ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1

Post ตามหาสมาชิกคนหนึ่งที่"เคย"คุยกับผมในบอร์ดเก่า

สวัสดีครับทุกท่าน

คิดอยู่นานว่าจะตั้งกระทู้ดีมั้ยแต่พอคิดไปคิดมามันก็ทนอัดอั้นไม่ไหวทั้งคิดถึงเรื่องเก่าๆที่เคยคุยกับคนนั้นแล้ว
    มันทั้ง คิดถึง โหยหา อยากเจอ อยากคุยกันอีกซักครั้ง ก็ยังดี !

เข้าเรื่องเรื่องครับ ย้อนกลับไปประมาณ 6-7 ปีก่อนโดยประมาณ สมัยบอร์ดเก่าของ Joker ก่อนการล่มครั้งใหญ่จนถึงขั้นต้องเริ่มบอร์ดใหม่ Reset ข้อมูลสมาชิกทั้งหมด
    สมัยนั้นคนยังน้อยมากๆ ปกครองกับได้ง่าย มีความเป็นกันเองสูง ทุกคนจะมีกลุ่มเฉพาะ ป่วนบอร์ด หมาป่า อนิเม ฯลฯ ทุกคนมีความสนิทสนมกันมากๆ
    แล้วทีนี้ในสมัยนั้นจะมีโปรแกรมแชทยอดฮิต คือ MSN และก็มีการแลกเปลี่ยน E-mail เพื่อพูดคุยกัน ผมให้ mail ผมในสมัยนั้นไป
    แล้วที่นี้ก็แลกเปลี่ยนเมล์เพื่อคุยกัน ผมก็ได้แลกเปลี่ยนพูดคุยกับหลายๆคนในบอร์ดก็นับได้ว่าเป็นช่วงชีวิตที่สนุกมาก

แล้วก็มาถึงช่วงหนึ่ง มีคนมาแอดผม ผมจำ user ไม่ได้ ไม่แน่ใจว่าใช่ ฺBlackwolf หรือ backwolf หรือ อะไรซักอย่าง จำไม่ได้จริงๆ
    ในบอร์ดเขาจะบอกว่าตัวเองเป็นผู้ชาย (ถึงขั้นนี้ก็ขอบอกเลยเนอะมันนานแล้ว) แต่ตัวจริงเป็นผู้หญิง เธอเป็นลูกครึ่ง ไทย-อเมริกัน
    ตอนแรกเธอบอกผมว่า ชื่อเบนซ์ เป็นนามแฝงที่เธอใช้คุยกับผม และไม่ยอมบอกชื่อเล่นจริงๆเลย เธอชอบเล่น เบส ชอบแต่งคอสเพล์
    รูปแรกที่เธอส่งมาให้ผมดูเป็นรูปที่เธอแต่งคอสเพล์ รูปแรกที่ผมส่งให้เธอเป็นชุดที่ผมใส่ชุด นศท.
    คุยไปคุยมาเธอเฉลยว่า เธอชื่อเอมี่ เราคุยกันแทบทุกวันไม่รู้ว่าเราสรรค์หาเรื่องคุยได้จากไหน ผมสนุกมากที่ได้คุยกับเธอ............

จนถึงช่วงหนึ่งที่ต่างฝ่ายต่างมีหน้าที่ รวมทั้ง โปรแกรม MSN เริ่มเสื่อมความนิยมลง เราทั้งสองคนก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย
    เรื่องทุกอย่างกลายเป็นอตีด เป็นความทรงจำ เวลาผ่านไปก็หลายปีแล้ว.............

วันหนึ่งความทรงจำ เรื่องราวเก่าๆ มันกลายเป็นความโหยหา ความคิดถึง ผมอยากเจอกับเธอมากๆ อยากคุยอีกครั้ง

ถ้าเธอได้อ่าน ผมขอโทษที่หายไปเฉยๆ ขอโทษที่จำเรื่องราวได้ไม่ชัดเจน ถ้าเป็นไปได้อยากกลับมาคุยกันเหมือนเดิมเริ่มต้นใหม่
    เริ่มคุยกันใหม่ ถ้าได้อ่านแล้วไม่อยากเแิดเผยตัวตน หลังไมค์มาก็ได้ จะเป็น Facebook Line Twitter IG อะไรก็ได้ อยากเจอเธออีกครั้งมากๆ

ด้วยความคิดถึง Fairy ชื่อในบอร์ดเก่า Fairry

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    639
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ว๊าววววว จขกท. ไม่ธรรมดานะเนี่ยยย 55555 สู้ๆครับ ขอให้เจอนะ
    ปล. คิดถึงบรรยากาศบอร์ดเก่ามากๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ปีหน้าจะครบรอบ 10 ปี jokergameth ครับ

ผมมีบรรยากาศเก่าๆมอบให้อยู่เท่าที่มีไว้เซอไพร้

ตั้งแต่ 2007 เลย ช่วงผม ป.6 เลย

พี่หนุ่ยให้อะไรกับเรามามาก

ไม่ใช่แค่เว็บฮาเวทมูน แต่ที่นี่เหมือนบ้านหลังนึงที่อบอุ่น

และผมก้เติบโตที่นี่ ไปพร้อมๆกับใครหลายคนครับ

ว่าแต่กลุ่มผมก็มีนะ playboy jkg 555+

ปัจจุบันไอเบอ 2 เป็นนายสิบทหาร ไอเบอร์ 3 เป็น mod ดูแลบอร์ดนี้แล้ว 5555+ แสดงตัวหน่อย เบนซ์ ถ้าเอ็งได้อ่านและยังจำกันได้อยู่

สุดท้ายนี้จะบอกว่ายังคิดถึงเคารพพี่ๆเสมอนะ พี่หนุ่ย พี่จัสติน พี่ตั้ม พี่เรส พี่แต้ม พี่เต๋อ บลาๆๆ

ผมไม่รู้ว่าพี่บางท่าน สบายดีไหม การงานเป็นไง มีครอบครัวกันยัง

แต่ขอให้มีความสุขครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 23rd July 2016 เมื่อ 04:51

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    มีครอบครัวเป็นของตัวเองไปแล้ว มั้ง นะ