัยพุทธกาล พระโมคคัลลานะ ซึ่งเป็นถึงพระอัครสาวกเบื้องซ้ายของพระพุทธเจ้า เป็นพระที่มีอิทธิฤทธิ์มากมาย ประพฤติดี ปฎิบัติชอบ แต่ก็ยังหนีกรรมชั่วของตนในอดีตชาติไม่พ้น คือกรรมที่เคยฆ่า บุพการีคือ พ่อแม่เอาไว้

กรรมนั้นมาตัดรอนท่าน ที่โดนพวกโจรทุบตีจนถึงแก่ความตาย จนเป็นที่พูดกันในหมู่สงฆ์ว่า ท่านได้ทำกรรมใดไว้หนอ ถึงได้ตายอย่างอนาถเช่นนี้ ไม่สมกับอัตภาพนี้เลย

กรณีของหลวงพ่อธรรมชโยก็เช่นเดียวกัน คนที่ไม่รู้ว่าท่านผิดจริงหรือไม่ ก็อย่าพูดจาจาบจ้วง ด่าทอด้วยคำหยาบคายเลย บางทีท่านอาจบริสุทธิ์ก็ได้

แต่กรรรมเก่าท่านมาส่งผลในตอนนี้ ซึ่งมันหนักมากๆ อาจจะถึงชีวิตได้เลย

อย่างที่บอกครับ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม เราไม่อาจหนีกรรมของเราได้ เราต้องเสวยผลกรรมที่ตัวเองทำไว้ ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 27th May 2016 เมื่อ 00:22
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ได้ดูสารคดีทางช่อง history เกี่ยวกับการฎิวัติอเมริกา มีทนายคนนึงขอต่อศาลว่า ศาลได้โปรดเมตตาด้วย
    ศาลตอบกลับว่า ความเมตตาก่อให้เกิดอาชญกรรมไม่สิ้นสุด ได้ยินแล้วโครตโดนอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ข่าวล่าสุดเมื่อคืน ทางวัดได้ปิดประตูทางเข้าออกของวัดทุกจุด โดยการวางสิ่งกีดขวาง รถแบคโฮ เพื่อป้องกันการจับกุมของ DSI

ชัดเจนว่าทางวัดไม่ยอมให้จับกุมง่ายๆแล้ว

นี่คงเป็นทางรอดทางเดียวของหลวงพ่อ ที่ต้องรวบรวมคณะศิษยานุศิษย์และสาธุชนให้มารวมตัวกันให้มากที่สุด

ให้เป็นกลุ่มใหญ่ คล้ายๆกับม็อปเสื้อเหลืองเสื้อแดง คือต้องใช้กฏหมู่สู้กับกฎหมายแล้วในเวลานี้

อยากรู้จริงๆว่าเรื่องนี้จะลงเอยอย่างไร

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yunnn อ่านกระทู้
    นี้ขนาดออกตัวว่าไม่เข้าข้างตั้งแต่ถามความเห็นน่ะเนี้ย.................
    มันจี๊ด 5555 เนอะ ชอบฝ่ายนั้นก็บอกไปเลยเนอะ หรืออายที่ต้องบอกว่าอยู่ฝ่ายนั้นเพราะจริงๆแล้วจิตสำนึกลึกๆก็รู้อยู่แก่ใจแล้วว่าฝ่ายที่ชอบนั้นมันเน่าใน ตัวบ่อนทำลายพุทธ
    โยมทำบุญได้ สวรรค์ชั้นไหนแล้ว มีคฤหาส บนนั้นแล้วยัง พริตตี้รอพร้อมมั๊ย

โปรโมชั่นวันนี้ทำบุญ 1 ล้าน ได้รับแลมโบ 1 คัน พริตตี้ตี้นั่งข้าง 1 คน รอคุณอยู่บนนั้น

แล้วไม่ใช่ว่าเค้าออกมาหมายเรียกตั้งแต่ก่อนป่วยไม่ใช่เหรอแล้วยึกยักลีลาเยอะไม่ไปเอง เห้นๆกันอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AjajaKidz : 27th May 2016 เมื่อ 10:45

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ธรรมกายนี่ อยากพิมพ์เยอะแยะเลยนะ แต่กลัวได้ไปเรียนทำเฟอนิเจอร์หวายกับลอกท่อ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EndOfTheKING อ่านกระทู้
    ธรรมกายนี่ อยากพิมพ์เยอะแยะเลยนะ แต่กลัวได้ไปเรียนทำเฟอนิเจอร์หวายกับลอกท่อ
    5555 ผมก็ไม่ขอพิมพ์อะไรแล้วเหมือนกัน แค่มาแจ้งข่าวให้ทราบเป็นระยะๆก็พอ

เรื่องนี้มันมีเงื่อนงำซับซ้อนมากมาย เกินกว่าประชาชนอย่างเราๆจะรู้ได้

ในฐานะเกมเมอร์ ขอเล่นเกมอยู่บ้านชิวๆดีกว่าเนอะ เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทำไมไอ้ธัมมี่ไม่เข้าโรงพยาบาลครับ เมื่อวาน DSI เค้าเห็นว่าป่วยเค้าก็จัดรถพยาบาลเชิญให้ไปที่โรงพยาบาลธรรมศาสตร์ แล้วพนักงานเค้าจะไปแจ้งข้อกล่าวหาที่นั่นแทนได้

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเวลาทรงประชวร ทรงยังเสด็จไปประทับที่โรงพยาบาลเลย แต่ทำไมธัมมี่กลัวการเข้าโรงพยาบาลจัง หรือเทคโนโลยีในโรงพยาบาลดีไม่เท่าห้องรักษาโรคในวัดธรรมควาย

พวกสาวกธรรมควายเห้พอกัน พวกเห้เห็นผิดเป็นชอบ พวกคุณกำลังทำลายพระพุทธศาสนาของพวกคุณเอง ปล.ไม่ใช่ของกุ เพราะกุไม่นับถือศาสนาพุทธ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมไม่เห็นด้วยกับการทำทานบริจาคแล้วได้ยศได้ลาภแบ่งระดับชั้น ขึ้นสวรรค์กันง่ายๆด้วยการบริจาคกระดาษที่รัฐบาลของมนุษย์ทำขึ้นมา....มันง่ายไปไม๊?

ผมไม่เห็นด้วยกับการที่พระทาแป้งแต่งหน้าทาลิปสีออกหน้ากล้องเหมือนเป็นเรื่องปกติ..(ลิปมันก็พอมั้ง)

ผมไม่เห็นด้วยกับพระที่เล่าเรื่องงมงายพยายามขายความศักดิ์สิทธิ์ด้วยคำพูดที่ไม่สามารถหาหลักฐานอ้างอิงอะไรได้ (คิดจะพูดอะไรก้พูดเหมือนในคลิปหน้าแรก)

และผมก็จะไม่เห็นด้วยเหมือนเดิม ถ้าความเลื่อมใสศรัทธาของคนจำนวนมากสามารถเอาชนะกฎหมายได้ในวันนี้....ผมว่ามนุษย์เราควรเลือกความยุติธรรม มากกว่าความเชื่อ

และผมก็คิดว่ามนุษย์เราควรพิสูจน์ความดีของตัวเองด้วยการใช้เวลาทั้งชีวิต ไม่ต้องไปสนใจว่าจะกี่ปีเพราะมนุษย์เราอายุขัยไม่เท่ากัน..พอตายแล้วเราก็จะรู้เองว่าสวรรค์ นรก หรือความว่างเปล่ากันแน่ที่มีจริง
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    เวลานี้พูดได้อย่างเดียวว่า แล้วแต่เวรแต่กรรม เลยครับ

ตอนนี้ทางวัดทำได้แค่ตั้งกำแพงมนุษย์ขัดขวางการจับกุมเท่านั้นเอง

แต่จะต้านทานได้นานแค่ไหน เพราะตอนนี้ DSI คงไม่ฟังอะไรอีกแล้ว จะบุกรวบตัวอย่างเดียว

แต่ก็คงใช้กำลังกันไม่ได้ เพราะสื่อมันเยอะ หากฝ่ายไหนเพลี่ยงพล้ำก่อนจะเสียเปรียบ เป็นข่าวทั่วประเทศแน่นอน ไปต่างประเทศเสียชื่อเสียงอีก

ถ้าสงครามยังคงยืดเยื้อต่อไป ฝ่ายธรรมกายจะเสียเปรียบ และถูกจับกุมในที่สุด

มีเพียง 3 ทางเลือกสำหรับหลวงพ่อตอนนี้

1. หนีไปต่างประเทศ

2. ชิงมรณภาพไปก่อน

3. รอปาฏิหารณ์ จากการรวบรวม 1 แสนรายชื่อ เสนอให้โอบามา มาช่วย

ผมไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดครับ แต่คอนเม้นตามความคิดส่วนตัว

