ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Smile DICE ติดตั้งความละเอียดสูง "BATTLEFIELD 3" คอนโซล ย้ำ!! ไม่เลิกทำ Bad Company

DICE ติดตั้งความละเอียดสูง "BATTLEFIELD 3" คอนโซล
    ย้ำ!! ไม่เลิกพัฒนาภาคต่อ Bad Company

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    DICE ออกมาประกาศยืนยันว่าตัวเกมแบทเทิลฟิลด์ 3 เวอร์ชันคอนโซลทั้งเอ็กบ็อกซ์360 และเพลย์สเตชัน 3
    จะใส่ตัวคอนเทนต์ติดตั้งเพื่อปรับภาพให้มีความละเอียดสูงขึ้นมาในแผ่น พร้อมยืนยันไม่เลิกทำแบดคอมปานี

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เมื่อคืนที่ผ่านมาในงาน 'Battlefield 3 Preview Event' ที่ทางอีเอ และ DICE ได้ร่วมกันจัดขึ้นที่เมืองซานฟรานซิสโก สหรัฐอเมริกา "แพทริค หลิว" (Patrick Liu) โปรดิวเซอร์จากสตูดิโอ DICE ได้ออกมาเปิดเผยถึงเกมชูตติ้งภาคล่าสุดแบทเทิลฟิลด์ 3 เวอร์ชันคอนโซลว่า ตัวเกมจะเปิดโอกาสให้ผู้เล่นได้ติดตั้งคอนเทนต์พิเศษที่อยู่ในแผ่น เพื่อให้ตัวเกมสามารถแสดงพื้นผิวที่มีความละเอียดสูงมากกว่าปกติได้ "ตัวเกมแบทเทิลฟิลด์ 3 บนเครื่อง 360 จะมีการติดตั้งที่ต้องการความสมัครใจจากผู้เล่น ผมคิดว่าเกม Rage ก็เคยทำแบบนี้มาแล้วโดยที่คุณสามารถติดตั้งคอนเทนต์พิเศษเพื่อแสดงผลพื้นผิวในความละเอียดที่สูงขึ้น ซึ่งเรากำลังผลักดันเทคโนโลยีนั้นขึ้นไปให้ถึงขีดจำกัด และเมื่อเทียบกับคู่แข่งของเราแล้ว ผมกล้าเถียงได้เลยว่าเกมของเราดูดีที่สุด" หลิว กล่าว

ซึ่งทางอีเอ ก็ได้ออกมายืนยันด้วยเช่นกันโดยระบุว่า "เกมแบทเทิลฟิลด์ 3 สำหรับเครื่องเอ็กบ็อกซ์360 จะวางขาย 2 แผ่นด้วยกัน ซึ่งแผ่นแรกจะประกอบไปด้วยโหมดมัลติเพลย์เยอร์, โหมดเล่นร่วมกัน และคอนเทนต์ติดตั้ง HD สำหรับแผ่นที่สองจะเป็นโหมดเนื้อเรื่องเล่นคนเดียว ส่วนเวอร์ชันเพลย์สเตชัน 3 ก็จะมีตัวคอนเทนต์ติดตั้ง HD ด้วยเช่นเดียวกัน แต่จะรวมอยู่ในบลูเรย์แผ่นเดียว" นอกจากนี้เมื่อถามถึงอนาคตของซีรีย์แบดคอมปานี ทาง หลิว ก็ได้กล่าวว่า "เรายังไม่ล้มเลิกแบดคอมปานี เพียงแต่เราต้องทำหลายเกมเหลือเกิน โปรดอดทนรอ มันอาจมีเกมอื่นที่กำลังจะมา เรามีหลายโปรเจกต์ที่กำลังทำอยู่เสมอ บางโปรเจกต์ก็ต้องล้มหายตายจากไป แต่บางโปรเจกต์กลับมีออกมามากมาย เราไม่อยากให้แบทเทิลฟิลด์กลายมาเป็นซีรีย์ที่ออกมาประจำทุกปี และเราต้องการทำมันด้วยตัวเองไม่ใช่ให้คนอื่นมาทำ ซึ่งไม่มีสตูดิโอไหนสามารถสร้างแฟรนไชส์ที่ออกประจำทุกปีได้ด้วยตัวเอง ถึงแม้บรรดาซีรีย์เกมกีฬาทั้งหลายอาจจะทำได้แต่พวกนั้นเป็นแนวเกมที่แตกต่างกันมาก"

สำหรับตอนนี้ดูเหมือนทางสตูดิโอ DICE ยังคงโฟกัสไปที่การเตรียมความพร้อมสำหรับการวางจำหน่ายเกม Battlefield 3 และกำลังวางแผนถึงเนื้อหาเสริมหลังวันวางจำหน่าย โดย หลิว กล่าวปิดท้ายว่า "มันยังเหลืองานให้ทำอีกมาก และการวางจำหน่ายจริงๆแล้วเป็นเพียงแค่การเริ่มต้นเท่านั้น ซึ่งหลังจากนั้นเราจะออกเนื้อหาเพิ่มเติม ปรับปรุง และปรับสมดุลของเกม ซึ่งเรามีทีมงานที่คอยทุ่มเทให้บริการเกมหลังวันวางจำหน่าย"

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    gamespot.com ,ign.com ,kotaku
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------
    เกม Battlefield 3 จะวางจำหน่ายสำหรับเครื่อง PC, Xbox360 และ Playstation 3 ในวันที่ 25 ตุลาคม 2011
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------

.:: Gameplay -- รวมมิตรเกมเพลย์ ::.

.:: ScreenShots -- สุดยอดสกรีนช๊อต ::.

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

------ เครดิต : manager-------
    ขอบคุณที่ติดตามครับ by Nuk-Lightning
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuk-Lightning : 11th October 2011 เมื่อ 21:34

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    กราฟฟิคคงจะเทพน่าดูเลย
    ซึนเดเร๊ะ

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    Bad company ก็ต้องใช้เอนจิ้นนี้ด้วยใช่มั้ย คงเล่นไม่ได้ตามเคย (คอมกากเเล้ว ต้องทำใจ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    จะโหดไปไหน

ปล.คอมตูดูกากไปเลยเจอเกมนี้

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ยอมรับว่าเกมนายเจ๋งจริง

กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    งั้นๆ!!!!! คือผมว่า มันเอาดีแต่กราฟฟิกเกินไปผมก็อยากซื้อแท้นะเกมนี้แต่อยากเล่น MW3 มากกว่าผมติดตามมานานถ้า BF ทำเนื้อเรื่องได้น่าติดตามผมก็จะลงทุนซื้อเลยเพราะฉะนั้นเล่นแล้วอย่าลืมมา Review ให้ผมฟังนะเพื่อเกิดความอยาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VictoryDay : 11th October 2011 เมื่อ 21:41

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    Bad company ก็ต้องใช้เอนจิ้นนี้ด้วยใช่มั้ย คงเล่นไม่ได้ตามเคย (คอมกากเเล้ว ต้องทำใจ)
    อีกนานครับอาจจะอีก ปีหรือสองปี เพราะเค้าก็บอกว่า ยังมีโปรเจ็กอื่นอีกเยอะ และไม่ต้องการให้ Battlefield เป็นเกมที่ออกมาจำหน่ายประจำทุกปี

ถึงตอนนั้นท่านก็คงมีเงินเก็บเพื่ออัพคอมให้เทพขึ้นครับ แหม๋ๆๆๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ก็น่าจะทำต่ออยู่แล้วล่ะนะ เพราะเห็นว่าโดนตำหนิมาเยอะเลยครับ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    ชอบมากเลยบริการหลังการขาย

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    เราไม่อยากให้แบทเทิลฟิลด์กลายมาเป็นซีรีย์ที่ออกมาประจำทุกปี และเราต้องการทำมันด้วยตัวเองไม่ใช่ให้คนอื่นมาทำ

ประโยคนี้กระทบใครป่าวเนี่ย = =

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    เจอเกมส์นี้เข้าไปคอมผมก็กากไปโดยปริยาย 555+
    ตอน ที่ยังไม่เปิดเบต้า ผมโคตรดีใจเลย เพราะอะไรรู้มั้ย

ผมเล่น Crysis2 ปรับสุดแทบไม่กระตุก ก็เลยคิดว่า
    BF3 นี่ กราฟฟิคจิ๊บๆ ขนาด Crysis ยังเล่นจบมาแล้ว
    นับประสาอะไรกับเกมส์ที่แมพกว้างๆ แมพกว้าง
    กราฟฟิค หรือ ความละเอียดต้องลดเป็นธรรมดา

ที่ไหนได้ เปิด ให้เทส เบต้า เท่านั้นแหละ
    คอมร้อง ****ดดดดดดด ****จะโหลดมาทรมาณกรูทำไมมม - -*

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าเข็นครกขึ้นภูเขา (เกี่ยวกันมั้ย)

เอาเป็นว่า สงครามยังไม่จบน่าเพิ่งนับศพทหาร
    เช่นเดียวกับ เกมส์ยังไม่เล่น อย่าตัดสินใจจาก Youtube

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    เจอเกมส์นี้เข้าไปคอมผมก็กากไปโดยปริยาย 555+
    ตอน ที่ยังไม่เปิดเบต้า ผมโคตรดีใจเลย เพราะอะไรรู้มั้ย

ผมเล่น Crysis2 ปรับสุดแทบไม่กระตุก ก็เลยคิดว่า
    BF3 นี่ กราฟฟิคจิ๊บๆ ขนาด Crysis ยังเล่นจบมาแล้ว
    นับประสาอะไรกับเกมส์ที่แมพกว้างๆ แมพกว้าง
    กราฟฟิค หรือ ความละเอียดต้องลดเป็นธรรมดา

ที่ไหนได้ เปิด ให้เทส เบต้า เท่านั้นแหละ
    คอมร้อง ****ดดดดดดด ****จะโหลดมาทรมาณกรูทำไมมม - -*

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าเข็นครกขึ้นภูเขา (เกี่ยวกันมั้ย)

เอาเป็นว่า สงครามยังไม่จบน่าเพิ่งนับศพทหาร
    เช่นเดียวกับ เกมส์ยังไม่เล่น อย่าตัดสินใจจาก Youtube
    ตัวเบต้าที่มันแลคเพราะเซิฟเวอร์ไม่ใช่หรอครับลองตัวเต็มมาแล้วลองไหม่อาจจะแตกต่างกันอยุ่น่ะ5555

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    รอ Mirror's Edge 2 ด้วย!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    - -* เหอะ ตัวเต็มออกมา ถ้ามีเซิฟไทย และคอมผมเล่นไหว ผมจะจัดคีย์แท้
    ยอมขายจอย PS2 -*- เพื่อนเลย 2 อัน 700บาท ซื้อมาอัน 600+ ณ. ขณะนั้น ปุ่มยังดีอยู่เลยเพราะไม่ได้เล่นเกมส์ต่อสู้ ยอมทิ้ง FIFA กับ PES -*-

สมทบทุนตัวเองอีกนิดหน่อย ก็ได้คีย์ละ เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    บทเรียนอันใหญ่หลวงของ EA เลยมั้งเนี่ย ที่ดันปล่อยให้ console เป็นลูกเมียน้อย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titanoon อ่านกระทู้
    รอ Mirror's Edge 2 ด้วย!!!
    ยังมีคนรอเกมส์นี้เหมือนผมด้วยแฮะ รู้สึกดีจริงๆ จับมือหน่อยนาย 555+

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    Blog Entries
    1
    สงสัยจะกระตุกอีกแน่เลย พระเจ้า!!

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    เดียวมันจะมีปืนเลเซอร์เพิ่มเข้ามา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 11th October 2011 เมื่อ 23:07

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    มีหลายโปรเจ็กต์ ก็ความหมายว่ายังมีเกมอีกเยอะที่น่าเล่นอยู่เหรอเนี่ย ของ DICE เขาดีจริง
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ก็ดีครับ เพราะผมชอบเล่นคอนโวลมากกว่า

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    แต่Beta ที่ผ่านยอมรับครับของ Ps3กากกกมากพอได้ยินข่าวนี้ค่อยยังชั่วหน่อยตอนแรกความน่าเล่นลดไป30%จากตัวเบต้าตอนนี้กลับมาเต็ม100แล้วฮับ
    ขอยื้มไปบอกเวบจีคอนหน่อยนะ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    DICE นายสุดยอดมาก

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    สุดยอด สู้ๆ เป็นกำลังใจ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    2
    ป้าดดด หล่อมาก ไม่ทิ้ง BC2 แถมจะยังทำให้ BF3 ดีที่สุดเต็มความสามารถอีกตะหาก

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    เยี่ยมทั้ง 2 เกม แต่คอม ไม่นะมันไม่ไหว แผ่นแท้ละ เสร็จไปซะแล้ว ทำไงดีละเนี่ย = ='' รอถอดการ์ดจอใหม่ มันคงจะวูบถ้าไม่เพิ่ม PSU แย่จริงๆ