ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คุยกันดีๆก็ได้ครับ แหม่ จะเหน็บแนมกัน เพื่อ ??

จะถกกันให้ชนะ ก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ ไม่มีผลอะไรต่อรูปคดี หรือ ไม่ช่วยเปลี่ยนแปลงอะไรให้ดีขึ้นมาหรอก

ต่างคนก็มีความเห็นของตัวเองนะครับ มีสิทธิที่จะคิด อย่าคิดว่าตัวเองถูกต้องเสมอไป รับฟังความเห็นคนอื่นไว้บ้างก็ดี

ไม่มีความผิดใดที่ ยิ่งไปกว่าการที่คิดว่าตัวเองถูกต้องเสมอครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    อืมๆๆ ผมเข้าใจแร๊ะว่าเสียเวลาคุยกับคุณเปล่าๆ ถ้าไม่พร้อมก็อย่าคุยกันเลยครับ เดี๋ยวก็พาออกทะเลคุยกันไม่รู้จบน่ะครับ จับประเด็นมาคุยยังไม่ค่อยจะถอกเรย กำแท้..
    เอ้าก็คุยเรื่องที่ DSI จะยึดของกันพอให้เหตุผลว่าทำไมต้องยึดเข้ารัฐ นายเองไม่ใช่เร้อลากออกไปเรื่องอื่นเรื่อยๆ ชอบธรรมกายก็ไม่บอก แรกๆมาแนวเดียวกับอีกคนเลยมีองค์กรลับมีหัวหน้าใหญ่คุมสั่งการ พอให้เหตุผลก็ชักใบเรือก่อนเอง

วัดทุกวันสำคัญกับคนพุทธหมดแหละ ไม่มีวัดไหนดีกว่าหรอก วัดก็คือวัด แต่วัดไหนhereก็ว่าhere จะบอกว่าธัมมี่ทำแต่วัดไม่รู้เรื่อง อย่ามาอ้างเลย

หรือจะบอกว่าวัดธรรมกายมันดีกว่าสำคัญต่อชาวพุธมาก เพราะมันโอ้ว อลังการ ยังกะ UFO ลงจอด ใช่ซิดูคำสอนมันซิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AjajaKidz : 30th May 2016 เมื่อ 16:49

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AjajaKidz อ่านกระทู้
    เอ้าก็คุยเรื่องที่ DSI จะยึดของกันพอให้เหตุผลว่าทำไมต้องยึดเข้ารัฐ นายเองไม่ใช่เร้อลากออกไปเรื่องอื่นเรื่อยๆ ชอบธรรมกายก็ไม่บอก แรกๆมาแนวเดียวกับอีกคนเลยมีองค์กรลับมีหัวหน้าใหญ่คุมสั่งการ พอให้เหตุผลก็ชักใบเรือก่อนเอง

วัดทุกวันสำคัญกับคนพุทธหมดแหละ ไม่มีวัดไหนดีกว่าหรอก วัดก็คือวัด แต่วัดไหนhereก็ว่าhere จะบอกว่าธัมมี่ทำแต่วัดไม่รู้เรื่อง อย่ามาอ้างเลย

หรือจะบอกว่าวัดธรรมกายมันดีกว่าสำคัญต่อชาวพุธมาก เพราะมันโอ้ว อลังการ ยังกะ UFO ลงจอด ใช่ซิดูคำสอนมันซิ
    นั่นไง ก็อ่านไม่รู้เรื่องแล้วมาตอบก็คุยกันไม่จบไง อย่าตอบผมเรย จะไปตอบใครก็ตอบไปครับ ผมไม่อยากคุยกับคุณน่ะ คุยไปเดี๋ยวก็วนลูปไม่รู้จบ ที่ถามมาใหม่นี่ก็วนลูปแล้วครับ ไม่อ่านก็อย่ามาตอบผมครับ ตอบคนอื่นไปครับ น๊ะ..

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    นั่นไง ก็อ่านไม่รู้เรื่องแล้วมาตอบก็คุยกันไม่จบไง อย่าตอบผมเรย จะไปตอบใครก็ตอบไปครับ ผมไม่อยากคุยกับคุณน่ะ คุยไปเดี๋ยวก็วนลูปไม่รู้จบ ที่ถามมาใหม่นี่ก็วนลูปแล้วครับ ไม่อ่านก็อย่ามาตอบผมครับ ตอบคนอื่นไปครับ น๊ะ..
    (เรื่องนรกหรือสวรรค์อาจจะคือโลกต่างมิติหรือต่างดาวที่ดีกว่าหรือแย่กว่าโลกของเราก็เป็นได้ ในตอนนี้ถือว่ามีความเป็นไปได้ ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้เลย ทุกอย่างต้องใช้เวลาในการพิสูจน์หาคำตอบครับ ไม่มีใครเขาหาคำตอบให้คุณได้ทันทีเดี๋ยวนั้นเดี๋ยวนี้หรือเร็วๆนี้หรอกน๊ะครับ ระวังจะเงิบเหมือนเรื่องมนุษย์ต่างดาวกันบ้างก็ดีครับ เตือนสติไว้ๆๆ..) <<<อันนี้อืมมมมมมมมมมมม

งานนี้ต้องดูไปถึงเรื่องการหวังที่จะ "ยึดทรัพย์" ของวัดและตัวธัมมี่เองที่มีมากมายหาศาลมากๆๆๆๆๆด้วย และนี่คือจุดประสงค์หลักที่แท้จริงของ dsi นี่แหล่ะครับ ไม่ได้จะทำเพื่อพุทธศาสนาอะไรหรอกครับ ยึดบ่อยๆๆๆๆกันจนเคยตัว พอถังแตกก็หาเรื่องยึดทรัพย์คนนั้นคนนี้ ทักกี้ก็คนนึงล่ะที่โดน หึหึหึ..<<<อันนี้ก็คือจะสื่อว่ารัฐพยายามกลั่นแกล้งว่างั้น

เรื่องต้องการยึดทรัพย์เพราะการฟอกเงินน่ะใช่ แต่ก็ไม่ได้เปลี่ยนความจริงที่ว่า DSI ต้องการที่จะยึดทรัพย์เป็นจุดประสงค์หลักไปได้หรอกครับ ดูก็รู้ว่ายังไงก็ต้องยึดให้ได้ ทั้งที่ควรจะยึดทรัพย์ของธัมมี่ให้ตกเป็นกองกลางของวัดธรรมกาย << อันนี้นายก็พิมย้อนแย้งไปนะ ถูกครับมันจะเปลี่ยนความจริงอะไรอีกเพราะมันคือ fact อยู่แล้ว ถ้าพิสูจแล้วว่าผิด DSI จะมาบอกว่าไม่เป็นไรนะธัมมี่เรอะ

อืมก็ไม่ค่อยอยากคุยด้วยเหมือนกัน ตอนแรกก็แค่มาตอบเรื่องยึดเฉยๆอ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เรื่องต้องการยึดทรัพย์เพราะการฟอกเงินน่ะใช่ แต่ก็ไม่ได้เปลี่ยนความจริงที่ว่า DSI ต้องการที่จะยึดทรัพย์เป็นจุดประสงค์หลักไปได้หรอกครับ ดูก็รู้ว่ายังไงก็ต้องยึดให้ได้ ทั้งที่ควรจะยึดทรัพย์ของธัมมี่ให้ตกเป็นกองกลางของวัดธรรมกาย และส่วนไหนที่ถูกโกงมาก็ต้องคืนให้กับผู้ที่ถูกโกงถึงจะถูกต้อง (และวัดธรรมกายไม่ใช่รายเดียวที่สหกรณ์คลองจั่นบริจาคเงินให้ แต่กลับถูกฟ้องว่ารับของโจรแต่เพียงเพียงผู้เดียวเพราะอะไร งงไหมล่ะครับ? เพราะวัดมีเงินจำนวนมหาศาลอยู่ไงครับ เดี๋ยว DSI ก็อ้างการฟอกเงินเพื่อยึดเงินเกือบทั้งหมดนั่นล่ะครับ..) แล้วเรามาดูกันว่า DSI จะยึดทรัพย์ไปเป็นของรัฐบาลหรือของวัด เรื่องนี้คิดได้ไม่ยาก แต่บางท่านอาจจะลืมเอาตัวแปรบางอย่างมาใช้ในการคิด ผลของการคิดก็เลยผิดน่ะครับ..

ปล.และไม่ต้องมาบอกว่าผมเป้นติ่งธัมมี่น๊ะ ติ่งพุทธอิระก็ไม่ใช่ทั้งนั้น พระเฮียๆพวกนี้ผมไม่นับถือหรอกครับ ถ้าเป็นไปได้อยากจะถีบให้คว่ำเลยเสียด้วยซ้ำไป ไอพวกมารศาสนาพวกนี้น่ะ..
    คดีนี้ทรัพย์จากการฟอกเงินมันพิสูจน์ยากมาก เส้นทางการเงินมันไปลงที่วัด เจ้าอาวาสซึ่งมีสิทธิ์ขาดก็ต้องถูกเพ่งเล็งเป็นธรรมดา ต้องว่าเป็นกรณีไปจะไปยึดทั้งหมดมันทำไม่ได้อยู่แล้ว

รับของโจรโดนยึดทั้งวัด ตลกไปนะผมว่า แถมยึดเป็นของรัฐบาลหรือของวัด dsi ทำได้ด้วยเหรอ มีแต่สั่งอายัดบัญชี

กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    คดีนี้ทรัพย์จากการฟอกเงินมันพิสูจน์ยากมาก เส้นทางการเงินมันไปลงที่วัด เจ้าอาวาสซึ่งมีสิทธิ์ขาดก็ต้องถูกเพ่งเล็งเป็นธรรมดา ต้องว่าเป็นกรณีไปจะไปยึดทั้งหมดมันทำไม่ได้อยู่แล้ว

รับของโจรโดนยึดทั้งวัด ตลกไปนะผมว่า แถมยึดเป็นของรัฐบาลหรือของวัด dsi ทำได้ด้วยเหรอ มีแต่สั่งอายัดบัญชี
    ก็ถึงได้ตั้งข้อทักท้วงไว้น่ะครับ เพราะดูจากการกระทำของ DSI แล้วมันดูแปลกๆไม่ค่อยเป็นปกติสักเท่าไหร่ ผู้รับเงินบริจาคก็ตั้งหลายที่แต่จงใจฟ้องวันดธรรมกายเพียงที่เดียว และด้วยข้อหารับของโจรด้วย ซึ่งมันไม่ปกติมาก (คือจะรู้ไหมว่าใครเอาเงินจากไหนมาบริจาคบ้างน่ะ) คงต้องรอดูกันไปครับ..

ส่วนเรื่องวัดธรรมกายทำไม่ดีนี่ไม่ต้องสืบครับ ไม่ถูกต้องแน่นอนอยู่แล้วครับ และผมอยากให้จัดการกับธัมมี่และกรรมการวัดโดยเร็ว ทำการสังคายนาวัดเสียใหม่ เพื่อทำให้เกิดประโยชน์จริงๆต่อศาสนา เพราะมีเครือข่ายอยู่ทั่วโลก(ไม่ให้เสียโอกาศ) ไม่ใช่เป็นเครื่องมือหาเงินให้กับคนชั่วน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AjajaKidz อ่านกระทู้
    (เรื่องนรกหรือสวรรค์อาจจะคือโลกต่างมิติหรือต่างดาวที่ดีกว่าหรือแย่กว่าโลกของเราก็เป็นได้ ในตอนนี้ถือว่ามีความเป็นไปได้ ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้เลย ทุกอย่างต้องใช้เวลาในการพิสูจน์หาคำตอบครับ ไม่มีใครเขาหาคำตอบให้คุณได้ทันทีเดี๋ยวนั้นเดี๋ยวนี้หรือเร็วๆนี้หรอกน๊ะครับ ระวังจะเงิบเหมือนเรื่องมนุษย์ต่างดาวกันบ้างก็ดีครับ เตือนสติไว้ๆๆ..) <<<อันนี้อืมมมมมมมมมมมม

งานนี้ต้องดูไปถึงเรื่องการหวังที่จะ "ยึดทรัพย์" ของวัดและตัวธัมมี่เองที่มีมากมายหาศาลมากๆๆๆๆๆด้วย และนี่คือจุดประสงค์หลักที่แท้จริงของ dsi นี่แหล่ะครับ ไม่ได้จะทำเพื่อพุทธศาสนาอะไรหรอกครับ ยึดบ่อยๆๆๆๆกันจนเคยตัว พอถังแตกก็หาเรื่องยึดทรัพย์คนนั้นคนนี้ ทักกี้ก็คนนึงล่ะที่โดน หึหึหึ..<<<อันนี้ก็คือจะสื่อว่ารัฐพยายามกลั่นแกล้งว่างั้น

เรื่องต้องการยึดทรัพย์เพราะการฟอกเงินน่ะใช่ แต่ก็ไม่ได้เปลี่ยนความจริงที่ว่า DSI ต้องการที่จะยึดทรัพย์เป็นจุดประสงค์หลักไปได้หรอกครับ ดูก็รู้ว่ายังไงก็ต้องยึดให้ได้ ทั้งที่ควรจะยึดทรัพย์ของธัมมี่ให้ตกเป็นกองกลางของวัดธรรมกาย << อันนี้นายก็พิมย้อนแย้งไปนะ ถูกครับมันจะเปลี่ยนความจริงอะไรอีกเพราะมันคือ fact อยู่แล้ว ถ้าพิสูจแล้วว่าผิด DSI จะมาบอกว่าไม่เป็นไรนะธัมมี่เรอะ

อืมก็ไม่ค่อยอยากคุยด้วยเหมือนกัน ตอนแรกก็แค่มาตอบเรื่องยึดเฉยๆอ่ะนะ
    เลิกตอบผมเถ่อะ เพราะคุณไม่เข้าใจอะไรเลย ลองย้อนกลับไปอ่านแล้วเรียงลำดับทามไลน์ในการตอบของทุกคนดู แล้วคุณอาจจะเข้าใจอะไรมากขึ้น และเข้าใจการคุยกันโดยการใช้เหตุผลมากขึ้นด้วย..

(อย่างเรื่องเรื่องนรก-สวรรค์ คุณเห็นวงเล็บไหมครับ? และคุณรู้ไหมว่าผมตอบใคร? ขอร้อง พอเถ่อะ รำคาญมาก..)

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ตอนนี้สำนักงานตำรวจแห่งชาติร่วมมือกับ DSI ตามรวบตัวพระธัมมชโยอยู่ครับ ดูท่าทางจะเอาจริงเอาจังมากเลยงานนี้

สงสัยโดนกดดันมา ให้รีบจบคดีเร็วๆ แต่ เอ๊ะ ใครกดดัน?? ฝากให้คิด
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ก็ถึงได้ตั้งข้อทักท้วงไว้น่ะครับ เพราะดูจากการกระทำของ DSI แล้วมันดูแปลกๆไม่ค่อยเป็นปกติสักเท่าไหร่ ผู้รับเงินบริจาคก็ตั้งหลายที่แต่จงใจฟ้องวันดธรรมกายเพียงที่เดียว และด้วยข้อหารับของโจรด้วย ซึ่งมันไม่ปกติมาก (คือจะรู้ไหมว่าใครเอาเงินจากไหนมาบริจาคบ้างน่ะ) คงต้องรอดูกันไปครับ..