อย่างที่บอก สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    รวบรวมรายชื่อให้ประเทศอื่นมาช่วยจากการโกงเนี้ยนะ 5555555555555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    จับไม่ได้หรอกครับ ธัมมี่มีจานบิน ไม่เห็นกันเหรอครับ ถ้า DSI บุกธัมมี่ก็ขึ้นจานบินหนี
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ตามเกมยื้อเวลาครับ ยิ่งนานคนยิ่งเปลี่ยน พยานหลักฐานอาจเปลี่ยนแปลงได้ถ้ายื้อคดีไว้นานพอ

ถ้ามั่นใจพยานหลักฐานว่ารอดแน่ๆ รีบวิ่งไปขึ้นศาลแน่นอนไม่ยื้อจนป่านนี้ ข้อหาก็ไม่ไช่ร้ายแรง น่าจะกลัวโดนคดีแล้วต้องขาดจากการเป็นพระมากกว่า

แต่ผมว่าแย่มาก อาการถึงขนาดนั้นแล้วลูกศิษย์ยังไม่พาไปรับการรักษาที่ถูกต้อง หิ้วกลับเข้าไปป่วยต่อซะงั้น

ใช่ว่า dsi จะไปกระชากออกจากเตียงโยนเข้าคุกซะเมื่อไหร่ แค่รับทราบข้อกล่าวหาก็ทำให้เป็นเรื่องใหญ่โตเรียกกระแส

ปล.ผมเชื่อว่ากฏแห่งกรรมมีจริง จะตามติดตัวไปทุกแห่งยกเว้นประเทศที่ไม่ส่งตัวผู้ร้ายข้ามแดน

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า เป็นพระไม่ควรเอาตัวไปพัวพันกับเงิน เพราะมันสร้างความเสื่อมเสียไม่น้อยกว่ายุ่งกับสีกาเลย

ตอนผมเข้าวัดใหม่ๆ ผมแปลกใจมาก ว่าทำไมวัดนี้กว้างใหญ่จริงๆ

อีกทั้งศาสนสถานที่ใหญ่โตมากมาย ล้วนแล้วแต่ใช้เงินจำนวนมหาศาลสร้างมาทั้งนั้น

ผมเคยมีคำถามว่าทำไมต้องสร้างอะไรมากมายขนาดนี้? เพื่อจุดประสงค์อะไร ?

คนที่วัดบอกผมว่า หลวงพ่อต้องการเผยแผ่พระพุทธศาสนา ต้องการให้คนเข้าวัดเยอะๆ

นั่นก็เป็นเรื่องที่น่าอนุโมทนาบุญด้วย แต่หลวงพ่อท่านสร้างวัตถุมากเกินไป กว่าจะรู้ตัวอีกทีก็เอาตัวไปพัวพันกับเงินจำนวนมหาศาล

ไม่เหมือนหลวงปู่สด วัดปากน้ำ ที่ค้นพบวิชชาธรรมกาย ท่านก็ไม่ทำแบบหลวงพ่อธัมมชโยนะ ท่านสมถะ มักน้อย ชีวิตท่านจึงไม่ต้องมาเจอวิบากกรรมแบบนี้

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    บอกตรงๆ

ธรรมกายนี่แหละ คือ ตัวเหลือบที่หากินบนพุทธศาสนาอย่างแท้จริง

มีที่ใหน จ่ายเยอะ ได้ขึ้นสวรรค์ ฆ้อนเทพ เช่าเป็นแสน หลอกขายสาวก ไปเดินดูตามป้ายแถววัดมันสิ ผมไปครั้งเดียวเอือมเลย ทำอะไรก็บาป แถมบาปแก้ได้ด้วยการทำบุญ(เป็นเงิน) คำสอนบ้านมันเหอะ
    นายธัมมชาโย ผมไม่เรียกมันว่าพระนะ มันโดนปาราชิกจากองสังฆราชไปนานแล้ว คิดเอาว่าขนาดโดนพระสังฆราชสั่งปาราชิก มันยังลอยนวลอยู่ได้ เส้นมันขนาดใหน
    เป่าหูสาวกทุกวัน ปัดระเบิดบ้อบออะไรนั่น นึกว่า X-men เมืองไทย และไอ้คนที่เป่าหูนี่ก็นายธัมชาโยนี่แหละ
    นายนพดลไรนั่นก็เอาแต่ปล่อยปลาดุก ไม่รู้เรื่องระบบนิเวศอะไรเลย พังหมด คนไปเตือนก็บล๊อคหมด เหอะ

