ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

ไม่ลือแล้ว TEKKEN 7 เจ้าแห่งหมัดเหล็กประกาศสังเวียนบน STEAM

TEKKEN 7 เจ้าแห่งหมัดเหล็กประกาศสังเวียนบน STEAM แล้ว!!

ในที่สุดก็ประกาศอย่างเป็นทางการเสียทีกับข่าวลือที่ว่า TEKKEN 7 จะลงบน PC หรือไม่ เพราะในงาน E3 2016 เมื่อคืนที่ผ่านมา ได้มีการประกาศเตรียมส่ง TEKKEN 7 ท้าดวลเจ้าแห่งหมัดเหล็กบนแพล็ตฟอร์มทั้งXbox One และ Steam กันแล้ว ซึ่งมีกำหนดการอยู่ในช่วงต้นปี 2017 นี้นั่นเอง สำหรับชาว PC สามารถเข้าไปกด wishlist รอบน Steam กันได้ที่ http://store.steampowered.com/app/389730/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    Akuma มาไงล่ะนั่น

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaipoppop อ่านกระทู้
    Akuma มาไงล่ะนั่น
    Akuma มาเตรียมตัว ก่อนจะเปิดตัวเกม Tekken vs Street Fighter ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    โอ้ ภาคนี้ PC ได้เล่นด้วยแหะ แบบ Nextgen ก็ดีใจด้วย

สาย PC คงคาดหวังไว้สูง เพราะหลายคนไม่ซื้อคอนโซล หรือ บางคนซื้อ ps4 มาเพื่อรอเล่น tekken 7 เกมเดียวก็มี แบบนี้ไอคนรอเกม เดียว นี่ หน้าแตก

แต่จริงๆถ้าซื้อ คอนโซล มาแล้ว เอามาเล่น 1-5 เกมรุ้สึกไม่คุ้มนะ บางคนเอามาเล่นแต่ FIFA PES WWE ไรงี้

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    โอ้ ภาคนี้ PC ได้เล่นด้วยแหะ แบบ Nextgen ก็ดีใจด้วย

สาย PC คงคาดหวังไว้สูง เพราะหลายคนไม่ซื้อคอนโซล หรือ บางคนซื้อ ps4 มาเพื่อรอเล่น tekken 7 เกมเดียวก็มี แบบนี้ไอคนรอเกม เดียว นี่ หน้าแตก

แต่จริงๆถ้าซื้อ คอนโซล มาแล้ว เอามาเล่น 1-5 เกมรุ้สึกไม่คุ้มนะ บางคนเอามาเล่นแต่ FIFA PES WWE ไรงี้
    ผมเนี่ยซื้อ ps4 มารอ tekken เลยไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี 555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Most อ่านกระทู้
    ผมเนี่ยซื้อ ps4 มารอ tekken เลยไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี 555
    เอาไว้เล่นเกม exclusive เลยครับ ถ้าไม่สนใจ เกม exclusive คอนโซล ก็ขายทิ้งดีกว่า 55

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    เทกเคนเปลี่ยนแนวการต่อสู้แฮะ
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    Akuma มาเตรียมตัว ก่อนจะเปิดตัวเกม Tekken vs Street Fighter ครับ
    รอโคตรนานกว่าจะมาครับ Tekken vs Street

นึกว่าโครงการถูกยุบไปและ

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ขอเกม Fight Night ลง Pc บ้างเถอะเล่นใน Xbox ติดใจดี 55
    Facebook :: Buddy Lord

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ต่างยังไงจาก Street Fighter ครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilBoy อ่านกระทู้
    ต่างยังไงจาก Street Fighter ครับ
    Street Fighter ปล่อยพลังได้ กดปล่อยลูกไฟกันรัว -*- แต่ tekken ไม่มีแบบนั้นแต่กดต่อย ต่อคอมโบไปได้เรื่อย ๆ คู่ต่อสู้หล่นพื้นไปก็ช้อนมาต่อคอมโบอีกได้ คล้าย ๆ DOA 5 อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ตัวละครที่ใช้มวยไทยไม่มีละหรอครับผม

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilBoy อ่านกระทู้
    Street Fighter นี่ค่อนข้างไวนิดนึงในการกด หลุดคอมโบไวมากครับ ต้องมีสกิลเกมสายนี้พอตัว ว่าง่าย ๆ คือมั่วแล้วติดท่าค่อนข้างยากครับ คอมโบยาก ท่าออกยาก

DOA 5 ท่าออกง่ายปุ่มเดียว 3 คอมโบ ที่เหลือไปเสริมต่อคอมโบเอา การคอมโบของ DOA จะดีตรงที่หลุดคอมโบช้ามากกกกก และหมัดชุดค่อนข้างตายตัวเกือบจะตลอดจึงเดาทางได้ง่าย (ทำให้โดนเคาท์เตอร์ หรือ ป้องกันได้ง่ายนักเชียว)

Tekken ค่อนข้างสมดุลย์นะ กลาง ๆ แต่ถ้าเกมต่อสู้ผมยกให้ Tekken นี่แหละกำลังดี ตัวละครไม่ฟู่ฟ่าเวินเวอร์ สกิลต่างกัน ความถนัดต่างกัน ศิลปะการต่อสู้ต่างกัน บอกได้ตัวไหนถนัดการโจมตีแบบไหน และจะใช้ปุ่มไหนในการคอมโบดีกว่า เช่น คาแรคเตอร์ Hwarang จะเน้นเตะ สกิลคอมโบปุ่มต่อยจะไม่ค่อยมี (ไม่มีเลยยย) ถ้าเป็นปุ่มเตะก็มีทั้งเตะหลอกสับขาเตะ เตะสูงเตะต่ำ เตะสะบัดขาหลอก แล้วโดดหลอกแล้วเปลี่ยนขาเตะอีกที หรือ คาแรคเตอร์ Steve Fox ที่เป็นมวยสากล ตัวนี้ปุ่มเตะจะเป็นโยกหลบ มีแต่ปุ่มต่อยหนัก - เบา สองปุ่มที่ใช้โจมตีได้เท่านั้น เป็นต้น ไม่ยากไม่ง่าย โดยเฉพาะภาคนี้มีระบบท่าไม้ตายเพิ่มเข้ามาอีกด้วย

ครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    Street Fighter นี่ค่อนข้างไวนิดนึงในการกด หลุดคอมโบไวมากครับ ต้องมีสกิลเกมสายนี้พอตัว ว่าง่าย ๆ คือมั่วแล้วติดท่าค่อนข้างยากครับ คอมโบยาก ท่าออกยาก

DOA 5 ท่าออกง่ายปุ่มเดียว 3 คอมโบ ที่เหลือไปเสริมต่อคอมโบเอา การคอมโบของ DOA จะดีตรงที่หลุดคอมโบช้ามากกกกก และหมัดชุดค่อนข้างตายตัวเกือบจะตลอดจึงเดาทางได้ง่าย (ทำให้โดนเคาท์เตอร์ หรือ ป้องกันได้ง่ายนักเชียว)

Tekken ค่อนข้างสมดุลย์นะ กลาง ๆ แต่ถ้าเกมต่อสู้ผมยกให้ Tekken นี่แหละกำลังดี ตัวละครไม่ฟู่ฟ่าเวินเวอร์ สกิลต่างกัน ความถนัดต่างกัน ศิลปะการต่อสู้ต่างกัน บอกได้ตัวไหนถนัดการโจมตีแบบไหน และจะใช้ปุ่มไหนในการคอมโบดีกว่า เช่น คาแรคเตอร์ Hwarang จะเน้นเตะ สกิลคอมโบปุ่มต่อยจะไม่ค่อยมี (ไม่มีเลยยย) ถ้าเป็นปุ่มเตะก็มีทั้งเตะหลอกสับขาเตะ เตะสูงเตะต่ำ เตะสะบัดขาหลอก แล้วโดดหลอกแล้วเปลี่ยนขาเตะอีกที หรือ คาแรคเตอร์ Steve Fox ที่เป็นมวยสากล ตัวนี้ปุ่มเตะจะเป็นโยกหลบ มีแต่ปุ่มต่อยหนัก - เบา สองปุ่มที่ใช้โจมตีได้เท่านั้น เป็นต้น ไม่ยากไม่ง่าย โดยเฉพาะภาคนี้มีระบบท่าไม้ตายเพิ่มเข้ามาอีกด้วย

ครับ
    +1ตามนี้เลยครับ