ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

Exclamation ถ้าคุณรู้ว่าเพื่อนขโมยของคุณไปแล้วคุณไม่มีหลักฐานทำไงดีครับ

เป็นเพื่อนกันมา 3 ปี ไม่น่าทำกันได้ลง ทำไงดีครับ แต่ผมไม่มีหลักฐาน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    เลิกคบไปเลยครับ ถ้าถึงขั้นกล้าขโมยของกันแบบนี้ไม่ใช่ละ ไม่ควรเรียกว่าเพื่อนแล้ว คนแบบนี้มีครั้งแรกต้องมีครั้งที่สองแน่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuttasak14 อ่านกระทู้
    เลิกคบไปเลยครับ ถ้าถึงขั้นกล้าขโมยของกันแบบนี้ไม่ใช่ละ ไม่ควรเรียกว่าเพื่อนแล้ว คนแบบนี้มีครั้งแรกต้องมีครั้งที่สองแน่
    แต่มันเป็นนาฬิกา g shock ผมซื้อมาตั้ง 5000 T_T ตอนแรกมันขโมยไฟเซ็ก 100 อยากเอาเรื่องมันมากแต่ไม่มีหลักฐาน

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ robointouch อ่านกระทู้
    แต่มันเป็นนาฬิกา g shock ผมซื้อมาตั้ง 5000 T_T ตอนแรกมันขโมยไฟเซ็ก 100 อยากเอาเรื่องมันมากแต่ไม่มีหลักฐาน
    โห ขโมยของกันขนาดนี้เป็นผม เอาตายอะ ไปเอาคืนครับ ยังเรียนอยู่ป่าวครับ ปรึกษาผู้ใหญ่ดู

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuttasak14 อ่านกระทู้
    โห ขโมยของกันขนาดนี้เป็นผม เอาตายอะ ไปเอาคืนครับ ยังเรียนอยู่ป่าวครับ ปรึกษาผู้ใหญ่ดู
    ยังเรียนอยู่เลย ผมเรียน ปวช 3 อยู่ กำลังขึ้น ปวส 1 แต่ผมยังสับสนอยู่เลย ก่อนน่าที่มันจะหาย ตอนแรก รุ่นพี่ผมยืมไปใส่ ผมลองถามแล้ว เขาบอกว่าคือแล้ว แต่ผมจำไม่ได้ว่าเขาคืนตอนไหน คือผมจะเป็นคนขี้หลงขี้ลืมอ่ะครับ แต่ถ้าคืนแล้ว ผมจะมีที่เก็บไว้ประจำที่หนึ่ง แต่ถ้าไม่สังเกตดีๆจะไม่เห็น ผมยังงงกับตัวเองอยู่เลยว่าใครเอาไป สงสัยรุ่นพี่กับเพื่อนผมคนนี้ละครับ

คือผมยังไม่รู้จริงๆไงว่าใครเอาไป

แต่น่าสงสัยทั้งคู่ เพื่อนผมที่ผมถามว่าเอาไปไหม มันบอกว่าไม่เอาไป แล้วผมก็เล่าว่าน่าจะอยู่กับรุ่นพี่อีกคนหนึ่งที่ให้ยืมไป มันก็ตอบกลับมาว่า "ถ้ากูยืมของมึJไปแล้วไม่คืน มึJก็ลืมไปเลยใช่ไหม"

แล้วพอผมไปถามรุ่นพี่ เขาก็ตอบกลับมาอย่างเร็วเลยว่า คืนแล้ว คืนไปนานแล้ว แล้วเขาก็บอกว่า จะให้ผมซ่อมเครื่องเสียงให้ แต่ผมบอกว่าถ้าเลยวันที่ 1 ไปผมไม่อยู่ เขาบอกว่า เดี๋ยวเอามาซ่อม ตอนนี้ยังไม่เห็นเลย

ใครน่าสงสัยกว่ากันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robointouch : 28th May 2016 เมื่อ 19:04

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    แจ้งความเลยดีกว่าครับ+++++++

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ManKP อ่านกระทู้
    แจ้งความเลยดีกว่าครับ+++++++
    เขาจะรับแจ้งหรอครับ ผมอยู่หอคนเดียวนะ ของหายในห้องด้วย แล้วที่สำคัญหายตอนไหนก็ไม่รู้ พึ่งมารู้ตอนเรียนจบแล้ว แต่น่าจะไม่ถึง 5 เดือนได้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เสีดายหลักฐานไม่มี ไม่ไว้วางใจ เงียบๆไปแล้วหายไปจากชีวิตมัน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    กฎหมายบอกไว้ว่าเราแจ้งความได้ภายหลังจากเกิดเหตุได้ไม่เกินรู้สึกว่า 3-4 วันนี่แหละ เท่าที่ผมรู้กฎหมายมา แต่มากกว่านั้นคงไม่ได้แล้วครับ คราวหลังคุณระวังด้วยแล้วกัน
    [IMG][/IMG]

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunikuman อ่านกระทู้
    เสีดายหลักฐานไม่มี ไม่ไว้วางใจ เงียบๆไปแล้วหายไปจากชีวิตมัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    กฎหมายบอกไว้ว่าเราแจ้งความได้ภายหลังจากเกิดเหตุได้ไม่เกินรู้สึกว่า 3-4 วันนี่แหละ เท่าที่ผมรู้กฎหมายมา แต่มากกว่านั้นคงไม่ได้แล้วครับ คราวหลังคุณระวังด้วยแล้วกัน
    ขอบคุณทุกคนมากครับ ผมจะจำไว้จนวันตายละ จะไม่ไว้ใจใครง่ายๆ อีกแล้ว

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ที่สำคัญคือ ของๆตัวเองไปให้คนอื่นยืมใส่ได้ยังไงครับ เฮ้อ สู้ๆนะครับ ถ้ามั่นใจว่าเป็นของเราก็ไปเอาคืนเลยแนะนำหาเพื่อนไปด้วยซัก2-3คน กันเหนียว

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    จ้างนักสืบเอกชน ติดตามพฤติกรรม มันใส่เมื่อไหร่ หรือเอาของไปขาย ถ่ายรูปมาให้ เขาคิดวันละ 2000-3000/วัน บาทครับกี่วันก็ *เอา