ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

แย่แน่ อนาคตของอนิเมะญี่ปุ่นในไทย

ช่วงนี้คนไทยหลายคนเกลียดญี่ปุ่นกันมากขึ้น ก็เข้าใจนะเนื่องมาจากเรื่องวอลเล่บอลทีมญี่ปุ่นโกงไทยแบบหน้าด้านๆ มันก็จริง ผมคนนึงละที่เกลียดวอลเล่บอลทีมญี่ปุ่นเหมือนกัน

แต่ทำไมคนต้องโยงลากมาเรื่องการ์ตูนอนิเมะด้วยนะ มันเกี่ยวอะไร

ผมไปอ่านคอมเม้นจากเว็บอื่นจากหลายๆเว็บมาแล้ว ผมรู้สึกจิตตกซะละ อนาคตของอนิเมะญี่ปุ่นในไทย จะไปรอดรึเปล่าก็ไม่รู้

เพราะคนในโลกโซเชียลเกือบทุกคนเลย คอมเม้นจะไม่สนับสนุนสินค้า อาหารญี่ปุ่นหรืออะไรก็ตามที่เป็นของญี่ปุ่น รวมถึงการ์ตูนด้วย คือผมเห็นเกือบทุกคอมเม้นแล้ว ถ้าคนไทยจำนวนมากๆคิดเช่นนี้แล้ว

ต่อไปร้านการ์ตูนร้านdvdในไทยคงจะไม่มีการ์ตูนหรืออนิเมะที่เป็นของญี่ปุ่นมาขาย เพราะไม่ค่อยมีคนไทยอุดหนุนอะไรที่เป็นของญี่ปุ่นกันแล้ว สาวกอนิเมะอย่างผมต้องอดซื้อดูพากย์ไทย

งานนี้ร้านการ์ตูนคงเน้นแต่การ์ตูน จีน เกาหลี ไทย ฝรั่ง แทน ร้านอาหารญี่ปุ่นในไทยคงเจ๊ง เพราะไม่ค่อยมีคนไทยเข้าไปกินกันแล้ว แต่คนที่ชอบกินอาหารญี่ปุ่นอย่างผมก็ต้องอดกินไปด้วย

ถ้าอนาคตมันเกิดเรื่องอย่างว่าขึ้นจริงๆนี่ ส่วนตัวผม ผมคงเซ็งแย่เลย เกลียดวอลเล่บอลทีมญี่ปุ่นไม่ว่า แต่นี่ลากไปเรื่องอนิเมะเฉย ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวข้องกันตรงไหน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ถ้าเข้าใจคนไทย จะรู้ว่ามันไม่มีอะไรเลย คนไทยลืมง่าย ตามกระแสไปวันๆ เชื่อว่าผ่านไปเดือนนึง ไอพวกที่มาเย้วๆเนี่ยก็กลับไปดูเหมือนเดิม

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ตอนช่วงเอเชี่ยนเกมก็ด่าเกาหลีกันประมาณนี้ล่ะ ปัจจุบันก็กรี๊ดอปป้ากันต่อไป 555

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ตอนมวยหญิงเอเซ๊่ยนเกม เกาหลีกับอินเดีย ก็โพสด่าเกาหลี แต่สุดท้ายแทบจะเลียซอกดาก อปป้า
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ส่วนใหญ่ที่เจอจะออกแนวประชดประชันซะมากกว่า สุดท้าย mam ก็ใช้ Toyota, Honda, Isuzu อยู่ดี

แน่จริงซื้อ MG6 เหมือนหนูสิคะ ซื้อเป็นเพื่อนหนูหน่อยค่ะ หนูขับ MG6 คนเดียวเลย

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ผมไม่สนอะไรทั้งนั้น (นาโนเดส) คนเรามีความชอบหรือไม่ต่างกัน มีเกิด มีดับ
    เเละผลจากสงครามโลกหรือ การฆ่ากัน การโกงกัน โน้นนี้เเย่งผลประโยชกัน
    มันเคยเกิดขึ้นเเละจบไป มันไม่มีมิตรแท้และศัตรูที่ถาวร หากเกิดประสบภัย
    ประเทศก็จะช่วยเหลือกัน กระเเสที่มีมันมาเป็นช่วงๆเหมือนคลื่นทะเล เดียวก็หายไป
    เดียวคลื่นลูกใหม่มันก็มาเเทน ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง โลกมันก็หมุนไปเรื่อยๆของมัน
    เราไม่ต้องไปหมุนเเทนโลกหรอก (ในหลายๆความหมาย เจริญพร)

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    แล้วมันนเกี่ยวอะไรกันคับ มีแต่คนปัญญาอ่อนเท่านั้นแหละที่แยกไม่ออก ระหว่าง เรื่องกีฬกับเรื่องอื่นๆ
    ไม่ต้องไปใส่ใจมากหรอก อยากทำอะไรก็ทำ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มันไม่ได้ร้ายแรงอะไรขนาดนั้นครับผม สบายใจได้ครับผม

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่ที่เจอจะออกแนวประชดประชันซะมากกว่า สุดท้าย mam ก็ใช้ Toyota, Honda, Isuzu อยู่ดี

แน่จริงซื้อ MG6 เหมือนหนูสิคะ ซื้อเป็นเพื่อนหนูหน่อยค่ะ หนูขับ MG6 คนเดียวเลย
    ซื้อให้หน่อย เดี๋ยว จะขับเป็นเพื่อน

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรอกครับเพราะปกติไม่ค่อยได้ซื้อกันอยู่แล้่วตราบใดที่ญี่ปุ่นเขาทำอยู่ก็จะมีแฟนซับมาให้ดูเรื่อยๆแหละ เหมือนกับเรื่อง AV แหละบอกว่าจะเผาแผ่นทิ้งอ่านแล้วขำแผ่นผีทั้งนั้น

ปล.วงการอนิเมะในไทยตลาดแคบมากครับมันไม่ได้หวือหว่าอะไรมากหรอก

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เดี๋ยวก็ลืมครับ คนไทยตามกระแสง่าย ลืมง่าย เหมือนข่าว กระทืบครอบครัวฝรั่ง รุมฆ่าคนพิการ ตอนนี้มันยังมีใครพูดถึงอีกมั้ยหล่ะ?

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อืมครับๆ....
    Asus ROG gl552v i7 6700HQ KINGSTON 16GB DDR4 2133mhz GTX960m 4GB DDR5 SAMSUNG SSD128GB+HDD1TB

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรอกครับเพราะปกติไม่ค่อยได้ซื้อกันอยู่แล้่วตราบใดที่ญี่ปุ่นเขาทำอยู่ก็จะมีแฟนซับมาให้ดูเรื่อยๆแหละ เหมือนกับเรื่อง AV แหละบอกว่าจะเผาแผ่นทิ้งอ่านแล้วขำแผ่นผีทั้งนั้น

ปล.วงการอนิเมะในไทยตลาดแคบมากครับมันไม่ได้หวือหว่าอะไรมากหรอก
    ตามนี้เลยครับ เน้นตัวใหญ่ๆสีแดงเลยยังได้
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เฉยๆมากอะครับ ผมเป็นพวกซื้อนิยายอ่านนะ ตอนเห็นข่าวโกงวอเลย์บอลบอกเลยว่ามันไม่เกี่ยวอะไรกับพวกวงการการ์ตูนหรือสื่อบันเทิงในญี่ปุ่นเลย ถึงกีฬาจะจัดอยู่ในสื่อความบันเทิงก็เถอะแต่ต้องแยกแยะให้ออกเป็นข้อๆไป แถมนักกีฬาเค้าก็ไม่รู้เรื่องอะไรมีแต่พวกผู้คนใหญ่คนโตที่อยู่เบื่องหลังอะถ้าแยกแยะกันออกก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกไม่ใช้ว่าจะโกรธเพียงเพราะเค้าอยู่ร่วมแผ่นดินญี่ปุ่นอะนะ มีแต่พวกตามกระแสสนั้นละทำประชดไปงั้นๆคงคิดว่าเท่ละมั้ง บางคนก็แค่อยากได้ไลค์เยอะๆเอาไว้แลกข้าวกินละ ถถถถถถถถ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    เว่อร์เกินครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้

ขอดูหน่อยได้ไหมครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    คิดไปเองครับ คนโยงเรื่องแค่ส่วนน้อย

ทุกวันนี้ก้ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนไป ก้มีคนกินร้านอาหารญี่ปุ่น ขับรถญี่ปุ่นอยู่ ปกติครับ

ผมแค่ไม่ได้ชอบกีฬาญี่ปุ่น ไม่ได้ชอบ อนิเมะญี่ปุ่น ชอบแต่รถ ธรรมชาติ อาหารครับ ถ้าเรื่องผู้หญิงก็ชอบฝรั่งมากกว่า 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 28th May 2016 เมื่อ 20:13

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ estelle18 อ่านกระทู้
    ถ้าเข้าใจคนไทย จะรู้ว่ามันไม่มีอะไรเลย คนไทยลืมง่าย ตามกระแสไปวันๆ เชื่อว่าผ่านไปเดือนนึง ไอพวกที่มาเย้วๆเนี่ยก็กลับไปดูเหมือนเดิม
    ถูกเป้ะ

จำได้มั้ย ในประวัติศาสตร์คนไทยเคยปลุกกระแสบอยคอตมากี่ครั้งแล้ว แล้วเคยมีครั้งไหนสำเร็จบ้าง

เท่าที่ผมจำได้นะ ไล่ตั้งแต่ บอยคอตสินค้าอเมริกา บอยคอตบิ้กซี,แมคโคร,โลตัส(ตอนกระแสอนุรักษ์ร้านโชห่วย) แล้วมีอะไรอีกละ เยอะแยะจำไม่ได้ แต่รู้อย่างว่าลงท้ายแปบเดียวก็เงียบหายไป

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: