ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1

Talking ลองคิดดูถ้าโลกนี้ ไม่มีใครทำของปลอม ไม่มีใครHack มีแต่ซื้อของลิขสิทธิ์

ลองคิดดูถ้าโลกนี้ ไม่มีใครทำของปลอม ไม่มีใครHack มีแต่ซื้อของลิขสิทธิ์

ส่วนตัวผมคิดว่า เศรษฐกิจอาจไปได้ช้าครับ

เพราะที่ๆดูแล้ว ถ้าเอาตามหลักความเป็นจริง ถ้าซื้อคอม1เครื่อง จะต้อง ซื้อแผ่นWIndows ลิขสิทธิ์เพิ่มไปอีก 5000+

ผมว่าบางคนก็ไม่อยากซื้อเพราะมันแพง

แต่ผมไม่ได้สนับสนุนไม่ให้ซื้อของแท้น่ะครับ แค่ลองมาคิดดูเล่นๆ

แต่ในหลักความเป็นจริงคือ มี ขาว ก็ ต้องมีดำ ครับ เพราะ ควรจะมี ควบคู่กันไปครับ ของพวกนี้ยังไงมันก็ ห้ามกันไม่ได้อยู่แล้ว

แล้วลองคิดดูถ้าโลกนี้มีแต่ของปลอมหละ - -
    แป่วว แล้วของจริงอยู่ไหนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ninwatza : 12th October 2011 เมื่อ 12:55
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    แล้วลองคิดดูถ้าโลกนี้มีแต่ของปลอมหละ - -

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงการที่จะมีเกมส์เล่นมีหนังดูก็คงจำกัดอยู่ในหมู่คนมีตังเท่านั้น แต่การก็อปก็คือการขโมยนั่นเองซื้อแผ่นแท้มันมีคุณค่าทางจิตใจมากกว่า
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    ในโลกนี้ไม่มีของปลอมครับมีแต่ของจริง คุณลองจับแผ่นเกมสิครับ ว่าจับได้ไหมถ้าจับได้มันคือของจริงครับ อิอิ ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    มันก้อต้องมีจิงก่อน จะมีของปลอมสิคับ

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inkink อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^
    มีย้อนด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    windows มันแพง เราก็ไปเล่น linux

เศรษฐกิจก็ไม่ช้าหรอก คนซื้อของแท้ยังไงมันก็มีอยู่ เพราะว่าของปลอมมันไม่ได้ให้กำไรอะไรกับเจ้าของลิขสิทธิ์เลย
    นอกจากจะฟ้องเรียกค่าเสียหายได้เท่านั้นแหละ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ถ้าจะแท้หมด คือ ต้องรวย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    แผ่นแท้ 1 แผ่น เท่ากับแผ่นปลอม 1000+ แผ่น

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inkink อ่านกระทู้
    นั่นแหละ... คือของจริง

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    เป็นไปไม่ได้!!!

Skrillex !

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมละคนนึง AV แผ่นแท้ (ปั้มของแท้)

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ก็ไม่มีอะไรเพราะ ไม่มีคนรู้จักของปลอม

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    ของผมนี่ software แท้ซื้ิอไม่ไหว ผมก็โหลดเอา แต่ส่วนเกมนี่ผมซื้อแท้หมดเลยครับ
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ผมจะซื้อพวกเพลง คอนเสิร์ต หนัง เป็นของแท้ซะส่วนใหญ่ เพลงนี่ซื้อด้วยโหลดด้วย ฟังที่โหลดเอา ส่วนพวก Software นี่ซื้อไม่ไหวจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    เศรษฐกิจจะพัฒนาช้า? ผมมองตรงข้ามกับคุณเลยแฮะ ที่โลกมันพัฒนามาได้ถึงจุดนี้ก็เพราะลิขสิทธิ์เนี่ยแหละ

ทุกวันนี้ก็เห็นชัดแล้วไม่ใช่เหรอ หลังจากที่เทคโนโลยีการก๊อปมันพัฒนาขึ้น สินค้าในบางกลุ่มห่วยลงกว่าแต่ก่อนอย่างเห็นได้ชัด

(ลองเทียบตลาดเพลงญี่ปุ่นกับตลาดเพลงจีน+ไทยแล้วจะรู้เลยว่าคุณภาพเพลงมันต่างกันมากมายแค่ไหน ก็เพราะคนญี่ปุ่นเขาซื้อแต่ของแท้

ค่ายเกมจำนวนมากร้องยี้กับ PC ย้ายไปลงทุนในเครื่องคอนโซลหมด เพราะอะไร ถ้าไม่ใช่เพราะสินค้าก๊อปปี้?)

จะมีใครอยากแต่งเพลงเพราะๆ คิดค้นอุปกรณ์ไฮเทค ทำหนังดีๆออกมา ในเมื่อรู้ว่าทำออกมาแล้วจะหารายได้จากมันได้ไม่เต็มที่

คนเก่งๆหมดแรงใจในการคิดค้นอะไรใหม่ๆ เอาความสามารถที่มีไปรอก๊อปชาวบ้านแบบเนียนๆขายเอา ง่าย+รวยกว่าเยอะ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    เหอๆ

ถ้ามีแต่ของจริงนะ

เชื่อซิ โจรเต็มบ้านเต็มเมือง

ไม่มีตังซื้อก็ปล้นเอา

บางคนก็หัวหม้อ อ้่างเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ ไปเก็บตังค่าลิขสิทธิ์

บันไร ครับ 555
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    ถ้าไม่มีมีของจริงก็ไม่มีของปลอมครับ ฮ่าๆๆๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ solowking2 อ่านกระทู้
    ถ้าไม่มีมีของจริงก็ไม่มีของปลอมครับ ฮ่าๆๆๆ
    ตามท่านว่าฮ่าฮา

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    จะของแท้หรือของก็อป สิ่งที่มันมีเหมือนๆกันนั่นก็คือ "ใช้ได้" แต่มีเพียงน้อยคนนักที่จะ "ได้ใช้" ของแท้ทุกครั้งไป...

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    ของจริงผมซื้อแต่หนังอะ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าไม่มีของปลอม โลกนี้คงไม่มีเมืองไทย 555+

ส่วนตัวผมคิดว่า เศรษฐกิจอาจไปได้ช้าครับ

เพราะที่ๆดูแล้ว ถ้าเอาตามหลักความเป็นจริง ถ้าซื้อคอม1เครื่อง จะต้อง ซื้อแผ่นWIndows ลิขสิทธิ์เพิ่มไปอีก 5000+
    แล้วมันเกี่ยวกันยังไงเหรอครับ งง? ตรงกันข้าม เงินที่ซื้อแผ่นผีแผ่นเถื่อนมันก็ไปเข้าธุรกิจนอกระบบ ไม่ได้หมุนในตลาดหลักทรัพย์ใดๆทั้งในและนอกประเทศ
    นี่น่าจะเป็นตัวการที่ทำให้เศรษกิจไปได้ช้ามากกว่าซะอีก เพราะไม่มีเงินในตลาดการค้าจริงอยู่เลย ไม่มี VAT เข้าไปในส่วนเงินคลังประเทศ และมันจะเอาเงินที่ไหนมาพัฒนาการค้า????
    เอาแต่ว่าคิดสั้น เห็นแก่ว่าราคาถูก ระวังคู่ค้าจะเบือนหน้าหนีในฐะนะประเทศ "โจร" เข้าซักวันแล้วจะหาว่าไม่เตือนนะจ๊ะ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ถ้าโลกนี้ไม่มีของปลอม pc ไปได้ไกลแล้วครับเกมส์ดีๆ ลง PC หมดแจ้ เพราะ ตอนนี้เกมส์พวกนั้นลงทางคอนโซลโดยที่ไม่่ลง PC ก็มีเยอะแจ้

และเราคงได้เล่น BF3 ภาษาไทย เซิฟเวอร์ไทย MW3 ภาษาไทย ต่างๆ คงสะดวกมากกว่านี้ครับ

เพราะยังไง EA Ubi Ac ก็มาลงไทยชัวร์ๆครับ

บานน
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ลองคิดอีกทีว่าทำไมถึงมีของปลอม

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    เว็ปนี่ของปลอมก็ล่อไปเยอะแล้ว แจ้
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: