ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

GTA V จัดมาเเล้วครับ

อยากถามว่าคนยังเยอะอยู่มั้ยครับ
    เเล้วก็ถามอีกนิดครับว่ารถที่มันพังเหมือน GTA IV นี้ลงม๊อตรึเปล่าครับ

จัดมาเเล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 24th June 2016 เมื่อ 00:56

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    คนยังมีอยู่ครับแต่ต้องมีเพื่อนจริงๆถึงจะหนุกใน online
    ลองเล่นคนเดียวใน online แล้วภารกิจล่มหมดครับ(Easy ยังพอไปได้บ้าง)
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ไม่ได้เข้านานแล้ว ไม่ทราบเหมือนกันแฮะ แต่เรื่องรถนี่ปกติมันก็พังได้ทุกภาคอยู่แล้วหนิครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมไม่แนะนำคนนึง ถ้า "ไม่มีเพือน" เล่น เพราะผมเวลน้อย ไปเล่นที่ไหนก็โดนเตะ ทั้งๆที่มิสชั่นมันเขียนว่าสำหรับเลเวล 10+ แล้วมีพวกเวล 100+ มาเล่นเนี้ย? เพื่อนผมเองมันยังบอกให้ผมไปเวลก่อนจะมาเล่นกับมัน ทั้งๆที่ไม่บอกเลยว่า จะหาเวลยังไง
    ลำบากครับ สำหรับผม ซื้อมาราคาเต็มหลังถอย pc เครื่องใหม่ เล่นมาไม่ถึง 40 ชั่วโมง แต่นี่อาจจะเป็นปัญหาสำหรับผมคนเดียวก็ได้ จะซื้อก็ไม่ว่ากันครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ไม่ได้เข้านานแล้ว ไม่ทราบเหมือนกันแฮะ แต่เรื่องรถนี่ปกติมันก็พังได้ทุกภาคอยู่แล้วหนิครับ
    ไม่ครับๆ ผมเคยเล่นเถื่อนอะครับ(ลบไปนานละ)คือรถมันไม่บุบเหมือนภาค4อะครับ เเต่ผมเห็น นายบูมOPZ TVเล่นเเล้วรถมันบุบได้นะครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ไม่ครับๆ ผมเคยเล่นเถื่อนอะครับ(ลบไปนานละ)คือรถมันไม่บุบเหมือนภาค4อะครับ เเต่ผมเห็น นายบูมOPZ TVเล่นเเล้วรถมันบุบได้นะครับ
    บุบได้ครับ ไม่ต้องมอดอะไรเลย มันบุบได้อยู่แล้ว ยิ่งรถพวกซุปเปอร์คาร์นี่บุบอย่างง่าย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    ผมไม่แนะนำคนนึง ถ้า "ไม่มีเพือน" เล่น เพราะผมเวลน้อย ไปเล่นที่ไหนก็โดนเตะ ทั้งๆที่มิสชั่นมันเขียนว่าสำหรับเลเวล 10+ แล้วมีพวกเวล 100+ มาเล่นเนี้ย? เพื่อนผมเองมันยังบอกให้ผมไปเวลก่อนจะมาเล่นกับมัน ทั้งๆที่ไม่บอกเลยว่า จะหาเวลยังไง
    ลำบากครับ สำหรับผม ซื้อมาราคาเต็มหลังถอย pc เครื่องใหม่ เล่นมาไม่ถึง 40 ชั่วโมง แต่นี่อาจจะเป็นปัญหาสำหรับผมคนเดียวก็ได้ จะซื้อก็ไม่ว่ากันครับ
    มีภารกิจที่เล่นคนเดียวมีเยอะแยะที่ได้ทั้งเงินและ RP แบบไม่ยาก ยิ่งถ้าเป็นช่วงพิเศษมันจะมี x2 ให้ยิ่งควรปั๊ม

อันนี้ที่ผมเคยตอบไว้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ภารกิจที่ผมเล่นคนเดียวประจำนะครับ

The Los Santos Connection
    ภารกิจนี้ได้เงินเยอะสุด (และเสียเวลามากสุด) มีรถหุ้มเกราะจะง่ายครับ จุดที่ 1-2 ขับไปยิงง่ายๆ เลย เก็บยาในกล่องไม้สีเขียวมาด้วย
    จุดที่ 3 เมื่อเข้ามาในสนามบินให้รีบขึ้น ฮ. ลำที่อยู่ใกล้ประตูทางเข้ามากสุด (ถ้าเราไม่ขึ้นลำนี้ศัตรูจะขึ้นแทน)
    ยิงเครื่องบินที่จอดอยู่ปลายสนามบินก่อนที่มันจะขึ้นจะทำให้จบง่ายแต่ได้ RP น้อยลงหน่อย
    ยิงศัตรู รถ และเครื่องบิน ในโรงเก็บเครื่องบินให้หมด จะมีศัตรูที่แอบอยู่ชั้นบนเราจะยิงไม่โดนถ้าล็อคเป้า ให้ยิงแบบ manual เลย
    ถ้าศัตรูตัวบนตายด้วยระเบิดเราจะบินไปจุดเหลืองจบมิชชั่นได้ทันที แต่ถ้าตายด้วยปืน มันจะ drop ยา จุดสีเขียว ถ้าวิ่งไปเก็บศัตรูจะแห่มาอีกระลอก รวม ฮ.ด้วย
    ผมแนะนำให้เอามิสซายยิงมัน แล้วจอดเครื่องลงไปเก็บยาที่พื้นโรงเก็บ มี 2 กล่อง จากนั้นค่อยไปจุดจบมิชชั่น (บ้าน martin)
    จะได้เงินราวๆ 20K กับ RP เกือบๆ สี่พัน และเงินต่างหากจากการเก็บยา ห่อละ 500 มีทั้งหมด 8 ห่อครับ (ถ้าเล่นกับเพื่อนระวังโดนแย่ง)

Hack & Dash
    อีกภารกิจที่ได้เงินพอใช้ ไม่เสียเวลาและง่าย ให้ขับรถหุ้มเกราะไปที่โรงรถแล้วรีบ hack (ถ้าช้าศัตรูจะมาถึงตัวเราเร็ว)
    จากนั้นขึ้นรถหุ้มเกราะแล้วยิงตำรวจ + ฮ. พอหอมปากหอมคอ เอาแค่พอมันไม่ขวางทางเรามาก เพราะยิงไปก็ไม่ได้ RP
    พอตำรวจซาแล้วลงมาขับรถเป้าหมายไปที่โรงงานของ lester ถ้าจำตำแหน่งบนแผนที่ได้จะเร็วมาก
    บริเวณใกล้ๆ หน้าโรงงานจะมีสะพานใหญ่เราสามารถขับรถไปหลบตำรวจตรงใต้สะพานได้
    พอหลบตำรวจเสร็จก็ขับรถไปจอดที่จุดเหลือง แล้วกลับไปเอาอีกคัน ทำเหมือนเดิม

Trash Talk
    ภารกิจที่ได้เงินดี สนุก แต่เหมาะกับคนมี ฮ. ให้โทรไปเรียก ฮ. ก่อนเลยแล้วไปที่ลานจอด ขับ ฮ. ยิงรถขยะ 4 คัน ไม่ยาก เพราะมันวิ่งช้า
    จากนั้นขับไปยิงศัตรูอีกกลุ่มให้หมด ไม่ยากอีกเหมือนกัน ยิงให้หมดตัวสุดท้ายจะหนีเรา ตามไปยิงไม่ยากเพราะมันเดินเท้าแต่เรามี ฮ.
    ภารกิจนี้ได้เงินดี ไม่ต้องซื้อปืน/เสื้อเกราะ ไม่ต้องขับรถไกล ไม่ต้องย้อนกลับมาบ้าน martin แถมได้ฝึกขับ ฮ. ไปในตัว
    (สำหรับคนไม่มี ฮ. แนะนำให้เล่นภาระกิจ Defender แทน จะยากกว่าหน่อยเพราะต้องบินไปหลบศัตรูไป แล้วต้องขับรถไกลไปเอา ฮ.)

Death Metal กับ Rooftop Rumble
    สองอันนี้เน้นยิงศัตรูอย่างเดียวไม่ต้องเรื่องมาก ไม่ต้องขับรถไกล เหมาะกับคนมีรถหุ้มเกราะและไม่ชอบอะไรซับซ้อน ขับไปยิงอย่างเดียว

อนึ่ง หลัง patch ล่าสุดจำนวนเงินที่จะได้ในภารกิจผันแปรตามเวลาที่เราเล่น ถ้าเราจบเร็วเงินจะได้น้อย ถ้าเราจบช้าจะได้เยอะขึ้น สูงสุด 15 นาที คือเล่นเกินนี้ก็ไม่ได้เพิ่มแล้ว
    สำหรับภารกิจ LS connection นั้นบอกเลยว่าไม่มีทางเล่นจบก่อน 15 นาทีแน่เพราะมันยาวมาก แต่ภารกิจอื่นๆ ถ้ากลัวจะได้เงินน้อยอาจต้องจอดรถเดินเล่นเพื่อให้ครบ 15 นาที

ปล. ผมเล่น hard ตลอดนะเวลาเล่นคนเดียว เล่นกับคนอื่นเขา hard มาผมก็เฉยๆ ครับ ดีซะอีกได้เงินเยอะขึ้น แต่บางทีฉากยากๆ ผมเห็นคน lv ต่ำเกินเข้ามาในล็อบบี้ ผมออกจากห้องก่อนจะเล่นเลยครับเพราะเล่นไปก็คงรอดยาก (แต่ถ้าเริ่มแล้วไม่เคยเลิกกลางคันนะ)
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    ผมว่าก็ไม่ลำบากเท่าไหร่นะ ตั้งแต่ซื้อมาผมก็เล่นคนเดียวตลอด ก็เล่นกับฝรั่งมั้งไรมั้ง เก็บเวลไม่ยากหรอก ยิ่งอัพเดตล่าสุด ส่งของเข้าโกงดังก็ได้ตั้งเวลนึงละ

ปล. จขกท.อยากหาคนเล่นก็บอกผมได้นะ ผมหาคนทำองค์กรอยู่พอดี 55555+ซื้อมาแต่ไม่ได้ทำ ขาดทุนชัดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Forbidden : 23rd June 2016 เมื่อ 12:38

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ซื้อเลยครับ เกมดีที่คุณคู่ควร ส่วนรถที่มันพังได้ไหม ตอบเลยว่าถ้าขับมาเร็ว ยับเยินแน่ๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    เเล่มครับ เเบบนี้ ผมมา100เปอเซนเลย เดี๋ยวซื้อเเล้วค่อยมาตั้งกระทู้หาเพื่อนเล่นอีกที จริงๆผมจะซื้อมาเล่นกับน้องนะครับ 2คนคงพอช่วยกันได้บ้างเเหละ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Forbidden อ่านกระทู้

ปล. จขกท.อยากหาคนเล่นก็บอกผมได้นะ ผมหาคนทำองค์กรอยู่พอดี 55555+ซื้อมาแต่ไม่ได้ทำ ขาดทุนชัดๆ
    ได้ครับ เดี่ยวค่อยว่ากัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 23rd June 2016 เมื่อ 14:28