ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 928

No Man’s Sky ปล่อย Trailer ใหม่พาชมดาวกว่า 18 พันล้านดวง

No Man's Sky ปล่อย Trailer ใหม่พาชมดาวกว่า 18 ล้านดวง

Hello Games ทีมพัฒนาเกมได้ออกมาปล่อย Trailer ใหม่แล้วซึ่งดูเชิงจะเป็นซีรีส์ Trailer ที่จะพาเราไปสำรวจว่าเราจะทำอะไรได้บ้างใน No Man’s Sky ซึ่งใน Trailer แรกนี้นั้นก็จะพาเราไป Explore ‘สำรวจ’ อันเป็นจุดขายหลักของเกม ก็ตามที่ว่านี้เลย สำรวจ แล้วสแกนทุกอย่างในดวงดาว ทุกอย่างที่เห็นใน Trailer นี้มีโอกาสพอสมควรที่เราจะไม่พบอะไรเหมือนกับใน Trailer เลย ก็อย่างที่บอกมีตั้ง 18 ล้านดวงจะไปเจอเหมือนกันได้ยังไง เอาเป็นว่าไปชมกัน

วิดีโอตัวที่เหลือ ‘ต่อสู้’, ‘แลกเปลี่ยน’ และ ‘เอาตัวรอด’ น่าจะตามมาทีหลังครับ ก็ปล่อยมาเมื่อไหร่เราก็จะเอามาแปะเมื่อนั้นแหละ ตัวเกมปล่อยวันที่ 8 สิงหาคม 2016 บน PC และ PS4

Credit By http://www.juropy.com/2016/07/no-man...หม่พาชมดาวกว่/

TOP New Upcoming Openworld Games 2016 2017 https://www.youtube.com/watch?v=ZdperaueE1I
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GuyIIII : 18th July 2016 เมื่อ 17:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เข้าใช้หลักการอะไรสร้างเกมนี้อะ ใครรู้บ้าง เเถมดาว 18 พันล้านดวง กว่าๆ จะจุในเกมเดียวใช้วิธีไหนเนี่ย นี้ยังไม่รวมขนาดของจักรวาลนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    18 Quin-trillion 18พันล้านล้านดวง จะอลังการไปไหนเนีย ตอนเเรกคิดว่าคงไม่เกินเเสนดวง เอาเข้าจริงหลัก พันล้านล้านดวง โหด_ัส
    ขออย่าเลื่อนอีกเลย อยากเล่นๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ความจุของแผ่นเท่าที่ทราบแค่ 6 GB ครับ ส่วนแตกไฟล์และ Day one patch ขนาดเท่าไหร่นั้นไม่ทราบครับ

อ้างอิง : https://twitter.com/NoMansSky/status/752253747590524930

http://www.pcgamer.com/no-mans-sky-1...ions-answered/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bloodchaosgod : 16th July 2016 เมื่อ 23:20

กล่าวขอบคุณ
    2
    555+ น่าจะคล้ายๆ Minecraft เกมเเมพใหญ่มากเเต่เอาจริงๆ ความจุเเค่นิดเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GuyIIII : 16th July 2016 เมื่อ 23:31

กล่าวขอบคุณ
    2
    ไม่น่าล่ะทำไมเลื่อนวันวางจำหน่าย ผู้พัฒนานี่สุดยอดมากนับถือเลย 18 พันล้านดวง OMG!!

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ผมเคยเห็นคนอธิบบายบอกว่า เกมมันใช้วิธีแบบเพื่มขนาดของตัวมันเองเวลาเราเจอสิ่งใหม่ๆหรือดาวใหม่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    แล้วไง จะตื่นเต้นไรกัน 18 ล้านดวง

18ล้านล้านล้านพันล้านอะไรก็ตาม แล้วไง
    Terrain ผมว่าไม่ต่างกันมากหรอก เอาจริงๆตัว Main visual outlook ของตาม มีไม่ถึง 100 หรอกครับ

มันก็จะต่างกันแค่ที่วางต้นไม้ เนิน ตำแหน่งภูเขา เล็กๆน้อย

ผมไม่เรียกว่าต่างอะ

ถ้าต่างขอต่างแบบพวก Dragon Age Inquisition, Mass Effect, HITMAN

เช่นมีแบบ Coastal, Metropolis, Tundra, Rain Forest, Jungle, Ruin, Desert
    อะไรแบบนี้ แบ่บแตกต่างกันไปเลย ไม่ใช่แบบว่า ง่ายๆ

ผมโคตรจะอยากรู้ 18 ล้านล้าน้าล้านสจั้กพาเฟำตนเ่ำไดีต้ไ ดวงอะไรของมันมันน่าตื่นเต้นตรงไหนวะ 55
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อันนี้เค้าอธิบายเป็นภาษาไทย น่าจะช่วยทำให้เข้าใจในระบบเกมส์ได้ง่ายขึ้น :
    Antihero เกมที่ดีที่สุดเท่าที่เคยเห็น!!! No Man's Sky
    https://www.youtube.com/watch?v=kA6_O6uJp24

ที่มา : www.youtube.com

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    ที่มันได้จำนวนดาวเยอะขนาดนั้นเพราะใช้ระบบ seeds น่ะครับ เหมือนตอนสร้างแมพ minecraft แล้วใส่ seeds มันก็เลยได้จำนวนแมพที่ต่างกัน(ไมไ่ด้ต่างเยอะมาก) ตามการคำนวณจากความเป็นไปได้ที่เราเลือกใส่โค้ดลงไป ไม่ได้อลังการขนาดที่ทีมงานมานั่งทำเอง 18ล้านกว่าดวงอะไรนั่น 5555

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titaniumx อ่านกระทู้
    อันนี้เค้าอธิบายเป็นภาษาไทย น่าจะช่วยทำให้เข้าใจในระบบเกมส์ได้ง่ายขึ้น :
    Antihero เกมที่ดีที่สุดเท่าที่เคยเห็น!!! No Man's Sky
    https://www.youtube.com/watch?v=kA6_O6uJp24

ที่มา : www.youtube.com
    ดูคลิปพี่สเตฟานแล้วอยากซื้อทันที เกมน่าซื้อของปีนี้สำหรับเรา ออนไลด์คงจะหนุก

edit : ไปดูใน steam มันเขียน single player??????
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AjajaKidz : 17th July 2016 เมื่อ 12:34

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ทำไมผมไม่รู้สึกน่าสนใจอะไรเลย 18 ล้านดวงก็คงไม่มีความแตกต่างอะไรมากหรอกครับ ถ้าดาวแต่ละดวงต่างมากๆจริงๆ สภาพแวดล้อมต่างกันแบบสุดทาง มีมอนสเตอร์แตกต่างกันไป มีอะไรให้ทำต่างกันไป ก็น่าจะสนใจอยู่หรอก
    แล้วข่าวก่อนหน้าบอกว่าคุณจะหาเพื่อนคุณไม่เจอหรอก เพราะมันใหญ่มากๆ ผมว่าไม่ดีเลย การได้ตะลุยอวกาศกับเพื่อนสนิทึคือที่สุดแล้ว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    คล้ายๆๆ กับเกม Subnautica หรือป่าว Subnauticaอยู่ในน้ำ เเต่อันนี้ท้องจักรกาบ หมู่ดาวๆๆต่าง
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เห็นเขาบอกว่าถ้าจะไปให้ครบทุกดวงต้องใช้เวลา 500ปี -..-

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    เกมยังไม่ออก

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    1
    สรุป 18 ล้าน หรือ 18 พันล้าน

เกมบอก 18 quintillion ก็คือ 0 ตามหลัง 18 ตัว = 18 ล้าน ล้าน ล้าน ดวง

แต่หน้าตาดาวแต่ละดวงก็คงซ้ำไปซ้ำมานั่นแหล่ะ เพราะขนาดแค่ 6 GB เอง

ผมว่าน่าจะทำให้ดาวแต่ละดวงมันไม่เหมือนกันไปเลยแต่จำนวนน้อยๆก็น่าจะดีกว่านะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย macnum10 : 17th July 2016 เมื่อ 22:12

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macnum10 อ่านกระทู้
    สรุป 18 ล้าน หรือ 18 พันล้าน

เกมบอก 18 quintillion ก็คือ 0 ตามหลัง 18 ตัว = 18 ล้าน ล้าน ล้าน ดวง

แต่หน้าตาดาวแต่ละดวงก็คงซ้ำไปซ้ำมานั่นแหล่ะ เพราะขนาดแค่ 6 GB เอง

ผมว่าน่าจะทำให้ดาวแต่ละดวงมันไม่เหมือนกันไปเลยแต่จำนวนน้อยๆก็น่าจะดีกว่านะ
    ถูกต้มเลยครับท่าน เอาแบบจำนวนน้อยๆ กว่าที่บอก แต่ให้ดาวมันแตกต่างกันไปเลยแบบว่า ไปที่ใหม่ๆให้รู้สึกว่ามันไม่ซ่ำซาก กลัวแบบที่ 18 ล้านๆ ดวงเนี่ยมันจะเปลี่ยนแค่สีหรือแค่เปลี่ยนอะไรเล็กน้อย หนะสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ผมว่ามันน่าสนใจตรงที่มันเป็นเกมสำรวจ แต่มันไม่น่าสนใจตรงที่สำรวจไปเพื่อ....หาอุปกรณ์อัพเกรดยานแค่นั้นเหรอ?
    เอางี้ดีกว่าตามความรู้สึกผมนะ ผมเป็นคนชอบเกมแนวสำรวจอยู่แล้ว แต่ถ้ามันไม่มีจุดหมายในการสำรวจ ไม่มีเควสที่น่าตื่นเต้นให้ทำ
    หรือไม่มีเนื้อเรื่องหลักให้เล่น เต็มที่ผมเล่นไม่เกิน 3 วันเลิกครับ เพราะว่าไม่รู้จะหาของอัพเกรดยานไปเพื่อ.....?
    ผมไม่ได้สนใจขนาดที่มันใหญ่ ผมสนใจรายละเอียดในดาวแต่ละดวงมากกว่า ถ้าจะบินไปเจอดาวลักษณะคล้ายๆ กันสัก 1 ล้านดวงท่านก็เบื่อแล้วคับ
    แค่เปลี่ยนสีเปลี่ยนตีม เปลี่ยนสัตว์ใหม่เล็กๆ น้อยๆ ก็ไม่รู้นะรอดูตอนเกมโอเพนดีกว่ายังมีเวลาอีกหลายเดือนในการปรับปรุง
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เกมอินดี้ราคา1พันเอาไรมาก

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เป็นระบบ Gen ที่แหล่มมาก แต่ละดาวไม่เหมือนกันเลย

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    ผมว่ามันน่าสนใจตรงที่มันเป็นเกมสำรวจ แต่มันไม่น่าสนใจตรงที่สำรวจไปเพื่อ....หาอุปกรณ์อัพเกรดยานแค่นั้นเหรอ?
    เอางี้ดีกว่าตามความรู้สึกผมนะ ผมเป็นคนชอบเกมแนวสำรวจอยู่แล้ว แต่ถ้ามันไม่มีจุดหมายในการสำรวจ ไม่มีเควสที่น่าตื่นเต้นให้ทำ
    หรือไม่มีเนื้อเรื่องหลักให้เล่น เต็มที่ผมเล่นไม่เกิน 3 วันเลิกครับ เพราะว่าไม่รู้จะหาของอัพเกรดยานไปเพื่อ.....?
    ผมไม่ได้สนใจขนาดที่มันใหญ่ ผมสนใจรายละเอียดในดาวแต่ละดวงมากกว่า ถ้าจะบินไปเจอดาวลักษณะคล้ายๆ กันสัก 1 ล้านดวงท่านก็เบื่อแล้วคับ
    แค่เปลี่ยนสีเปลี่ยนตีม เปลี่ยนสัตว์ใหม่เล็กๆ น้อยๆ ก็ไม่รู้นะรอดูตอนเกมโอเพนดีกว่ายังมีเวลาอีกหลายเดือนในการปรับปรุง
    อ้างอิงจาก Future Gamer ฉบับที่ 236
    -เป้าหมายหลักคือ พยายามเดินทางไปยัง "ศูนย์กลางของจักรวาล" โดยตอนเริ่มเล่นเกมส์ทุกคนจะถูกสุ่มเกิดที่บริเวณส่วนขอบจักรวาล
    -ส่วนระบบสร้างในเกมส์ใช้ Procedural generation https://en.wikipedia.org/wiki/Procedural_generation
    เช่นการสร้างสิ่งมีชีวิตที่มี 4 ขา เป็นส้ตว์กินพืชขนาดยักษ์อาศัษอยู่ในดาวเขตร้อน การสุ่มสร้างจากระบบสามารถทำให้มันอาจสูงเพียงแค่สองเมตรหรือเป็นสิบๆเมตร นอกจากส่วนสูงระบบยังสามารถสุ่มให้มันมีน้ำหนักและรูปร่างที่แตกต่างกันอกไป
    กระดูกอาจมีขนาดใหญ่ขึ้น ตัวหนาขึ้น นอกจากรูปร่างระบบยังการให้มันมี "ต่ำแหน่ง" ในระบบนิเวศของดวงดาว มันอาจจะเป็นสัตว์กินพืชที่ถูกไล่ล่าโดยสัตว์ขนาดยักษ์ตัวอื่น หรือเป็นเจ้าของดวงดาวที่ไม่มีใครกล้ามายุ่ง
    ตัวอย่างที่ยกมานั้นเป็นเพียงแค่ระบบการสุ่มสร้างสิ่งมีชีวิต เกม No Man's Sky นั้นใช้ระบบเดียวกันในการสร้าง ดวงดาว ยานอวกาศ พืชพันธุ์ และส่วนอื่นๆของเกม
    -การสำรวจ เมื่อผู้เล่นออกสำรวจและพบดวงดาวและสิ่งมีชีวิตสายพันธุ์ต่างๆ เป็นคนแรกสามารถตั้งชื่อให้กับมันอีกด้วย รางวัลของการสำรวจก็จะมีตั้งแต่ ค่าเงิน พิมพ์เขียวในการสร้างอุปกรณ์ใหม่ๆ เช่นชุดเกราะ อาวุธ และยานอวกาศ
    (ขณะเดียวกันสามารถซื้อพิมพ์เขียวได้จากร้านค้า)

ยังไงก็รอตัวเกมออกมาอีกที่ว่าจะทำได้อย่างที่โม้หรือเปล่า

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    อ้างอิงจาก Future Gamer ฉบับที่ 236
    -เป้าหมายหลักคือ พยายามเดินทางไปยัง "ศูนย์กลางของจักรวาล" โดยตอนเริ่มเล่นเกมส์ทุกคนจะถูกสุ่มเกิดที่บริเวณส่วนขอบจักรวาล
    -ส่วนระบบสร้างในเกมส์ใช้ Procedural generation https://en.wikipedia.org/wiki/Procedural_generation
    เช่นการสร้างสิ่งมีชีวิตที่มี 4 ขา เป็นส้ตว์กินพืชขนาดยักษ์อาศัษอยู่ในดาวเขตร้อน การสุ่มสร้างจากระบบสามารถทำให้มันอาจสูงเพียงแค่สองเมตรหรือเป็นสิบๆเมตร นอกจากส่วนสูงระบบยังสามารถสุ่มให้มันมีน้ำหนักและรูปร่างที่แตกต่างกันอกไป
    กระดูกอาจมีขนาดใหญ่ขึ้น ตัวหนาขึ้น นอกจากรูปร่างระบบยังการให้มันมี "ต่ำแหน่ง" ในระบบนิเวศของดวงดาว มันอาจจะเป็นสัตว์กินพืชที่ถูกไล่ล่าโดยสัตว์ขนาดยักษ์ตัวอื่น หรือเป็นเจ้าของดวงดาวที่ไม่มีใครกล้ามายุ่ง
    ตัวอย่างที่ยกมานั้นเป็นเพียงแค่ระบบการสุ่มสร้างสิ่งมีชีวิต เกม No Man's Sky นั้นใช้ระบบเดียวกันในการสร้าง ดวงดาว ยานอวกาศ พืชพันธุ์ และส่วนอื่นๆของเกม
    -การสำรวจ เมื่อผู้เล่นออกสำรวจและพบดวงดาวและสิ่งมีชีวิตสายพันธุ์ต่างๆ เป็นคนแรกสามารถตั้งชื่อให้กับมันอีกด้วย รางวัลของการสำรวจก็จะมีตั้งแต่ ค่าเงิน พิมพ์เขียวในการสร้างอุปกรณ์ใหม่ๆ เช่นชุดเกราะ อาวุธ และยานอวกาศ
    (ขณะเดียวกันสามารถซื้อพิมพ์เขียวได้จากร้านค้า)

ยังไงก็รอตัวเกมออกมาอีกที่ว่าจะทำได้อย่างที่โม้หรือเปล่า
    ทำไมมันให้ความรู้สึกว่ากำลังพูดถึง SPORE เลยหรือผมคิดไปเอง
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ทำไมมันให้ความรู้สึกว่ากำลังพูดถึง SPORE เลยหรือผมคิดไปเอง
    คงไม่แปลกที่คิดแบบนั้น เพราะเกมนี้ใช้ระบบเดียวกัน

Games which use procedural generation
    Main article: List of games using procedural generation

Notable games which use procedural generation include those listed below. For a full list, visit the article above.

Rogue (1980)
    Elite (1984)
    Diablo (1996)
    Diablo II (2000)
    Shin Megami Tensei: Persona 3 (2006)
    Shin Megami Tensei: Persona 4 (2008)
    Spore (2008)
    Left 4 Dead (2008)
    Left 4 Dead 2 (2009)
    Minecraft (2011)
    Terraria (2011)
    Diablo III (2013)
    Elite: Dangerous (2014)
    No Man's Sky (2016)

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: