ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

Exclamation อินเตอร์เน็ตหลุดบ่อยมาก หลุดทุกนาที

ผมใช้อินเตอร์เน็ตของทรู 5วันก่อนอินเตอร์เน็ตมีปัญหาหลุดบ่อยมากครับ ต่อแลนอยู่2เครื่อง เครื่องแรกอยู่ชั้นล่างใกล้router อีกเครื่องอยู่ชั้นสามต่อสายแลนยาว20เมตร ทั้งสองเครื่องเน็ตหลุดเหมือนกัน รวมทั้งwifiด้วย ผมได้โทรติดต่อช่างทรู

วันรุ่งขึ้นช่างก็มาเปลี่ยนrouterให้ใหม่รุ่นturbospeed tcg220-t ให้เรียบร้อย อินเตอร์เน็ตเครื่องแรกใช้ได้ปกติ wifiใช้ได้ปกติ ไม่หลุด แต่อินเตอร์เน็ตเครื่องที่สอง ยังมีอาการเน็ตหลุดอยู่บ่อยมาก เน็ตทุกรายนาที ผมใช้งานคอมไม่ได้เลย ผมลองแก้ไขด้วยการ ซื้อการ์ดแลนมาต่อก็ใช้ไม่ได้ ซื้อสายแลนมาใหม่ก็ยังหลุดอยู่ ลงวินโดใหม่ก็ยังเป็น ผมไม่รู้จะแก้ไขยังไงแล้วครับ ช่วยผมที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ช่วยฉันที