ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137

บูตเข้าวินโด้ไม่ได้ครับ

เมื่อคืนผมลงวินโด้ใหม่ แล้วไฟดับ ผมก้ลงอีกรอบก็ลงปกติ พอถึงตอนที่มันจะบูตเอง มันไม่เข้าไปหน้าsetup มันบูตเองตลอด ลงwinxp win7ทั้งสองแบบแล้วก็ไม่หาย

Thailand Only !!!
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ก่อนอื่นไปเช็คค่าใน bios ครับว่าตั้งให้มันบูตจากแผ่นก่อนรึยัง
    แล้วเช็คอีกว่า drive อ่านแผ่นได้ดีอยู่ไหม แล้วแผ่นมีปัญหาไหมครับ
    :: Information Technology :: Computer & Mobile Application and Programming :: Music Producer ::

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ่านจากแผ่นครับ ที่ผมหมายถึงคือแบบ ถ้าลงxpมันจะเข้าจอฟ้าๆๆ ก่อนใช้ไหมครับ แล้วเลือกpartition ว่าจะลงในไดร์ไหน แล้วพอกดมันก็จะให้เลือกformatแบบปกติหรือquick เลือกทั้ง2แบบ มันจะcopyไฟล์จำป้น แล้วมันจะrestartเอง เพื่อเข้าการติดตั้ง แต่ของผมมันไม่เข้าการติดตั้ง มันรีเรื่อยๆๆเลยครับ

edited

ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมไปซื้อHarddisk ใหม่ คงหายครับ ขอบคุณมากนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krittinat : 12th October 2011 เมื่อ 14:36

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krittinat อ่านกระทู้
    อ่านจากแผ่นครับ ที่ผมหมายถึงคือแบบ ถ้าลงxpมันจะเข้าจอฟ้าๆๆ ก่อนใช้ไหมครับ แล้วเลือกpartition ว่าจะลงในไดร์ไหน แล้วพอกดมันก็จะให้เลือกformatแบบปกติหรือquick เลือกทั้ง2แบบ มันจะcopyไฟล์จำป้น แล้วมันจะrestartเอง เพื่อเข้าการติดตั้ง แต่ของผมมันไม่เข้าการติดตั้ง มันรีเรื่อยๆๆเลยครับ

edited

ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมไปซื้อHarddisk ใหม่ คงหายครับ ขอบคุณมากนะครับ
    ผมว่าไม่เกี่ยวกับ Harddisk ครับ
    ลองเปลี่ยนเป็น Win 7 ดูก่อนครับ
    ผมก็เป็น เปลี่ยน Win 7 แล้วก็หาย
    Fx 8120 : Gigabyte 970A-D3 : His 6790 Cf : Corsair VG 8G Red : Super Flower 850 Plus : Corsair H100 : Zalman Z11 Plus