ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619

Question ถามเกี่ยวกับน้ำตก(อาจไร้สาระ)

คือผมอยากรู้ว่า ต้นกำเนิดจริงๆของน้ำตกอะมันเกิดขึ้นได้ไงอะครับ แล้วเกิดตรงไหนอะ ใครรู้บอกหน่อยเน่อ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    แล้วนำ้ตกที่ไหนละจะรู้ได้ไงละครับว่าเกิดยังไง ลองหาใน google หรือยัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    น่าจะเกิดจากนํ้าทะเลไหลลงสู่ที่ตํ่ากว่าเลยเกิดเป็นนํ้าตก

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    แล้วนำ้ตกที่ไหนละจะรู้ได้ไงละครับว่าเกิดยังไง ลองหาใน google หรือยัง
    คือผมไม่ได้เจาะจงว่าน้ำตกไหนครับ คืออยากรู้มันเกิดขึ้นได้ไง เคยแต่ไปเที่ยว ไม่เคยเจอยอดมันซะที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ่อ ยอดมันอยู่บนภูเขาไง เวลาฝนตกลงมา มันจะค่อยๆๆไหลลง เลยเป็นนํ้าตก

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gooasza อ่านกระทู้
    อ่อ ยอดมันอยู่บนภูเขาไง เวลาฝนตกลงมา มันจะค่อยๆๆไหลลง เลยเป็นนํ้าตก
    อ่าว ถ้าอย่างนั้นฝนมันก็ตกตลอดสิ เพราะน้ำตกมีตลอดไม่ใช่หรอ - -"

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    ก็น้ำตก มันยังมีวันที่น้ำไม่มีเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    It comes from a river which is never dry and water come from the ocean.

Think about the river , it's never dry because of the rain , the rain come from the wind all over the world , that's why it's never dry.

This thread explain about how water come Click
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sepiaraphy37 : 11th October 2011 เมื่อ 19:49

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    มันมีต้นน้ำเป็นป่าที่สมบูรณ์ เวลาฝนตกก้อมีน้ำมากแต่เวลาฝนไม่ตกมันอาศัยน้ำที่ดินและต้นไม้คายออกมา อะไรประมาณนี้ล่ะ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    น้ำตกกำเนิดมาจากภาคอีสานมีรสชาติอร่อยแซ่บ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ใช่ครับ แบบที่เรปบนบอก กำเหนิดตามร้านขายอาหารอีสานทั่วไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deklnw2012 อ่านกระทู้
    ใช่ครับ แบบที่เรปบนบอก กำเหนิดตามร้านขายอาหารอีสานทั่วไปครับ
    ไปเอาข้าวเหนียวมาแจมด้วยเลยละท่าน - -*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1,508
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    1
    ตาน้ำ ในถ้ำหรือฝนตามป่าครับ แล้วก้รวมๆกลายเปน แม่น้ำ แล้วก้ไหลลงมา
    มีอะไร PM มาได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    น้ำตกกำเนิดมาจากภาคอีสานมีรสชาติอร่อยแซ่บ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    น้ำตกในไทยส่วนใหญ่จะเกิดจากแหล่งน้ำใต้ดินครับ

ถ้าเดินป่าบ่อยๆจะรู้ว่ามันจะมีจุดที่จู่ๆน้ำมันก็ผุดขึ้นมาเอง หรือที่เรียกกันว่า"ตำน้ำ"แหละครับ

น้ำตกหรือแม่น้ำก็เกิดจากกระแสน้ำเล็กๆที่เกิดจากตาน้ำพวกนี้ ไหลมารวมกันจนเป็นกระแสใหญ่

ส่วนน้ำตกในประเทศทางเหนือจะมีที่เกิดจากน้ำแข็งละลายด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    อ่าว ถ้าอย่างนั้นฝนมันก็ตกตลอดสิ เพราะน้ำตกมีตลอดไม่ใช่หรอ - -"
    เพ้อรึท่าน น้ำตกที่ไหนมันมีอยู่ตลอด ถ้าไม่ใช้ไอ้ที่ใหญ่จริงๆ มันก็มีเเห้งกันทั้งนั้นเเหละ - -"

มันก็มีอยู่หลายปัจจัยครับ บางที่ก็เกิดจากฝนตก เเล้วน้ำไหลลงมาตามร่องรำทาน พอมันลงที่ต่ำก็กลายเป็นน้ำตก
    บางที่ก็เกิดจากทางน้ำใต้ดินผุดขึ้นมาเเบบที่เรปบนบอก
    บางที่ก็เกิดจาก ทางน้ำหลายๆสาย มารวมกันจนใหญ่ขึ้นๆ กลายเป็นน้ำตกใหญ่ๆ

เเต่ว่าไม่ว่าจะที่ไหน (ถ้ามันไม่โคตรใหญ่จริง) มันก็เเห้งทั้งนั้นเเหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menoskun : 12th October 2011 เมื่อ 10:47

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    น้ำตก เป็นลักษณะทางภูมิศาสตร์ที่เกิดจากลำน้ำไหลลงมาจากจุดที่สูงกว่า ทำให้เป็นลักษณะทัศนียภาพของน้ำตก น้ำตกที่พบได้ตามภูเขานั้น

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    บนภูเขา ฝนมันตกบ่อยนะ น้ำหนุน จากน้ำฝนก็มีส่วนเหมือนกัน

เพราะงั้นเวลา ฝนตกหนักเค้าถึงไม่ให้เล่นน้ำตก

**ความจริงมันอาจจะมี ท่อน้ำขนาด ใหญ่ เป็น ฉี่ ของภูเขาที่ระบายออกมา 555+