ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

สอบถามเครื่องสำรองไฟ เอาแค่ มีเวลาปิดคอมก็พอ เวลาไฟดับ

พอดีไฟดับบ่อยมากหน้าฝน HDD พังไป 3 ตัวแล้ว เพราะไฟ ดับ จึงอยากหาเครื่องสำรองไฟ psu ที่ใช้ 1000w
    ไม่ขออะไรมาก ขอแค่มีเวลาปิดคอม หลังจากที่ไฟดับก็พอ ขอแบบประหยัดด้วยน๊ะ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ไฟดับ มีแบบธรรมดา กับแบบไฟดระชากครับ ไฟกระชากส่วนมาก เพราะ เหตุใหญ่ เช่นสายไฟขาด รถชนเสาไฟ .ถ้าหม้อที่ไม่มีกันไฟกระชาก หม้อจะตัดไฟหมด ไม่เก็บไฟเหมือนเดิมครับ ผมใช้ตอนนี้ยี่ห้อ syndom (เขียนถูกมั้ง) แต่แบบไม่ได้กันไฟกระชาก ตอนนี้ใช้มา 2 ปีเศษ หม้อยังเก็บไฟได้ครับ ซื้อประมาณ พันห้า เคยเจอไฟกระชาก แีละ 6-9 ครั่งได้ เพราะสายำฟแถวบ้านผม ไล่ยาว 10 กว่าโล เกิดได้ตลอด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ไฟดับ มีแบบธรรมดา กับแบบไฟดระชากครับ ไฟกระชากส่วนมาก เพราะ เหตุใหญ่ เช่นสายไฟขาด รถชนเสาไฟ .ถ้าหม้อที่ไม่มีกันไฟกระชาก หม้อจะตัดไฟหมด ไม่เก็บไฟเหมือนเดิมครับ ผมใช้ตอนนี้ยี่ห้อ syndom (เขียนถูกมั้ง) แต่แบบไม่ได้กันไฟกระชาก ตอนนี้ใช้มา 2 ปีเศษ หม้อยังเก็บไฟได้ครับ ซื้อประมาณ พันห้า เคยเจอไฟกระชาก แีละ 6-9 ครั่งได้ เพราะสายำฟแถวบ้านผม ไล่ยาว 10 กว่าโล เกิดได้ตลอด
    แล้วจำเป็นไหม ว่าต้องเลือกวัต ที่สูง ๆ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ตัวละ1000 ต้นๆก้ใช้ได้แล้ว แค่ไฟดับคอมไม่ดับ พอทันปิดเครื่องคอม ใช้งานแค่นี้ไม่ต้องแพงหรอก
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    คำนวนว่าเครื่องเราทั้งหมดกินไฟเท่าไหร่ ก็ซื้อเท่านั้นแหละครับ ส่วนใหญ๋UPS เดียวนี้จะบอกว่ารองรับกี่wattไม่ใช่VA นะ มาตรฐานมัน 300watt ใช้กับคอมทั่วไปพันกว่าบาท ถ้าวัตต์สูงราคาก็ขึ้นตามไป