ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I miss you Christina :(
    Jokergame[TH],Khothai.
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 256

ดับความร้อนบนศรีษะแฟนบอย ! ผู้พัฒนายืนยัน RE7 Demo ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับตัวเกมหลักทั้งนั้น

:: ผู้พัฒนายืนยัน Resident Evil 7 Demo ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับตัวเกมหลัก ::

ยืนยันแล้วจากปากของสองในผู้พัฒนาเกมที่หลายๆคนรอคอยอย่าง Resident Evill 7 ในการสัมภาษณ์สดผ่านสตรีมใน Twitch ในช่องที่มีชื่อว่า CapcomUnity

จากทั้งเทรลเลอร์ และ ตัวเดโม่ที่ออกมา ต่างสร้างความมึนงงประหลาดใจว่า นี่คือ Resident Evill จริงหรือ แฟนๆหลายคนนำไปเปรียบเทียบกับเกมที่ถูกยกเลิกพัฒนาไปก่อนหน้า ที่สร้างความหวือหวาไว้พอสมควรอย่าง Silent Hill P.T.

กลายเป็นที่วิพากษ์วิจารย์อย่างมากในกลุ่มแฟนคลับ หลังจากที่รู้ว่าตัวเกมที่จะออกมานั้น เป็นแบบ 1st person ซึ่งเป็นการเปลื่ยนแปลงที่เรียกได้ว่าไม่ค่อยจะถูกใจแฟนๆซีรี่ย์นี่ซักเท่าไหร่

ส่วนประเด็นใหญ่อีกเรื่องนึงนั่นก็คือ ความสงสัยต่อตัวเดโม่ ว่ามีส่วนเกี่ยวข้องกับเนื้อเรื่องของซีรี่ย์นี้อย่างไร เราจะได้เล่นเป็นตากล้องที่มีชื่อว่า Clancy จริงหรือ แล้วเหตุการณ์ในบ้านในตัว Demo นั้นมีส่วนเกี่ยวข้องกันอย่างไร

ทางผู้พํฒนาทั้งสองคนได้ยืนยันแล้วว่า

"ตัวเดโม่นั้น ไม่มีส่วนใดๆในเนื้อเรื่องหลักทั้งสิ้น รวมถึงตา Clancy ด้วย ตัวเดโม่เหมือนเป็นเครื่องมือในการรับ Feedback จากทางแฟนๆเท่านั้น ให้แฟนๆได้รับรู้ถึงบรรยากาศที่เกมจะมี รวมถึงทิศทางของตัวซีรี่ที่จะเปลี่ยนไปในทางไหน"

ส่วนเรื่องตัวละครที่เราจะได้เล่นนั้น คือใคร ?

"ตัวละครหลักของตัวเกมในภาค 7 นี้ เราจะได้เล่นตัวละครใหม่แน่นอน จะไม่มีเรื่องของ Superpower อย่างที่ ลีออน คริส และอีกหลายๆคนมี ทางผู้พัฒนาต้องการที่จะทำให้ตัวเกมกลับไปเป็น Horror Survival อีกครั้ง โดยตัวละครเก่าๆนั้นผ่านประสบการณ์มามากเกินไป มีความสามารถที่ยอดเยี่ยมจนสามารถผ่านอุปสรรคไปได้อย่างง่ายดาย เพราะฉะนั้นทางทีมงานผู้พัฒนาจึงต้องทำการเปลี่ยนตัวละครใหม่ สร้างตัว Hero หรือ Heroic ขึ้นมาใหม่ ที่ไม่มีความสามารถพิเศษใดๆ เพื่อที่ตัวเกมจะได้มีความเป็น Horror มากขึ้น และแน่นอน ในรูปแบบของเกม 1st person นะจ๊ะ"

สรุปก็คือเราจะได้เล่นเนื้อเรื่องใหม่ไทมไลน์ของตัวเกมคือปี 2017 ซึ่งข้อมูลเบื้องลึกยังไม่มีการเปิดเผยว่า ระยะเวลาจากภาค 6 ที่ผ่านมานั้นเกิดอะไรขึ้นมาบ้าง เกิดอะไรขึ้นกับเหล่าฮีโร่ที่เราเคยรู้จัก งานนี้มีแต่เทรลเลอร์ต่อไปของตัวเกมเท่านั้นที่จะบอกเราได้

และแน่นอนตัวเกมเป็น First Person เพื่อมารองรับระบบ VR ซึ่งจะทำให้ผู้เล่นได้สัมผัสความหลอนมากยื่งขึ้น กับการกลับไปสู่รากฐานของซีรี่ย์ Resident Evil ดั้งเดิมอีกครั้ง

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ยืนยันอีกครั้งว่าตัว Demo นั้นก็เป็นเป็นเพียงแค่ Demo เท่านั้นไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับตัวเกมที่จะออกในปีหน้า เพราะฉะนั้นในด้าน Gameplay ของจริง ยังไม่ปรากฏให้เห็น คงต้องรอทางผู้พัฒนาปล่อยเทรลเตอร์ตัวต่อไปให้เราได้ดูล่ะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น มีความเป็นไปได้ว่า ตัว Resident Evil 2 remaster ก็จะใช้ตัวเอนจิ้นตัวเดียวกันกับตัวภาค 7 นั่นก็คือเอนจิ้นที่มีชื่อว่า RE Engine ที่เราได้เห็นในเทรลเลอร์นั่นเอง

สรุปได้ว่า รอกันต่อไปนะจ๊ะแฟนๆ

Capcom : It's just a prank fools !

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

:: ที่มา https://www.twitch.tv/capcomunity/v/72427722 << ใครสนใจข้อมูลเพิ่มเติมก็เข้าไปดูย้อนหลังได้นะครับ ส่วนตัวข่าวถ้ามีข้อผิดพลาดอะไรก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ForuS+ : 15th June 2016 เมื่อ 18:28

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ก็นึกว่าให้เล่นแบบนั้น ฮ่า ๆ
    เกมผมทำเองครับ คลิก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    อาเมะงาคุเระ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อยากเห็นตัวละครที่เราจะได้เล่นแล้ว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    แค่ได้ยินคำว่า จะกลับไปเป็นเกมแนว "Horror Survival" ผมก็ดีใจจนน้ำตาจะไหล ตั้งแต่ภาค 4-6 ผมแทบจะไม่สนใจเกมนี้เลย เพราะมันห่วยมาก ไม่มีความน่ากลัวเลยแม้แต่น้อย บู๊ล้างผลาญเอามันอย่างเดียว เสียเกมไปนานเรยกว่าจะกู่กลับมาได้ เฮ่อ.. โล่งอก!!

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ไปอ่านคอมเม้นบน youtube ส่วนใหญ่มีแต่คนด่านะ
    แนวHorrorผมชอบ แต่ไม่ปลื้มแนวFPS+Horror

หวังว่าผู้ผลิตเค้าจะเอาFeedback ไปปรับปรุงนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    2
    เเนื้อเรื่องไม่เกี่ยวกับภาคหลัก แล้วเอามาทำเป็นภาค7ทำไม ทำไมไม่เอามันไปเป็นภาคเสริมหล่ะ งงดิ๊ มาแปลกอีกละ
    >>愛する

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อยากให้มันปรับเอาได้ว่าจะเล่น มุมมองบุคคลที่ 1 หรือ มุมมองบุคคลที่ 3 มากกว่า แอบเซงตรงที่จะไม่ได้เล่นพวกตัวละครเก๋า ๆ แต่ก็อย่างว่าพวกนั้นมันเทพกันเกินนนนนน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    เอา tps คืนมา เอา FPS ไปไกลๆ
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I miss you Christina :(
    Jokergame[TH],Khothai.
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 死者の人形。 อ่านกระทู้
    เเนื้อเรื่องไม่เกี่ยวกับภาคหลัก แล้วเอามาทำเป็นภาค7ทำไม ทำไมไม่เอามันไปเป็นภาคเสริมหล่ะ งงดิ๊ มาแปลกอีกละ
    เฉพาะตัวเดโมครับ ในเดโมทำมาเพื่อโชวความเปลี่ยนแปลงของซีรี่ย์นี้เท่านั้น ส่วนตัวเกมที่จะออกในปี้หน้านั้นมีเนื้อเรื่องต่อจากภาค 6 แน่นอน เพียงแต่จะไม่ได้เล่นตัวละครหลักเก่าๆ เพราะบุคคลเหล่านั้นเก่งเกินไป ไม่มีความเกรงกลัวต่อไวรัสแล้ว ก็เลยจำเป็นต้องดันตัวละครใหม่ขึ้นมาครับ ส่วนพวกหน้าเก่าๆ ซึ่งเอาเข้าจริง อายุตามเวลาในเกมก็แก่เกินจะมาลงภาคสนามแล้ว (พวกเด็กที่ขึ้นมาใหม่ๆอย่าง Jake, Cherry พวกนี้ก็เป็น Superhuman ซึ่งไม่เหมาะถ้าจะทำให้เกมมันเป็น Horror) อาจจะไปมีบทเป็นพวกคนเบื้องหลังแทน (คำนวณเวลาจาก RE1 ก็ 20 ปีผ่านไปแล้วเลยนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ForuS+ : 15th June 2016 เมื่อ 18:39

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ถ้าเพิ่มหมอกอีกหน่อย นึกว่า silent hill

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    คือตัวเดโมถ้าเปิดตัวมีคนตอบรับดี กูก็ทำต่อ แต่คนกลับด่ามากกว่าชม 555
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    RIP ฝากความหวังไว้ที่ evil within 2 แทน

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    แค่ได้ยินคำว่า จะกลับไปเป็นเกมแนว "Horror Survival" ผมก็ดีใจจนน้ำตาจะไหล ตั้งแต่ภาค 4-6 ผมแทบจะไม่สนใจเกมนี้เลย เพราะมันห่วยมาก ไม่มีความน่ากลัวเลยแม้แต่น้อย บู๊ล้างผลาญเอามันอย่างเดียว เสียเกมไปนานเรยกว่าจะกู่กลับมาได้ เฮ่อ.. โล่งอก!!
    ไม่ถึงกับห่วยหรอกครับ สนุกเหมือนกันทุกภาค ลองเล่นภาค5-6อยู่ แล้วลองไปเล่นภาค 2-3 ซักแปปก็รู้สึกเบื่อก็กลับไปเล่นภาค 5-6 อีกซักพักเบื่อก็กลับไปเล่นภาค 2-3 อีก... นี้แหละวงจรชีวิตผม 555
    Facebook :: Buddy Lord

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ดีทุกอย่าง ยกเว้นมุมกล้องอย่างเดียว...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 死者の人形。 อ่านกระทู้
    กระแสไม่ดีปะครับเลยออกมาบอกว่าไม่เกี่ยวกับภาคหลัก 5555555+

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    เห็นบอกว่า ภาคนี้จะไม่เน้นการใช้อาวุธ อย่างเช่น ปืน ด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อยากให้ทำแนวมุมกล้องมากกว่าทำภาพสวยๆบรรยากาศหลอนๆก็สนุกแล้วแบบภาค 1-3 อะ แฟนๆชอบแน่นอน เพราะหลังๆ ไม่ค่อยมีเกมแนวมุมกล้องแบบนั้นแล้วนะ เอากลับมาทำน่าจะดี

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    แสงเงา-วัตถุมันดูลอยๆ ไม่สมจริงเท่าไหร่ หวังว่าตัวเกมจริงๆคงปรับให้ดีกว่านี้อีกนะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    รับไม่ได้อ่ะ ไม่เอาๆ แต่ชั่งเถอะเด่วตอนขายก้อรู้เอง มีตัวอย่างให้เห็นอยู่แท้ๆทำลืมนะ DmC ไง
    เขาไม่กลับมาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เล่นแบบ ยากกับเพื่อน สนุกจะตาย

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เอา Superpower ออกนี้ดีแล้ว แต่ให้เป็นเกมส์ FPS นี่ คิดดีๆ นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    FPS ก็เล่นนะ แต่อยากให้เป็นบุคคลที่ 3 มากกว่า
    Live life your mean it
    ชีวิตของเราใช้ซะ

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J.Columbia อ่านกระทู้
    ถ้าเพิ่มหมอกอีกหน่อย นึกว่า silent hill
    ถ้ามีเสียงวิทยุดัง แคร่ก ๆ มานี้ใช่เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    outbreak สิ คือที่สุดของ resident evil แล้ว
    founder me-mindset blog เว็บไซต์ธุรกิจ

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    ผมว่ารอดูก่อน อย่าพึ่งไปตัดสินอะไรมาก สำหรับผมมันโอเคกว่าที่ผมคิดไว้ และหวังไว้ก่อนหน้านั้นว่าจะได้เล่นตัวละครใหม่จริงๆสักทีปล่อยให้ตัวละครเก่าๆเป็นตำนานนั้นแหละดีแล้ว เรื่องของ Gameplay ก็อารมณ์เดียวกันกับทุกๆคนเลยครับ ไม่ค่อยโอเคกับมัน เพราะเกม Horror Survival มุมมอง FPS มีเกลื่อนตลาด เล่นจนเอียน พอมาอยู่ใน Resident Evil รู้สึกไม่โอเคเท่าไร แต่ก็ต้องรอดูกันต่อไปครับ นี้แค่เปิดตัวเอง
    แต่ท้ายสุดแล้วในเมื่อมันเปลี่ยนแปลงเราก็ยอมรับมันบ้าง ลองเปิดใจกับมันดู บาทีมันอยากจะต้องให้เวลากับมันหน่อย ยังไงผมก็รอดูต่อไปครับ