ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

โคจิม่าเผยวิธีการป้องกันไม่ให้เกม Death Stranding มีข่าวหลุดก่อนเปิดตัว

โคจิม่าเผยวิธีการป้องกันไม่ให้เกม Death Stranding มีข่าวหลุดก่อนเปิดตัว

ฮิเดโอะ โคจิม่า นักพัฒนาเกมชื่อดังเปิดเผยถึงวิธีป้องกันข่าวหลุดเกี่ยวกับเกม Death Stranding และขั้นตอนการทำ Teaser ที่ผ่านมาในระหว่างการให้สัมภาษณ์กับสื่อต่างประเทศ

เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมาทางฮิเดโอะ โคจิม่าได้พบกับ นอร์แมน รีดัส เพื่อทำการพูดคุยเกี่ยวกับการรับบทในตัวเกมของตนซึ่งทั้งคู่ใช้เวลาเพียง 1 เดือนในการจับทุกอิริยาบทมาใส่ในเกม Death Stranding

ทีมพัฒนาได้ทำการจับภาพไว้จำนวนมหาศาลทั้งในและนอกสตูดิโอเพื่อให้ได้ภาพการสะท้อนของแสงที่มีต่อผิวหน้าของนอร์แมน รีดัสให้ดูสมจริงมากที่สุด รวมไปถึงการแสดงผลใบหน้าจำนวนมาก

ที่พิเศษไปกว่านั้นคือเจ้าปูที่เราเห็นในตัวอย่างนั้น ในช่วงแรกทีมงานได้ทำการออกแบบขึ้นมาเองแต่ทางฮิเดโอะ โคจิม่าเห็นว่ามันดูไม่เหมือนจริงจึงได้สั่งให้ทีมงานไปจับภาพของปู, ท้องฟ้าและเม็ดทรายจากของจริงมาใส่ลงไปในเกมซะเลย

ขั้นตอนในการเก็บภาพทั้งหมดกินเวลาทั้งหมด 1 เดือนซึ่งในขณะนั้นทีมงานมีเวลาเพียงแค่ 2 เดือนเท่านั้นที่จะต้องทำวิดีโอออกมาให้ทันกับงาน E3 ที่กำลังจะเกิดขึ้นนั่นทำให้ทางโคจิม่าถึงกับต้องลงมาจัดการกับทุกขั้นตอน

ในการสร้างไม่เว้นแม้กระทั่งออกแบบโลโก้ของตัวเกมที่เราได้เห็นกัน

Death Stranding

ในขณะที่งาน E3 กำลังใกล้เข้ามา เกมต่างๆ ก็มีข่าวหลุดออกมามากขึ้นในแต่ละวันซึ่งนั่นทำให้โคจิม่าถึงกับกังวลจนนอนไม่หลับ เขาได้ตัดสินใจปิดข่าวโดยมีคนของทาง Sony แค่ 5 คนเท่านั้น

ที่รู้ล่วงหน้าถึงการเปิดตัวในครั้งนี้ และเพื่อให้ข่าวสารต่างๆ รั่วไหลออกไปได้น้อยที่สุดเขาตัดสินใจที่จะไม่โพสท์อะไรลงบนทวีตเตอร์ของเขาหรือแม้กระทั่งการปฏิเสธที่จะถ่ายรูปกับแฟนเกมที่พบเจอเขาในเมืองลอสแองเจลิส

แต่เมื่อมีข่าวหลุดออกมาจากทีมงานที่รับผิดชอบด้านการจัดเรียงคิวภายในงานว่าจะมีช่วงเวลาของโคจิม่าปรากฏอยู่ และโคจิม่าเองยังได้สวมเสื้อที่มีข้อความว่า “DS” ไว้ในระหว่างการให้สัมภาษณ์ก่อนหน้างาน E3 เพียงหนึ่งวัน

แต่โชคก็ยังเข้าข้างโคจิม่าเพราะผู้คนกลับเลือกที่จะไม่สนใจข่าวนั้นและปล่อยให้มันเงียบหายไป

ช่วงที่งาน E3 เริ่มขึ้น โคจิม่าจำเป็นที่จะต้องทำให้คนพบเจอเขาให้น้อยที่สุด เขาไม่สามารถเดินเข้าไปรับชมงานได้ในช่วงก่อนหน้า เขาทำได้เพียงนั่งอยู่ในห้องรับรองด้านหลังเวทีอยู่ตลอดเวลาหรือแม้กระทั่งการใช้ห้องน้ำ

ยังต้องแยกใช้เป็นของตนเองเพื่อป้องกันข่าวหลุดให้ได้มากที่สุด เรียกว่าเป็นการป้องกันข่าวหลุดที่เรียบง่ายแต่ได้ประสิทธิภาพ สมแล้วที่เป็นเดอะบอสในใจของเกมเมอร์ไทยหลายคน

Credit : GamingDoes
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เกมนี้คงเป็นเกมที่ต้องเล่น ในลิสก่อนตายแล้วละ เห็นบอกเป็นเกมที่ดีที่สุดของเฮียอีกตังหาก

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    หรือจะเป็น action rpg ดูจากชุด ทรงหมวกแก้วคล้ายๆหมวกนักรบยุคกลางที่ผสมผสานกับชุดอวกาศอนาคต (เดาล้วนๆ!!)

CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    มาวิเคราะห์ไอ้ 5 ตัวที่ลอยๆอยู่ท้ายๆเทลเลอร์กันเถอะ !!

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เหมือน berserk มาก นั่นก็ god hand ทั้ง5 ส่วนข้างล่างนั่น เจ้ากัซ

กลางพุงไง
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย estelle18 : 20th July 2016 เมื่อ 05:50

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ไหนรอยตีตราาา
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ชุดอวกาศยังเหมือนเกราะยุคกลางเลย น่าจะออกแนวอนาคตที่มีกลิ่นแฟนตาซีที่ดูสมจริงไม่ออกการ์ตูนแบบ FF (เดามั่วไปเรื่อย 55)

CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    พี่แกเป็นอะไรกับ นอร์แมน รีดัส หรือป่าวตั้งแต่ silence hill ล่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    จากข่าวหลายๆอย่างที่ออกมา ภาพกระโหลกใส่เฮม+ชุดอวกาศนั้น เป็นโลโก้ค่ายใหม่ของเขาเฉยๆไม่ใข่หรอครับไม่ได้เกี่ยวกับตัวเกมส์แต่อย่างใด หรือผมพลาดอะไรไป

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ่าว...มีเงิบ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebar อ่านกระทู้
    จากข่าวหลายๆอย่างที่ออกมา ภาพกระโหลกใส่เฮม+ชุดอวกาศนั้น เป็นโลโก้ค่ายใหม่ของเขาเฉยๆไม่ใข่หรอครับไม่ได้เกี่ยวกับตัวเกมส์แต่อย่างใด หรือผมพลาดอะไรไป
    คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ เพราะรูปทุกรูปจะแปะครับว่า "Kojima Productions" ไม่มีส่วนอะไรกับเกม Dead Standing

ก็เหมือนกับตอนที่เฮียแกอยู่กับ Konami แล้วใช้รูปหมาป่าที่เป็นสัญญาลักษณ์ของตัวเองนั้นแหละ

You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เออนั่นดิภาพชุดเกาะมันมาจากเกม Death Stranding
    ด้วยหรอ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058