ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Question ถามเรื่อง DLC ในเกม Batman Arkham Knight ถ้าจะใช้ต้องล้อคอินสตีมหรือครับ

ขอถามเป็นความรู้ครับ ได้โหลดภาค Batman Arkham Knight ซึ่งมี DLC แต่มันใช้ไม่ได้ เพราะเกมต้องการให้เราล็อคอินสตีม
    ผมต้องเปิดโปรแกรมสตีมก่อนเล่นเกมใช่มั้ยครับ
    แล้วสตีมมันจะแบนมั้ย หรือควรสร้างล้อคอินใหม่โดยเฉพาะ

ขอบคุณครับ

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pakinai อ่านกระทู้
    ขอถามเป็นความรู้ครับ ได้โหลดภาค Batman Arkham Knight ซึ่งมี DLC แต่มันใช้ไม่ได้ เพราะเกมต้องการให้เราล็อคอินสตีม
    ผมต้องเปิดโปรแกรมสตีมก่อนเล่นเกมใช่มั้ยครับ
    แล้วสตีมมันจะแบนมั้ย หรือควรสร้างล้อคอินใหม่โดยเฉพาะ

ขอบคุณครับ
    คือ เกมส์แท้หรือเถื่อนครับ แท้ก็ออนได้เลยครับ ไม่น่ามีอะไรให้กังวล
    แต่เถื่อนเล่น DLC ได้แค่บางส่วน ใส่เพิ่มไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เถื่อนไม่น่ามี patch ใหม่มาแล้วแหละ ส่วนตัวล้างบาปไปละ จัด season pass ทีเดียวจบ

กล่าวขอบคุณ
    5
    เผอิญผมเข้าใจผิดน่ะครับ นึกว่าต้องเข้าเมนู DLC จะเปลี่ยนพวก skin ต้องไป Showcase (จำไม่ได้ว่าเข้าเมนูไหน)
    Steam บางเกมผมก็ซื้อแท้ครับ เช่น RE. ส่วน origin ก็ Fifa
    PS4 มีเล่นครับ มีเครื่อง Batman , MGS ไม่มีเวลาเล่น เลิกงานกลับมาบ้านมีเวลาเล่นได้แค่วันละชั่วโมง เลยขายกล่องเหล็กไปละครับ
    Batman นี่ไปติดตรงพัดลมหลายๆอัน ยิ่งไม่ค่อยมีเวลาเลยเลิก
    ตอนนี้ใช้ NB 15" เครื่องใหม่ พกไปไหนพอว่างก็เล่นได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    เพิ่งหาวิธีให้เกม Batman แสดงจอยเป็น PS4 จะได้ใช้ TouchPad
    ได้ใช้ประโยชน์ได้เต็มที่หน่อย ^^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pakinai : 6th July 2016 เมื่อ 04:46

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pakinai อ่านกระทู้
    เผอิญผมเข้าใจผิดน่ะครับ นึกว่าต้องเข้าเมนู DLC จะเปลี่ยนพวก skin ต้องไป Showcase (จำไม่ได้ว่าเข้าเมนูไหน)
    Steam บางเกมผมก็ซื้อแท้ครับ เช่น RE. ส่วน origin ก็ Fifa
    PS4 มีเล่นครับ มีเครื่อง Batman , MGS ไม่มีเวลาเล่น เลิกงานกลับมาบ้านมีเวลาเล่นได้แค่วันละชั่วโมง เลยขายกล่องเหล็กไปละครับ
    Batman นี่ไปติดตรงพัดลมหลายๆอัน ยิ่งไม่ค่อยมีเวลาเลยเลิก
    ตอนนี้ใช้ NB 15" เครื่องใหม่ พกไปไหนพอว่างก็เล่นได้เลย

พัดลมตรงไหนครับ ผมเล่นจบไปแล้ว เผลอลบเซฟไป555 ติดตรงไหนถามได้นะ เผื่อนึกออก

กล่าวขอบคุณ
    5
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปไล่ดูในยูทูปน่าจะมี
    ไอ้ตรงที่ต้องใช้ ดาวกระจายค้างคาวปาไปกดปุ่มหยุดพัดลมอะไรสักอย่าง 555 ตอนนั้นปวดหัวสุดๆ