เข้าเรื่องละกัน ฝ่าย DSI เขารู้ตัวครับ ว่าเข้าไปหานี่ เอาเรื่องยากแน่ อย่าลืม นั่นถิ่นมันนะ แถมมีสาวกที่ตามืดบอดคอยปกป้องมันอีก สาวกแต่ละคนก็ระดับผู้หลักผู้ใหญ่ทั้งนั้น เข้าไปหาถึงที่มีแต่จะโดนเอง
    ส่วนไอ้ฝ่ายธัมชาโยนั่น ถ้าไม่ผิดจริง ทำไมมันไม่มาตั้งแต่ได้รับหมายเรียกหล่ะ มันหลายเดือนหล่ะนะ พอโดนประกาศจับปุบ ป่วยปับ ว้าว หาเรื่องแถไปวันๆ

เอาจริงๆ ณ ตอนนี้ คนส่วนใหญ่ ที่เขาอยากโค่นธรรมกาย ไม่ใช่เพราะผลประโยชน์ครับ
    แต่เพราะ ลัทธิธรรมกาย มันไม่ใช่พุทธ แต่มันอ้างชื่อของพุทธมาหากินไง

ส่วนฝ่ายสเนียดผ้าเหลืองธัมมชาโย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ล่าสุด ชาวธรรมกาย ติดป้ายยอมตายเพื่อ หลวงพ่อธัมมชโยแล้วครับ

[IMG][/IMG]

แรงศรัทธาจากมหาชน จะช่วยให้ผ่านวิกฤตินี้ไปได้หรือไม่ คอยดูกันต่อไป

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เวลานี้พูดได้อย่างเดียวว่า แล้วแต่เวรแต่กรรม เลยครับ

ตอนนี้ทางวัดทำได้แค่ตั้งกำแพงมนุษย์ขัดขวางการจับกุมเท่านั้นเอง

แต่จะต้านทานได้นานแค่ไหน เพราะตอนนี้ DSI คงไม่ฟังอะไรอีกแล้ว จะบุกรวบตัวอย่างเดียว

แต่ก็คงใช้กำลังกันไม่ได้ เพราะสื่อมันเยอะ หากฝ่ายไหนเพลี่ยงพล้ำก่อนจะเสียเปรียบ เป็นข่าวทั่วประเทศแน่นอน ไปต่างประเทศเสียชื่อเสียงอีก

ถ้าสงครามยังคงยืดเยื้อต่อไป ฝ่ายธรรมกายจะเสียเปรียบ และถูกจับกุมในที่สุด

มีเพียง 3 ทางเลือกสำหรับหลวงพ่อตอนนี้

1. หนีไปต่างประเทศ

2. ชิงมรณภาพไปก่อน

3. รอปาฏิหารณ์ จากการรวบรวม 1 แสนรายชื่อ เสนอให้โอบามา มาช่วย

ผมไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดครับ แต่คอนเม้นตามความคิดส่วนตัว

อย่างที่บอก สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
    ขอร้อง จขกท อย่าใช้คำว่ามรณะภาพกับโจรหัวล้านครับมันไม่ใช่พระ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    คนพวกนี้มาแบบสมัครใจ ไม่มีใครบังคับ

พระที่ได้ชื่อว่าเป็นผู้ต้องหาคดี ฟอกเงิน รับของโจร แต่มีคนที่เคารพรัก จนถึงขนาดยอมตายได้ นี่ไม่ธรรมดาเลยนะครับ

ทั้งๆที่กระแสโจมตีวัดมาจากทุกสารทิศ แต่คนพวกนี้ยังไม่หมดศรัทธา

และไม่ใช่เป็นพัน แต่เป็นหมื่น ถึงเรื่อนแสน ยังไม่นับรวมที่ต่างประเทศอีก

นี่อาจเป็นข้อพิสูจน์อะไรบางอย่างก็ได้นะครับ ฝากให้คิด...

ส่วนผมคนนอกครับ แค่สังเกตการณ์อยู่ห่างๆเท่านั้นเอง ยังแอบอึ้งกับคนพวกนี้
    คนเราบางทีก็ต้องเอาเรื่องความตายนี้เเหละมาเป็นข้อยืนยัน เอาเข้าจริงๆคนพวกนี้มันไม่กล้าตายเเทนหรอกครับ ผมพนันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 27th May 2016 เมื่อ 23:59

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    คนพวกนี้มาแบบสมัครใจ ไม่มีใครบังคับ

พระที่ได้ชื่อว่าเป็นผู้ต้องหาคดี ฟอกเงิน รับของโจร แต่มีคนที่เคารพรัก จนถึงขนาดยอมตายได้ นี่ไม่ธรรมดาเลยนะครับ

ทั้งๆที่กระแสโจมตีวัดมาจากทุกสารทิศ แต่คนพวกนี้ยังไม่หมดศรัทธา

และไม่ใช่เป็นพัน แต่เป็นหมื่น ถึงเรื่อนแสน ยังไม่นับรวมที่ต่างประเทศอีก

นี่อาจเป็นข้อพิสูจน์อะไรบางอย่างก็ได้นะครับ ฝากให้คิด...

ส่วนผมคนนอกครับ แค่สังเกตการณ์อยู่ห่างๆเท่านั้นเอง ยังแอบอึ้งกับคนพวกนี้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ไม่ค่อยเชื่อเรื่องเวรกรรมเท่าไร มีให้เห็นอยู่เยอะละ เณรคำ ยันตระ หนีไปต่างประเทศหมด เพอซี่อู้ดด้วย ก็เห็นใช้ชีวิตจากเงินที่หลอกมาได้สบายใจเฉิบ
    ถ้าใช้เงินให้เป็นอีก เงินมากมายขนาดนั้นก็มีชีวิตสบายยันตายได้ละ มีอีกมากมายทั่วโลก พวกทำเลว แต่ใช้ชีวิตสบายยันตายน่ะ
    ตอนนี้กรรม ที่มาหาทัมมี่ น่าจะเรียกว่ากฎหมายมากกว่า ซึ่งมันเผ่นหนีได้อีกตังหาก

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ตรรกะโดนคดีแต่มีคนรักมากมายนี่ไม่น่าคิดตามหรอกครับ ทุกคนที่โดนคดีมันก็มีคนรักคนเกลียดทั้งนั้นแหละครับ

ก่อนนี้ก็มีอดีตพระตั้งหลายคนแล้วนี่ ทั้งดึงเกมถ่วงเวลา เกาะมวลชน สุดท้ายก็ต้องหนีแล้วก็อ้างกรอกหูสาวกว่าโดนกลั่นแกล้ง

จำนวนคนเคารพรักไม่ได้ทำให้ผิดน้อยลง ศาลท่านดูตามพยานหลักฐาน ไม่ใช่จำนวนลูกหาบ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    คนพวกนี้มาแบบสมัครใจ ไม่มีใครบังคับ (ก็ใช่ว่า จะจริงไปซะหมด)
    ตอนเหลืองเเดงบางคนไปเพราะได้เงิน ได้กินข้าวฟรี (อื่นๆ)
    เวลาคนเรามัวเมา หรือหลงไปจนถึงขั้นงมงาย เเยกเเยะไม่ออกว่าอันใหนจริงไม่จริง
    เห็นกงจักรเป็นดอกบัว หรือลูกฉันไม่ผิดลูกฉันเป็นเด็กดีเวลาโดนตำรวจจับ
    ผมไม่คิดตามหรอกครับ เรื่องฝาก ผมขอรอดูบทสรุปเลยดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เจ้าของกระทู้เลิกพูดว่าผมคนนอกเถอะเห็นแล้วมันเลี่ยนๆ บอกสังเกตอยู่ห่างๆ ไอที่พิมมาเนี่ยถ้าอ่านดีๆ อารมจะประมาณแฟนพันแท้เลยแกอ่ะ อยากเชียก็ออกตัวเลยไม่ต้องอาย 5555 อยากนับถือพระ*****ก็ออกตัวมาเลยไม่มีใครว่ามันสิทของคุณ555

สำหรับเรานะรอดูข่าวตัว*****เหลือบศาสนาตายเมื่อไหร่ทีเดียวละกัน

ถ้าโกรธก็อย่าว่าผมนะที่ลบหลู่ GOD ของนาย

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ยิ่งอ่านยิ่งมีอคติกับ จขกท อ่ะครับ

บอกอยู่นั่นแหล่ะว่าไม่เข้าข้างไหน อยู่ดูแบบห่างๆ

แต่การกระทำกับความคิดนี่เข้าข้างจานบินเต็มเหนี่ยว

ปล.ผมอยู่กองแช่ง เคยเข้าวัดนี้ตอนเด็กๆครั้งนึง เห็นอะไรต่อมิอะไรพอสมควร เลยแอนตี้มานับแต่นั้น

อีกอย่างถ้าหลวงเจ๊ธัมมี่ ไม่ผิดจริงจะประวิงเวลาทำหอกอัลไล

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrazyDuck อ่านกระทู้
    นี่คือคลิปที่สอนชาวธรรมกายบอกว่าที่จริงระเบิดจะลงประเทศไทยแต่หลวงพ่อบอกให้แม่ชีไปปัดระเบิดไปลงที่ญี่ปุ่น

พระโกหกยังงี้ก็ผิดศีลแล้วซิ