ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164

งบ 30,000 บาท (ไม่เอาจอ) ลองจัดมาแล้ว ช่วยตรวจสอบความเข้ากันได้ให้หน่อยครับ

พอดีจะซื้อคอมใหม่ เอาไว้เล่นเกม โดยเฉพาะ(ๆๆ)
    มีงบประมาณ 30k จอมีแล้ว

ผมลองจัดโดยการเอาคอมสเป็ค 40k มายำใหม่
    คงไว้แต่ Motherboard กับ Power sup เพราะตั้งใจเอามารองรับการอัพเกรดในอนาคตด้วย

อยากสอบถามความเข้ากันได้หน่อยครับ ว่าเข้ากันได้ทุกชิ้นส่วนไหม มีการคอขวดหรือเปล่า
    (จริงๆอย่างลด CPU ลง แล้วอัดเข้า การ์ดจอ) แต่กลัวมันขับไม่ไหว การ์ดจอแหกโค้งไปซะก่อน
    อีกอย่างคือ Case ตัวนี้ราคามันหนักหน่วงไปหน่อย อย่างน้อยขอให้เป็น เคสที่มีช่องเก็บสายไฟด้านข้าง แล้วโครงสร้างข้างใน
    ไม่ได้เป็นเหล็กสีเงินๆบ้านๆ เหมือนเคสทั่วไป จัดงบตั้ง 30k เปิดเคสดู โอ้ ราคาเหลือ 7500 เลยอยากทราบ ว่ามีตัวใหนแนะนำบ้างไหม (สีเขียว จะดีงาม)

เลยเป็นที่มาในการตั้งกระทู้ อย่างที่เห็นนี้แหละครับ

สเป็คคร่าวๆ
    CPU : INTEL Core i5-6500 3.20 GHz
    Mainboard : MSI Z170A PC MATE
    Ram : KINGSTON DDR4 8GB 2400 Hyper-X Fury Black
    VGA Card : ASUS GTX970 STRIX DC2OC
    Hard disk : SEAGATE SSHD 1TB
    Case : COOLER MASTER CM 690 III (Black-Green)
    Power supply : RAIDMAX RX-600AF
    รวมทั้งหมด 31,950 บาทครับ

อันนี้เป็นลิ้งค์ (ไม่รู้ผิดกฏ ห้ามโพสหรือเปล่า)
    http://notebookspec.com/pc2/result_s...7-1/case-154-1

>>>>>-------------------<<<<<

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ถ้าไม่รีบรอ การ์ดจอ RX 480 มาปลายเดือนนี้ ตัว 8gb คาดว่า ประมาณ 12000 ได้แรงกว่า 970 อยู่นะครับ ลองรอดูอีกหน่อยไกล้ละ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    970 ราคามันไม่ลงจริง ๆ ก็อย่างว่านะ 1070 ราคามันโดดไปไกลเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: