ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ใครจะว่าไงไม่รู้เเต่ผมชอบ Resident Evil 7 เปลียนเเนวเปลียนมุมมองเปลี่ยนทัศนคติของเกมเเละของคุณบ้างจะเป็นอะไรไป อิอิ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เเบทเทิลฟิล ย้อนยุค ดูตี้ไปอวกาศ ผีชีวะก็ไปอีกเเบบ ผมไม่ได้ชอบเเบบภาค 7 เลย เราเล่นจบมาตั้งเเต่ ภาค 1 ถึง 6 เเละภาคย่อยนิดหน่อย ผมได้เห็นความเป็นไปของเเต่ละบุคคล
    ในภาค1ของต้นกำเนิดที่สารรั่วใหล เเละการเอาชีวิตรอดของจิลเเละ คริส เเละต่อมาเเคร์ได้มาเจอลีออนมารับชารกาลเนื้อเรื่องเดียวกับจิล ที่อยู่ในเมือง ก่อนลีออนมาถึง เเละหนีกันไปคนละทาง (เเละไปเล่นหนังต่อ)
    เเละภาค 4 ลีออนไปช่วยลูกสาวของบุคคลสำคัญกับบทการกับมาของที่รัก เอด้าที่นึกว่าหม่องไปเเล้วในภาค 2 ส่วนเเคร์ก็ได้ไปตามหาพี่ชายต่อ จนอกรักเจอรักที่กลายเป็นซอมบี้เเละในช่วงเวลาเดียวกันกับภาค 4
    คริสไปหาข้อมูล อาวุธชีวะภาพกับ เชว่าที่อาฟริกา จนมาภาค 6 เกิดเหตุก่อการร้ายด้วยอาวุทชีวะภาพ ทำให้ตัวละครหลักๆ ที่เราคุ้นเคย เห็นลีออนโชวบทพระเอกเอาตัวบังกระสุน(ประมาณนั้น)ให้เอด้าตอนหมดสติ บอกเอด้าว่าตื่นสิเอด้า ถ้าไม่ตื่นผมหอมเก้มนะ (อันหลังไม่จริง) เเละเชอรี่ เด็กน้อยในภาค2ที่โตเป็นสาวเเละเเจ็คลูกของเวสทุกอย่าง มารวมตัวกันอีกครั้ง เเละภาค 7 เป็นเนื้อเรื่องต่อกับ ??? เเละเขาคือ ??? และ ??? อะไรกันเนี่ย เคยบอกกับเพื่อนว่า เกมหลอนๆเล่นได้หมดถ้ามีปืน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NNP9MR : 17th June 2016 เมื่อ 10:04

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ส่วนตัวไม่อยากนับว่า RE 7 เป็นภาคหลักไงไม่รู้ คือแบบ มันไม่ใช่ ถ้าเป็น Spin off ผมว่าคนจะรับได้มากกว่านี้นะ จะมุมมองแบบภาคแรกๆ หรือจากด้านหลังแบบภาค 4 ขึ้นไป หรือจะมุมมองบุคคลที่ 1 ผมก็ไม่ว่าหรอก แต่ดันมาแบบ Outlast P.T. แบบนี้นี่ . . . . ถ้าตัวเกมจริงออกมามันไม่มีซอมบี้โผล่มาประปราย แล้วมีพวกกลายพันธุ์โผล่มากวนเป็นระยะๆ นี่เลือกคบอ่ะงานนี้

เพราะสถานการณ์ที่บริษัทร่มก่อไว้มันใหญ่เกินกว่าจะมานั่งหนีตาลุงโรคจิตตัวหนึ่ง
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    928
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อย่างที่เคยบอกไปในโพสก่อนๆ เกี่ยวกับเรื่องนี้ว่า ภาคนี้/ซีรี่ย์นี้ ถ้ายังคิดจะทำอะไรแปลกๆ แล้วเอาบุญเก่าอย่าง RE มาอ้าง บอกเลยว่าจะไม่ได้เงินจากพวกเราแน่

Revelation 2 / ภาค 6 ทำออกมาได้ดีแล้ว มันคือเอกลักษณ์ของ RE จริงๆ อาจจะไม่หลอนมาก แต่ก็อยุ่ในระดับที่ไม่น่าเกลียด เนื้อเรื่องก็เข้มข้นหนักแน่นอยู่แล้ว

จะสร้างตัวละครใหม่ ฉากใหม่ มาเพื่อบีมเซเบอร์อะไร ? บอกเลย แอนตี้อย่างแรง อ่อ คนที่บอกว่าตัวเกมจริงดีกว่านี้ ลองไปดูในสตีม ให้โอกาสพูดใหม่นะ เหอะๆ

บอกเลยว่าเวลาที่รอคอยเกมนี้ โคตรจะผิดหวังกับโปรดิวเซอร์ต้นคิดแบบนี้ ต่อให้ Shinji กลับมาทำ พวกเราเชื่อว่า มันจะดีกว่านี้ และจะไม่เป็น Outlast ver RE
    i7-4710MQ @ 2.50 GHz 8 GB RAM AMD R9 M290X 1 TB HDD Z702BA

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมไม่ค่อยซีเรียสนะ จะทำเกมออกมายังไงได้ ขอให้เล่นแล้วสนุกก็พอละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมไม่ค่อยซีเรียสนะ จะทำเกมออกมายังไงได้ ขอให้เล่นแล้วสนุกก็พอละ
    ผมเห็นด้วยครับ จะเกมอะไรก็ช่างถ้าเราเล่นเเล้วสนุกกก็พอละ ไม่ว่า B C R จะเปลี่ยนไปยังไง ถ้าเราสนุกกับเกมที่เล่นมันก้โอเค

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ยังไงเกมส์มันก็อยู่ในจักรวาลเดียวกันกับ Resident Evil เพียงแต่ไปเล่าเรื่องจากอีกจุดหนึ่งของเรื่องแทนของเดิม..ผมรอว่าเนื้อเรื่องมันจะต่อจากส่วนไหนของภาคที่ออกมาก่อนหน้านี้...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwckal อ่านกระทู้
    อย่างที่เคยบอกไปในโพสก่อนๆ เกี่ยวกับเรื่องนี้ว่า ภาคนี้/ซีรี่ย์นี้ ถ้ายังคิดจะทำอะไรแปลกๆ แล้วเอาบุญเก่าอย่าง RE มาอ้าง บอกเลยว่าจะไม่ได้เงินจากพวกเราแน่

Revelation 2 / ภาค 6 ทำออกมาได้ดีแล้ว มันคือเอกลักษณ์ของ RE จริงๆ อาจจะไม่หลอนมาก แต่ก็อยุ่ในระดับที่ไม่น่าเกลียด เนื้อเรื่องก็เข้มข้นหนักแน่นอยู่แล้ว

จะสร้างตัวละครใหม่ ฉากใหม่ มาเพื่อบีมเซเบอร์อะไร ? บอกเลย แอนตี้อย่างแรง อ่อ คนที่บอกว่าตัวเกมจริงดีกว่านี้ ลองไปดูในสตีม ให้โอกาสพูดใหม่นะ เหอะๆ

บอกเลยว่าเวลาที่รอคอยเกมนี้ โคตรจะผิดหวังกับโปรดิวเซอร์ต้นคิดแบบนี้ ต่อให้ Shinji กลับมาทำ พวกเราเชื่อว่า มันจะดีกว่านี้ และจะไม่เป็น Outlast ver RE
    ผู้สร้างเขาบอกแล้วครับว่าหลังจากภาค 6 คนเขาบ่นกันเรื่องความไม่น่ากลัวของเกม แล้วทีมงานเขาปรึกษากันแล้วว่า ภาคนี้จะ โฟกัสไปที่ ความน่ากลัว และพวกเขาตัดสินใจว่า มุมมองบุคคลที่ 1 มันน่ากลัวสุด

ส่วนเรื่องที่เขาสร้างตัวละครใหม่เขาก็ให้สัมภาษณ์ไปแล้วว่า ถ้าใช่ตัวละครเดิมอย่าง Chris , Leon , Jill , Ada อะไรพวกนี้ ความน่ากลัวมันจะน้อยลง เพราะตามบทแล้วพวกนี้มันเจอ ซอมบี้ หลายครั้ง พวกนี้ก็เลยมีประสบการณ์แล้วไม่ค่อยกลังเรื่องพวกนี้แล้ว มันจะทำให้ความหน้ากลัวลดลง

แล้วถ้าบอกว่าไม่มีอาวุธ ผมว่ายังไงก็มีใน Trailer เราก็เห็น Shotgun ใน Demo เราก็สามารถใช้ขวานได้ ที่เขาบอกว่าไม่เน้นการยิงปืนก็ใช่ว่าเราจะไม่มีซักหน่อนแต่อาจจะจำกัด เหมือนภาคแรก

ส่วนผีเขาบอกว่าเป็นผีจากวิทยาศาสตร์แน่ เพราะว่าเขาไม่ทำผีที่เป็นภูติผีวิญญาน

ถ้าตัดสินว่าเป็น First Person แล้วเหมือน Outlast ผมว่าคุณควรคิดใหม่เพราะ Outlast เราได้แต่หนีผี อันนี้เราสู้ผีได้ และนี้ก็ไม่ใช่ภาคแรกของ RE ที่เป็น First Person แค่มันไม่ทำในภาคหลักก็เท่านั้นเอง

ส่วนตัวผม ผมเกลียดระบบ Co-Op มากกว่าเพราะมันทำให้ความหน้ากลัวน้อยลงไปมาก

ส่วนผมคิดว่าตัวเกมจริงอาจจะดีกว่านี้ก็ได้ อาจจะแย่กว่าก็ได้เราก็คงไม่รู้เพราะเกมยังไม่ออก ที่บอกให้ไปดูใน Steam ผมขอถามว่า พวกที่ด่านี่ได้เล่นตัวเกมเต็มยังครับ ถึงขนาดต้องให้โอกาสพูดใหม่

เกมมันสร้างและพัฒนาโดยผู้วิจารณ์หรือครับ เราต้องดูที่ผู้พัฒนาเกมสิครับถึงจะถูก เราต้องดู Gameplay ที่เขาปล่อยออกมาหลังจากนี้ไปเรื่อยๆ จนใกล้วันเกมออก แล้วค่อยพิจารณาว่าเกมมันดีขึ้นหรือแย่ลง

เกมยังไม่ออกตอนนี้ใครๆมันก็พูดได้ล่ะครับ ยังไงก็รอตอนเกมออกแล้วดูวิจารณ์ หรือ ดู Gameplay แล้วค่อยตัดสินก็คงยังไม่สาย

ปล.แต่ผมก็คิดว่าตัว Demo มันก็ก็อป มาจาก P.T. เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย uiobbpec : 17th June 2016 เมื่อ 16:04

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ถ้ากลัวว่าไม่มัน ก็รอตอนเกมออกขาย จากนั้นหาปืนในเกมหรืออาวุธต่างๆให้เจอ แล้วใส่สุตรสะ จะมาตี่ตัวก็เอาอยู่
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    แฟนๆต้องการREแบบเดิมไง อันนี้มันหลุดก็แนวเข้าใจคงทำมารับ VR

คือมันยิงซอมบี้นี่ต้องมาหนีผี

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ทำไมไม่ใช้ชื่อเกมอื่นไปเลย RE มันเป็นเกมยิงซอมบี้ตั้งแต่ใหนแต่ไรแล้ว อย่ามาดราม่านะ มันเหมือนกัยว่าถ้าเปลี่ยนชื่อเกมกลัวคนจะไม่ติดตามอย่างนั้นรึป่าว เลยต้องอาศัยชื่อ RE เพื่อดึงดูดแฟนๆของRE

กล่าวขอบคุณ
    928
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

Thumbs up

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ uiobbpec อ่านกระทู้
    ผู้สร้างเขาบอกแล้วครับว่าหลังจากภาค 6 คนเขาบ่นกันเรื่องความไม่น่ากลัวของเกม แล้วทีมงานเขาปรึกษากันแล้วว่า ภาคนี้จะ โฟกัสไปที่ ความน่ากลัว และพวกเขาตัดสินใจว่า มุมมองบุคคลที่ 1 มันน่ากลัวสุด

ส่วนเรื่องที่เขาสร้างตัวละครใหม่เขาก็ให้สัมภาษณ์ไปแล้วว่า ถ้าใช่ตัวละครเดิมอย่าง Chris , Leon , Jill , Ada อะไรพวกนี้ ความน่ากลัวมันจะน้อยลง เพราะตามบทแล้วพวกนี้มันเจอ ซอมบี้ หลายครั้ง พวกนี้ก็เลยมีประสบการณ์แล้วไม่ค่อยกลังเรื่องพวกนี้แล้ว มันจะทำให้ความหน้ากลัวลดลง

แล้วถ้าบอกว่าไม่มีอาวุธ ผมว่ายังไงก็มีใน Trailer เราก็เห็น Shotgun ใน Demo เราก็สามารถใช้ขวานได้ ที่เขาบอกว่าไม่เน้นการยิงปืนก็ใช่ว่าเราจะไม่มีซักหน่อนแต่อาจจะจำกัด เหมือนภาคแรก

ส่วนผีเขาบอกว่าเป็นผีจากวิทยาศาสตร์แน่ เพราะว่าเขาไม่ทำผีที่เป็นภูติผีวิญญาน

ถ้าตัดสินว่าเป็น First Person แล้วเหมือน Outlast ผมว่าคุณควรคิดใหม่เพราะ Outlast เราได้แต่หนีผี อันนี้เราสู้ผีได้ และนี้ก็ไม่ใช่ภาคแรกของ RE ที่เป็น First Person แค่มันไม่ทำในภาคหลักก็เท่านั้นเอง

ส่วนตัวผม ผมเกลียดระบบ Co-Op มากกว่าเพราะมันทำให้ความหน้ากลัวน้อยลงไปมาก

ส่วนผมคิดว่าตัวเกมจริงอาจจะดีกว่านี้ก็ได้ อาจจะแย่กว่าก็ได้เราก็คงไม่รู้เพราะเกมยังไม่ออก ที่บอกให้ไปดูใน Steam ผมขอถามว่า พวกที่ด่านี่ได้เล่นตัวเกมเต็มยังครับ ถึงขนาดต้องให้โอกาสพูดใหม่

เกมมันสร้างและพัฒนาโดยผู้วิจารณ์หรือครับ เราต้องดูที่ผู้พัฒนาเกมสิครับถึงจะถูก เราต้องดู Gameplay ที่เขาปล่อยออกมาหลังจากนี้ไปเรื่อยๆ จนใกล้วันเกมออก แล้วค่อยพิจารณาว่าเกมมันดีขึ้นหรือแย่ลง

เกมยังไม่ออกตอนนี้ใครๆมันก็พูดได้ล่ะครับ ยังไงก็รอตอนเกมออกแล้วดูวิจารณ์ หรือ ดู Gameplay แล้วค่อยตัดสินก็คงยังไม่สาย

ปล.แต่ผมก็คิดว่าตัว Demo มันก็ก็อป มาจาก P.T. เหมือนกัน
    งั้นคุณลองดูรูปและวิดีโอแนะนำของตัวเกมเต็มในสตีมสิครับ ตัวผมเล่นเกมนี้มาเกือบครบทุกภาคนะ ขาดแค่ภาคย่อยๆที่หาเล่นยาก ผมรู้ว่าเกมมันเปลี่ยนไปแค่ไหน ที่ด่าก็เพราะดันโยนเลข 7 มาใส่เป็นแบบนี้ไง

มันควรตามต่อภาค 6 เจคไปทำอะไรแอฟริกากลาง เชอร์รี่ ลีออน คริส เอด้า ทำอะไรต่อบ้าง มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นหลังจากนั้น มันควรเป็น เลข 7 ที่แท้จริง ไม่ใช่มาสำรวจบ้านจูออนครับ

อีกอย่าง ผมพูดในนาม"พวกเรา" ผมไม่ได้คิดไปคนเดียวครับ กลุ่มที่ผมอยู่ ต่างคิดเห็นเหมือนกันครับ แต่พวกเค้าไม่ค่อยออกหน้า ผมเลยเป็นตัวแทนมาโพสเอง เผื่อจะมีคนจากทีมพัฒนามาเห็นบ้าง

ยังไง ถ้าเอกลักษณ์มันหายไป(ซอมบี้ อาวุธชีวภาพ ตัวละครหลัก อัมเบรลล่า) มันก็ไม่ใช่ RE สำหรับ"พวกเรา"ครับ...
    i7-4710MQ @ 2.50 GHz 8 GB RAM AMD R9 M290X 1 TB HDD Z702BA

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwckal อ่านกระทู้
    งั้นคุณลองดูรูปและวิดีโอแนะนำของตัวเกมเต็มในสตีมสิครับ ตัวผมเล่นเกมนี้มาเกือบครบทุกภาคนะ ขาดแค่ภาคย่อยๆที่หาเล่นยาก ผมรู้ว่าเกมมันเปลี่ยนไปแค่ไหน ที่ด่าก็เพราะดันโยนเลข 7 มาใส่เป็นแบบนี้ไง

มันควรตามต่อภาค 6 เจคไปทำอะไรแอฟริกากลาง เชอร์รี่ ลีออน คริส เอด้า ทำอะไรต่อบ้าง มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นหลังจากนั้น มันควรเป็น เลข 7 ที่แท้จริง ไม่ใช่มาสำรวจบ้านจูออนครับ

อีกอย่าง ผมพูดในนาม"พวกเรา" ผมไม่ได้คิดไปคนเดียวครับ กลุ่มที่ผมอยู่ ต่างคิดเห็นเหมือนกันครับ แต่พวกเค้าไม่ค่อยออกหน้า ผมเลยเป็นตัวแทนมาโพสเอง เผื่อจะมีคนจากทีมพัฒนามาเห็นบ้าง

ยังไง ถ้าเอกลักษณ์มันหายไป(ซอมบี้ อาวุธชีวภาพ ตัวละครหลัก อัมเบรลล่า) มันก็ไม่ใช่ RE สำหรับ"พวกเรา"ครับ...
    ผมก็เล่นมาทุกภาคเหมือนกัน และ เกือบทุกภาคย่อยด้วย

การที่เกมเพื่มตัวละครใหม่ มันก็ไม่ใช่หลักประกันว่า ตัวละครหลัก ที่เราเคยเล่นมันจะหายไปเฉยๆน่ะครับ

เราอาจจะเห็นพวกเขาโพล่มาก็ได้ การที่เขากล้าโยนเลข 7 มาใส่ในเกมนี้ ผมว่ามันต้องมีเนื้อเรื่่องที่กระทบกับจักวาล RE แน่นอน ไม่เหมือนภาคเสริมที่เนื้อเรื่อง

จะไม่ถูกพูดถึงในภาคหลักเท่าไหรนัก ส่วนใหญ่จะอยู่ใน Codex หรือ Intel อะไรพวกนี้ซึ่งผมไม่ได้ไปนั่งอ่าน ยกเว้นจากตัวหนังสือที่เขารวม Intel ใน RE ทุกภาค อันนั้นผมอ่าน

และผู้สร้างเกมเขาก็บอกแล้วว่าเนื้อเรื่องเขาต่อจากภาค 6 เขาไม่ได้ทำใหม่

ส่วนตัวผมดูตัว วิดีโอ Trailer ทั้งเปิดในงาน E3 Sony ตัว Trailer ใน Steam และ ตัว Demo และ ดูรูปอ่าน คำอธิบายแล้ว

ผมไม่ได้ว่าคุณมโนเรื่องกลุ่มของคุณ แต่ผมว่าคุณในเรื่องการรีบตัดสินใจ ทั้งๆที่เกมมันพึ่ง ปล่อยรูป ตัวอย่าง มาแค่นิดเดียว

แล้วการที่คุณพิมพ์ว่า "คนที่บอกว่าตัวเกมจริงดีกว่านี้ ลองไปดูในสตีม ให้โอกาสพูดใหม่นะ" มันก็เหมือนกับการที่คุณรีบตัดสินไปแล้วว่ามันไปแล้ว ว่าเกมมันไม่ดี ทั้งๆที่คุณยังไม่ได้เล่นหรือดู ตัวเกมจริง

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ว่าอะไร ผมก็เป็นแฟน RE เหมือนกันแต่ ผมก็อยากให้กลุ่มคุณใจเย็นและรอดูกันยาวๆ ไปก่อนจนกว่าเกมจะออก

ส่วนตัวผมเอกลักษณ์ของเกมนี้คือ ซอมบี้ กับ อาวุธชีวภาพ มากกว่า ตัวละครหลัก กับ อัมเบรลล่า

คุณต้องนึกถึงด้วยว่าตัวละคร มันก็ต้องมีการจากลากันบ้าง เพิ่มตัวใหม่เพื่อเพิ่มมิติของ ซีรี่เกมบ้าง เหมือนกับกับ การที่เพิ่ม Jake เข้ามาในภาค 6 แลั ย้องไปหลัง ภาค 2 ตอนเพิ่ม Leon เข้ามาก็ไม่เห็นมีคนบ่นว่า Chris , Jill ไปไหน ทำไมไม่ทำเนื้อเรื่อง 2 คนนั้นต่อ

ส่วนตัวผมมองว่า RE เป็นซีรี่เกมที่มีเนื้อเรื่องราว ของตัวละครมันไม่ได้ต่อกันเท่าไหรนัก ส่วนใหญ่จะโพกัสไปที่ซอมบี้กับอาวุธชีวภาพ ที่ยังต่อกันได้เพราะเขาใช่ตัวร้ายคนเดียวและองค์กรเดียวมาเกือบตลอด (อันนี้ไม่นับภาคย่อย)

คือ Albert Wesker และ อัมเบรลล่า พอ Wesker มาตายภาค 5 และ อัมเบรลล่าล่มสลาย มันก็เหมือนสิ่งที่ต่อกันมามันหลุด ความจริงมันเริ่มหลุดมาตั้งแต่ภาค 4 ด้วยซ้ำ

ภาค 6 ก็ยังอุตส่าไปเอา Neo Umbrella กลับมาได้ ซึ่งผมว่ามันก็น่าจะโพล่มาในภาคนี้ด้วย

ที่พิมพ์มายาวเยียดเนี่ยผมก็เขาใจเหตุผลของคุณอยู่ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า Jake จะทำอะไรต่อ แต่ผมแค่อยากให้คุณใจเย็นลองดูกันยาวๆ

ถ้าเกมออกมาแย่ ผมก็ด่าเละเหมือนกัน แต่ยังไงถ้ามันขึ้นราคาให้ Pre Order ผมก็คงกด เพราะตามมานานมาก ได้เพื่อนก็เพราะเกมนี้

ปล. ผมพยายามที่จะใช้คำสุภาพที่สุด ถ้ามีคำไหนทำให้คุณไม่พอใจ ผมก็ขอโทษ ไว้ล่วงหน้าก่อนเลยครับ

Edit พอดีผมเห็นเขาเล่นแล้วเขาไปเจอ รูปของเฮลิคอปเตอร์ ที่มีสัญลักษณ์ Umbrella ติดอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย uiobbpec : 18th June 2016 เมื่อ 16:51

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เขากล้าเปลี่ยนแนวก็ไปด่าเขา เขาทำเหมือนเดิมก็ไปด่าเขา 5555555555 ตลกกับความคิด งั้นเครื่องบินรถไฟฟ้ารถเมล์ ก็ใช้แบบเดิมนะ 5555 โลกมันต้องเปลี่ยนแปลงไปทุกวันครับ มาย่ำกับแนวเดิมอยู่กับที่แล้วมันดียังไง ? นอกจากเอาใจเด็กน้อย

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Re 7 นี่ไม่มีอาวุธก็ได้นะครับ แค่มีสกิลอัพเตะแรงแบบ ภาค 6 ก็ลุยได้แทบทุกตัวละ ... -_-

Tags for this Thread