ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

จะซื้อกล้องขอคำเเนะนำหน่อยครับ

พอดีเพิ่งหันมาสนใจเรื่องกล้อง เป็นมือใหม่มาก(ความรู้มีน้อยมาก)
    เล็งๆไว้ 2 ตัว
    Nikon D5200
    กับ
    Cannon 700D
    งบประมาณ 20000 กะจะซื้อที่ Digital2home
    ที่ทำหลักๆคือถ่ายรูปเวลาไปเที่ยว(ปกติถ่ายเสร็จก็เเต่งก่อนเเล้วค่อยอัพขึ้น FB)
    เเละที่สำคัญคือหวังประโยชน์ในการถ่ายวีดีโอเพราะมีงานอดิเรกคือถ่ายหนังเล่นกับเพื่อนๆครับ
    อ่อ อีกอย่างนึง มีกล้องที่สามารถเเชร์รูปมาที่ smartphone โดยมีคุณสมบัติตามข้างบนไหมครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ผมเคยใช้ 700D ตอนนี้มาเล่น 60D แล้ว

ผมว่า 700D โอเคอยู่ครับ จอทัช พับได้ Digit5 แต่ไม่มีไวไฟ
    //ผิดถูกขออภัย

ปล.ถ้าเป็นคนมือใหญ่แนะนำ ไปพวก 60D 70D เลยดีกว่าครับ จับถนัดมาก
    ติดใจวงแหวน กว่าจอทัชด้วย ฮ่าๆ
    ส่วน nikon อันนี้ผมไม่ค่อยมีข้อมูลครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ถ้าขยับไปรุ่นทีสุดกว่านี้ก็ดีครับ d5300 หรือสูงกว่านี้พวกเซมิโปร แต่ถ้าถ่ายเล่นๆ ก็เอาเท่าที่มี อ่านคู่มือเยอะๆ เรียนรู้พื้นฐานค่ากล้อง 3 ค่า คือ ค่าความเร็วชัตเตอร์ , ค่ารูรับแสง , ค่า iso แล้วคุณจะสนุกไปกับมัน อยากเรียนรู้ไปเรื่อยๆ มากว่าจะ auto mode อย่างเดียว