ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583

ใครเคยมีประสบการณ์การใช้เน็ต 3G แล้วเล่นเกมส์คอมบ้างครับ รบกวนมีเรื่องสอบถามหน่อยครับ

คือจะต้องเดินทางไปที่ไม่มีเน็ต แต่จะใช้เน็ตมือถือ 3g true ครับ ใช้เล่นเกมส์กับเล่นเน็ตนี่มันกิน 3G เยอะไหมครับ

ใช้เล่นพวก dota2 csgo พวกนี้อะครับ ไม่ทราบว่ามันกินเยอะไหม เล่นประมาน 2-3 ชั่วโมง

ผู้เคยใช้รบกวนตอบหน่อยนะครับ

Fuuu' ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    มันจะมี Package หนึ่งของทรู 89 บาทเล่นเน็ตความเร็ว 512kb ไม่จำกัด 7 วัน

มันขึ้นอยู่กับพื้นที่ ที่คุณไปครับว่ามีคนใช้ทรูมากน้อยแค่ไหน เมื่อก่อนแถวบ้านผมไม่มีเน็ต Cable ผมก็ใช้ Package นี้แหละเล่นได้ทุกเกม CS:GO, LOL บลาๆๆๆ เพราะแถวบ้านค่อนข้างบ้านนอกแถมคนส่วนใหญ่ใช้ AIS

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ผมเคยใช้ 3G/4G เล่น SW:Battlefront สมัยที่เน็ตหอกากๆ ก่อนที่จะติดเน็ตแยก เล่นนานๆ ก็กินปริมาณ 200MB+ ครับ

แล้วแต่ระยะเวลาการเล่น เอาจริงๆข้อมูลมันรับส่งไม่มากหรอกครับ

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    แล้วถ้าเข้าเล่นเว็บประมานเข้า joker แบบนี้มีโอกาสกิน 3g มากกว่าเล่นเกมส์ใช่ไหมครับ

ขอบคุณที่เข้ามากธิบายนะครับ กระจ่างเลย

Fuuu' ..

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ผมใช้โปรของทรู 89 บาท 7 วัน 512 k ไม่จำกัด

บอกเลย เล่นไม่ได้ครับ ปิง 400 - 500 บางทีก็หลุดโลกขยับไม่ได้ไปเลย (CSGO)

ผมอยู่ใน กทม นะ ถ้าเอา 3G มาเล่นเกมยังไงก็ไม่คุ้มครับผม ติดเน็ตบ้านดีกว่าเยอะ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz1230 อ่านกระทู้
    ผมใช้โปรของทรู 89 บาท 7 วัน 512 k ไม่จำกัด

บอกเลย เล่นไม่ได้ครับ ปิง 400 - 500 บางทีก็หลุดโลกขยับไม่ได้ไปเลย (CSGO)

ผมอยู่ใน กทม นะ ถ้าเอา 3G มาเล่นเกมยังไงก็ไม่คุ้มครับผม ติดเน็ตบ้านดีกว่าเยอะ

มันขึ้นอยู่กับพื้นที่ ที่คุณไปครับว่ามีคนใช้ทรูมากน้อยแค่ไหน เมื่อก่อนแถวบ้านผมไม่มีเน็ต Cable ผมก็ใช้ Package นี้แหละเล่นได้ทุกเกม CS:GO, LOL บลาๆๆๆ เพราะแถวบ้านค่อนข้างบ้านนอกแถมคนส่วนใหญ่ใช้ AIS

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    พอเล่นได้ครับ ใช้โปร 215 512 ของ my by cat ปิงประมาณ 100 กว่า ก็แล้วแต่สัญญาณ พื้นที่ไรด้วย

http://www.mybycat.com/th/PrePay.php...B9%87%E0%B8%95
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    เข้ามาเสริ่มว่า ความเร็ว 512k นี่คือความเร็วสูงสุดนะครับ เน็ตมือถือไม่ได้สเถียรเหมือนสายแลน มันจะขึ้นๆลงๆ
    แต่ความแรงที่ทำได้มากสุดคือ 512k ซึ่งมันแทบจะแตะบ้างไม่แตะบ้างด้วยซ้ำ (รวมไปถึงเน็ตบ้านก็ยังไม่ถึงความเร็วสูงสุดเล้ยยยย)