ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hello!!
    กล่าวขอบคุณ
    8,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,728

รำคาญรูมเมท :(

สวัสดีครับ
    ผมมีเรื่องจะมาระบายเกี่ยวกับรูมเมท
    คือผมได้มาแลกเปลี่ยนที่ต่างประเทศครับ
    ทีนี้มันก็ต้องอยู่ห้องเดียวกับเพื่อน ก็คือรูมเมทนั่นเอง
    อยู่แรกๆก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่พอผ่านไปสักพักก็เริ่มมีปัญหา
    รูมเมทคนที่ผมมีปัญหากับเค้าคือ เค้าชอบเปิดเพลงเสียงดัง ร้องเพลงดังจนน่ารำคาญ
    ยกตัวอย่างเวลาอ่านหนังสือ ก็จะไม่มีสมาธิเลย
    พอผมบอกให้เค้าช่วยเบาหน่อย อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง
    เค้าก็จะเหมือนไม่ค่อยพอใจ และพยายามมาด้อมๆมองๆหนังสือผม จนไม่มีสมาธิเหมือนเดิม
    แล้วนอกจากเสียงดังแล้ว เค้าชอบมายุ่งกับของๆคนอื่น ซึ่งอันนี้ผมก็ไม่รู้ควรทำไงดี เช่นเอาขนม-น้ำของคนอื่นกิน
    อาจจะไม่ได้แบบหยิบไปเลย แต่มันก็มาขอกินบ่อยเกินไป(แทบจะทุกวันเลย)(น้ำและขนมก็แพงนะที่นี่)
    แถมบางทีก็ชอบไปปีนเตียงคนอื่นเล่น ซึ่งเจ้าของเตียงก็ต้องคอยเก็บที่นอนเอง

//ตอนนี้ผมก็ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน ก็เลยมาเล่าสู่กันฟัง เผื่อเพื่อนๆจะมีวิธีจัดการของตัวเองมาแบ่งปันกัน
    ///ผมพิมพ์ในโทรศัพท์ อาจมีปัญหาบ้าง ขออภัยด้วยครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ประเทศอะไรอะครับ รูมเมทเป็นชาวอะไร

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ด่ามัน****เลยครับ จะกลัวอะไร
    ถ้าพูดดีๆแล้วไม่ฟัง ก็ซัดเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ด่าแม่Jเลย ถ้าไม่ได้ผลก็กระทีบ จบ

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ลองแจ้งเจ้าหน้าที่ของหอครับ รายงาน พฤติกรรม ว่างี้ๆๆๆๆๆ บราๆๆๆๆๆ ว่าแต่ประเทศไรอะครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    - - พูดเหมือนเป็นลิงเลย 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ยากอะไรย้ายออกซิคับ จะทนไปทำไม

Hello!!
    กล่าวขอบคุณ
    8,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,728
    ผมลองคุยกับเค้าแล้วครับ ตอนนี้น่าจะดีขึ้นแล้ว 555
    จีนครับผม
    คนไทยด้วยกันเองครับ ย้ายไม่ได้ เค้าให้อยู่ด้วยกัน
    ใช้ความรุนแรงไม่ได้ครับ จะมีปัญหา