ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ฟินแลนด์วางแผนยกเลิกรถส่วนบุคคลทุกชนิดภายในปี 2025

ฟินแลนด์วางแผนยกเลิกรถส่วนบุคคลทุกชนิดภายในปี 2025
    .
    เมื่อเร็วๆ นี้ในวงการอุตสาหกรรมยานยนต์กำลังพลิกโฉมครั้งใหญ่ด้วยเทคโนโลยีขับขี่อัตโนมัติ โดยประเทศฟินแลนด์เป็นประเทศล่าสุดที่เตรียมออกมาตรฐานยกเลิกการใช้รถส่วนบุคคลภายในปี 2025
    .
    รัฐบาลของหลายประเทศโดยเฉพาะในยุโรปกำลังวางแผนเตรียม “แบน” รถที่ใช้เชื้อเพลิงฟอลซิลที่ส่งผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อมในอนาคต อาทิ เยอรมนีที่จะส่งเสริมให้ใช้รถปราศจากมลพิษภายในปี 2030 แต่ฟินแลนด์ไปไกลยิ่งกว่านั้น โดยกำลังวางแผนไม่ให้มีรถส่วนบุคคลวิ่งอยู่ในประเทศเลยภายในอีกราว 9 ปีข้างหน้า
    .
    รายงานข่าวระบุว่า แผนการของฟินแลนด์ต้องการผนวกรวมการขนส่งแบบ “สาธารณะ” และ “ส่วนบุคคล” เข้าไว้ด้วยกันเพื่อสร้างรูปแบบการเดินทางที่เร็วที่สุดและถูกที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้สำหรับประชาชนชาวฟินแลนด์
    .
    ยังไม่มีรายละเอียดที่ชัดเจนว่าระบบดังกล่าวจะเป็นอย่างไร แต่กระทรวงคมนาคมของฟินแลนด์ระบุว่า ระบบเดินทางขนส่งในอนาคตจะเป็นแบบอัตโนมัติทั้งหมด โดยสามารถวางแผนการเดินทางและชำระค่าใช้จ่ายผ่านทางอุปกรณ์เคลื่อนที่ได้ ประชาชนสามารถใช้สมาร์ทโฟนสำหรับการ “ไรด์แชร์ริ่ง” หรือแบ่งกันยานพาหนะ หรือร้องขอการเดินทางแบบพิเศษสำหรับเด็ก หรือการเรียกรถบัส
    .
    ระบบนี้จะทำให้เส้นทางเดินรถบัสสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามความต้องการของประชาชน เนื่องจากรัฐบาลฟินแลนด์ต้องการให้โครงสร้างพื้นฐานด้านคมนาคมตอบสนองต่อการเดินทางส่วนบุคคลอย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด ซึ่งจะทำให้ไม่ต้องใช้รถส่วนบุคคลและไม่ต้องมีผู้ขับขี่ ทุกคนจะเป็นผู้โดยสารเท่านั้น .
    .
    ขอบคุณข่าวและภาพจาก : Auto Spinn
    #DemocratTH #พรรคประชาธิปัตย์
    https://www.facebook.com/DemocratPar...type=3&theater
    ไม่ดีเลยแม่แต่นิดเดียว
    คนมีรถส่วนตัวเพื่ออะไร ? เพื่อที่ในรถจะพูดคุยแลกเปลี่ยนกันภายในครอบครัว เพื่อที่จะฟังเพลงที่ตัวเองต้องการ รถสาธารณะไม่ให้คุณได้แบบนี้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    คนมีรถส่วนตัวเพื่ออะไร ? เพื่อที่ในรถจะพูดคุยแลกเปลี่ยนกันภายในครอบครัว เพื่อที่จะฟังเพลงที่ตัวเองต้องการ รถสาธารณะไม่ให้คุณได้แบบนี้
    จริงดิเขามีรถส่วนตัวเพื่อไว้คุยกับครอบครัวในรถ=คุยที่บ้านก็ได้ในรถสาธารณะก็คุยได้ ฟังเพลงที่อยากฟังฟังที่ไหนก็ได้แล้วเพลงเดี๋ยวนี้
    นี่มันเป็นแนวคิดเพื่อโลก ถ้ารถยนต์ส่วนตัวมันใช้พลังงานแสงแดด ไร้มลพิษใช้พลังงานที่หมุนเวียนได้ มันไม่มากจนทำให้รถติด หรืออุบัติเหตุ ผมว่ามันก็คงไม่มีแนวคิดแบบนี้หรอก ทำได้จริงหรือไม่ก็อีกเรื่อง เปลี่ยนแปลงเพื่อคนรุ่นหลัง ถือว่าดี

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถ้าคิดแบบส่วนรวม ไม่เห็นแก่ตัว ผมว่ายกเลิกรถส่วนตัวก็ดีไปอย่าง แก้ปัญหารถติดได้แบบยั่งยืน

เมื่อจำนวนรถไม่เพิ่มขึ้น ก็ไม่จำเป็นต้องสร้างถนนเพิ่มด้วย ประหยัดงบประมาณด้วย

อีกทั้งยังลดปัญหามลพิษโลกร้อนได้อีก

อันที่จริงรถยนต์มันก็แค่พาหนะเท่านั้นเอง อย่าไปยึดติดมาก แค่เดินทางถึงจุดหมายได้รวดเร็ว นั่งสบาย ไม่อึดอัด ก็เพียงพอแล้ว

เพียงแต่รัฐต้องมีระบบรถสาธารณะที่ดี และบริการประชาชนให้ทั่วถึง

ผมเห็นหลายคนถอยรถป้ายแดงราคาแพงมา แต่ก็ต้องมานั่งรถติดเหมือนๆกัน ดูมันไร้ค่าไงไม่รู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 24th July 2016 เมื่อ 12:13
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    หันกลับมามองประเทศไทย ยังหาประชามติจากรธนอยู่เลย

สถุนจริงๆ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    หันกลับมามองประเทศไทย ยังหาประชามติจากรธนอยู่เลย

สถุนจริงๆ

ประเทศนี้มันสถุลมานานแล้วล่ะครับ 5555 ไม่ใช่เพิ่งจะมาสถุล

ยังไม่เห็นแก้ปัญหาจริงๆจังๆได้ซักอย่าง มีแต่จะเพิ่มปัญหา เห็นแก่ประโยชน์ตัวเองกันทั้งนั้น คนที่มีจิตสาธารณะน้อยมากๆ

จนประเทศอื่นเค้าแซงไปกันหมดละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ประโยชน์ที่สำคัญที่สุดของของส่วนตัว คือมันสามารถเอาไปใช้ได้อย่างส่วนตัว ถ้าเป็นรถ เราสามารถขี่ไปไหนก็ได้ ที่เราอยากจะไป เวลาไหนก็ได้ที่เราต้องการ ถ้าเรามีน้ำมัน และไม่เข้าไปในพื้นที่หวงห้าม หากมีเหตุเกิดขึ้นก็รับผิดชอบด้วยตัวเอง ความเป็นส่วนตัวเป็นสิทธิขั้นพื้นฐานที่ผู้คนควรจะพึงมีได้ ดังนั้นยานพาหนะส่วนตัวก็เป็นสิ่งที่กฏหมายไม่ควรจะมาหวงห้าม
    ถ้าเกิดต่อไปนี้จะไม่มีรถส่วนตัว จะไปไหนก็ต้องรอรถนี้ใช่มั้ย ทุกคนที่อยู่ในเขตชุมชนและเขตห่างไกลต้องมารอ แต่ถึงประเทศจะยิ่งใหญ่แค่ไหน มันก็มีทั้งพื้นที่ ที่เป็นชุมชนหลักและชุมชนย่อยๆลงไป เราจะสามารถมั่นใจได้อย่างไรว่า รถสาธารณะพวกนี้จะให้บริการทั่วถึง
    แล้วถ้าเราต้องการใช้รถในจุดประสงค์อื่นนอกเหนือจากการเดินทางทั่วๆไป เราจะได้ใช้รถที่ไหน
    แล้วถ้าตอนตีสองตีสาม เรามีเหตุด่วนต้องไปโรงพยาบาล เราก็ต้องมารอรถนี้อีกใช่มั้ย แล้วมันขับออโต้ด้วย มันจะรับรู้มั้ยว่าเราต้องรีบไป ไม่งั้นอาจจะมีคนตาย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ทำได้จริงก็จะรอดู

