ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39

ใครเคยติดเกมส์/เมะ/มังงะ/แบบบ้าคลั่งมั่งไหม

ขอเล่าเป็นสิ่งที่ไม่ดีมากๆของผมในตอนนั้น คือช่วงปี 2555-2557 ผมหยุดใช้ อินเตอร์เน็ตเกือบจะ 100 % เลยก็ว่าได้ คือบางทีเล่นข้ามวันข้ามคืนเล่นจนป่วยเข้า โรงพยาบาล ช่วงนั้นผมติด อนิเมะและเกมส์หนักมาก งานการแทบจะไม่ได้ทำเลย ทำงานพอมีเงินเก็บผมก็จะลาออกมาเล่นเกมส์ เหมือนผมขาดมันไม่ได้เลยหละ พอเงินเริ่มหมดผมก็จะไปหางานทำใหม่ เพราะผมคิดว่าฐานะการเงินที่บ้านผมมีกินมีใช้อยากได้อะไรก็ซื้อได้เลย จนช่วงที่มีการประท้วงเศรษฐกิจย่ำแย่กิจการที่่บ้านผมเริ่มสั่นคลอน ผมเลยหักดิบไปขอยกเลิกอินเตอร์เน็ตช่วงแรกๆไม่มีเน็ตเล่นบอกตรงๆหงุดหงิดมากครับรู้สึกจะโมโหง่ายด้วย ผมเลยไปซื้อจักรยานมาปั่นแต่มันก็ไม่ได้แพงอะไรมากคันละ 5 พัน แล้วก็ใช้เน็ตมือถือเผื่อไว้เวลาหาที่ท่องเที่ยวซึ่งมันก้โหลดอะไรได้ไม่มากพอปั่นๆไปก็รู้สึกติดใจนิดๆคราวนี้เลยลองปั่นไปไกลๆ บ้านผมอยู่พิษณุโลกครับ ทริปแรกผมปั่นไป สุโขทัยไป-กลับก็ 80 โล เหนื่อยครับมากด้วย ไปถ่ายรูปเที่ยวเมืองเก่า ปั่นไปเรื่อยๆไม่รีบ ผมก็รู้สึกว่าการปั่นด้วยแรงตัวเองเนี่ยถึงช้าแต่ทำไมรู้สึกมีความสุขดีจัง ช่วงนี้ก็เลยคลุกอยู่กับจักรยานแล้วก็หาเวลาไปออกปริปเรื่อยๆความรู้สึกที่พอไม่มีเน็ตแล้วจะหงุดหงิดของผมเริ่มหายไป อนิเมะ ที่เคยติดหงอมแหงมก็เริ่มไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไร ได้ออกไปดูจังหวัดอื่นๆวิวตามข้างทางที่ปั่นไป หากมีเวลาหยุดเยอะก็อยากจะไปไกลๆอีก ปี 58 ผมติดเน็ตอีกครั้ง แต่ สิ่งที่ผมเคยติดมันกลับไม่เหมือนเดิมซะงั้น เว็บโหลด อนิเมะ ที่เมื่อก่อนแทบจะเปิดไว้ทั้งวันตอนนี้เว็บที่เข้าประจำปิดไปแล้วผมก็พึ่งจะทราบ กรรมแท้ ส่วนเว็บอ่านมังงะ เมือ่ก่อนก็เปิดทิ้งไว้ทั้งวัน ตอนเข้านี้มั่งไม่เข้ามั่ง มังงะที่อเคยอ่านก็ดองไว้หลายๆตอนค่อยอ่านก็ได้จากเมื่อก่อนเฝ้ารอเมื่อไรเองจะมาฟร้าาาา ส่วนเกมนี่ก็เล่นเป็นเวลามากขึ้นในวันธรรมดาส่วน เสาร์-ทิตย์ก็อัดเต็มที่กับเพื่อน บางทีก็ชวนกันไปทำกิจกรรมนอกบ้าน ตกปลา ออกทริป จากเมื่อก่อนจะนั่งแต่หน้าคอมอย่างเดียวตอนนี้ผมก็สอบได้งานเป็นลูกจ้าง 4 ปีของกรมชลประทานละครับรอเปิดสอบจะไปสอบเป็นลูกจ้างประจำถ้าไม่หักดิบในตอนนั้นผมคิดว่าอนาคตผมไม่รุ้จะเป็นไงเลย

ใครที่ติดเกมติดเน็ตบ้าคลั่งแบบผมเมื่อก่อนลองหาวิธีคล้ายกันดูก็ได้ครับ ผมทำงานมาเมื่อก่อนพอเก็บเงินได้เยอะๆแล้วผมจะลาออกมานั่งเล่นเกมซึ่งมันเป็นสิ่งแย่มากๆแต่พอได้ลองหักดิบมัน ตอนนี้ผมก็สามารถแบ่งเวลากับมันได้สิ่งที่เคยคลั่งก็ลดลงแทบจะไม่อยากดูอยากทำเลยละครับ
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เหมือนผมตอนเป็นวัยรุ่นเลย

เมื่อก่อนผมก็แบบเนี้ย ทำงานตอนจบใหม่ๆ ด้วยความเป็นคนที่เบื่ออะไรง่ายๆ ทำได้ไม่นานก็ลาออก พอลาออกมาก็เล่นเน็ต เล่นเกมอยู่ห้อง

พอเงินเริ่มหมดก็มาเดือดร้อนหางานใหม่อีกละ และงานมันก็ใช่ว่าจะหาได้ง่ายๆ งานเงินเดือนน้อยผมก็ไม่เอาอีกอ่ะ มันเลยหายากขึ้นอีก

พอเปลี่ยนงานหลายๆครั้งเริ่มเห็นสัจธรรมว่า แท้จริงแล้วไม่มีงานไหนที่เราชอบจริงๆหรอก แต่ที่ต้องทนทำไปเพราะ ''เงิน'' ตัวเดียว

ใจจริงผมก็อยากอยู่บ้านไม่ทำงานทำการ เล่นเน็ตเล่นเกม เหมือนคนทั่วๆไปน่ะครับ แต่ทำไม่ได้เพราะคนเราต้องใช้เงินทุกๆวัน

พอคิดได้อย่างนี้ ถึงจะติดเกมยังไงผมก็ต้องทำงานก่อน หาเงินก่อน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เคยครับตอนประถม และตอนมัธยม แต่ตอนนี้ไม่แล้วครับ งานยุ่งไม่มีเวลาดู
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ก็เคยนะครับแต่ไม่ถึงขั้นลาออกจากงานเพื่อมาทำอะไรพวกนี้ แต่เวลาเล่นเกม อ่านมังงะ มันเป็นช่วงเวลาที่ happy มาก
    ไม่อยากให้หมดเวลาของการเล่นนี้ไว้เลย แต่ก็นะคนเราก็ต้องทำอย่างอื่นด้วยไม่ใช่เอาแต่เล่นทั้งวัน
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    คล้ายๆผมในตอนนี้หละ ยกเว้นไม่มีลูปหางานบอกตรงๆคือไม่รู้จะหางานอะไรทำ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เคยเหมือนกัน ช่วงนั้นกำลังจะไปทหาร ก็เลยออกงานอยู่แต่บ้านเล่นเกมส์ ดู Anime และช่วงนั้นยอมรับเลยว่าติด light novel กับ manga มากเงินเก็บนี้หมดไปเยอะมาก
    จนปลดทหารมาแล้วคิดๆดูตอนนั้นทำไมเราเป็นได้ขนาดนั้นวะ ฮ่ะๆ ณ ปัจจุบัน ก็ยังติดตามแต่ว่าเรารู้จักแบ่งเวลาไง งานก็คืองานช่วงเวลาพักก็ค่อยว่าอีกทีว่าจะใช้เวลาว่างนั้นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ติดโลกของ Gundam ครับ เมะกันดั้ม มังงะกันดั้ม แต่หลังๆมานี่หมดไปกับกันพลา พอสมควร 5555555 ( ตังหมด+ไม่รู้จะวางที่ไหน) ว่าจะเพลาๆ ลงบ้างละ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ติดครับ แต่ไม่บ้าครั่ง

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จริงๆแล้วการติดเกม ติดมังงะ อะไรนี่มาคิดดูอีกที ก็ไม่เสียหายอะไรนะครับ ดีกว่าติดยาเสพติด

ถ้าไม่ติดว่าต้องทำงาน ผมก็คงหมกตัวอยู่กับห้องเหมือนกันล่ะครับ เล่นเกม ดูหนังไปเรื่อยเปื่อย มันเป็นความสุขเราเนอะ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน

ผมมีเพื่อนอยู่คนนึง บ้านก็ไม่รวยมากนะ แต่ก็พออยู่ไปได้วันๆ มีเงินเก็บพอสมควร มากพอที่จะไม่ทำงานอะไรอีกหลายสิบปีเลย

ตอนนี้มันใช้ชีวิตไปกับการเล่นเกม ดูหนัง ทั้งวันทั้งคืนครับ แบบไม่ต้องแยแสใครเลย ผมล่ะอิจฉามันจริงๆ ที่มีโอกาส มีเวลา ขนาดนั้น

เอาเข้าจริงๆถ้าผมมีโอกาส แบบนั้นบ้าง ผมก็จะทำเหมือนกัน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เคยติดโปเกม่อนติดทุกภาคเลย 55555+ ตอนนี้ไม่ติดละดูพวก H แทน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จะจำไว้ครับ