ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

Music Factor[สงครามดนตรีก้องโลก] [รับสมัครตัวละคร]

11/10/54

สวัสดีครับผมชาวJKGทั้งหลาย วันนี้ผมมีนิยายสดใหม่ ส่วนตัวนี่น่าจะเป็นนิยายเรื่องที่สองหรือสามของผมก็ไม่แน่ใจ มีหลายเรื่องที่ยกเลิกไปแล้ว(ทำไมตูท้ิออย่างนี้ ) เรื่องแรกที่เขียนก็คือสงครามนินจาล้างเผ่าพันธุ์ซอมบี้ ซึ่งเป็นที่รู้จักกันดี สำหรับคนที่ติดตามกันอยู่ และตอนนี้ผมก็เคยเห็นกระทู้ในเว็บ JKGแว้บๆ ที่วิธีกู้ข้อมูลกระทู้ของเรากลับมา แต่ผมไม่ว่างเข้าไป ตอนนี้เลยจำไม่ได้ว่าอยู่ในหมวดไหน ใครมีก็ช่วยบอกหน่อยนะึีครับผม ผมจะได้เอามาลงแล้วแต่งต่อ ขอบคุณครับ เอาล่ะเข้าเรื่อง นี่คือนิยายที่ไร้สาระที่สุดที่ผมเคยทำมา ฉีกกฏดนตรีเลยทีเดียว เป็นสงครามในฉบับวงดนตรี ที่จะมาเยอะมาน้อย แต่เพื่อเหตุผลบางประการ คืออะไรนั้นต้องติดตามครับ

แบบฟอร์ม

ชื่อ-สกุล :

ชื่อเล่น :

ลักษณะนิสัย :

เครื่องดนตรี ประจำตัว : ร้องนำ กีตาร์ เบส กลอง คีย์บอร์ด ไวโอลีน ได้หมดทุกเครื่องดนตรี

วงดนตรีของตน : มี(-ชื่อวง-) ไม่มีั(เดี่ยว)

ครับ ใครสนใจจะมาเข้าร่วมก็กรอกข้อมูลตามแบบฟอร์มนี้นะครับ แล้วเดี๋ยวผมจะได้เริ่มเขียนครับผม

บทนำ

"ให้ตายสิ ทุกวันนี้โลกเป็นอะไรกันนะ มีแต่สงคราม ยิงกันไปทั้งวี่ทั้งวัน ไม่เห็นมีใครคิดจะทำสงครามแบบใหม่เลยเหรอ" ชายทหารคนหนึ่งพูดกับเพื่อนของเาในสนามรบ ซึ่งพูดง่ายๆ พวกเขาอยู่ในสมรภูมิรบยังไงล่ะ เพื่อนชายทหารถามกลับ "แล้วมีสงครามไหนอีกล่ะ ที่จะสนุกกว่าการยิงเหรอ" "มันต้องมีแน่นอน
    มันต้องมีในวันวันหนึ่ง" "ปัง!" เสียงลั่นไกดังขึ้น นั่นก็คือลูกกระสุนทะลุตัวของทหารคนนั้นที่กำลังพูดอยู่ ชายคนนั้นค่อยๆนอนลงไปแล้วพูดในใจว่า "ให้ตาย
    สิ เรามาสงครามมันก็เสียปล่าว มีแต่ยิงสู้รบ ฆ่ากันตาย การจับมือกันระหว่างประเทศที่ทำสงครามกันมันคงยากน่าดู" ชายคนนั้นค่อยๆหยิบปิ๊กกีตาร์ในกระเป๋า
    ของเขาแล้วพูดว่า "เจ้าลูกชาย นับตั้งแต่นี้ เราคงไม่เจอกันอีก ปิ๊กนี้จะช่วยสร้างอนาคตให้เจ้า ฉันก็เป็นคนคนหนึ่งนั่นแหละที่มาอยู่ในสมรภูมิงี่เง่า แต่ไม่ได้ใช้
    ดนตรีเป็นอาชีพ พอกันที่ ลูก จงรักษาปิ๊กนี้ไว้ให้ดี ถ้าแกมาเจอฉัน อย่าลืมปลุกฉัน ก่อนจะขึ้นสวรรค์ล่ะ ลาก่อน ลูกรัก" ชายคนนั้นค่อยๆหลับตาลงกลางสมร
    ภูมิรบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 365DAYS : 12th October 2011 เมื่อ 12:18

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    คนแรกเลยละกันครับ

ชื่อ ธุวชิต นามสกุล เป็นปริศนา(เพราะเขาไม่เคยบอกใคร)

ชื่อเล่น ตั้ม แต่แก้มแหม่มมักจะเรียกว่า ไอ่แก่

อายุ 17

ลักษณะนิสัย เป็นคนที่ใจเย็น มีเหตุผล แต่ถ้าเขาฉุนขาดขึ้นมาก็ยากที่จะทำให้เย็นลง รักเพื่อนและดนตรีมากกว่าแฟนสาว ไว้ผมเปิดด้านข้างทั้ง2ด้าน จึงดูเหมือนทรงโมฮอค
    ที่สำคัญ ยังกัดปลายสีผมเป็นสีเขียวอมดำ ดูโดดเด่นเวลาต้องแสงแดด

เครื่องดนตรี กีตาร์ โซโล่ แล้วก็ร้องคอรัส(ประสานเสียง)

ชื่อวง (รอเข้ากับผู้สมัครคนอื่นๆ ครับผม)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Stormwind : 12th October 2011 เมื่อ 12:49

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    สมัครตัวละครครับผม

ชื่อ พงษ์พัฒน์

นามสกุล แซ่ลี้

ชื่อเล่น กราฟ

อายุ16ปี

ลักษณะนิสัย เป็นผู้ใหญ่ เงียบขรึม เป็นที่พึ่งได้ เข้าสังคมเก่งสนิทคนง่ายมีความสามารถในหลายๆด้าน

เครื่องดนตรี ประจำตัว เบส(Bass)

วงดนตรีของตน (เอาตัวละครไปรวมวงในเรื่อง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongput1995 : 11th October 2011 เมื่อ 23:30

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ชื่อ-สกุล : เสฎฐวุฒฺิ นิยมสามารถ ชื่อเล่น:ปูน

ลักษณะนิสัย : นิสัยดี เฮฮา ร่าเริง แต่จะประม่าหน่อยๆเวลาเจอผู้หญิง เป็นผู้นำที่ดี ชอบทำให้เพื่อนหัวเราะและมีความสุขเสมอ เวลาตั้งใจจะทำอะไรแล้วจะจริงจังมาก โดยเฉพาะเรื่องดนตรี

เครื่องดนตรี ประจำตัว : เป็นนักร้องนำแล้วก็เล่นกีต้าร์ด้วย

วงดนตรีของตน : ผมคิดว่าให้ผู้แต่งเอาไปรวมกับวงของตัวล่ะครอื่นอ่าครับ ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pza00007 : 23rd February 2015 เมื่อ 13:15

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ่อได้ครับผม เดี๋ยวผมได้คนเยอะๆแล้วผมจะรวบรวมเป็นวงครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ชื่อ-สกุล : จอห์น เอกสกุล (ลูกครึ่งไทย อังกฤษ) ชื่อเล่น : จอห์น

ลักษณะนิสัย : หนุ่มอารมณ์ดี ร่าเริง ขี้เล่นแบบสุดๆ ชอบใส่หูฟังอยู่เสมอ เวลาขึ้นไปแสดงบนเวทีมันจะเคี้ยวหมากฝรั่งหรืออม อมยิ้มอยู่เสมอ...

