ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078

คุณคิดว่าเพื่อนของผมแปลกมั้ยครับ ???

คือ ผมมีเพื่อนมาจากรัสเซีย เป็นผู้หญิงอายุประมาณ 30 ออกแนวทอมๆ ลุยๆ เที่ยวมาแล้วรอบโลก
    เดือนนี้แกมาเที่ยวทั่วไทย และเมื่อวานมาแวะเชียงใหม่ เลยขอพักที่ห้องผม คืนนึง ผมก็โอเคไม่ว่าอะไร ยินดี เพราะผมก็อยากฟังแกเล่าประสบการณ์ในการท่องเที่ยว

ตอนเย็นๆ ผมขับมอไซต์ออกไปรับแกที่วัด เพราะแกไม่มีตังนั่งสองแถวมาที่หอผม ก่อนหน้านั้นแกนอนวัดคืนนึง แต่วัดไม่ให้นอนต่อ
    หลังจากพาแกมาที่หอ แกก็จัดข้าวของแล้วอาบน้ำ จากนั้นก็ถามผมเกี่ยวกับเรื่องพระพุทธศาสนาในไทยเยอะมากๆๆๆ
    โดยเฉพาะเรื่องที่ว่า ทำไมผู้หญิงห้ามเข้าโบสถ์ ห้ามใกล้ชิดพระ ทำไมไม่เห็นผู้หญิงบวชเลย บลาๆ ผมก็อธิบายไป
    แล้วอยู่ๆก็เหมือนแกอารมณ์ขึ้นแล้วก็เถียงๆๆผม แล้วบอกว่า ไม่เข้าใจ ผมเลยบอกว่า ไปคุยกับพระเถอะ = =

จากนั้นผมก็พาแกเดินออกมาหาข้าวเย็นกิน แต่แกก็บอกว่าอย่าเพิ่งขอทำโยคะก่อน ผมก็โอเค ผ่านไป 20 นาที ผมขอไปกินก่อนก็ไม่ให้ไป
    แล้ว ตอนลงมาจากหอแกก็เอารองเท้าเก็บใส่กระเป๋า แล้วก็เดินเท้าเปล่าเลย
    ผมก็งง เห้ยไม่กลัวเท้าเปื้อน หรือ กลัวเศษหินเศษแก้วหรอ แกก็บอกว่า มันคือวิถีธรรมชาติ รองเท้ามันกั้นพลัง ??!! ผมก็เตือนแกบอกให้ใส่เถอะ
    แกก็บอกว่า ไม่แคร์ ใครจะมองก็ช่าง เอิ่ม ผมนี่ไม่กล้าเดินกับแกเลย แกเดินเท้าเปล่า เข้า 7-11 แล้วก็แต่งตัวโทรมๆชิวๆ เดินซื้อของ บางที่ผมก็กลัวว่าคนอื่นจะเข้าใจผิดด้วยนะ
    เลยรีบซื้อของแล้วรีบกลับหอ

แล้วแกก็ซื้อมาม่ามา 1 ถุงแล้วก็จากนั้นก็เอาไปใส่น้ำร้อน คือ แกฉีกถุงแล้วเทน้ำร้อนใส่ในถุงเลย ผมก็เพิ่งเห็นเลยบอกว่า เห้ยทำไมไม่ใช้มาม่าคัพ มันสะดวกกว่า
    แกก็บอกว่า มันเปลืองเงิน จากนั้นคุณรู้มั้ยว่า แกหยิบกาน้ำร้อนมาด้วย เอามาเติมน้ำร้อนที่ 7-11 แล้วก็เอาผงกาแฟจากมาเลเซียชงใน 7-11 เลย
    ผมก็บอก เห้ย พนักงานอาจจะว่าเอานะคุณเอาของจากที่อื่นมาชงในนี้ แกก็บอกไม่แคร์ แค่น้ำร้อนจะหวงทำไม ผมก็โอเค แล้วรีบเดินออกมารอแกข้างหน้าเลย

จากนั้นเมื่อแกกลับมาหอแกก็เอาถ้วยกับจานไปใส่กับข้าวแล้วก็ออกไปนั่งขัดสมาธิกินข้าวตรงระเบียงหอพัก ผมก็เรียกแกให้มากินข้างใน แกก็บอกว่า ไม่เป็นไร อยากสัมผัสอากาศธรรมชาติแล้วก็ดูพระจันทร์ ผมก็โอเค ปล่อยแกนั่งกินข้าวตรงระเบียงตากผ้า แล้วแกยังบอกว่า ห้ามเปิดไฟด้วย เพราะรบกวนแก ??!!

โอ้ว ลืมไป ที่ห้องของผมมันมีเก้าอี้เล็กๆ ที่เอาไว้นั่งหน้าโต๊ะกระจกแต่งหน้า รู้มั้ยว่า แกดึงเบาะออกมาแล้วเอาไปนั่งกินข้าวตรงระเบียงแล้วบอกผมว่า มันคือวิถีญี่ปุ่น
    ผมนี่อึ้งไปเลย แล้วหลังจากที่แกเดินเท้าเปล่าไป 7-11 ทำให้เมื่อแกเข้ามาให้ห้องนอนแล้วก็ห้องน้ำ พื้นเปื้อนหมดเลยครับ T^T

พอใกล้จะนอน แกก็บอกว่า แกจะไม่นอนร่วมกับเพศชายในห้องเดียวกัน (แล้วเพิ่งมาบอกเนี่ยนะ) แกเลยเอาถุงนอนไปนอนตรงระเบียง ซึ่งผมก็เตือนว่าจะดีหรอ ยุงเยอะนะ
    แกก็บอกว่า ห้องพักอยู่สูงขนาดนี้ไม่มียุงหรอก แล้วแกก็เอาผ้าห่มของผมไปปูเป็นเสื่อ ผมเลยรีบไปห้ามแก เพราะมันจะเปื้อนฝุ่นตรงระเบียง แล้วเอาเสื่อให้แกแทน
    โอ้ จะบ้าตาย

ตอนจะนอนผมก็ถามว่า จะนอนกี่โมง แกก็บอกว่า แกไม่นอน เพราะแกจะทำโยคะจนเช้าที่ระเบียง ผมก็บอกแกนะว่าขอปิดไฟนะไรงี้
    เช้าถัดมาผม เจอแกมานอนตรงพื้นข้างในห้อง ผมถามว่า อ้าวทำไมไม่นอนข้างนอกแล้วหล่ะ แกบอกว่า ยุงเยอะเกินทนไม่ไหว แล้วแกมีนัด 9 โมง ผมก็พยายามเร่งแกให้จัดของ แต่แกก็มัวทำโยคะแล้วบอกว่า ไม่ทำไม่ได้ แล้วให้ผมไปส่งแกให้ทันด้วย

= =

อ้อ ลืมบอกไป แกไม่เล่าเรื่องเที่ยวรอบโลกให้ฟังเลย บอกว่า ดึกแล้วไม่ควรพูดเยอะ *-*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 20th July 2016 เมื่อ 10:12
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ไมผมอ่านแล้วผมขำพี่เขาจัง คุยภาษาไรกันหรอครับ สงสัยแกเดินทางรอบโลกเจออะไรมาเยอะ ผมว่าแปลกดีนะแต่มันตลกมากกว่า 55555
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tomnotnow อ่านกระทู้
    ไมผมอ่านแล้วผมขำพี่เขาจัง คุยภาษาไรกันหรอครับ สงสัยแกเดินทางรอบโลกเจออะไรมาเยอะ ผมว่าแปลกดีนะแต่มันตลกมากกว่า 55555
    ภาษาอังกฤษนี่แหละครับ แต่ไม่ได้พูดเก่งอะไรมากมาย
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มันคือวิถีแห่งพลัง

may the force be with you

ถ้าถามว่าแปลกมั๊ย เทียบกับคนทั่วไปก็แปลกแหละครับ ออกติสต์ๆ มนุษย์ป้าหน่อยๆ จากวีรกรรมที่เล่ามานะ

มันคือวิถีของ hipster

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    พวกฝรั่งชอบทำอะไรแปลกๆอยู่แล้วครับ ชีวิตประจำวันเค้าไม่ค่อยเหมือนบ้านเรา
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ฮาตรงนอนระเบียงนี่แหละ แนวยังไงก็แพ้ยุง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ชอบแนววิถีของเจ๊แกนนะเป็นตัวของตัวเองเกิ๊น!!!!!! แต่มันเอามาใช้ที่ไทยไม่ได้

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ลองไปเที่ยวกับเขาดูสิครับเผื่อจะเข้าใจเขามากขึ้น