ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4

Square Enix ประกาศรีมาสเตอร์ FFXII ลง PS4 ในชื่อ "Final Fantasy XII: The Zodiac Age"

Square Enix ประกาศรีมาสเตอร์ FFXII ลง PS4 ในชื่อ "Final Fantasy XII: The Zodiac Age"

ในรอบปีที่ผ่านมาเราเห็น Square Enix ประกาศรีเมค/รีมาสเตอร์เกมตระกูล Final Fantasy กันหลายภาค ไม่ว่าจะเป็น Final Fantasy VII, Final Fantasy Adventure และ Final Fantasy XI ที่ทำร่วมกับ Nexon ล่าสุดในวันนี้ก็มีอีกหนึ่งภาคที่ประกาศรีมาสเตอร์อีกเช่นกัน ซึ่งนั่นก็คือ Final Fantasy XII ที่มาในชื่อใหม่เอี่ยม Final Fantasy XII: The Zodiac Age

รายละเอียดเบื้องต้นคือเกมนี้จะเป็นการนำเกม Final Fantasy XII และ Final Fantasy XII: International Zodiac Job System ซึ่งเป็นเกมตัวสุดท้ายของเครื่อง PlayStation 2 มาลง PlayStation 4 ทั้งหมด โดยจะมีการปรับปรุงงานกราฟิกให้เข้ากับเครื่องรุ่นปัจจุบัน ปรับปรุงระบบตัวเกมใหม่ และเพิ่มเติมในส่วนเนื้อเรื่องที่ยังขาดหายไปเป็นการเพิ่มเติม
    เบื้องต้น Square Enix ระบุว่าเกมนี้จะลงให้กับ PlayStation 4 เครื่องเดียวในปี 2017 ก่อน (Xbox One ยังไม่ยืนยัน) รายละเอียดอื่นๆ คาดว่าในงาน E3 สัปดาห์หนัา ทาง Square Enix น่าจะออกมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ที่มา - Gematsu, Blognone

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 6th June 2016 เมื่อ 20:17

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เดี๋ยว PC ก็ตามมา

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขอ PC เถอะนะครับผม เล่นมาตั้งแต่ PS2 ตอนนี้กำลังเก็บเงินซื้อ PS4 อยู่อ่าครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เป็นอีกภาคที่สนุกมาก ทั้งดีไซน์ตัวละคร ฉาก เพลงประกอบ ชอบทุกอย่างเลย

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ฟราน... หูกระต่ายแบบ HD
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    วีต้าตูหล่ะ ไม่คิดจะทำลงเหมือนภาค X หน่อยหรอ รูสึกเสียใจเบาๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมชอบ battle system ภาคนี้
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เห็นแล้วอยากจะลบ รีมาสเตอร์ ภาค 10 เล่นยังไม่จบ เบื่อตัวละครหน้าตาและคอสตูม สกิลต่างๆ เพลง

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J.Columbia อ่านกระทู้
    เห็นแล้วอยากจะลบ รีมาสเตอร์ ภาค 10 เล่นยังไม่จบ เบื่อตัวละครหน้าตาและคอสตูม สกิลต่างๆ เพลง
    คุณรู้ไหมครับว่า Final Fantasy X เป็นอีกเกมขึ้นชื่อของ ค่ายเหลี่ยมเลยนะครับ ใครที่มี ps2 และมีเกมนี้ นับว่าโชคดี มีมาเล่นก็ดีแล้วครับ

ภาค 12 เห็นลง ps4 ก็น่าสนใจดี

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    Final Fantasy X เป็นอีกเกมขึ้นชื่อ
    มันก็จริงอยู่ ผมก็เล่นจบเเล้ว เเต่ความรู้สึกมันไม่ใช่ (ตอนนั้นไม่รู้เล่นไรดี) เเต่ตอน 2 ยูริเล่นไม่จบ มันก็สนุกอยู่เเต่ทำไมเล่นไม่จบนะ เเต่ที่ผมชอบมากที่สุดคือ ภาค 8 เเละ ภาค 12 (เสียงเพลงยังอยู่ในหัวเลย)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ชอบภาค 7 กับ ภาค 12 ที่สุดละ

ภาค 8 ชอบเนื้อเรื่องกับเพลงประกอบ แต่เจอระบบเข้าไปแล้วไปไม่รอด เป็นภาคที่เกิดมาเพื่อฆ่าสายเก็บเวลอย่างเราแท้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ภาค X เฟลอะ รีมาสเตอร์ มันทำออกมาแล้วมันดีแค่บางฉาก ยังมีแอคชั่นตัวละออกแนวประหลาดอยู่บ่อยมาก เช่นตอนพระเอกหัวเราะเห็นละผมอึ้ง ดีนะที่มันไม่แพง ไม่งั้นเครียดเลย --

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    เป็นอีกภาคที่สนุกมาก ทั้งดีไซน์ตัวละคร ฉาก เพลงประกอบ ชอบทุกอย่างเลย
    เสียดายเจ้าหญิงไม่ใช่ของเรา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    สำหรับผม ภาค IX สนุกที่สุดแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เอาจริงๆน๊ะ ไฟนอลฯภาคเก่าๆให่ความรู้สึกของความเป็นเทพนิยายแฟนตาซีได้มากกว่าภาคใหม่ๆเย๊อะมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ภาคใหม่ๆขาดความเป็นเทพนิยายไปเลย ออกแนวอิเล็คโทรนิควิทยาศาสตร์เสียมากกว่า ไร้อารมร์อ่ะ ผมไม่เล่นมาตั้งแต่ภาค 10 ล๊ะ(พอเปิดเล่นไปสักพักแล้วรู้สึกมันห่วยเอามากๆเลย) ภาคใหม่ๆก็เหมือนๆกัน คนญี่ปุ่นก็เลยไม่ค่อยเล่นและไม่ค่อยรู้จักเกมนี้(น่าจะเป็นสาเหตุหลักข้อนึงเลย) เพราะมันขาดความรู้สึกของเทพนิยายซึ่งเป็นเอกลักษณ์ที่สำคัญของเกมนี้ไปนั่นแหล่ะครับ..

(อยากให้ผู้สร้างเกมส์ได้มารับรู้ความคิดของผมจัง เผื่อภาคต่อๆไปจะได้กลิ่นไอของเทพนินยายคืนกลับมาน่ะครับ ด้วยความหวัง..)