เครื่องดนตรี ประจำตัว : เบส

รูปเบส
    ลักษณะตัวละคร : สูง 185 หนัก 68 ชอบใส่เสื้อยืดคอวี กางเกงขาเดฟยาวบางครั้งก็3ส่วน รองเท้าผ้าใบ Nikeสีดำสลับขาว

หน้าตาและทรงผมประมาณนี้

วงดนตรีของตน : ก็รอเข้าวงตามระเบียบ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jomzababin : 12th October 2011 เมื่อ 18:46

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    ชื่อ พรนภัส

นามสกุล ก็ไม่เปิดเผยอ่ะ

ชื่อเล่น แก้มแหม่ม

อายุ 17 ปี

ลักษณะนิสัย บ้าพลัง หึงและหวงแฟนหนุ่ม(ตั้ม) มาก ๆ หลังจากที่เห็นแฟนหนุ่มไปส่งยิ้มให้สาวๆตอนที่เล่นบนเวทีก็ทำให้เธอตัดสินใจผันตัวมาเป็นมือกลองมหาโหดของวง พักหลังๆ เปลี่ยนมาเล่นคีย์บอร์ดแทน

เครื่องดนตรี ประจำตัว กลอง และ คีย์บอร์ด แล้วแต่อารมณ์จะเล่น

วงดนตรี Drop (เอาพวกที่สมัครแรกๆเช่น pza พี่กร๊าฟ แล้วก็ stormwind[male] เข้าวงนี้ด้วยกันเลย)

ปล. ไอ่แก่ stormwind [male] คิดจะหนีมาสร้างตัวละครคนเดียวเหรอ หนีไม่พ้นหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Stormwind : 12th October 2011 เมื่อ 18:08

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ชื่อ-สกุล : ไม่้มีนามมีเเต่ฉายา Duch Drummer

ลักษณะนิสัย :ดี เงียบ บางครั้งชอบอยู่สงบ

เครื่องดนตรี ประจำตัว : กลอง

ความสามารถเสริม:เล่น คีย์บอร์ด Disk Joker

วงดนตรีของตน : รอ การตอบรับเข้าวง
    SUCK JKG !!!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้อ ขอให้ทุกคนแก้ไข ข้อมูลนิดหน่อยนะครับ ลืมชื่อเล่นซะละ เติมชื่อเล่นด้วยนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    ชื่อ-สกุล : UNNAMED

ชื่อเล่น :รู้จักกันในนาม DJ Some

ลักษณะนิสัย : มักอุธารเป็นภาษาอังกฤษ ชอบอยู่คนเดียว เเต่ชอบจัดปาร์ตี้ ชอบเเหย่เพื่อน ขี้โกรธกลิ้วเลย

เครื่องดนตรี ประจำตัว : คีย์บอร์ด เเต่สามารถเล่นไอ เสควดๆๆ (ไอDJ อ่านะ)

วงดนตรีของตน : รับสมัครทั่วเเต่ยังไม่การตอบรับ

Skrillex !

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    แก้ไขข้อมูลนิดหน่อยนะจ๊ะ

By STORMWIND [Female]

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    581
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ชื่อ-สกุล :ณัฐธน (อ่านว่า นัด-ทะ-นะ) กลิ้งเจริญ

ชื่อเล่น :ลิ่ว

ลักษณะนิสัย : หนุ่มน้อยร็อคเกอร์ที่มีพรสวรรค์ในการร้องเพลงมาแต่กำเนิดสามารถว๊ากได้ เป็นคนใจเย็น โกรธง่ายหายเร็ว ทำก่อนคิด เบื่อง่าย เป็นคนที่ชอบเข้าสังคม มีโลกส่วนตัวสูง รักสนุก ชอบการผจญภัย ชอบอะไรที่มันเสี่ยงๆ

เครื่องดนตรี ประจำตัว : ไมค์ / ร้องนำ

วงดนตรีของตน :รอรอรอ ~
    zzTHEJOKERzz

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    ชื่อ-สกุล : มาซากิ ฮิรูมิ

ชื่อเล่น : ฮิรูมิ

ฉายา : Assassins singer.

ลักษณะนิสัย : เรือยๆสบายๆ รักเสียงดนตรี ในบางครังมักชอบโดดการซ่อบไปร้านขนมหวาน
    และในชวงเวลานึงขึ้นแสดงดนตรีกับวงนึง จนทำให้เธอ เด้นกว่าทุกคนในวงแถมนักรองประจำวง
    โดนเธอแย่งซีนและเสียงเชียจากคนดูไปจนถูกตั้งฉายาว่า Assassins singer นักสังหารนักร้อง

เครื่องดนตรี ประจำตัว : กีตาร์(ถ้าใช้อันนี้ นักร้องของวงจะัถูกเธอสังหาร) เปียนโน

วงดนตรีของตน : ไร้สังกัด และกะลังหาวงดนตรี อยู่
    MY CENTER ^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~*- Liverpool FC -*~
    กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ชื่อ-สกุล : นพดล ผลบังเกิด

ชื่อเล่น : ดิว

ลักษณะนิสัย : เจ้าอารมณ์ ใจร้อน และมักเถียงกับเพื่อนบ่อย แต่ก็ชอบช่วยเหลือเพื่อน เคยอยู่วงชื่อ ใซโคร แต่ปัจจุบัน
    ได้ยุบวงนี้ลงแล้วเพราะมีเรียนเยอะ ไม่ค่อยมีเวลาว่าง มีความสามารกระดับกลางๆ ค่อนไปสูงหน่อย
    เคยได้รางวัลจากการประกวดมากมาย จึงทำให้มีชื่อเสียงในโรงเรียน

เครื่องดนตรี ประจำตัว : เบส (ขอโทษครับ พอดีผมเล่นได้ 3 อย่างเลยเอามาลง )

วงดนตรีของตน : โดดเดี่ยวเดียวดาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jadejade : 13th October 2011 เมื่อ 13:21

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    เฮ้ย คุณjadejade เครื่องดนตรีเลือกอันใดอันหนึ่งครับ อย่าเลือกเยอะ

~*- Liverpool FC -*~
    กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    แก้ให้แล้วนะครับ ขอโทษจริงๆนะครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ชื่อ-สกุล : จักเรียน นกมืด (จัก-กะ-เรียน - นก-มืด)

ชื่อเล่น : จัก

ลักษณะนิสัย : ขี้เล่น ชอบคิดถึงเรื่องเก่าๆแล้วก็ยิ้ม ไม่ค่อยคุยกับคนที่ไม่สนิท(ถ้าสนิทจะเมาท์กระจาย) เวลาเศร้าจะไม่บอกใครหรือไม่ให้ใครรู้ แต่จะไม่พูดคุยกับใครเลย(แค่นี้แหละ)

เครื่องดนตรี ประจำตัว : Trumpet

วงดนตรีของตน : ดม-นัท (พวกเค้ากำลังหาวงสตริงเข้าร่วม)

Trumpet

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ชื่อ-สกุล : อุดม จันทร์คำ

ชื่อเล่น : ดม

ลักษณะนิสัย : ชอบใช้เพื่อน ถ้าเพื่อนใช้ก็จะยอมทำแต่โดยดี เป็นคนเงียบๆ เก็บความลับเก่ง สุขุม เก๊กนิดๆ

เครื่องดนตรี ประจำตัว : Trombone

วงดนตรีของตน : จัก-นัท (พวกเค้ากำลังหาวงสตริงเข้าร่วม)

Trombone

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ชื่อ-สกุล : ณัฐพล มีชัย

ชื่อเล่น : นัท

ลักษณะนิสัย : ชอบแกล้งเพื่อนและผู้หญิง หม้อหญิงเก่ง เจ้าชู้ ปากสว่าง=รู้อะไรพูดหมดทุกอย่าง มีน้ำใจมากใครขอให้ช่วยอะไรช่วยหมด

เครื่องดนตรี ประจำตัว : Alto Saxophone

วงดนตรีของตน : จัก-ดม (พวกเค้ากำลังหาวงสตริงเข้าร่วม)

Alto Saxophone

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bolingza : 6th November 2011 เมื่อ 16:41

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    ดัน ครับ ดัน ตัวละครยังไม่ครบครับผม

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ตัวละคร ยังไม่ครบซะงั้น ฮ่าๆ...รอต่อไปครับผม...!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    รู้ สึก อยาก ช่วย เขียน จัง เลย