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ko555555 อ่านกระทู้
    ประโยชน์ที่สำคัญที่สุดของของส่วนตัว คือมันสามารถเอาไปใช้ได้อย่างส่วนตัว ถ้าเป็นรถ เราสามารถขี่ไปไหนก็ได้ ที่เราอยากจะไป เวลาไหนก็ได้ที่เราต้องการ ถ้าเรามีน้ำมัน และไม่เข้าไปในพื้นที่หวงห้าม หากมีเหตุเกิดขึ้นก็รับผิดชอบด้วยตัวเอง ความเป็นส่วนตัวเป็นสิทธิขั้นพื้นฐานที่ผู้คนควรจะพึงมีได้ ดังนั้นยานพาหนะส่วนตัวก็เป็นสิ่งที่กฏหมายไม่ควรจะมาหวงห้าม
    ถ้าเกิดต่อไปนี้จะไม่มีรถส่วนตัว จะไปไหนก็ต้องรอรถนี้ใช่มั้ย ทุกคนที่อยู่ในเขตชุมชนและเขตห่างไกลต้องมารอ แต่ถึงประเทศจะยิ่งใหญ่แค่ไหน มันก็มีทั้งพื้นที่ ที่เป็นชุมชนหลักและชุมชนย่อยๆลงไป เราจะสามารถมั่นใจได้อย่างไรว่า รถสาธารณะพวกนี้จะให้บริการทั่วถึง
    แล้วถ้าเราต้องการใช้รถในจุดประสงค์อื่นนอกเหนือจากการเดินทางทั่วๆไป เราจะได้ใช้รถที่ไหน
    แล้วถ้าตอนตีสองตีสาม เรามีเหตุด่วนต้องไปโรงพยาบาล เราก็ต้องมารอรถนี้อีกใช่มั้ย แล้วมันขับออโต้ด้วย มันจะรับรู้มั้ยว่าเราต้องรีบไป ไม่งั้นอาจจะมีคนตาย
    ที่ไทยไม่มีหรอกครับ ไม่ต้องห่วง 55
    เกมผมทำเองครับ คลิก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    การใช้รถส่วนตัวมันยืดหยุ่นกว่านะ โดยเฉพาะคนอยู่ต่างจังหวัดถามหน่อย รถสาธารณะมันจะไปถึงไหม บางคนอยู่กลางนาจะทำยังไง บ้านอยู่โครตลึกจะทำยังไง จริงๆการNO Personal Car อาจทำได้ในประเทศเล็กๆเช่นสิงค์โปร์ แต่ประเทศใหญ่ๆทำได้ยากคับ โดยเฉพาะชานเมืองหรือชนบท

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ที่นี่บราซิล

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้

สถุนจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ที่นี่บราซิล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 25th July 2016 เมื่อ 16:01

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ถ้าเรายอมเป็นเมืองขึ้นอังกฤษสมัยก่อน ป่านนี้เจริญละ ยกตัวอย่างแค่ เวียดนาม ที่เป็นของฝรั่งเศษ มาก่อน ตอนนี้ จะแซงหน้าเราไปละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    ถ้าเรายอมเป็นเมืองขึ้นอังกฤษสมัยก่อน ป่านนี้เจริญละ ยกตัวอย่างแค่ เวียดนาม ที่เป็นของฝรั่งเศษ มาก่อน ตอนนี้ จะแซงหน้าเราไปละ
    เจริญแค่เปลือกครับ ยินดีหรอครับที่จะยอมให้ที่ดินที่บรรพบุรุษปกป้องมาให้คนอื่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    นี่คือตัวอย่างประเทศที่เจริญแล้ว
    ไม่ใช่ประชานิยมลดภาษีรถคันแรก ทุกวันนี้รถยังติดกันไม่พอหรือไง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถามหน่อยคับถ้าเอาเจาะข่าวตื้นตอนล่าสุดมาจะผิดกฏไหม

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ knightmoza อ่านกระทู้
    เจริญแค่เปลือกครับ ยินดีหรอครับที่จะยอมให้ที่ดินที่บรรพบุรุษปกป้องมาให้คนอื่น
    แล้วทุกวันนี้ ดีแล้วหรอ ?

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ปกครองกันเองผมก็ไม่เห็นจะมีอะไรดีเลย นิสัยคนไทยมันเล่นพรรคเล่นพวก ทุกวันนี้ก้ไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้นมา ก็ยังคงติดอยู่กับคำว่าผู้มีอิทธิพล มันแก้ไม่ได้
    ประเทศมันเลยไปต่อไม่ได้เพราะมันไปขัดกับผลประโยชน์ของคนบางกลุ่มที่มีอิทธิพล แระเทศชาติตอนนี้ไม่ใช้ของในหลวงหรือของประชาชนเหมือนเมื่อสมัยก่อน
    ตอนนี้ันตกเป็นของมีมีอิทธิพล ผู้ที่มีอำนาจ นักการเมือง ประชาชนในประเทศมันก้เหมือนกลุ่มก้อนพลังงานที่ถูกเค้าใช้งานก็เท่านั้น
    ขี้เกียจจะพูดมันยาว ยังๆเราก็อยู่ที่นี่ก็เออออไปกับเค้าละกัน ร๔้เห็นอะไรก็ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้วะ ชีวิตจะได้ไม่ลพบาก สมัยนี้คนดีๆขาดแรงศรัทธา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    หยุดความเชื่อเถอะว่านักล่าอาณานิคมจะทำให้เราได้ดี

ไม่เคยมีใครได้ดีจากการเป็นผู้ถูกล่าอาณานิคม

มีแต่การสูบเลือดสูบเนื้อของผู้ล่าเท่านั้น

ที่เราพ่ายแพ้ เสียแขนขาไป เป็นเพราะเราไม่มีความสามัคคีในระบบของชาติ เพราะในวันนั้น ไทยเราก็เป็นเพียงชนกลุ่มน้อยหลายๆ กลุ่มเท่านั้น

มีความสามัคคีแค่ในกลุ่ม แต่ไม่มีระหว่างกลุ่ม ทำให้เราอ่อนแอ ไม่มีกำลังแม้แต่จะสู้รบกับผู้รุกราน

เราเป็นแผ่นดินใหญ่ เราจึงแตกตัวเป็นกลุ่ม ไม่เหมือน UK JP อันนั้นเขาเป็นเกาะ เขารวมตัวทั้งเกาะจึงตั้งเป็นกลุ่มใหญ่ๆ ได้พอจะรุกราน

แผ่นดินใหญ่ ถ้าจะรวมตัวกับกลุ่มอื่น ก็มีแต่กลัวว่ากลุ่มอื่นจะเป็นศัตรู จึงไม่มีความไว้เนื้อเชื่อใจกันระหว่างกลุ่ม ได้แต่ตีกันเองเหมือนอโยธยา/หงสาวดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    พูดถึงเรื่องการล่าอานานิคม รู้จักการล่าอานานิคมทางเศรษฐกิจไหมคับ ต่างชาติเขามาลงทุนในไทย สูบทรัพยากรในประเทศ ทำลายธุรกิจไทย ยกตัวอย่างเช่นธุรกิจท่องเที่ยวเป็นต้น รัสเซียเอย ยิวเอย จีนเอยเขามาสร้างโรงแรม ร้านอาหาร ผับ ร้านขายของต่างๆในไทย แล้วพอคนต่างชาติมาเที่ยวก็ไปลงแต่โรงแรมมันไม่ยอมลงธุรกิจคนไทย สุดท้ายเงินก็ไม่ได้เข้าไทยสักบาท ธุรกิจต่างชาติหลายๆอย่างเข้ามาทำธุรกิจในประเทศไทยเขาสร้างก็จริงๆ แต่สุดท้ายเราก็ต้องเอาตังไปซื้อสินค้าต่างชาติหมดอยู่ดี

นี้หละคับเขาเรียกล่าอานานิคมสมัยใหม่