ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

หยุดความคิดของตัวเองไม่ได้

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อาการหนักแล้ว ไปหาหมอเหอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    หมั่นฝึกสมาธิครับ เรื่องวิธีการอยู่ที่เราชอบ บางคนชอบภาวนาพุท-โธ บางคนยุบ-พอง บางคนกำหนดลมหายใจอย่างเดียว
    ถ้าระหว่างทำสมาธิแล้วมันไม่นิ่ง ฟังเพลงประมาณนี้ช่วยครับ >> https://www.youtube.com/results?sear...ditation+music
    โดยพยายามสมาธิให้จดจ่อกับเสียงเพลงก่อนก็ได้ แล้วค่อยกำหนดลมหายใจ
    แรกๆยากครับ ฝึกไปเรื่อยๆจะเริ่มคุมได้เอง ผมเองก็เป็นจนถึงต้องไปหาจิตแพทย์มาแล้ว และบอกเลยครับจิตแพทย์แค่ให้แง่คิดคำปรึกษาแล้วก็จ่ายยาให้กิน
    การที่จะทำให้มันหายอย่างแน่นอนและยั่งยืน เราต้องฝึกควบคุมด้วยตัวเราเองครับ ซึ่งอย่างที่ผมบอกช่วงแรกจะยากมากถ้าเราไม่เคยหยุดความคิดตัวเองเลย
    ผมฝึกเป็นเดือนๆ เริ่มฝึกจริงตั้งแต่เมษา ทุกวันนี้ก็ยังมีหลุดฟุ้งซ่านบ้างอยู่เลย แต่ดีกว่าตอนฝึกแรกๆเยอะครับ เพราะผมเป็นคนชอบคิดเรื่อยเปื่อยด้วย
    ยิ่งคิดยิ่งเพลิน ยิ่งเพลินก็ยิ่งมันส์ ยิ่งมันส์ก็ยิ่งฟุ้ง ผมก็เป็นประมาณนี้ ค่อยๆฝึกนะครับ ความคิดมันเป็นของเรา เราก็ต้องคุมมันให้ได้ สู้ๆครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ความคิดเป็นพิษต่อสภาพจิตใจระวังจะตายเอานะครับ

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ลองไปร้านขายยาลองถามคำปรึกษาหมอดูเกี่ยวกับยาที่ช่วยลดความเครียดผ่อนคลายสมอง หรืออีกวิธี ลองฝึกนั่งสมาธิหายใจเข้า-ออก ลึกๆ กำหนดจิตให้คิดแต่ลมหายใจเข้ากับออก แรกๆอาจจะยากเพราะคุมความคิดไม่อยู่ แต่ว่ามันได้ผลทำให้สมาธิยาวทำอะไรได้นานขึ้น

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ทำไมเอ็งไม่ไปหาจิตแพทย์ซักทีฟระ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    หมั่นฝึกสมาธิครับ เรื่องวิธีการอยู่ที่เราชอบ บางคนชอบภาวนาพุท-โธ บางคนยุบ-พอง บางคนกำหนดลมหายใจอย่างเดียว
    ถ้าระหว่างทำสมาธิแล้วมันไม่นิ่ง ฟังเพลงประมาณนี้ช่วยครับ >> https://www.youtube.com/results?sear...ditation+music
    โดยพยายามสมาธิให้จดจ่อกับเสียงเพลงก่อนก็ได้ แล้วค่อยกำหนดลมหายใจ
    แรกๆยากครับ ฝึกไปเรื่อยๆจะเริ่มคุมได้เอง ผมเองก็เป็นจนถึงต้องไปหาจิตแพทย์มาแล้ว และบอกเลยครับจิตแพทย์แค่ให้แง่คิดคำปรึกษาแล้วก็จ่ายยาให้กิน
    การที่จะทำให้มันหายอย่างแน่นอนและยั่งยืน เราต้องฝึกควบคุมด้วยตัวเราเองครับ ซึ่งอย่างที่ผมบอกช่วงแรกจะยากมากถ้าเราไม่เคยหยุดความคิดตัวเองเลย
    ผมฝึกเป็นเดือนๆ เริ่มฝึกจริงตั้งแต่เมษา ทุกวันนี้ก็ยังมีหลุดฟุ้งซ่านบ้างอยู่เลย แต่ดีกว่าตอนฝึกแรกๆเยอะครับ เพราะผมเป็นคนชอบคิดเรื่อยเปื่อยด้วย
    ยิ่งคิดยิ่งเพลิน ยิ่งเพลินก็ยิ่งมันส์ ยิ่งมันส์ก็ยิ่งฟุ้ง ผมก็เป็นประมาณนี้ ค่อยๆฝึกนะครับ ความคิดมันเป็นของเรา เราก็ต้องคุมมันให้ได้ สู้ๆครับ
    พระพุทธเจ้าไม่เคย ให้พุทโธ ไม่เคยให้ฟังเพลง ครับ
    ผมไม่รู้ว่าคุณคิดเองหรือเอามาจากใคร แต่มันมั่วครับ

วิธีที่คุณพิมพมา ถ้าคุณทำแล้วสบายใจหรือได้ผลอะไรใดๆของคุณเอง ก็ได้ครับ
    แต่ถ้าตามหลักของตถาคตแล้ว มันไม่ใช่ครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อีกอย่าง ความคิดไม่ไวกว่าแสงนะครับ
    แล้วมันก็ไม่ได้ทันทีด้วย คุณคิดผิดนะครับ
    มันเป็นแค่การทำงานและการเคลื่อนที่ของสารเคมีและอนุภาคในสมองเท่านั้น ซึ่งจริงๆแล้วช้ากว่าแสงคนละเรื่องเลยครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    พระพุทธเจ้าไม่เคย ให้พุทโธ ไม่เคยให้ฟังเพลง ครับ
    ผมไม่รู้ว่าคุณคิดเองหรือเอามาจากใคร แต่มันมั่วครับ

วิธีที่คุณพิมพมา ถ้าคุณทำแล้วสบายใจหรือได้ผลอะไรใดๆของคุณเอง ก็ได้ครับ
    แต่ถ้าตามหลักของตถาคตแล้ว มันไม่ใช่ครับ

ใช่ครับแต่ก่อน ก้ไม่มีเลยครับ นัจจะคีตะ วาดิตะ วิสู้กะดัสนา อยู่ที่ ข้อ 7 ของสามเณร ผมพึ่งบวชพระมาจำได้คร่าวๆ

หลายศาสนา ไม่ให้พูดร้อง ไม่ให้เล่น ไม่ให้ฟัง ดนตรี การละเล่น แต่มันถูกบิดเบือนไปตามยุคสมัย

ผมว่าจริงๆ คนไทยน่าจะถือศีล 8-10 นะ แต่ผมคิดว่า มันจะขัดแย้งกับ ดนตรีไทย วัฒนธรรมไทย 55+

พึ่งสึกมาได้ วันสองวัน นี่เองผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 11th July 2016 เมื่อ 16:46

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    นายไม่ควรจะมาบ่นในนี้นะ นายควรไปพบจิตแพทย์ ซิ ว่าแต่ นายๆๆ กาวซักป๋องไหม เผื่อหัวจะได้โล่งๆ ไม่ต้องคิดมาก ฮึๆๆๆๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คิดมากเกินไป ไม่ดีต่อสุขภาพนะครับ

การนั่งสมาธิก็ช่วยให้หายฟุ้งซ่านได้ แต่ถ้ามันว้าวุ่นจนคุมไม่ได้แนะนำให้กินยาคลายเครียดครับ

มันจะออกฤทธิ์ทำให้ง่วง คล้ายกับยานอนหลับ กินก่อนนอนแล้วหลับยาวๆไปเลยครับ เด่วก็หายไปเอง

ผมก็เคยเป็นแบบนี้ ถ้าหนักมากๆก็ต้องใช้ยาช่วย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อย่างน้อยผมก็ยังยอมอ่านของนายคนนี้ มากกว่าเหล่ากิริยาดีอีกนะครับ 555555

ลองคัดกรองความคิดดูครับ หรือ ค่อยๆคิดค่อยๆทำ นั่งสมาธิก็มีส่วนช่วยแบบ คห.บน

ลองหาอะไรทำ อะไรที่มันพอจะช่วยไม่ให้เราคิดฟุ้งซ่าน คิดนู่นคิดนี่ได้ ไม่มากก็น้อย

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ผมหมั่นไส้คุณวะ มีอาการแบบนี้ก็ไม่แปลกหรอก ถ้าเครียดมากคุณควรหายไปอยู่ในโลกของคุณเลย เพราะคุณอยู่กับโลกจริงไม่ได้
    หาไรที่เป็นประโยชน์ทำ ไม่ใช่มาทำอะไรบ้าๆ บอๆ แบบสุดโต่ง อะไรที่เป็นไปได้มันก็จะเป็นไปได้ในวันนึง แต่บางอย่างมันเป็นไปไม่ได้
    ทำ fanart อะไรก็ได้คุณวาดรูปเก่งไหม ถ้าเก่ง มาช่วยผมทำงานนี่มา ผมจะดูแลนายเอง ยอมมาเป็นเมียเราแค่นั้นแหละ และวาดรูปเป็น

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    Blog Entries
    1
    ลองไปกินข้าวด้วยกันดูมั้ยเผื่อจะมีอะไรแลกเปลี่ยนกันมั่ง คุณคงไม่ใช่คนธรรมดา
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เจริญวิปัสสนา ครับ
    ปฏิบัติอยู่ ที่เรียกย่อๆว่าดูจิต
    จิตมีหมดทั่วร่างกายเราแม้กระทั้งความคิด
    ความรู้สึกนึกคิดต่างๆ ลองสังเกตุดู
    เวลาเราไปที่ต่างๆ ความจำนั้นๆก็จะผุดขึ้นมาเอง แล้วมันมีกระบวนการทำงาน
    ความจำในอดีตหรืออนาคต > เกิดการพอใจหรือยินดียินร้ายในเรื่องนั้น
    ดูจิตในเรื่องความคิดจะเห็นว่า คิดได้ตลอดวันไม่เคยหยุด แต่ส่วนมากคิดจะหาเรื่องสนุกอย่างเดียว ทำให้เรามีอาการเช่น นอนไม่หลับ กระวนกระว่าย
    เยอะแยะ บางความคิดมันหลอกเรา
    แนะนำ ฟังหลวงพ่อปราโมทย์ ดู

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อย่าคิดมากเลยท่าน
    ในความคิดแย่ๆ มันก็ยังมีหลายมุมมอง อยู่ที่ท่านจะมอง แต่แนะนำให้คิดในแง่บวกไว้ ยกตัวอย่างสมัยเรียนมันมีพวกกลุ่มนึงทำขาโตนักเลงมายึดที่ของพวกผมแต่ผมก็นั่งที่นี่ประจำพึ่งเคยเจอผมก็คุยกับมันพอคุยไม่รู้เรื่องมากระชากคอเสื้อผม
    อย่างที่บอกให้คิดดีไว้ก่อน ซัดแม้มเลย ถึงกลุ่มผมจะเป็นเด็กเนิร์ดเล่นเกมส์แต่ก็ ซัดพวกปากขยะเป็นเหมือนกันอย่าไปกลัว สุดท้ายยังไงก็ลงเอยที่อาจารย์กลัวไร ผมเป็นเด็กเนิร์ดกับเด็กนักเลง คิดเอาจารย์จะฟังใคร 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 11th July 2016 เมื่อ 21:04

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491

Cr. FB - หนังฝังมุก