ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 646
    Blog Entries
    1

[PC][1 Part] The Sims 4 Download [ภาคหลัก + ภาคเสริมล่าสุด][DLC ALL][FULL][FileCondo / One2up / Mega]

!!!Update City Living 27/12/59

วิธีการ Update Patch ให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ตามที่อัพเดทให้ สำหรับคนที่เคยลงเกมส์มาก่อน

รายละเอียดประกอบไปด้วย The Sims 4 ตามรูป

รายละเอียด The Sims 4 Fix_Ultimate ล่าสุด ประกอบไปด้วยตามรูป

**************ในกรณีที่มีตัวเกมส์กับลง Fix Ultimate เดิมอยู่แล้วในการ Update
    สามารถ Download Fix Ultimate ล่าสุดที่เราอัพเดทลงทับได้เลย

ทางเลือกที่ 1 : ดาวน์โหลดแบบแยกไฟล์

The Sims 4 - Never-Gameth

ทางเลือกที่ 1 : ดาวน์โหลดแบบไฟล์เดียวจบ

|| The Sims 4 - Never-Gameth - Download FileCondo||
    (โหลดแบบ Vip FileCondo เพื่อสนับสนุนคนอัพโหลด)

ทางเลือกที่ 2 : ดาวน์โหลดแบบแยกไฟล์

Google Drive

Download

Mega

Download

The Sims 4 - Together

ทางเลือกที่ 1 : ดาวน์โหลดแบบไฟล์เดียวจบ

|| The Sims 4 - Together - Download FileCondo||
    (โหลดแบบ Vip FileCondo เพื่อสนับสนุนคนอัพโหลด)

ทางเลือกที่ 2 : ดาวน์โหลดแบบแยกไฟล์

Download

Mega

Download

One2up

Download

The Sims 4 - Get to Work

|| The Sims 4 - Get to Work - Download FileCondo||

Download

Mega

Download

One2up

Download

The Sims 4 - Fix_Ultimate by games4theworld

**Requirement Get to work and Together**

|| The Sims 4 - Fix_Ultimate by games4theworld - Download FileCondo||

Download

Mega

Download

ในกรณีที่เคยลงแล้วมีการอัพเดทเวอรชั่นล่าสุดของ Sims 4 ทำตามวิธีล่างนี้

ในกรณีที่มีตัวเกมส์กับลง Fix Ultimate เดิมอยู่แล้วในการ Update
    สามารถ Download Fix Ultimate ล่าสุดที่เราอัพเดทลงทับได้เลย

ขั้นตอน : การลงเกมส์ The Sims 4

1. Download and Install the The Sims 4 - Never-Gameth

2. Download and install the The Sims 4 - Get to Work - Never-Gameth

3. Download and install the The Sims 4 - Get Together - Never-Gameth

4. Require Get to work and TogetherDownload and install the The Sims 4 - Fix_Ultimate - Never-Gameth

5. ย้าย Folder (ห้าม copy) the “The Sims 4” folder in: C:\Program Files (x86)\Electronic Arts\ มาไว้ที่ C:\Program Files (x86)\
    ดังนั้น Folder ที่ย้ายมาใหม่จะกลายเป็น C:\Program Files (x86)\The Sims 4\

6. เพิ่ม Folder ที่ได้ติดตั้งเกมส์ The Sime4 ในโปรแกรมสแกนไวรัสให้ Exception list Folder ถ้าไม่ทำแบบนั้นเกมส์อาจจะรันไม่ได้ (ขั้นตอนนี้สำคัญอย่าข้ามนะคับ) เพราะว่าสแกนไวรัสอาจจะทำการลบ "Crack" ได้คับดังนั้นต้องทำการ Exclusion Folder ดังนั้นเราต้องเปิดสแกนไวรัสขึ้นมาแล้วหาว่าฟังกชั่น Exclusion list ในสแกนไวรัสอยู่ตรงไหนอาจจะลองหาใน "Google" ได้คับจากนี่นก็ add list ด้านล่างตามรูปเลยคับ

Add the following folders to the exceptions list:

C:\Program Files (x86)\ The Sims 4\
    C:\Program Files (x86)\ The Sims 4\__Installer
    C:\Program Files (x86)\ The Sims 4\Data
    C:\Program Files (x86)\ The Sims 4\Game
    C:\Program Files (x86)\ The Sims 4\Support

7. พอคิดตั้งเสร็จแล้ว The Sime 4 ก็จะเป้นเวอรชันล่าสุดพร้อมกับ all Expansion pack, Game pack and Stuff Pack.
    ในการเปิดเข้าเล่นเกมส์ให้เข้าไปที่ C:\Program Files (x86)\The Sims 4\Game\Bin . ถ้าเป็น Windows 64bit ให้รัน “TS4_x64.exe” . ถ้า 32bit ให้รัน “TS4.exe” Start the game and… ENJOY playing the latest version of The Sims 4!

ขั้นตอน : การลงเกมส์ The Sims 4 แบบ Video

Mod ภาษาไทยรองรับภาค The Sims 4

***หากมี Mods ภาษาไทย Vesion เก่าหรือของค่ายอื่นให้ลบออกก่อนนะครับ***

GoogleDrive

Download

ขั้นตอนการติดตั้ง ให้นำ ไฟล์ Package ไปไว้ที่ Document > Electronic Art > The Sims 4 > Mods

* ในการลง Mod ทุกครั้งให้ลบตัวเก่าออกก่อนแล้วค่อยลงตัวใหม่ เพราะอาจจะทำให้ Mod ไม่แสดงผล
    สำคัญมาก ต้องอ่าน : เมื่อเกมอัพเดทใหม่ทุกครั้ง ม้อดทุกตัวจะใช้งานไม่ได้ ให้ไปที่หน้าตั่งค่าเลือกหัวข้อ other > ติ๊กถูกตรง Enable Custom Content and Mods

***ขอบคุณ Mod ภาษาไทยดีดีจาก severus32 สำหรับการแบ่งปัน
    อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ กด

รวมวิธีแก้ปัญหาของ The Sims 4

http://www.thaithesims3.com/topic.php?topic=24736

http://games4theworld.bestgoo.com/f4...ims-4-fixes-pc

ศึกษาวิธีการลง แผนที่ , ตัวละครต่างๆได้ที่ http://www.thaithesims4.com/

Bug : หากใครมีปัญหาตามภาพ

วิธีการติดตั้งให้ Copy ไฟล์ทั้งหมดไปลงที่ C:\Program Files (x86)\The Sims 4\

One2up

Download

Mega

Download

ภาพ : ภายในเกมส์ The Sims 4

อ่านก่อนสำคัญมาก

ทุกไฟล์ใส่ Recovery Record 5%

----------------------------------------------

never-gameth.blogspot.com

----------------------------------------------

ถ้ามีปัญหาในการติดต่อผมทาง FB น่ะครับเพราะผมอาจไม่ได้เข้ามาในบอร์ดทุกวันเพื่อความรวดเร็ว

แจ้งปัญหาทางนี้

เพื่อเป็นกำลังใจใจการทำให้ผมเพียงแค่ กด คำขอบคุณ ให้ผม

โหลดเกมส์อื่นๆเพิ่มเติ่มได้ที่นี้ ++Click++

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojodevilman : 8th April 2018 เมื่อ 19:29

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    ทุกอย่างโหลดได้ปกติละนัคีบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojodevilman : 3rd June 2016 เมื่อ 01:58

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    1
    ยืนยันนะครับโหลดได้เล่นได้ และ ก็ภาษาไทยได้ ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง ขอบคุณครับ
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aexkarin : 4th June 2016 เมื่อ 00:59
    Praise the Lord
    [/COLOR]

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ตัวทั้งหมดนี้สามารถออนไลน์เพื่อดาวน์โหลดของได้หรือไม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มีภาคThe Sims™ 4 Movie Hangout กับThe Sims™ 4 Romantic Garden Stuffไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    ตอนนี้ ไฟล์ เดียวแบบ Filecondo และ ภาคหลัก One2up (สามารถโหลดของ mega แทนได้) กำลังทำการแก้ไขกับ

ที่เหลือโหลดได้ปกติคับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    มีภาคThe Sims™ 4 Movie Hangout กับThe Sims™ 4 Romantic Garden Stuffไหมคับ
    2 Stuff pack ที่ พูดมายังไม่มีใน แพท Fix_ultimate ที่อัพคับแต่ถ้า ทาง Games4theWorld ปล่อยใหม่จะมาอัพเพิ่มให้คับ

ตอนนี้มี

- Holiday Celebration Pack
    - Spa Day DLC (Game Pack)
    - Outdoor Retreat DLC (Game Pack)
    - Luxury Party Stuff Pack
    - Perfect Patio Stuff Pack
    - Cool Kitchen Stuff Pack
    - Spooky Stuff Pack

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    ผมคิดว่าน่าจะไม้ได้นะคับ แต่สามารถเอามาลงเองได้ โดนหาจาก http://www.thaithesims4.com/

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    ตอนนี้สามารถโหลดได้แล้วนะคับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตอนแตกไฟล์มันมีให้ใส่ password ด้วยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aexkarin อ่านกระทู้
    ตรงลิ้งโหลดจะมี password บอกอยู่นะครับ
    โทษทีครับ TT

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aexkarin อ่านกระทู้
    ยืนยันนะครับโหลดได้เล่นได้ และ ก็ภาษาไทยได้ ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง ขอบคุณครับ
    [IMG][/IMG]
    ขอบคุณมากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojodevilman อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับผม
    ได้วิดิโอสอนช่วยได้เยอะเลยครับ เพิ่มความมั่นใจให้กับบางท่านได้ ติดตามผลงานเรื่อยๆนะครับ
    Praise the Lord
    [/COLOR]

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ย้ายโฟลเดอร์เกมส์ The Sims 4 ไว้ที่ไดร์อื่นนอกจากไดร์ C:\ ได้ป่าวครับ

เล่นได้ครับ 100% Thank

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    วันนี้Dine outออกแล้วใครตามข่าวบ้างมีเจ้าไหนเอามาลงบ้างหรือยัง

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    วันนี้Dine outออกแล้วใครตามข่าวบ้างมีเจ้าไหนเอามาลงบ้างหรือยัง
    กำลังรอการอัพเดทจากเลยคับถ้ามีการปล่อยมาจะมาทำการอัพให้คับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ u-kote อ่านกระทู้
    ย้ายโฟลเดอร์เกมส์ The Sims 4 ไว้ที่ไดร์อื่นนอกจากไดร์ C:\ ได้ป่าวครับ

เล่นได้ครับ 100% Thank

ได้ครับสามารถทำได้คับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    โทษนะครับอยากรู้ขนาดไฟล์เกมทั้งหมดอะครับรวมภาคเสริมทุกภาคประมาณกี่GBครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมยังรอภาค Romantic ตั้งแต่เดือนที่แล้วอ่ะ ยังไม่มีคนอัพ สงสัยคนแกะแคล๊กไม่ได้ทำแล้วหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MoonHunt อ่านกระทู้
    โทษนะครับอยากรู้ขนาดไฟล์เกมทั้งหมดอะครับรวมภาคเสริมทุกภาคประมาณกี่GBครับ
    19 gb ครับผม

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ลงหมดแล้วแต่รันไม่ขึ้นอะครับทำไง

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ลงเกมตามในคลิป เล่นได้100%ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    เล่นได้แล้วลงตามขั้นตอนเล่นได้ปกติครับแต่ต้องปิด Origin ก่อนนะถึงจะเข้าเกมได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ลงModได้ปกตินะครับผมลงMODพึ่งเสร็จเล่นได้ปกติ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: