ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

ชาบูชิ กับ นิกูยะ ชอบกินร้านไหนมากกว่ากันครับ

วันนี้ผมนึกอยากกินชาบูชิครับ โบนัสกลางปีออกก็อยากให้รางวัลตัวเองซักหน่อย ปกติไม่กินนะ มันแพง

คนเยอะมาก ต้องรอคิวประมาณครึ่งชั่วโมง ไปถามหน้าร้านมันบอก ขึ้นราคาเป็น หัวละ 399 บาทแล้ว แต่กินได้ 1 ชั่วโมง 15 นาทีเหมือนเดิม - -''

ผมเริ่มเซ็งละ ปกติปุฟเฟ่มันอย่างน้อยน่าจะชั่วโมงครึ่ง แต่ที่นี่ไม่ถึง แล้วแถมยังขึ้นราคาอีก เลยไม่กินมันเลยครับ

เลยไปกิน นิกูยะ เป็นร้านเนื้อย่าง ซึ่งก็เป็นของโออิชิเหมือนกัน ราคาหัวละ 519 บาท กินได้ 2 ชั่วโมงครับ

ผมก็คำนวณเลย ชาบูชิ = 399/75 = 5.32 บาท/นาที

ส่วนของ นิกูยะ = 519/120 = 4.325 บาท/นาที

ชาบูชิ แพงกว่าของ นิกูยะ นาทีละบาท โดยประมาณครับ

ร้าน นิกูยะ อาหารก็เกรดดีกว่านะผมว่า เนื้อย่าง หมูย่าง ปลาแซลมอนชิ้นโต เนื้อนุ่มมาก มีกุ้งด้วย

ของร้าน ชาบูชิ รู้สึกว่าของน้อยกว่า เนื้อวัวก็เหนียว ปลาแซลมอนก็เป็นเศษๆ จะดีหน่อยก็ตรง หมูสไลนุ่ม และก็กุ้งขาวแกะ อร่อยดี

แต่คนกิน ชาบูชิ เยอะมากเลยนะ ต่อคิวยาวเลย ส่วน นิกูยะ คนน้อย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร รึว่าคนเบื่อปิ้งๆย่างๆกันแล้ว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    หาเรื่องคุยเล่นๆครับ เห็นบอร์ดช่วงนี้มันเงียบมากกกกกกกก
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    Blog Entries
    1
    ปกติกินแต่ร้านข้างนอก ราคาถูกกว่าเกือบเท่าตัว ส่วนอาหารก็ไม่ค่อยต่างกัน นอกจากไม่มีปลาแซลมอล

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    มาม่า+ไข่ครับ
    คุ้มสึส!!
    #จนครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    วันนี้ไปกิน นิกูยะ กับแฟนมาหมดไปพันกว่าๆ ยอมรับว่าอร่อยนะ ทุกอย่างโอเค แต่ไม่คุ้มเลย

ว่าจะกินปลาแซลมอนให้เยอะที่สุด เพราะมันแพง กินไป 7 ชิ้น ถึงกับจุก ชิ้นมันใหญ่น่ะครับ

นั่งให้ย่อย 15 นาที แล้วกินต่ออีกนิดหน่อย แต่ก็กินได้ไม่มากแล้ว เลยตักไอติมมากินถ้วยนึง แล้วออกก่อนเวลาเลย ก็คนมันอิ่มอ่ะ

คิดๆไปก็เสียดายนะ กินมื้อนึงหมดเป็นพัน - -'' ปลอบใจถือว่าให้รางวัลกับตัวเอง ในช่วงโบนัสออก ก็แล้วกันเนอะ

พรุ่งนี้กินมาม่าดีกว่าจะได้ สมดุลกัน

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อิจฉาคุณsattawat1979 จริงๆมีคอมเเรงๆ ได้ซื้อนุ่นนี่ตั้งหลายอย่าง

กะว่าทำงานเมื่อไหร่ผมก็จะไปตระเวนกินบุฟเฟ่ต์ดังๆให้หมดเลย นำ้ลายไหล 55+ ทกวันนี้กินชาบูอินดี้ไปก่อน - -*
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ชาบูชิ กว่าจะได้กินนี่รอเกือบ 2ชม ศ ส อ เต็มร้านต้องจองคิวกัน เป็น ชม เคยกิน 2 ครั้งเลิกเลย รอไม่ไหวหิว

แถม 1ชม แลไม่คุ้มอีก

สุ้แนะนำ หมูกะทะคือคำตอบ นานเท่าไหร่ก็ได้กินคุ้มกว่า

ปล ชาบู นี่ 1ชม ไปกินกัน 4 คนขึ้นไปไม่คุ้มอย่างแรงกว่าแต่ล่ะคนจะอิ่มกินจุต่างกันหมดเวลาก่อนเซ็ง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เดี๋ยวนี้ไม่ได้กินร้านในห้างเลยครับ ร้านบุฟเฟ่ข้างนอกมีตัวเลือกเยอะๆมากสมัยนี้
    ที่กินบ่อยๆก็มี กิวโนบิ ในเมืองทองครับหัวมีหลายราคาแต่ที่กินคือประมาณ 500 เนื้อเกรดดีมากๆ แถมมีกุ้งแม่น้ำตัวใหญ่พอสมควรไม่ใช่ลูกกุ้ง
    แล้วก็แนะนำแถว ม.รังสิต ร้านชาบูหัวละ 199 ไม่รวมน้ำ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เครือ Oishi เหมือนกัน

อันนึงต้ม อันนึงปิ้ง

ปกติชาบูกินเมกะ นิกุยะกินซีคอน

ถามว่าชอบอะไรมากกว่ากัน นิกุยะอยู่ละ ชอบปิ้งมากกว่า

ผมกินนิกุยะซีคอนตั้งแต่เปิดใหม่ มาจนถึงตอนนี้ผมว่าดรอปลงไปเยอะเลยนะ

แต่ก่อนมี กุ้งขาว กุ้งแวนาไม

หมึก หมู เนื้อ ก็ดูสดใหม่

หลังๆมานี้ กุ้งเหลือแบบเดียวไม่แกะ

ตัวเนื้อก็ดูเหมือนฟรีซมานานๆแล้ว สีกับสภาพเนื้อไม่ค่อยดีละ

หมึกบางทีก็เจอไม่ค่อยสด เนื้อย้วยๆ

สาขาอื่นไม่รู้นะครับ แต่ซีคอนหลังๆเป็นประมาณนี้

ราคาใกล้เคียงกันกับนิกุยะ มีร้านปิ้งย่างชั้นบนเมกะโซนนอก จำชื่อร้านไม่ได้ อยู่ฝั่งซ้ายมือ

เนื้อดีกว่ากันเยอะเลยครับ ต้องไปลอง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    หาเรื่องคุยเล่นๆครับ เห็นบอร์ดช่วงนี้มันเงียบมากกกกกกกก
    พี่sattawat1979คับ ที่บอกว่า pm มาคุยได้นี่คืออะไรหรอคับ 555 ผมไม่รุ้จัก พี่มีช่องทางติดต่ออย่างอื่นไหมคับ อย่างเฟส/ไอดีไลน์
    ขอบคุนมากคับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ถ้าสองอย่างนี้ ผมเลือกกิน ชาบูชิ นะครับ แต่ถ้าเป็นอย่างอื่นถ้าไม่นับแค่ชาบูต้มๆ ผมก็กินพวก Giant, Miyabi kaiten ที่เป็นในห้าง

แต่ไม่ค่อยบ่อยครับ ส่วนใหญ่ผมกับแฟน จะตระเวนหาพวกร้าน ปิ้งย่าง/ชาบู ข้างนอกมากกว่า ราคาก็พอๆกัน บางที่แพงกว่า ถูกกว่า แต่ก็ได้บรรยากาศใหม่ๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 4th July 2016 เมื่อ 21:43

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ไม่เคยมีโอกาสได้กินเหมือนกันฮะ ช็อตตั้งแต่ต้นเดือน จ่ายหนี้จ่ายสินเขาหมด 55555

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491
    ส่วนตัวชอบกิน Fuji มากกว่านะสั่งอาหารชุดมากิน อย่างข้าวหน้าปลามากูโร่ ถ้าจำไม่ผิดไม่เกิน 300-400.- /ชุด แต่อิ่มกำลังดี(กินพวกบุฟเฟ่ทีไรกลับบ้านมาจะอ้วกทุกที ทรมาณ อิ่ม+เอียน) แต่ในชุดมีอะไรให้มั่งจำไม่ได้ ไม่ได้กินนานและ
    + Service Charge นิดหน่อยราคาไม่หนีกันมาก แถมของดูแพงกว่าด้วย(ไม่รู้นะว่าคิดไปเองป่าว แต่ดูคุณภาพของมันดีกว่าจริงๆ + ไม่ต้องมานั่งแย่งของกับคนอื่นยิ่งชาบูชินี่ถ้านั่งช่วงกลางๆสายพานสาขาที่คนเยอะเหลือแต่เห็ดหูหนูกะผักกาดจะสั่งพนักงานก็ขี้เกียจจานมันเล็กต้องสั่งบ่อยสงสารน้องพนักงานต้องวิ่งไปวิ่งมา)

แต่ถ้าจะมาสาย ปลาดิบ + ซูชิ จะเลือกกิน Oishi หรือ Oishi Grand มากกว่าครับ Fuji ไม่ไหว เรือมาลำละ 1,000+ แถมผัก ไชเท้า น้ำแข็งเต็มลำเรือ(โอหน่อยตรงปลาหมึกยัก) ปลามาไม่ถึง 3 ขีด

ปล.ถ้าชอบทานสายคาวแนะนำข้าวหน้าไข่ปลาแซลฯของ Fuji สุดติ่งมาก(ข้าวเป็นจานนะไม่ใช่ข้าวปั้น ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังมีมั้ย ไม่ได้ไปทานนานแล้ว)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ชาบู เค้าจำกัดเวลาเหรอคับ ผมไม่เคยไป ปกติผมกินแต่เนื้อกระทะ หัวละ 190 ไม่จำกัดเวลา
    What's Up Man!

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MakeMeMelt อ่านกระทู้
    ส่วนตัวชอบกิน Fuji มากกว่านะสั่งอาหารชุดมากิน อย่างข้าวหน้าปลามากูโร่ ถ้าจำไม่ผิดไม่เกิน 300-400.- /ชุด แต่อิ่มกำลังดี(กินพวกบุฟเฟ่ทีไรกลับบ้านมาจะอ้วกทุกที ทรมาณ อิ่ม+เอียน) แต่ในชุดมีอะไรให้มั่งจำไม่ได้ ไม่ได้กินนานและ
    + Service Charge นิดหน่อยราคาไม่หนีกันมาก แถมของดูแพงกว่าด้วย(ไม่รู้นะว่าคิดไปเองป่าว แต่ดูคุณภาพของมันดีกว่าจริงๆ + ไม่ต้องมานั่งแย่งของกับคนอื่นยิ่งชาบูชินี่ถ้านั่งช่วงกลางๆสายพานสาขาที่คนเยอะเหลือแต่เห็ดหูหนูกะผักกาดจะสั่งพนักงานก็ขี้เกียจจานมันเล็กต้องสั่งบ่อยสงสารน้องพนักงานต้องวิ่งไปวิ่งมา)

แต่ถ้าจะมาสาย ปลาดิบ + ซูชิ จะเลือกกิน Oishi หรือ Oishi Grand มากกว่าครับ Fuji ไม่ไหว เรือมาลำละ 1,000+ แถมผัก ไชเท้า น้ำแข็งเต็มลำเรือ(โอหน่อยตรงปลาหมึกยัก) ปลามาไม่ถึง 3 ขีด

ปล.ถ้าชอบทานสายคาวแนะนำข้าวหน้าไข่ปลาแซลฯของ Fuji สุดติ่งมาก(ข้าวเป็นจานนะไม่ใช่ข้าวปั้น ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังมีมั้ย ไม่ได้ไปทานนานแล้ว)

Fuji ผมก็ชอบกินนะครับ อาหารมันเกรดดี แต่มันแพง แต่ผมชอบกินเยอะๆ เลยกินบุฟเฟ่ซะส่วนใหญ่

กิน Fuji ครั้งล่าสุด ข้าวหน้าปลาไหล ครับ จานละ 400 ได้มั้ง จำไม่ได้แต่แพงอ่ะ กินไม่อิ่มด้วย ต้องมากินข้าวต่อที่บ้าน -_-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    อิจฉาคุณsattawat1979 จริงๆมีคอมเเรงๆ ได้ซื้อนุ่นนี่ตั้งหลายอย่าง

กะว่าทำงานเมื่อไหร่ผมก็จะไปตระเวนกินบุฟเฟ่ต์ดังๆให้หมดเลย นำ้ลายไหล 55+ ทกวันนี้กินชาบูอินดี้ไปก่อน - -*

ตอนนี้ผมหยุดซื้อของฟุ่มเฟือยแล้วล่ะครับ ล่าสุดซื้อทีวี 4K ตัวท๊อปขนาด 55 นิ้ว เข้าไปถึงกับกระเป๋าฉีก เข็ดไปอีกนาน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Leonkup อ่านกระทู้
    พี่sattawat1979คับ ที่บอกว่า pm มาคุยได้นี่คืออะไรหรอคับ 555 ผมไม่รุ้จัก พี่มีช่องทางติดต่ออย่างอื่นไหมคับ อย่างเฟส/ไอดีไลน์
    ขอบคุนมากคับ
    คือ ข้อความส่วนตัวไงครับ ลองส่งมาคุยกัน จะคุยทางไลน์ก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 5th July 2016 เมื่อ 19:54

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: