ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525

จอกระพริบเป็นริ้วๆ

https://youtu.be/lwinHpNpAJs

วินาทีที่ 25 เป็นต้นไปครับ จอจะกระพริบเป็นริ้วๆแบบนี้ เห็นได้บ่อยมากเมื่ออยู่บนน้ำ และมีแสงสะท้อนในน้ำเยอะๆ

ณ ตอนที่ถ่าย OC ไว้ครับ (คือลืมไปแล้วด้วยว่าตั้งค่า OC ไว้) Core clock ดันเพิ่มขึ้นไป +75 / Mem Clock ดันเพิ่มขึ้นไป 37

ทีนี้ผมลองเซตให้เท่ากันและลดลงเรื่อยๆ ก็ยังเป็นอยู่ จน Reset กลับคืนค่าโรงงาน พอลองดูในจุดที่มันเป็นแน่ๆล่ะ คือบนน้ำ ก็ยังเห็นว่าเป็นอยู่ อยากจะถามสาเหตุหน่อยครับ

ปล.ช่วงนี้เกมที่เล่นกับเพื่อนบ่อยๆจะมี 2เกมคือ GTA V กับ Killing Floor2 และเกมแบบ SP เกมเดียวคือ Bioshock Infinite (เอาเฉพาะเกมที่เล่นอยู่ในช่วงที่รู้ว่าจอกระพริบ)

ผลปรากฎว่า เป็นเฉพาะกับ GTA V ครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมก็เคยเป็นคับ ในเกม GTA V นะ ผมลองตั้งค่าในเกม จาก directx 11 ให้เป็น directx 10 คับ ไม่เป็นอีกเลยคับ
    What's Up Man!