ส่วนเรื่องวัดธรรมกายทำไม่ดีนี่ไม่ต้องสืบครับ ไม่ถูกต้องแน่นอนอยู่แล้วครับ และผมอยากให้จัดการกับธัมมี่และกรรมการวัดโดยเร็ว ทำการสังคายนาวัดเสียใหม่ เพื่อทำให้เกิดประโยชน์จริงๆต่อศาสนา เพราะมีเครือข่ายอยู่ทั่วโลก(ไม่ให้เสียโอกาศ) ไม่ใช่เป็นเครื่องมือหาเงินให้กับคนชั่วน่ะครับ
    น้ำลดตอผุดน่ะครับ สบช่องคดีศุภชัยพอดี ได้จังหวะก็ซัดยาวเลย ถ้ายังจำได้ไพบูลย์เคยเล่นเรื่องลิขิตพระสังฆราชพักนึง แล้วจู่ๆก็เงียบไปอ้างส่งเรื่องไปแล้วหมดหน้าที่แล้ว

พอมาตอนนี้ออกตัวแรงขย่มกันเป็นทีมเลย ทั้งบุดด้าฟรีด้อมทั้งนักกฏหมายโกงตาชั่ง ผมถึงได้มองว่าไม่น่าใช่เรื่องเงินอย่างเดียว

ผมว่าคดีนี้กองแช่งคงผิดหวัง ตราบใดที่สาวกยังคงเชื่อว่าเงินซื้อสรรค์ได้ วัดนี้ยังไงก็ยังอยู่ คำสอนแฟนตาซีก็ยังอยู่ไม่หายไปไหนแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ณ. เวลานี้ไม่ว่าสื่อใดๆอย่าไปเชื่อนะครับ ไม่รู้ว่าไหนจริง ไหนเท็จแล้ว

ใส่ร้ายป้ายสีกันมั่วซั่วไปหมดละ สถานการณ์เปลี่ยนวันต่อวันเลย

เฮ้อ เพราะเงินตัวเดียวแท้ๆ.. โกนหัวบวช เข้าป่าช้า เลยดีมั้ย เบื่อสังคมแบบนี้มาก

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    เออ เอาเข้าไป ล่าสุดสื่อออกมาอีกแล้วนะจ๊ะ

บอกว่าหลวงพ่อธัมมชโย หนีออกไปพม่าแล้ว ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน รอดูกันต่อไป เล่นเอาสาวกสับสนกันไปหมด

กล่าวขอบคุณ
    36

เงินร่วม 2000 ล้าน เช็คไม่รู้กี่ใบ สั่งจ่ายจากคนๆเดียว สั่งจ่ายถึงนามวัดหรือทั้งในนามธัมมี่เอง มันจะไม่เอะใจหน่อยเร้อ รู้สึกคนสั่งจ่ายได้ตั๋วไปอยู่ซังเตแล้ว 16 ปี ถ้าจำไม่ผิด คนอื่นๆที่เกี่ยวก็โดนไปหลายคนละ งานนี้คงมีโยนขี้มาบ้างแล้วไม่มากก็น้อย แล้วจะให้ไปฟ้องวัดอื่นเรื่องอะไรทำไมบ้าป่าว ดึงสติหน่อยนาาาา นาาาาาานะ

แต่เงิน 2000 ล้านจะบริจาคคงไม่แปลกอะไร ถ้าเป็นเงินของตัวมันเอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ตอนนี้สำนักงานตำรวจแห่งชาติร่วมมือกับ DSI ตามรวบตัวพระธัมมชโยอยู่ครับ ดูท่าทางจะเอาจริงเอาจังมากเลยงานนี้

สงสัยโดนกดดันมา ให้รีบจบคดีเร็วๆ แต่ เอ๊ะ ใครกดดัน?? ฝากให้คิด
    เป็นประเด็นร้อนแรงในสังคม ไม่รีบจบ จะนั่งเกาไข่จิบกาแฟก็ไม่น่าใช่นะ ไม่ต้องถึงขนาดมโนมีอำนาจมืดหรอกมั้ง คิดไม่ออกจิงๆใครน้อพอดีมโนไม่เก่ง ที่คิดออกคือสังคมนะแหละกดดัน คำตอบถูกปะ

มันคือเรื่องธรรมดาของประเทศนี้อยู่แล้วไม่ใช่เรอะ ขนาดเหนียวไก่หายเป็นประเด็นสังคม ยังสืบจนรู้ว่าหมาเอาไปแดก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AjajaKidz : 30th May 2016 เมื่อ 22:54

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ล่าสุดนี่ดึงไปถึงเรื่องริดรอนสิทธิ์มนุษยชนเลยนะครับ

ที่มา : http://hot-answer.blogspot.com/2016/...g-post_22.html

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ตอนนี้ยังไม่มีอะไรแน่ชัดสักเท่าไหร่ ผมก็ติดตามอยู่เรื่อยๆเช่นกัน (ติดตามจนรู้สึกว่ามันเหมือนเกมอะไรสักอย่าง...) // แนลบินแน่กู

กล่าวขอบคุณ
    2,381

เป็นประเด็นร้อนแรงในสังคม ไม่รีบจบ จะนั่งเกาไข่จิบกาแฟก็ไม่น่าใช่นะ ไม่ต้องถึงขนาดมโนมีอำนาจมืดหรอกมั้ง คิดไม่ออกจิงๆใครน้อพอดีมโนไม่เก่ง ที่คิดออกคือสังคมนะแหละกดดัน คำตอบถูกปะ

มันคือเรื่องธรรมดาของประเทศนี้อยู่แล้วไม่ใช่เรอะ ขนาดเหนียวไก่หายเป็นประเด็นสังคม ยังสืบจนรู้ว่าหมาเอาไปแดก

นี่คุณไม่ได้ยินข่าวลือบ้างหรือครับ?? ลองหาข้อมูลจากหลายๆแหล่งดูนะครับ อย่าเสพสื่อแต่เพียงด้านเดียว เพราะอาจถูกปั่นหัวอยู่ก็เป็นได้

เรื่องใครเป็นคนบงการนั้น อย่าให้ผมต้องพูดเลยครับ เพราะเป็นแค่การสันนิษฐานเท่านั้นเอง หลายคนตอนนี้ก็กำลังคิดแบบผม

อันที่จริงการกระทำของศิษย์วัดธรรมกาย มันก็เป็นนัยยะบ่งบอกแล้วครับว่ามันผิดปกติ จากการที่ล่ารายชื่อ 1 แสนรายชื่อเสนอต่อ โอบามา ให้มาช่วย

มันเป็นเรื่องที่บ้ามากที่ทำแบบนี้ เพราะนี่เป็นเรื่องภายในประเทศแท้ๆ มันควรจะจบได้ด้วยคนไทยกันเอง ทำไมต้องดึงให้ โอบามา มาช่วย ?? แค่นี้ก็บอกอะไรได้หลายๆอย่างแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    แล้วอีกอย่างนะ ผมก็ไม่เข้าใจว่าเล่นอะไรกันอยู่ ชอบทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก

อย่างเรื่องหลวงพ่อป่วย แล้วไปมอบตัวไม่ได้ ทางวัดก็บอกแล้วว่าหลวงพ่อป่วย เวียนหัว บ้านหมุน เป็นลม จึงขอเลื่อนการมอบตัวออกไป

ในวันที่มอบตัวก็ เวียนหัวบ้านหมุน อีก เดินทางไปไหนไกลๆไม่ได้ ทำให้ไปไม่ได้อีก ซึ่งจะจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้

แล้วต่อมาทางวัดก็ขอให้ DSI ไปที่วัด ไปดูอาการหลวงพ่อจริงๆเลย DSI ก็ไม่ยอมพาทีมแพทย์เข้าไป แล้วทำไมไม่ไป ?? หรือจะอ้างว่าไม่ใช่หน้าที่??

ขนาดให้ ฮ. บินสำรวจรอบวัดได้ แต่ให้หมอเข้าไปตรวจอาการจริงๆ ไม่ได้ อย่างนี้ไม่อ้างแล้วจะเรียกอะไร

แล้วมาบอกว่า ธัมมชโยแกล้งป่วยเพื่อหนีการจับกุม แล้วรู้ได้ไงครับว่าไม่ป่วยจริง?? ผมถามหน่อย เอาอะไรมาพิสูจน์ พอเอาใบรับรองแพทย์มาดูก็บอกว่าของปลอม

ทางวัดบอกให้เข้ามาพิสูจน์ความจริงก็ไม่เข้าไป มันหมายความว่าไง?? มันไม่แฟร์เลยนะครับแบบนี้

ทำไมไม่เข้าไปถลกจีวร ตรวจอาการกันไปเลย ก็ทางวัดอ้างนักนี่ว่าหลวงพ่อเดินทางไกลไม่ได้เด่วอาการกำเริบ ก็ให้ตรวจมันในวัด ชัดเจนกันไปเลย ผมก็อยากรู้เหมือนกัน

ปล. แต่ตอนนี้มันผ่านจุดนั้นมาละ ธรรมกายก็อุดประตูอย่างเดียว ส่วน DSI ก็จ้องจะจับอย่างเดียว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    ล่าสุดนี่ดึงไปถึงเรื่องริดรอนสิทธิ์มนุษยชนเลยนะครับ

ที่มา : http://hot-answer.blogspot.com/2016/...g-post_22.html

ก็นั่นละฮะ คนป่วย ยังต้องให้เดินทางไปรับข้อกล่าวหา พอป่วยไปไม่ได้ ก็ไม่เชื่อ พอออกใบรับรองแพทย์ ก็บอกว่าของปลอม

พอบอกให้ไปพิสูจน์ความจริงที่วัด กลับไม่ไป?? ตลกมั้ยฮะ แล้วตอนนี้จะไปรวบตัวจับกันอีกแล้ว โคตรของความพาลเลยครับ Thailand only
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 30th May 2016 เมื่อ 21:39

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้

ยอมรับเลยครับ ปัญหาของตัวเองแท้ๆ กลับทำให้ดูเป็นปัญหาของคนทั้งชาติได้ ไม่ธรรมดาจริงๆ

เรามาปกป้องสิทธิของเราด้วยการปกป้องพระเดชพระคุณเจ้าขากันเถอะ เกี่ยวกันตรงไหนวะ...จ๊ะ

ปล.อ่านบทความข้างๆเพิ่มเติมด้วยจะฟินมาก

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    นี่คุณไม่ได้ยินข่าวลือบ้างหรือครับ?? ลองหาข้อมูลจากหลายๆแหล่งดูนะครับ อย่าเสพสื่อแต่เพียงด้านเดียว เพราะอาจถูกปั่นหัวอยู่ก็เป็นได้

เรื่องใครเป็นคนบงการนั้น อย่าให้ผมต้องพูดเลยครับ เพราะเป็นแค่การสันนิษฐานเท่านั้นเอง หลายคนตอนนี้ก็กำลังคิดแบบผม

อันที่จริงการกระทำของศิษย์วัดธรรมกาย มันก็เป็นนัยยะบ่งบอกแล้วครับว่ามันผิดปกติ จากการที่ล่ารายชื่อ 1 แสนรายชื่อเสนอต่อ โอบามา ให้มาช่วย

มันเป็นเรื่องที่บ้ามากที่ทำแบบนี้ เพราะนี่เป็นเรื่องภายในประเทศแท้ๆ มันควรจะจบได้ด้วยคนไทยกันเอง ทำไมต้องดึงให้ โอบามา มาช่วย ?? แค่นี้ก็บอกอะไรได้หลายๆอย่างแล้วครับ

อย่างเรื่อง ม็อบแดง ม็อบเหลือง ยืดเยื้อยาวนาน คนไทยก็จบกันเองได้

หรือจะย้อนหลังไป เมื่อพฤษาทมิฬ ซึ่งมันรุ่นแรงกว่านี้เยอะ มีการยิงกันตายด้วย เราก็ยังจบได้ด้วยคนไทยกันเอง

แต่ทำไมคดีนี้ ดูแล้วน่าจะเบากว่า กลับจบเรื่องกันเองไม่ได้ ทำไม ต้องดึง โอบามา ซึ่งอยู่กันคนละซีกโลกมาช่วย?? เพื่ออะไร??

ผมบอกใบ้ได้แค่นี้ครับ...ลองคิดต่อเองว่า ใครคือคนบงการ (คาดว่านะ)

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะครับ

ออกตัวก่อนนะครับผมไม่ใช่สิทธิวัดธรรมกาย

วัดธรรมกายนั้นเขาคำนวนการตลาดมาดีมากๆครับ

การจัดงานกิจกรรมเกี่ยวกับศาสนาผมว่าเขาทำได้ดีมากครับ เพราะจัดงานใหญ่ ถ่ายรูปสวย มีการโปรโมทมากมาย ทำให้คนหลายๆคนหันมาเข้าวัดมากขึ้น

วัดธรรมกายมีวัดลูกอยู่เยอะมากๆ ซึ่งฝังรากอย่างแน่หนา เพราะมีเงินสนับสนุนกับวัดที่มีทานปัจจัยบริจาคน้อย ทำให้เป็นวัดขึ้นของธรรมกาย ซึ่งทำให้วัดมีความรุ่งเรื่อง

ซึ่งก็กระจายเกือบทุกจัดหวัดรวมทั้งต่างประเทศด้วย

ถ้าหากขาดสิ่งเหล่านี้จะทำให้ศาสนาพุทธโตช้าครับ และ ศาสนาอื่นเห็นโอกาสในที่ศาสนาพุทธกำลังอ่อนแอ เช่น อิสลาม มีการบริจาคเงินมากมายในการสร้างสุเหร่าในภาคใต้ของประเทศ

และบุคคลที่เป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐก็เริ่มมีอิสลามเพิ่มมากขึนด้วย เช่น พยาบาล หน่วยงานราชการต่างๆ

หากในรัฐสภามีจำนวนเสียงบุคคลที่เป็นอิสลาม มากกว่า ศาสนาพุทธ ผมว่าคงมีการตั้งศาสนาหลักเป็นศาสนาอิสลามแน่ๆ ถึงคราวนั้นมันคงจะวุนว่ายมาก

หากศาสนาพุทธยังมีการแตกแยกอยู่อย่างงี่ ผมว่าอีกไม่นานคงจะเหมือนประเทศอินเดียนะครับ ที่เป็นต้นกำเนิดศาสนาพุทธแท้ๆ แต่กลับมีประชากรนับถือศาสนาอิสลามมากถึง 40 เปอร์เซ็นของประชากร

ทั้งนี้ไม่ว่าพระธัมมชัยโยจะเป็นหรือตายก็ของให้พุทธศาสนาอย่าแตกแยกกันเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย steroids : 30th May 2016 เมื่อ 22:51

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    จะลูกเล่น ยึดเยื้อดึงเวลาไปก็เท่านั้น เอานู้นเอานี่มาปิดวัด ติดลวดบนกำแพง เอาพระในวัดมาส่องกล้องดูทางไกล

ยังกล้าติดป้าย ลั่น " เราเชื่อหลวงพ่อบริสุทธิ์ " แต่ไม่กล้าไปแสดงความบริสุทธิ์ อืม... ช่วงนี้ก็จะมีพวกลูกศิษย์ค่อยออกเขียนเชียร์วัดต่างๆเช่น รังแกพระ ริดรอนสิทธิ ทำลายพุทธศาสนา อื่นๆ...

แต่เจือกไม่เคยพูดถึงความผิดการกระทำของคนที่ตัวเองนับถือเรยสักนิด และไม่ต้องมาน้อยใจ คนด่าว่างมงาย...

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    อย่างเรื่อง ม็อบแดง ม็อบเหลือง ยืดเยื้อยาวนาน คนไทยก็จบกันเองได้

หรือจะย้อนหลังไป เมื่อพฤษาทมิฬ ซึ่งมันรุ่นแรงกว่านี้เยอะ มีการยิงกันตายด้วย เราก็ยังจบได้ด้วยคนไทยกันเอง

แต่ทำไมคดีนี้ ดูแล้วน่าจะเบากว่า กลับจบเรื่องกันเองไม่ได้ ทำไม ต้องดึง โอบามา ซึ่งอยู่กันคนละซีกโลกมาช่วย?? เพื่ออะไร??

ผมบอกใบ้ได้แค่นี้ครับ...ลองคิดต่อเองว่า ใครคือคนบงการ (คาดว่านะ)

ขอติงนิดนะครับ ม็อบการเมืองกับพระโดนคดีมันคนละเรื่องกันเลย มันส่งผลถึงความมั่นคงของชาติตรงไหนครับ

ม็อบสีเสื้อคนในชาติแตกแยกจนมีการรัฐประหารก็เป็นธรรมดาของการทูตที่ต้องท้วงติงมาในหลายๆเรื่อง เพราะสถานการณ์มันไม่ปกติ

แต่นี่แค่พระโดนคดีฟอกเงินกับรับของโจร ดูยังไงมันก็ธรรมดามากๆ อย่าคิดว่าเป็นปัญหาของสาวกแล้วต่างชาติเขาจะอินด้วย

อำนาจที่ว่าผมก็เชื่อว่ามีไม่งั้นไม่กล้าลุยคนที่มีสาวกเป็นล้านอย่างธัมมชโยแน่ แต่ถึงกับดึงต่างชาติเข้ามาเพราะเรื่องนี้ผมว่าเกินไป

ยังไงความสัมพันธ์ทางการฑูตก็ต้องมาก่อน เต็มที่ก็แค่ออกหนังสือเป็นห่วงเรื่องสิทธิมนุษยชนในไทยแค่นั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steroids อ่านกระทู้
    ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะครับ

ออกตัวก่อนนะครับผมไม่ใช่สิทธิวัดธรรมกาย

วัดธรรมกายนั้นเขาคำนวนการตลาดมาดีมากๆครับ

การจัดงานกิจกรรมเกี่ยวกับศาสนาผมว่าเขาทำได้ดีมากครับ เพราะจัดงานใหญ่ ถ่ายรูปสวย มีการโปรโมทมากมาย ทำให้คนหลายๆคนหันมาเข้าวัดมากขึ้น

วัดธรรมกายมีวัดลูกอยู่เยอะมากๆ ซึ่งฝังรากอย่างแน่หนา เพราะมีเงินสนับสนุนกับวัดที่มีทานปัจจัยบริจาคน้อย ทำให้เป็นวัดขึ้นของธรรมกาย ซึ่งทำให้วัดมีความรุ่งเรื่อง

ซึ่งก็กระจายเกือบทุกจัดหวัดรวมทั้งต่างประเทศด้วย

ถ้าหากขาดสิ่งเหล่านี้จะทำให้ศาสนาพุทธโตช้าครับ และ ศาสนาอื่นเห็นโอกาสในที่ศาสนาพุทธกำลังอ่อนแอ เช่น อิสลาม มีการบริจาคเงินมากมายในการสร้างสุเหร่าในภาคใต้ของประเทศ

และบุคคลที่เป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐก็เริ่มมีอิสลามเพิ่มมากขึนด้วย เช่น พยาบาล หน่วยงานราชการต่างๆ

หากในรัฐสภามีจำนวนเสียงบุคคลที่เป็นอิสลาม มากกว่า ศาสนาพุทธ ผมว่าคงมีการตั้งศาสนาหลักเป็นศาสนาอิสลามแน่ๆ ถึงคราวนั้นมันคงจะวุนว่ายมาก

หากศาสนาพุทธยังมีการแตกแยกอยู่อย่างงี่ ผมว่าอีกไม่นานคงจะเหมือนประเทศอินเดียนะครับ ที่เป็นต้นกำเนิดศาสนาพุทธแท้ๆ แต่กลับมีประชากรนับถือศาสนาอิสลามมากถึง 40 เปอร์เซ็นของประชากร

ทั้งนี้ไม่ว่าพระธัมมชัยโยจะเป็นหรือตายก็ของให้พุทธศาสนาอย่าแตกแยกกันเลยครับ

จุดยืนของวัดเดิมทีก็คือ การเผยแผ่พระพุทธศาสนา อยู่แล้วครับ วัดลูกของธรรมกายก็เยอะมากทั้งในประเทศและต่างประเทศ ทำให้ศาสนาพุทธรุ่งเรื่องต่อไปครับ นี่ถือเป็นข้อดี

ขออย่าให้เป็นอิสลามแบบพวก ISIS เลย ตัดคอกันเป็นว่าเล่น

ถ้าให้ผมไปนับถือศาสนาอิสลามสุหนี่แบบ พวกไอซิส ผมขอเป็นพวกนอกรีตไม่มีศาสนายังดีซะกว่าเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 30th May 2016 เมื่อ 22:53

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ขอติงนิดนะครับ ม็อบการเมืองกับพระโดนคดีมันคนละเรื่องกันเลย มันส่งผลถึงความมั่นคงของชาติตรงไหนครับ

ม็อบสีเสื้อคนในชาติแตกแยกจนมีการรัฐประหารก็เป็นธรรมดาของการทูตที่ต้องท้วงติงมาในหลายๆเรื่อง เพราะสถานการณ์มันไม่ปกติ

แต่นี่แค่พระโดนคดีฟอกเงินกับรับของโจร ดูยังไงมันก็ธรรมดามากๆ อย่าคิดว่าเป็นปัญหาของสาวกแล้วต่างชาติเขาจะอินด้วย

อำนาจที่ว่าผมก็เชื่อว่ามีไม่งั้นไม่กล้าลุยคนที่มีสาวกเป็นล้านอย่างธัมมชโยแน่ แต่ถึงกับดึงต่างชาติเข้ามาเพราะเรื่องนี้ผมว่าเกินไป

ยังไงความสัมพันธ์ทางการฑูตก็ต้องมาก่อน เต็มที่ก็แค่ออกหนังสือเป็นห่วงเรื่องสิทธิมนุษยชนในไทยแค่นั้นแหละ

ผมว่าคุณรู้ว่าผมหมายถึงใคร ? ความหมายที่ผมจะสื่อคือ ทำไมต้องไปขอให้ โอบามา มาช่วยด้วย ? ดูที่เจตนาและวัตถุประสงค์น่ะครับ ทำราวกับว่าในประเทศนี้ไม่มีใครเป็นที่พึ่งได้เลย เลยต้องไปขอความช่วยเหลือประเทศอื่น

หรือว่า จะขอลี้ภัย?? หรือยังไง ผมไม่รู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    อยากท่านนั้นสังเกตเจ้าอาวาสสมัยโบราณนะครับ

ตอนสุดท้ายของชีวิตของพระแต่ละรูปนั้นส่วนใหญ่จะจบด้วยการละสังขารอย่างสงบ ไม่ว่าจะเป็น หลวงพ่อเงิน หลวงพ่อคูณ หริอหลวงพ่อโต ซึ่งเป็นพระปฏิบัติดี

การละสังขารส่วนใหญ่ร่างกายจะไม่เน่าเปื่อยเมื่อได้ตายไปแล้ว ซึ่งผิดกับ พระธัมมชโย ซึ่งตอนนี้ป่วยเป็นโรคเบาหวาน โรคนี้เนื้อจะค่อยๆเน่ามีกลิ่นเหม็นและเนื้อตายในที่สุด

เป็นโรคที่ทุกข์ทรมานอย่างยิ่ง และรักษาไม่หาย ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเกิดจากผลกรรมที่ได้กระทำมาแล้วทั้งสิ้น

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steroids อ่านกระทู้
    อยากท่านนั้นสังเกตเจ้าอาวาสสมัยโบราณนะครับ

ตอนสุดท้ายของชีวิตของพระแต่ละรูปนั้นส่วนใหญ่จะจบด้วยการละสังขารอย่างสงบ ไม่ว่าจะเป็น หลวงพ่อเงิน หลวงพ่อคูณ หริอหลวงพ่อโต ซึ่งเป็นพระปฏิบัติดี

การละสังขารส่วนใหญ่ร่างกายจะไม่เน่าเปื่อยเมื่อได้ตายไปแล้ว ซึ่งผิดกับ พระธัมมชโย ซึ่งตอนนี้ป่วยเป็นโรคเบาหวาน โรคนี้เนื้อจะค่อยๆเน่ามีกลิ่นเหม็นและเนื้อตายในที่สุด

เป็นโรคที่ทุกข์ทรมานอย่างยิ่ง และรักษาไม่หาย ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเกิดจากผลกรรมที่ได้กระทำมาแล้วทั้งสิ้น

มีข้อสังเกตหลายอย่างเกี่ยวกับตัวเจ้าอาวาสครับ มันยังเป็นปัญหาคาใจผมอยู่จนทุกวันนี้

ทำไมหลวงพ่อหน้าตา ผิวพรรณผ่องใส อ่อนกว่าวัยมากๆ ดูแล้วผิดธรรมชาติของคนอายุ 72 ครับ

ถ้าจะบอกว่าท่านเข้าถึงธรรมแล้วผ่องใสก็คงไม่ใช่ เพราะพระเกจิรุ่นก่อนๆ อย่าง หลวงปู่แหวน หลวงปู่มั่น หลวงตามหาบัว ล้วนแล้วแต่หน้าแก่เหี่ยวย่นตามวัยทั้งนั้นครับ

จะบอกว่าพระเหล่านั้นไม่เข้าถึงธรรมหรือ?? หรือแม้กระทั่งหลวงปู่สด ซึ่งเป็นถึงครูบาอาจารย์เองก็เหี่ยวย่นเหมือนกัน

แปลกที่ พระธัมมชโยผิวพรรณเต่งตึงอยู่คนเดียว ผมยังเคยคิดเลยว่าท่านทำศัลยกรรมรึป่าว?? ทุกวันนี้ยังคาใจอยู่

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: