ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abnormal1234 อ่านกระทู้
    ผมจะอธิบายง่าย ๆ นะครับ ถ้าโหลดตัวหลักแล้วก็ DLC ด้วย ซึ่งโหลดมาแล้วพอแตกออกมามันจะมีอย่างละโฟรเดอร์ แต่ว่าเราเอาไฟล์ในนั้นทั้งหมดมาไว้ในที่เดียวกันเลยครับ พวก Setup และไฟล์ .bin จากนั้นก็ทำการ Setup ตัวหลักแค่ตัวเดียวมันจะมีให้ติ๊กอยู่ในนั้นว่าจะลงตัว DLC ด้วยหรือไม่ ถ้่าลงก็ติ๊กไปเลยครับ
    ขอบคุณมากครับแจ่มแจ้งเลย นั่งรีทู้เป็น 10 รอบ 55 ยังไงก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากนะครับ
    ขอถามโง่ๆอีกอย่างนึงถ้าผมลบตัวเกมส์ Save เกมส์มันจะหายไหมครับ 555

*แก้ไข ละผมจะโง่ลบทำไม ลงทับไปเลยก็สิ้นเรื่อง 555555 ไม่รบกวนละจ้าา 555 ขอบคุณอีกครั้งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingmes : 14th October 2016 เมื่อ 03:10
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingmes อ่านกระทู้
    ลง DLC ยังไงขออธิบายแบบละเอียดด้วยครับ นั่งอ่านหลายรอบมากแล้วครับก็ยังไม่เข้าใจ คำว่า " ให้เอาตัวหลักกับตัว DLC ไปไว้ที่เดียวกัน " หมายถึงตัว " Setup " ใช่ไหมครับ ไม่ใช่โฟลเดอร์ที่ติดตั้งเรียบร้อยแล้ว

แล้วถ้าเป็นตัว Setup ก็ให้เอาไฟล์ของทั้ง 2 ตัวเอามาไว้ในโฟลเดอร์เดียวกันแล้ว หรือ ให้แยกเป็น 2 โฟลเดอร์ใหญ่ๆ คือตัว หลักกับ DLC เพราะผมลองลงแล้ว เอามาไว้ที่เดียวกัน ละลง ตัว DLC ก็จะไปลงทับตัวหลักไม่ต่างจาก เอาตัว DLC กับตัวหลักแยกที่กันเลย

ใครลงเป็นก็ขอวิธีแบบละเอียดด้วยครับ ถ้าลงแปปเดียวก็ว่าจะลองเองไปเรื่อยๆ จนได้แต่ลงรอบละ 1 ชม. กว่าๆ แบบนี้ ก็ไม่อยากเสียเวลาครับ รบกวนใครบวเป็นหรือ จขกท. มาอธิบายอย่างละเอียดเพื่อเป็นประโยชน์ให้ ผู้เล่นใหม่และสำหรับคนที่ไม่ทราบด้วยนะครับ

ถามได้โดนใจมาเลยคับคุณ Kingmes บอกก็ควรให้มันละเอียด ลงทีโครตนานเลย แถมลงตัวเดียวเข้าไปเล่นก็เซฟไม่ได้ บอกการเซฟมา ก็ งง....สุดๆ เลย ขอทุกอย่างแบบเป็นขั้นตอน ชัดๆ ด้วยคับ
    ไม่ได้เก่งคอมฯ ระดับเทพครับ

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongsea อ่านกระทู้
    ถามได้โดนใจมาเลยคับคุณ Kingmes บอกก็ควรให้มันละเอียด ลงทีโครตนานเลย แถมลงตัวเดียวเข้าไปเล่นก็เซฟไม่ได้ บอกการเซฟมา ก็ งง....สุดๆ เลย ขอทุกอย่างแบบเป็นขั้นตอน ชัดๆ ด้วยคับ
    ไม่ได้เก่งคอมฯ ระดับเทพครับ
    เจ้าของกระทู้ตอบวิธีลงอย่างละเอียดแล้วนะครับ ถ้ายังไม่เข้าใจตรงไหนเดี๋ยวผมมาอธิบายเพิ่มเติมให้ก็ได้ครับ ส่วนเรื่องเซฟผมเซฟได้ปกตินะครับ แก้เบื้องต้นตอนลงเกมส์แนะนำให้ปิดแอนตี้ไวรัสก่อนครับ
    ส่วนวิธีลงตัว DLC ก็ตามนี้ครับ

"ผมจะอธิบายง่าย ๆ นะครับ ถ้าโหลดตัวหลักแล้วก็ DLC ด้วย ซึ่งโหลดมาแล้วพอแตกออกมามันจะมีอย่างละโฟรเดอร์ แต่ว่าเราเอาไฟล์ในนั้นทั้งหมดมาไว้ในที่เดียวกันเลยครับ พวก Setup และไฟล์ .bin จากนั้นก็ทำการ Setup ตัวหลักแค่ตัวเดียวมันจะมีให้ติ๊กอยู่ในนั้นว่าจะลงตัว DLC ด้วยหรือไม่ ถ้่าลงก็ติ๊กไปเลยครับ"
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.