ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 344

Unreal Tournament (Pre-alpha) ตำนานแห่งวงการ FPS ที่กำลังจะกลับมา

::: Unreal Tournament 2016 (Pre-alpha) :::

::: ตำนานแห่งวงการ FPS ที่กำลังจะกลับมา :::

:: ความเป็นมาของ Unreal Tournament ::

เดือนเมษายนปีค.ศ. 1998 Epic MegaGames และ Digital Extremes ได้ทำการพัฒนาเกม FPS ที่ชื่อว่า Unreal โดยตัวเกมประสบความสำเร็จและทำให้เกิดเกม spin-off ขึ้นมา 2 เกม ซึ่งหนึ่งในนั้นคือเกม Unreal Tournament ซึ่งเป็นเกม FPS ที่เล่นได้หลายคน (Multiplayer)ด้วยระบบการเล่นที่สนุกและรวดเร็ว พร้อมกับการที่เกมรองรับ mod ทำให้ Unreal Tournament ประสบความสำเร็จเป็นอย่างมากและมีภาคต่อตามมาอีก 4 ภาคได้แก่ Unreal Tournament 2003, Unreal Tournament 2004
    , Unreal Tournament 3 และภาคใหม่ล่าสุดที่ผมจะแนะนำให้ทุกท่านได้รู้จัก

:: Gameplay ::

Unreal Tournament เป็นเกม FPS แนว Arena shooter ซึ่่งผู้เล่นจะถูกปล่อยลงมาในด่านโดนที่มีปืนที่ไม่ค่อยดี และต้องคอยหยิบปืนใหม่, เลือดและเกราะโดยกำจัดอีกฝ่ายไปพร้อมกัน ถ้าตายผู้เล่นจะเสียของทุกอย่างและเริ่มใหม่โดยมีแค่ปืนเริ่มต้น
    ผู้เล่นหรือฝ่ายที่ทำแต้มได้สูงสุดจะเป็นผู้ชนะ

การเคลื่อนที่

เกม Unreal Tournament จะมีแตกต่างจากเกม FPS อื่นตรงที่มีการเคลื่อนไหวเพิ่มเติมนอกจากเดินหน้า, ถอยหลัง, ซ้ายและขวา ได้แก่ การโผ, วิ่งไต่กำแพงและเทคนิคการเคลื่อนที่อื่นๆตามวีดีโอต่อไปนี้

อาวุธ

ในเกม Unreal Tournament อาวุธจะถูกกระจายอยู่ทั่วแผนที่โดยที่มีตำแหน่งแน่นอน ซึ่งอาวุธก็มีหลายประเภทไม่ว่าจะเป็นปืนพก, ปืนกล, ปืนสไนเปอร์, เครื่องยิงจรวดหรืออาวุธสุดล้ำยุคทั้งหลาย โดยทุกอาวุธมีจุดประสงค์เดียวคือปลิดชีพฝ่ายตรงข้าม เนื่องจากถึงแม้ตอนนี้จะเป็นช่วง Pre-alpha แต่เกมนี้ก็มีอาวุธมากถึง ดังนั้นผมจึงขออธิบายถึงอาวุธและวิธีการใช้งานในวีดีโอนี้

ไอเท็ม

เหมือนกับอาวุธ ไอเท็มในเกม Unreal Tournament จะถูกกระจายอยู่ทั่วแผนที่ในตำแหน่งที่แน่นอน ซึ่งไอเท็มจะมีเวลาที่แน่นอนในการที่ไอเท็มจะสามารถถูกเก็บใหม่ได้ ซึ่งจะถูกอธิบายในวีดีโอนี้ https://www.youtube.com/watch?v=om5o...ature=youtu.be

โหมดการเล่น

Deathmatch : โหมดนี้ทุกคนจะสู้เพื่อตัวเอง กำจัดทุกคนที่ไม่ใช่เรา คนที่ได้คะแนนถึงที่กำหนด หรือได้คะแนนเยอะสุดตอนเวลาหมดชนะ
    Team Deathmatch : แบ่งเป็น 2 ฝ่าย แดงกับน้ำเงิน เป้าหมายคือกำจัดอีกฝ่าย ฝ่ายที่ได้คะแนนถึงที่กำหนด หรือได้คะแนนมากกว่าตอนเวลาหมดชนะ
    Capture The Flag : แบ่งเป็น 2 ฝ่าย แดงกับน้ำเงิน ในฐานของแต่ละฝ่ายจะมีธงอยู่ เราต้องขโมยธงจากฐานอีกฝ่ายมายังฐานเรา และป้องกันไม่ให้ธงของเราถูกอีกฝ่ายเอาไป ฝ่ายไหนเอาธงฝ่ายตรงข้ามเข้าฐานถึงจำนวนที่กำหนด หรือได้ธงมากกว่าจะเป็นฝ่ายชนะ
    Duel : เป็นโหมดที่ใช้ในการแข่งขัน e-sport ในขณะนี้ สู้กัน 1 ต่อ 1 คนที่ได้คะแนนถึงที่กำหนด หรือได้คะแนนเยอะสุดตอนเวลาหมดชนะ

:: การติดตั้งเกม ::

1. เข้าไปที่ www.epicgames.com

2. คลิกตรง UNREAL TOURNAMENT

3. ไปตรงที่ PLAY กด DOWNLOAD UT NOW

4. กรอกข้อมูลสมัครสมาชิกให้ครบ กดยอมรับ terms of service แล้วกด sign up

5. กดปุ่ม Download EpicGamesLauncher หลังกรอกข้อมูลเสร็จและทำการติดตั้ง

6. Log in เข้า Epic Games Launcher ไปที่แท็บ Unreal Tournament > Play > แล้วกดปุ่ม Install

7. เมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว เราก็สามารถกดปุ่ม Launch เข้าไปเล่นได้เลย

:: การร่วมมือกันระหว่างผู้พัฒนาและผู้เล่น ::

ทาง Epic Games ผู้พัฒนาเกมนี้ได้เปิดโอกาสให้ผู้เล่นได้สร้าง content เพิ่มเติมให้กับเกม ไม่ว่าจะเป็นอาวุธ, เสื้อผ้าหรือด่าน ซึ่งเราสามารถปล่อยใน Marketplace ให้คนอื่นใช้ฟรีหรือเก็บเงินก็ได้ ผ่านทางเครื่องมือ mod ที่เปิดให้ดาวน์โหลดฟรีในส่วน create
    (ไฟล์ขนาด 19GB โดยประมาณ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย raceway : 2nd June 2016 เมื่อ 01:26

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    nick valentine มาทำไมอ่ะ ฟีตเจอริ่งกันเร๋ออ อิอิ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    538
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anbiun อ่านกระทู้
    nick valentine มาทำไมอ่ะ ฟีตเจอริ่งกันเร๋ออ อิอิ
    เหมือนกันตรงไหนคร้าบบบบ 555555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ไม่ทราบว่าเกมจะวางขายเมื่อไหร่หรอครับ หรือไม่ก็ซื้อตอนพัฒนาก็ได้ ครับ พอจะทราบไหม

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anbiun อ่านกระทู้
    มองแวบแรกผมก็คิดเลยว่า Synth รึป่าว Nick Valentine รึป่าว 55555555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    จำได้เลยตอน ป.ต้น ได้เกมนี้มาเป็นเกมแท้กล่องอย่างใหญ่ ตอนนั้นยังไม่รู้ภาษาอังกฤษไรเลย เข้าเกมที เพลอกดลบเซฟ เล่นใหม่ อยู่ตลอด (เพราะไม่รู้ภาษาอังกฤษ) เพลอเข้าไปเล่นมัลติ ก็สงสัยว่าทำไมบอทมันโหดกันแปลกๆ 55555555 ความสุขในวัยเด็กจะกลับมาแล้ว 5555555

ปล.ขออย่าเฟลน้าาาาาาาา

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    คิดถึงมากเลยเกมนี้ อาวุธแหวกแนวดี แถมเกมเพลย์ก็มันส์มากเลยด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peerawatp : 2nd June 2016 เมื่อ 15:13
    "CAUSE WE NEVER GO OUT OF STYLE"

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ชอบภาค 2004 สุดแล้วครับ 555555

กล่าวขอบคุณ
    538
    ขอเพิ่มคลิป Trailer กับ Gameplay นะครับ ตอนแรกว่าจะอัดเองแต่มันแลคเกิน

Trailer

Gameplay

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    538
    เกมนี้ฟรีครับ ยังไม่มีกำหนดปล่อยเป็น Version เต็มครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ภาพคล้าย doom เลยแหะ ใช้ เอนจิ้น เดียวกัน ป่าวนี่

ยัง beta อยุ่ เกมจริง ออก หวังว่า ภาพจะสวยกว่านี้อีกนิดนึง ขอประมาน doom

กล่าวขอบคุณ
    538
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ภาพคล้าย doom เลยแหะ ใช้ เอนจิ้น เดียวกัน ป่าวนี่

ยัง beta อยุ่ เกมจริง ออก หวังว่า ภาพจะสวยกว่านี้อีกนิดนึง ขอประมาน doom
    คนละเอนจิ้นกันครับ DOOM ใช้ id Tech 5 ส่วน Unreal Tournament ใช้ Unreal Engine ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: