ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

(ระบายอารมณ์)ลำบากใจ เงินไม่มีเก็บ T_T

หลายๆคน ทำงานเก็บเงินเพื่อส่งเสียตัวเองเรียน เพื่ออนาคตของตนเอง เพื่อสิ่งที่ตนต้องการ แต่สำหรับผม มันไม่ใช่เลย ผมทำงานเก็บเงินตลอดทุกๆวัน ในขณะที่เพื่อนผมสามารถเก็บเงินเพื่อซื้อสิ่งที่ตนต้องการได้ แต่ผมทำไม่ได้เลย ไม่ว่าจะเก็บเงินได้เท่าไหร่ "พ่อแม่" ก็เอาเงินผมไปหมด ได้มาเยอะได้มาน้อยท่านก็เอาไป เอาเงินฝากธนาคาร ท่านก็ยังเอาบัตรผมไปกดโดยไม่ได้ขอผมสักคำ (ท่านรู้รหัสเพราะท่านพาผมไปเปิด) ผมทำงานเหนื่อยจนสายตัวแทบจะขาดเพื่อเก็บเงินให้ได้เยอะที่สุด แต่สิ่งที่พวกท่านทำกับผม ไม่ต่างอะไรกับมารชีวิตเลย (ขอโทษที่ต้องพิมพ์อย่างนี้แต่สุดจะทนแล้ว) ตอนนี้ผมเหนื่อยมาก เหนื่อยสุดๆ ทำงานมาเหนื่อยแล้ว พ่อแม่ก็ยังมาเอาเงินที่เป็นน้ำพักน้ำแรงผมไปอีก ผมตอนนี้แทบไม่มีเรี่ยวแรงแล้ว หมดกำลังใจ อนาคตที่ไม่มีเงินเก็บน่ะมันน่ากลัวแค่ไหนก็น่าจะรู้นี่ ? ไม่ไหวแล้วกับบท"ผู้เสียสละ" ........... ผมรู้สึกว่าตัวเองเกิดมามีชีวิตที่แย่ที่สุดในฐานะคนในครอบครัวฐานะปานกลาง ..... หมดกำลังใจจะเก็บตังแล้ว

จะว่าผมเป็นลูกอกตัญญูก็แล้วแต่พวกท่านเลย
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ใจเย็นๆก่อนครับ
    พ่อแม่ นำไปเก็บไว้ให้หรือเปล่า ครับ คิดให้ไกลๆ
    ผมไม่ได้จะสื่ออะไรนะ แต่ลองคิดในอีกมุมนะครับ สมมุติ เราเก็บตังเราต้องการสิ่งของที่อยากได้ เรานำเงินที่เก็บๆไว้ไปซื้อจนหมด พ่อกับแม่ จึงคิดนำมาออมให้ลูกแทน (ถ้าผิดก็ขออภัยครับ) จริงๆ เรื่องภายในครอบครัว ควรปรึกษาหารือ นั่งคุยกันดีกว่าครับ
    เพราะชีวิตในความทรงจำ '' ไม่มีวันตาย ''

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    นั่นสิครับ บางทีพ่อแม่อาจเอาเงินคุณไปฝากไว้อีกบัญชีนึงรึป่าว กลัวลูกใช้จ่ายฟุ่มเฟือย

ตามปกติ พ่อแม่เค้าไม่เอาเงินลูกไปใช้กันหรอกนะครับ นอกจากจะแก่จนทำงานไม่ได้แล้วจริงๆ

ลองถามท่านตรงๆเลยดีกว่าครับว่า ทำแบบนี้ทำไม

แต่ตามจริงแล้ว เงินนั่นเป็นของคุณนะครับ เพราะคุณทำงานหาได้ด้วยตัวเอง

ถึงจะเป็นพ่อแม่จะเอาไปใช้ ก็ควรขอลูกก่อน ถึงจะถูก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 15th July 2016 เมื่อ 09:04
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    นั่นสิครับ บางทีพ่อแม่อาจเอาเงินคุณไปฝากไว้อีกบัญชีนึงรึป่าว กลัวลูกใช้จ่ายฟุ่มเฟือย

ตามปกติ พ่อแม่เค้าไม่เอาเงินลูกไปใช้กันหรอกนะครับ นอกจากจะแก่จนทำงานไม่ได้แล้วจริงๆ

ลองถามท่านตรงๆเลยดีกว่าครับว่า ทำแบบนี้ทำไม

แต่ตามจริงแล้ว เงินนั่นเป็นของคุณนะครับ เพราะคุณทำงานหาได้ด้วยตัวเอง

ถึงจะเป็นพ่อแม่จะเอาไปใช้ ก็ควรขอลูกก่อน ถึงจะถูก
    มันไม่ใช่อย่างนั้นน่ะสิครับ พวกท่านบอกแค่ว่า ไม่มีเงินพอจ่ายหนี้สิน ซึ่งผมไม่รู้ว่าเท่าไหร่ทำไมถึงขั้นต้องเดือดร้อนเงินผมด้วย พวกท่านเพิ่งมาบอกหลังเอาเงินไปโดยไม่บอกกล่าวเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy1616 : 15th July 2016 เมื่อ 09:20
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ยังไม่รู้นะข้อเท็จจริงคืออะไร

คือในสายตาพ่อแม่ ต่อให้เราดูแลตัวเองได้ เลี้ยงตัวเองรอด ยังไงเราก็เป็นเด็กอยู่ดี

ผมทำงานมาหลายปีแล้ว ที่บ้านยังถามอยู่เลย ว่าเงินพอใช้มั๊ยลูก ไม่พอก็บอกนะ

-0-

คือ จขกท ต้องเปิดใจพูดตรงๆ หรือไม่ก็ลองหลอกถามแบบติดตลกก็ได้

ว่าเงินเก็บเราอะเอาไปทำไรกัน แอบเอาไปแทงหวยหมดป่าว ไรงี้

แล้วเงินยังอยู่มั๊ย อธิบายไป เหตุ ผล เราอยากได้ของชิ้นนี้ เราทำงาน เราเก็บเงิน เพื่อจะซื้อมันด้วยเงินที่เราหาได้เอง

ถ้าพ่อแม่บางบ้านเข้าใจเค้าก็ให้แหละ แต่ก็นะบางบ้านก็ไม่ให้ หาว่าฟุ่มเฟือย

แต่ถ้ามีอย่างกรณี พ่อแม่ จขกท เอาเงินไปใช้แล้วไม่บอก ทั้งที่ จขกท เก็บมาเอง

ลองถามดูครับ บางทีการเงินท่านอาจจะมีปัญหา

พ่อแม่เวลามีปัญหาพวกนี้ ส่วนใหญ่ไม่บอกลูก ไม่ให้ลูกเห็นหรอกครับ เก็บความเครียดไว้ในใจ

มันต้องเปิดใจ ต้องกล้าคุยครับ ครอบครัวมีปัญหา ครอบครัวพัง ส่วนใหญ่ก็เพราะไม่พูดกัน ไม่ปรับความเข้าใจกันนี่ล่ะ จะเอาแต่ตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาล

แต่พ่อแม่ จขกท เอาเงินไปใช้ โดยไม่บอกนี่ก็ไม่ควรนะ ถึงจะบอกว่าเป็นพ่อแม่ก็เถอะ

ลูกมารู้เองแบบนี้ ต้องคิดเผื่อด้วยว่าเค้าจะรู้สึกยังไง

ถ้าใช้ปัญหาในครอบครัวก็เรื่องนึง แต่ถ้าไปใช้ปัญหาส่วนตัว เล่นหวย เล่นการพนัน อันนี้ก็ไม่ควร

ลองคุยดูก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ยังไม่รู้นะข้อเท็จจริงคืออะไร

คือในสายตาพ่อแม่ ต่อให้เราดูแลตัวเองได้ เลี้ยงตัวเองรอด ยังไงเราก็เป็นเด็กอยู่ดี

ผมทำงานมาหลายปีแล้ว ที่บ้านยังถามอยู่เลย ว่าเงินพอใช้มั๊ยลูก ไม่พอก็บอกนะ

-0-

คือ จขกท ต้องเปิดใจพูดตรงๆ หรือไม่ก็ลองหลอกถามแบบติดตลกก็ได้

ว่าเงินเก็บเราอะเอาไปทำไรกัน แอบเอาไปแทงหวยหมดป่าว ไรงี้

แล้วเงินยังอยู่มั๊ย อธิบายไป เหตุ ผล เราอยากได้ของชิ้นนี้ เราทำงาน เราเก็บเงิน เพื่อจะซื้อมันด้วยเงินที่เราหาได้เอง

ถ้าพ่อแม่บางบ้านเข้าใจเค้าก็ให้แหละ แต่ก็นะบางบ้านก็ไม่ให้ หาว่าฟุ่มเฟือย

แต่ถ้ามีอย่างกรณี พ่อแม่ จขกท เอาเงินไปใช้แล้วไม่บอก ทั้งที่ จขกท เก็บมาเอง

ลองถามดูครับ บางทีการเงินท่านอาจจะมีปัญหา

พ่อแม่เวลามีปัญหาพวกนี้ ส่วนใหญ่ไม่บอกลูก ไม่ให้ลูกเห็นหรอกครับ เก็บความเครียดไว้ในใจ

มันต้องเปิดใจ ต้องกล้าคุยครับ ครอบครัวมีปัญหา ครอบครัวพัง ส่วนใหญ่ก็เพราะไม่พูดกัน ไม่ปรับความเข้าใจกันนี่ล่ะ จะเอาแต่ตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาล

แต่พ่อแม่ จขกท เอาเงินไปใช้ โดยไม่บอกนี่ก็ไม่ควรนะ ถึงจะบอกว่าเป็นพ่อแม่ก็เถอะ

ลูกมารู้เองแบบนี้ ต้องคิดเผื่อด้วยว่าเค้าจะรู้สึกยังไง

ถ้าใช้ปัญหาในครอบครัวก็เรื่องนึง แต่ถ้าไปใช้ปัญหาส่วนตัว เล่นหวย เล่นการพนัน อันนี้ก็ไม่ควร

ลองคุยดูก่อนครับ
    คุยกับพวกท่านมาแล้วครับ หนี้รายวัน วันนึงต้องจ่ายเยอะมาก เงินพวกท่านไม่พอจ่าย(แทบจะทุกวัน) ...... เงินผมเก็บได้วันนึงก็แทบจะไม่เยอะแล้ว พวกท่านเอาไปจ่ายหนี้รายวันนี่ ผมแทบจะหมดตัว

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    หนี้รายวัน น่าจะนอกระบบสินะครับ

ลำบากเลยทีนี้ กว่าจะหมด ส่วนใหญ่ ถ้าไม่ส่งเงินต้นเป็นก้อน มันก็ไม่หมด

ได้แต่ขัดดอกรายวันไปเรื่อยๆ จ่ายจนเกินเงินต้นไปแล้วมันก็ไม่หมด

ต้องแบ่งเก็บเป็นก้อนให้ได้แล้วจ่ายมันไป

สู้ๆครับ ถือว่าคนในครอบครัว ช่วยๆกันเดี๋ยวก็ผ่านมันไปได้

หรือถ้ามีทางเลือกลองปรึกษาแบงค์ กู้ในระบบ เหมือนกู้มาลงทุนไรงี้ แล้วโปะหนี้ให้จบๆ

จ่ายธนาคาร ไงๆก็ดีกว่าจ่ายนอกระบบ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    หนี้นอกระบบนี่ผมไม่กล้ายุ่งเลย ผมกู้แบงค์เอาดีกว่า ถ้ามีเครดิตดีอ่ะนะ

ถ้าเป็นหนี้ขนาดนี้ก็น่าเห็นใจอยู่นะครับ ช่วยไปเถอะ ยังไงก็ครอบครัวเดียวกัน

หาทางกู้เงินแบงค์มา แล้วรีบเอาไปโปะหนี้นอกระบบดีกว่าครับ หรือไม่ก็ยืมญาติพี่น้องมาโปะก็ได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มันมีนะคับพ่อแม่แอบกดเงินลูก เอาไปซื้อเหล้า หรือเล่นการพนันแนะนำไปธนาคารแล้วขอเปลี่ยนรหัสบัตรเอทีเอ็มคับแล้วตัวบัตรเองก็ซ้อนเอาไว้น่าจะช่วยแก้ปัญหาได้บ้าง ดีที่สุดถามพ่อแม่หน่อยเอาไปทำอะไร

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    พ่อแม่ผมไม่เอาเงินผมเลย แถมยังให้เงินผมอีก ขนาดว่าเรียนจบ จนทำงานมีเงินเดือนแล้วนะเนี่ย คงยังมองว่าผมเป็นเด็กอยู่ล่ะมั้ง

มีแต่ผมต้องบอกว่า ไม่เอาๆ เกรงใจ ไม่อยากรบกวน

ทุกวันนี้ไม่ได้เลี้ยงดูพ่อแม่เลย เลี้ยงดูแต่ตัวเอง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    sattawat1979

คุณก็ควรดูแลคนที่คุณรักบ้างน่ะครับ ไม่ใช่ดูแลแต่ตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    มันจะไปยากอะไร เปิด บช ใหม่สิครับแล้วไม่ต้องบอก ของผมยิ่งหนักกว่า เมียนิคุ้มเลยเรื่องเงิน 555+
    ข่าวการเปิดสอบงานราชการ เอกชน หนังสือแนวข้อสอบ
    ความรู้ทั่วไปของหน่วยงานต่างๆแจกฟรี https://goo.gl/9fVxbx

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    ครับ....ตามความเห็นบนครับ
    แอบซ่อนเก็บไว้ที่อื่นครับ....ไม่ให้เขารู้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    แนะนำ ไปเปลี่ยนรหัสบัตรซะครับ ไม่ปลอดภัยแล้ว เปลี่ยนการเก็บเงินเป็นฝากประจำครับ ถ้าท่านไปเบิกส่วนมากจะกดดูที่บัญชีออมทรัพย์ ฝากประจำไปเลยครับ เปลี่ยนรหัสด้วย

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เปิดบัญชีใหม่ แล้วเก็บเงินในบัญชีที่เราสามารถเบิกถอนได้เพียงคนเดียวสิครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เข้ามาฟังด้วยครับ สู้ๆ เข้มแข็งเข้าไว้นะครับ

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,825
    สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้อย่าพึ่งท้อครับ คุณเปิดบัญชีใหม่หรือเปลี่ยนรหัสบัตรเถอะครับ อย่าไปว่าพ่อแม่ว่ามารชีวิตเลยครับมันไม่ดีหรอกครับ ท่านเป็นคนให้กำเนิดเรามาครับ เราตอบแทนบุญคุณท่านครับท่านจะเป็นยังไงดีไม่ดีก็พ่อแม่เราครับ
    ชีวิตผมแตกต่างคุณเล็กน้อย ตอนผมเล็กครอบครัวผมโดนคนอื่นดูถูกขนาดไหนบ้านผมเรียกว่ายากจนได้เลยเพียงแต่พ่อแม่ผมไม่เคยเอาเงินผมไปไม่ว่าจะลำบากขนาดไหน แต่กว่าจะมีทุกสิ่งจนพ่อแม่และผมมีการงานที่ดีต้องผ่านอะไรมามากครับ ผมให้เงินพ่อแม่ท่านก็ไม่เอา ท่านให้เงินผมก็ไม่เอาครับ สู้ๆครับ ^_^
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เปลี่ยนรหัส ทำบัญชีแยก
    ล้มแล้วลุกนะครับ คนไม่ใช่คนๆเดียวในโลกนี้ที่เจอมรสุมชีวิต

สู้ไปกับผมครับ เข้มแข็งไว้
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