ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ทำไมข้าพเจ้าจึงต้องการ 115 Kv > เพราะมีแล้วฟ้าจะได้ไม่ผ่า

Posted by Wonderwhale

เคยได้ยินข่าวว่าไฟไหม้บ้านคนเพราะฟ้าผ่าไหม
    นี่คือเหตุจำเป็นที่ข้าพเจ้าต้องเริ่มวางแผนเดินสาย 115 Kv ผ่านแนว ทล.2023 ซึ่งพาดผ่านหน้าบ้านข้าพเจ้าด้วย
    115 Kv เหมือนแนวกำแพงป้องกันฟ้าผ่าขนาดใหญ่ อันเนื่องมาจากว่าแนวสายส่งนี้ได้แนวสายล่อฟ้าเป็นสายไฟเส้นบนสุดไว้ด้วย
    แผนที่ก็แนบไว้แล้ว ทำตามแผนที่นี้ได้เลย

ลงนาม Wonderwhale

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    "เครื่องใช้ไฟฟ้าเสียหายเนื่องจากถูกฟ้าผ่า"
    รู้จักสายดินมั๊ยครับ เริ่มที่ตัวเองก่อนเลย ง่ายกว่าที่จะรอคนอื่นหาหญ้ามาป้อนให้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    บ่นพึมพัมอะไรครับ ?

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    จริงๆแล้วฟ้ามันอาจจะอยากผ่าลงที่จขกท.ก็ได้นะครับ แต่มันผ่าลงผิดที่ ไปโดนเครื่องใช้ไฟฟ้าแทน

ปล.ล้อเล่นครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    สอบเข้ารับราชการการไฟฟ้าให้ได้นะครับ เงินเดือนรายได้ดี มีสวัสดิการ มีลูกเมียก็เบิกได้ เจ็บไข้เบิกได้หายห่วง แถมยังมี OT อีก และที่สำคัญที่สุดคือได้อยู่กับสิ่งที่คุณรัก
    [IMG][/IMG]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ..............................
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