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    แบบฟอร์ม

ชื่อ-สกุล : ชิเอล ลอวว์

ชื่อเล่น : ชิเอล

ลักษณะนิสัย : ร่าเริง เข้ากับคนง่าย มีโลกส่วนตัวสูง เป็นที่พึ่งได้

เครื่องดนตรี ประจำตัว : กลองชุด

วงดนตรีของตน : (รอเข้าวงอื่นคับ ๆ)

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5
    User : rockpooh
    Nick Name : pooh
    Label : All cheating game. (จอมโกงเกม)
    old : 15
    Email : gordon@hotmail.co.th (ใช้บ่อยสุด)(gordon ตั้งแต่ 2 - 10 เช่น gordon2@hotmail.co.th)
    ชอบโพสท์มากที่สุดใน JOKERGAMETH : พวก ภาพ คลิป เพลง หนัง PC GAME ส่วนน้อย
    คำแนะนำตัวเอง
    ผมชื่อ ภู อายุ 15 ปี เป็นคนชอบโกงๆ แต่อยู่ในระเบียบในการโกง ชอบให้ผุ้อื่นนำแล้วตนเองค่อยทำตาม มีเพื่อนอยู่ 1 คน และผมจะยินดีรู้จักกับพวกพี่ๆมากๆ
    จบ

าวุธคู่กาย : ไมค์โครโฟน
    นิสัย : บ้า กวน นิสัยดีบ้างครั้ง นิสัยบ้าบางที ชอบช่วยเหลือผู้อื่น
    นิสัยเวลาจับไมค์ : ร้องดี บางครั้ง ร้อง ROCK บ้างที ร้องอีทีโดน ตบ (ล้อเล่นครับ)
    ารมณ์ : ขึ้นๆ ลง แล้วแต่ เหตุ การณ์

เพลงที่ชอบร้อง : อังกฏษ์ บ่อยมากๆทย น้อยครั้ง
    เพลงที่ชอบ : SECRETS , BLACK HOLE , Bleed It Out

ความรัก ความเชื้อ
    ชื่อวง มีแน่นอน
    : ป็อป ปรี ดิว พู ฟ้า

: อยู่ในหมวดจำพวกนักร้อง :
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockpooh : 25th October 2011 เมื่อ 07:29

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ชื่อ-นามสกุล : Armeres Rocker (อาร์มีเรส ร็อคเกอร์)

ฃื่อ: Arms (อาวุธสงคราม) อาร์ม(ส์)

เครื่องคนตรี: กีต้าร์ Solo & แพนด้านรก และ สัญลักษ์ \m/

นิสัย: โหดโครต แฝงใจดีนิดๆ ชอบรั่ว อารมณ์ร้อน ฮาๆ โกรธคนยาก (ตรงกันข้ามกับอารมณ์ร้อน555)

วง: ไม่มีครับ 555

GO ROCK !!!
    SUPERMAN

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    444
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ชื่อ-สกุล :Alex Fantom

ชื่อเล่น : โทน

ลักษณะนิสัย : เป็นคนเงียบๆ โลกส่วนตัวสูง คุยเฉพาะกับคนที่สนิท

เครื่องดนตรี ประจำตัว :เบส rickenbacker 4003

วงดนตรีของตน : ไม่มี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ชื่อ-สกุล :Kurt Malmoro

ชื่อเล่น : Klen

ฉายา : Curse Of Plague

ลักษณะนิสัย : คุยได้กับทุกคนชิวๆ เอื่อยเฉื่อย สูง ขาว ไม่ผอมมากไม่อ้วนมากพอดีๆ แข็งแรง จีบสาวไม่เก่งได้แต่มอง กินเหล้าไม่เคยเมา อยากรู้ว่าเมาเป็นยังไง 5555

เครื่องดนตรี ประจำตัว :กลองชุด DW

วงดนตรีที่ชื่นชอบมากๆ : Avenged Sevenfold , Slipknot , Limp Bizkit , My Chemical Romance

แนวเพลงที่ชื่นชอบ : Rock , Progressive Rock , Metal , Nu-Metal

ไอดอลในดวงใจ : The Reverend Tholomew Plague (Jimmy James Owen Sullivan)

วงดนตรีของตน : รอทั้งในความจริงทั้งนิยาย~