ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

รายชื่อตัวอย่างอาวุธ battlefield 1 เวอร์ชั่น Alpha

รายชื่อตัวอย่างอาวุธ battlefield 1 เวอร์ชั่น Alpha

สำหรับใครหลายที่ติดตามเกมส์ battlefield 1 ตัวเกมส์เป็นแนว World War 1 หลายคนที่คิดว่าคนสมัยนั้นใช้ปืนไรเฟิลแบบ Bolt-Action ติดดาบปลายปืน ปืนกลหนักกระบอกใหญ่ติดพื้น คงคิดว่าไม่สนุกมั้ง แต่คุณไม่รู้ว่าแท้ในยุคนั้นเขาเริ่มบุกเบิกปืนแบบ Semi-Auto , Automatic กันแล้วแต่ยังไม่เป็นที่นิยม ตัวอย่างอาวุธดังต่อไปนี้เคยใช้ในสงครามจริงใน WW1

ข้อมูลดังกล่าวได้ผู้ทดลองเล่นในงาน E3 2016 นามว่า Levelcap โดยเขาได้กล่าวว่าสำหรับอาวุธที่มีให้ลองเล่นนั้นยังเป็นเวอร์ชั่น Alpha ในเวอร์ชั่นสมบูรณ์นั้นจะมีเยอะกว่านี้เมื่อตัวเกมส์เสร็จสมบูรณ์ครับ

โดยตัวอย่างอาวุธในเวอร์ชั่น Alpha ดังต่อไปนี้

Light Machine Gun
    • Lewis Gun
    • M1909 Benet–Mercie
    • Madsen MG

Assault Rifle

• Mondragon M1908
    • Winchester Model 1907
    • Cei-Rigotti
    • Mauser c96 Rifle

Shotgun
    • Remington Model 10 a

Submachine gun
    • MP 18
    • Beretta Model 1918

Sniper Rifle
    • Russian Winchester 1895
    • Gewehr 98
    • Lee–Enfield Mk III

Pistol
    • M1911

สำหรับอาวุธบางส่วนอาจจะเพิ่มในอนาคตเชื่อว่าจะออกใน DLC Pack แทนครับ

Credit: https://www.youtube.com/channel/UClM...UiW_V4dwHxY0Mg
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 17th June 2016 เมื่อ 13:54

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    m1 garand ชอบอยู่จังหวะเดียว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Lewis gun เป็นปืนระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    น่าจะเยอะอยู่นะผมว่ามีตั้ง 6 ประเทศในโหมดมัลติเพลเยอร์

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    เสียใจด้วยครับ M1 Garand ถูกบรรจุเข้าใช้งานครั้งแรกปี ค.ศ. 1936

แต่ใน Battlefield 1 นั้นอยู่ในช่วง ค.ศ. 1914-1918 ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อะไรที่ชอบอยู่สมัย ww2 หมดคงต้องรอภาคหน้าอาจจะได้เล่นสินะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทุกอย่างล้าสมัยมาก เมื่อเทียบกับ WW2

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killswitchman อ่านกระทู้
    ทุกอย่างล้าสมัยมาก เมื่อเทียบกับ WW2
    ทุกอย่างใน ww2 ดูล้าสมัยมากและกระจอกมาก เมื่อเทียบกับ vietnam war

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KHNN-K860 อ่านกระทู้
    ทุกอย่างใน ww2 ดูล้าสมัยมากและกระจอกมาก เมื่อเทียบกับ vietnam war
    ทุกอย่างใน Vietnam War มันล้าสมัยมากเหมือนเทียบกับ สงครามอ่าวเปอร์เซีย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    สงครามอ่าวเปอร์เซียล้าสมัยมากเมื่อเทียบกับสงคราม
    โลกครั้งที่ 84

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เดี๋ยวจะมีการเพิ่มกองกำลังฝรั่งเศสด้วยครับ แต่ตัดไปเป็น Expansion หรือ DLC แรก
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    มีไทยไหมครับ

ช่วงนั้นวิชาอาคมของไทยกำลังแกร่งกล้าเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abiliz อ่านกระทู้
    มีไทยไหมครับ

ช่วงนั้นวิชาอาคมของไทยกำลังแกร่งกล้าเลยนะครับ
    ในข้อมูล ability มันขึ้นว่า invisible entire match แต่พอเล่นจริงปรากฏว่าวิ่งไปให้ฆ่าเป็นผักปลาคนเล่นฝ่ายนั้นเค้าเลยโวยกันครับว่ามันสมจริงเกิน Dice เห็นว่ามันมีปัญหาอยู่เลยตัดออกก่อนเพราะจะไป nerf ประเทศอื่นก็ใช่เรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ในข้อมูล ability มันขึ้นว่า invisible entire match แต่พอเล่นจริงปรากฏว่าวิ่งไปให้ฆ่าเป็นผักปลาคนเล่นฝ่ายนั้นเค้าเลยโวยกันครับว่ามันสมจริงเกิน Dice เห็นว่ามันมีปัญหาอยู่เลยตัดออกก่อนเพราะจะไป nerf ประเทศอื่นก็ใช่เรื่อง
    ไม่รู้ว่า ตอบตรงกับคำถามหรือเปล่า แต่ผมเข้าใจว่า ในเกม อาจมีฝ่ายไทย (ประเทศไทยเคยเข้าร่วมสงครามโลกครั้งที่หนึ่ง) และมีสกิลวิชาอาคมซึ่งคาดว่า คงเป็นสกิลโกง ทางผู้พัฒนาก็เลยตัดออกไปก่อน เดี๋ยวมันจะไม่สมดุลกัน แต่ยังไงก็ตาม เกมนี้ก็น่าเล่น ถ้าได้จัดคอม เกมนี้คาดว่าคงได้เอามาเล่นเป็นเกมแรก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    สรุปตัดไทยออกเฉย สมัยนั้น ประเทศไหน รบกันบ้างคับ ในเกมก็น่าจะมีให้เลือกทุกประเทศ

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    สงครามโลกครั้งที่หนึ่งยังไม่มีนะครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ถ้าจะเล่นประเทศอื่นแต่ต้องซื้อ Premium DLC ผมจัด COD ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    175
    ครับ....ทีมงานตอบทางทวิตว่า"เนื่องจากซีรี่ย์ battlefield นั้นได้ออกแบบมาโดยยึดประวัติศาสตร์และความเป็นจริงเป็นหลักไม่ใช่แนว sci fi หรือนิทานหลอกเด็ก"นั่นหละครับผม

Tags for this Thread