ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Death Stranding

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Death Stranding

Death Stranding ควรจะเรียกว่าเป็นเกม “แนวใหม่” ,พร้อมอธิบายคอนเซ็ปเกม แฟนโคจิม่าไม่ควรพลาด

แม้ตัวเกมจะทำการเปิดตัวไปแล้วกับเกมใหม่ของ Kojima Productions อย่าง Death Stranding แต่ก็ยังไม่แน่นอนเสียทีว่าตกลงแล้วนี่มันเกมแนวอะไรกันแน่ แต่จากบทสัมภาษณ์ของ Kojima กับทาง Digital Spy

รวมไปถึงข้อมูล Concept ที่ Twitter ของ Kojima Productions พอทำให้เราสันนิษฐานได้ว่าจะเป็นเกม Action ครับ

“ผู้เล่นจะได้ควบคุมตันละครของ Norman Reedus ตัวเกมจะเป็นแนวที่เรียกว่าแอ็คชั่นก็ได้ถ้าอยากจะเอาแนวเกมไปวางเอาไว้ แต่มันจะแตกต่างอย่างแน่นอน ดูอย่าง Metal Gear เอาตรงๆมันก็คือเกมแอ็คชั่น แต่เป็นแอ็คชั่นที่เน้นการลอบเร้น

ผู้คนเลยกลายเป็นเรียกมันว่าเกมแอ็คชั่นลอบเร้นเสียเลย เช่นเดียวกับ Death Stranding มันก็คือเกมแอ็คชั่น แต่คุณจะไม่มีวันตัดสินได้แน่นอนว่าควรจะเรียกเกมนี้ว่าเกมแอ็คชั่นเต็มๆปากได้หรือไม่”

ก็สรุปว่าเรากำลังจะได้เล่นเกม Action แนวใหม่ที่ไม่เคยมีการกำหนดแนวจากเกมใดๆมาก่อน เช่นเดียวกับที่ Metal Gear เคยเป็นหนึ่งในตัวกำเนิดเกมแนวแอ็คชั่นลอบเร้นอย่างเป็นทางการ ซึ่งถ้า Kojima กล้ายืนยันขนาดนี้

แปลว่ามันจะต้องเป็นอะไรใหม่ๆไม่เคยเห็นมาก่อนอย่างแน่นอน นอกจากนี้หน้า Twitter ของ Kojima Productions ยังได้เผยรายละเอียดเกี่ยวกับ Concept แนวคิดของตัวเกมที่ Kojima ใช้เป็นฐานด้วยว่าจะเป็นอย่างไร

“ใน Teaser ของเรา เราได้นำเสนอ “ชายหาดที่เชื่อมต่อกัน” นำเสนอกุญแจมือ, สายสะดือ และปลาวาฬเกยตื้น แน่นอนว่าตัว Teaser ยังมีคำใบ้อีก อาทิ Dog Tag ของทหาร เกมของเรายังอยู่ในการพัฒนา

และยังอีกนานกว่าที่ตัวเกมจะวางจำหน่าย แล้วคุณล่ะ สังเกตเห็นอะไรบ้าง”

ใครสังเกตอะไรได้บ้างใน Teaser ก็แสดงความเห็นกันมาได้

รายละเอียดเพิ่มเติมอ่านได้ที่นี่ JUROPY

CREDIT BY JUROPY

ปล.ซ้ำหรือผิดหมวดขออภัยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rang Zozor : 18th June 2016 เมื่อ 10:28

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    สิ่งแรกที่ทำให้ทุกคนกรี๊ดลั่นฮอลนะไม่ใช่ตัวเกมหรอกแต่เป็น นอร์แมน รีดัส (Norman Reedus) นักแสดงขาวอเมริกันที่หลายคนรู้จักเขาจากซีรี่ย์ชื่อดัง The Walking Dead ที่เป็นโมเดลของเกมนี้มากกว่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    โคจิม่า ไม่เคยทำให้ผิดหวังอยู่แล้วครับ แต่ก็อยากเห็น Gameplay แบบเต็มๆอยู่เหมือนกันจะได้รู้แนวเกม
    "CAUSE WE NEVER GO OUT OF STYLE"

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    E3 ปีนี้พี่แกม้ามืดจริงๆ 555+

You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gwen stacy อ่านกระทู้
    สิ่งแรกที่ทำให้ทุกคนกรี๊ดลั่นฮอลนะไม่ใช่ตัวเกมหรอกแต่เป็น นอร์แมน รีดัส (Norman Reedus) นักแสดงขาวอเมริกันที่หลายคนรู้จักเขาจากซีรี่ย์ชื่อดัง The Walking Dead ที่เป็นโมเดลของเกมนี้มากกว่า
    ลืมกรี๊ดแรกไปรึเปล่าครับ
    I'm back

TROL HAHAHAHAHA

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมว่าเขากรี๊ด Kojima กันมากกว่า ความเทพของแก พลิกวงการเกมมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เห็นได้ยินมา เกมจะออกแนวๆ uncharted 4 นั่นแหละ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ผมสังเกตุเห็นตูด มี Kojima ที่ไหน ที่นั้นต้องมี ตูด

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ชอบตัวนักแสดงคนนี้ ในซีรี่ย์เรือง the walking dead
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    แดริว ไหนว่าจะไปโผล่ใน Silent Hill 555
    Facebook :: Buddy Lord

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    แดริว ไหนว่าจะไปโผล่ใน Silent Hill 555
    ผมก็อยากเห็น Norman ใน Silent Hill เหมือนกัน

ปล.คงได้แต่หวังให้ Kojima เอา Project นี้ กลับมา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 5
    แค่นี้ก็ตื่นเต้นแล้วครับ เหมือนจะได้เจออะไรใหม่ๆ แต่ทำไม หน้าเหมือนแดริวจังเลย = ='
    GEE.XIII

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MildEvening อ่านกระทู้
    แค่นี้ก็ตื่นเต้นแล้วครับ เหมือนจะได้เจออะไรใหม่ๆ แต่ทำไม หน้าเหมือนแดริวจังเลย = ='
    ก็ แดริว นั่นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    ผมก็อยากเห็น Norman ใน Silent Hill เหมือนกัน

ปล.คงได้แต่หวังให้ Kojima เอา Project นี้ กลับมา
    ยาก เพราะมันเป็นของ konami

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เกมเพลย์ E3ปีหน้า