ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    Blog Entries
    4

Umbrella Corps สำหรับแฟน RES มันดูเลวร้ายขนาดนั้นเลยเหรอ?

ไม่ได้ล็อคอินมาเกือบปี55

ส่วนตัวเล่นมาทุกภาคครับ(ยกเว้นซีรีย์เกมนี้ในเครื่องคอนโซล) เรียกได้ว่าเป็นตอบได้หมดว่าตัวไหนจากภาคไหนเนื้อเรื่องยังไง55

เข้าเรื่อง คือภาคนี้มันดูเลวร้าย ระยำตำบอนขนาดนั้นเลยเหรอครับ ฝรั่งถึงได้เรียกมันว่าเกมขยะ
    ส่วนฝรั่งฝั่งคนไม่คิดมากก็ส่วนกลับไปหมัดเบาๆว่า "ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรถ้าพวกนายไม่ซื้อ" , "ถ้าอยากได้แนว horror ก็รอ re7 ไปซ่ะ"
    คือผมก็อยากบอกแฟนเดนตายนะว่า ฐานผู้เล่นไม่ได้มีแค่พวกเขาเหล่านั้น ผู้เล่นท่านอื่นก็อยากลิ้มลองรสชาติใหม่ๆบ้าง capcom เขาเลย ลองแนวแอ็คชั่น เอจิ้นธรรมดาแบบนี้มาก่อนรุ่งไม่รู้งผลตอบรับเป็นไงค่อยว่ากัน เขาคงก็อยากเอาใจแฟนเกมหลายๆ กลุ่ม ถ้าจะให้มาเอาใจแต่ฝ่าย คลาสสิค แนว horror ก็อาจจะเสียรากฐานแฟนซีรีย์ แนวอื่นๆไป

เท่าที่ดูดิสไลก์คลิปก็เยอะนะ แต่ ๆ ๆ ๆ สังเกตุที่คนไลค์สิ ? มากพอกัน ไม่คิดบ้างเหรอว่า ยังมีแฟนเกมท่านอื่นๆอยากจะลองแนวนี้เหมือนกัน

สำหรับผมนั้นจะบอกเลยว่าภาคนี้ ดูน่าเล่นสุดๆ รองลงมาจากภาค resident evil operation raccoon เลยทีเดียว

ทั้ง ระบบเกม ต่างๆผมว่าทำออกมาได้ดี(ยกเว้นอนิเมชั่นท่าเดิน แต่ก็ต้องเข้าใจในจุดนี้ด้วยว่าใช้ unity พัฒนาคงหวังไรได้ไม่มาก) ระบบปืน ด่านเก่าๆมารีใหม่ มันดูเป็นการยำรวมกันที่โอเคดีคุ้มค่าสำหรับ 799 ที่ผมซื้อไปแล้วใน ตัวเกมเวอร์ชั่นdeluxe edi 5555

ส่วนเพื่อนๆ มีความคิดยังไงลองอธิบายดูครับว่า เกมมันไม่ดียังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 27th May 2016 เมื่อ 23:50

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ผมดูเกมเพลย์แล้วงั้นๆ ไม่กระตุ้นต่อมให้รู้สึกอยากเล่นแต่อย่างใด และยิ่งเอามาขายภายใต้แฟรนไชส์ Resident Evil ก็ไม่น่าแปลกที่จะโดนด่ายับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    าีเคลื่อนไหวมันแข็งนะคับถึงมากที่สุด

จากตัวอย่างมันก็น่าเล่นดี ติดที่ว่าเคลื่อนไหวแข็งไม่เป็นธรรมชาติ ถ้าสังเกตุเป็น แข็งทุกจุด
    อีกอย่างเอาฉากเดิมๆจาก Re 5 6 มาใช้อีก ปรับแต่งนิดหน่อย

แถม gameplay มาแบบจืดๆ คือ ยิง กัน มีซอบบี้ มีท่าสังหาร ไม่ต่าง จาก ภาค Raccocity

อีกอย่างคนบ่นกันเยอะแบบนี้

เต็มที่ คนเล่นอาจจะน้อยไวพอๆกับ Starwar
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 28th May 2016 เมื่อ 01:27

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ตามนั้นครับผมไม่รู้สึกว่าอยากเล่นมันเลยแถมราคาแพงด้วยอะ

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ออกตัวก่อนว่าไม่ได้เป็นแฟน ซี่รี่ biohazard มาก่อน เคยเล่นแค่ผ่านๆ ตั้งแต่ภาค 2 ของ ps1 ส่วนตัวแล้วผมมองซีรี่นี้ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่พอมาได้เจอภาค4แล้วนั้นผมชอบมาก(เพื่อนซื้อให้เป็นของขวัญเวอชั่น pc)ผมคิดว่าเฮ้ยต้องแบบนี้สิมุมกล้องแบบนี้มันใช่เลย ในใจคิดว่าอย่ากให้ทำภาคเก่าๆแบบมุมมองผ่านหัวไหล่แบบนี้ทุกภาค ผมเล่นจริงจังแค่ภาคเดียวจนต่อมาได้รู้จัก Resident Evil: Operation Raccoon City เฮ้ยอีกรอบทุกอย่างในเกมเจ๋งแอ็คชั้นแน่ๆเป็นหน่วย swat ด้วย (หน่วยไรผมไม่รู้ รู้แต่ว่ามันเท่ดี) เนื้อเรื่องไม่สนเพราะอย่างที่บอกผมเล่นแค่ผ่านๆแต่พอรู้ว่าใครเป็นใครทำอะไรที่ไหนอย่างไร เลยตัดสินใจโหลดเถื่อนซะนี้ในเว็ปนี้เลย พอมาเล่นดูเหมือนตัวเองย้อนความคิดไปตอนที่ว่าให้ทำซี่รี่นี้แบบมุมมองผ่านหัวไหล่แบบนี้ทุกภาค ซึ่งมันตอบโจทย์ของผมได้เยี่ยมชอบมาก แอ็คชั่นยิงกันมัน ซอมบี้ ทหาร เหล่าบอสยักๆทั้งหลาย โอ้ะ มันไม่รู้จะพูดยังไง พอมาภาค6ผมก็ไม่คิดอย่ากจะเล่นแหะ ทั้งๆที่มันมุมมองผ่านหัวไหล่เหมือนกัน(ส่วนตัวชอบเกมแนวมุมมองบุคคลที่3) รู้สึกเฉยๆมาก แต่พอได้มาเห็น Umbrella Corps แล้ว ต้องบอกว่าเฮ้ยอีกซัก1รอบว่าเจ้า capcom นี้มันรู้ใจฉันจริงๆเลยพับผ่าสิ เป็นหน่วย swat ยิงผีกันอีกแล้วเย้ ชอบมากไอ้เกมที่มันเป็นเนื้อเรื่องแยกมาอีกทีเนี้ย ก็ไม่เข้าใจว่าคนอื่นทำไมเกลียดกันนัก แต่ผมเข้าใจแฟนบอยเกมนี้นะ เหมือนมันเสียสมดุลไปเเล้วกับซีรี่นี้ แต่ส่วนตัวผมว่า capcom ทำถูกแล้ว ที่จะสร้างฐานผู้เล่นใหม่ๆที่อย่ากให้เกมนี้มันออกมาแนวอื่น อย่างผมนี้ไงเป็นต้น โดยเฉพาะ ไอ้เจ้า Operation Raccoon City เนี้ยมันดึงดูดผมที่ไม่ใช้แฟนบอยเกมนี้ไม่รู้เรื่องราวอะไรทั้งนั้นให้หันมาลองเล่นโดยเพียงเพราะว่ามันเป็นแอ็คชั้นยิงผีดีๆนี้เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tonyghost : 28th May 2016 เมื่อ 02:58

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เข้าไปดูดิสไลค์ กับดูคอมเม้นฝรั่ง อะหืมมีแต่คนสรรเสริญทั้งนั้น ถ้าจะทำเกมอย่างงี้เอาไปลงมือถือเถอะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทำไมไม่ทำเป็นเกมใหม่ไปเลยล่ะ ทั้งๆที่เนื้อเรื่องแทบไม่มี
    เอาตัวละครมาโยงให้เสียชื่อ Resident Evil ทำไม

....อ่อ เพราะชื่อเกมส์นั้นมันขายได้

ปล.Call of Duty: infinite umbrella corps XD

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ไอ้นี้ยังน่าเล่นกว่ามั้ง The Technomancer

http://store.steampowered.com/app/338390/

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    ไอ้นี้ยังน่าเล่นกว่ามั้ง The Technomancer

http://store.steampowered.com/app/338390/

ลองเล่น Mars War Logs ดูสิครับคล้ายๆกัน ก็ค่ายเดียวกัน

The Technomancer นี้น่าจะเป็น ภาค 2 ของซีรี่ยนี้นะ เพราะ ภาคแรกก็มี สาย Technomancer ให้เล่น

ธีมเกมส์ก็เหมือนกันเดะๆเลย